• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

cutjs4nhdj3u

Ai giúp dùm 1 chầu cà phê liền :X

Tình hình là mới tậu em HD mà ko biết cách up rom cho nó :( . Đang xài

rom gốc mà thấy cũng ok , có điều mau hết pin ! bro nào rành chỉ mình từ A-Z

cách up rom deee ! Xin hậu tạ 1 chầu cf hoành tráng (SG) ! thank all

Tình hình là mới tậu em HD mà ko biết cách up rom cho nó :( . Đang xài

rom gốc mà thấy cũng ok , có điều mau hết pin ! bro nào rành chỉ mình từ A-Z

cách up rom deee ! Xin hậu tạ 1 chầu cf hoành tráng (SG) ! thank all
Bạn kiểm tra xem máy bạn đã HSPL chưa nhé bằng cách vào Bootloader (để vào Bootloader bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn đồng thời Volume Down và nút Power khi nào màn hình 3 màu hiện ra), nếu SPL là 1.56.OliNex thì bạn úp rom vô tư. Cách úp là bạn tải rom về thường là có 2 file là BlackStoneCustomRUU.exe và RUU_signed.nbh, bạn đưa máy về chế độ Bootloader rồi cho kết nối vưói PC qua cable, khi nào trên màn hình Bootloader có chữ USB thì bạn chạy file BlackStoneCustomRUU.exe, tích vào ô I understand..., Next, tích tiếp vào ô I complete..., Next, chọn Upgrade, đợi đến 100% nhấn Finish, rút cable rồi thưởng thức thôi...

trunghieu13189

E ko nghe nhạc dc trên wed.nó iu cầu cài thêm phần mềm flash + javascript gì đó.
Bạn nào có phần mêm đó,share cho mình với.thanks nhìu

troyvnit

Chào các bạn!
Các bạn có thể chỉ mình cách lựa chọn kết nối wifi hay 3G cho web browser ko? Mình đang dùng 3G thì khi kết nối wifi nó vẫn dùng 3G. Cảm ơn các bạn!

NhatToai

Super V.I.P
Chào các bạn!
Các bạn có thể chỉ mình cách lựa chọn kết nối wifi hay 3G cho web browser ko? Mình đang dùng 3G thì khi kết nối wifi nó vẫn dùng 3G. Cảm ơn các bạn!

Trong lúc bạn đang sử dụng trình duyệt bằng Wifi,chỉ cần mạng lởm hay rớt là ngay lập tức kết nối sẽ chuyển qua GPRS/3G.
Để không sử dụng GPRS/3G trong những lúc này bạn phải tắt nó đi bằng soft NoGPRS.

vuvanhai

HTC touch HD1 không thể kết nối được với PC!

THANKS CÁC PRO@!

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Pro nào biết thì giúp e với ạ.
máy e lúc trước cài win7 e đã cài windows mobile Device center nhưng không kết nối được với con HTC của e.
sau đó e cài lại win xp và cài activeSync 4.5 và framework 2.0 nhưng cũng không kết nối được với touch HD.
e đã thử 2 cáp rồi nhưng vẫn thế, ở trên máy HD thì có hình tia sét như lúc sạc pin ngoài ra không thấy thông báo gì cả.
trong máy touch HD thì e vào setting ----> connection ----> usb to pc chọn activeSync with Outlook và tíc vào Enable faster data ....
pro nào biết xin giúp e với ạ, e đang muốn tập up room vì máy dạo này dùng chậm quá.

Bạn đã thử kết nối với 1 PC khác chưa!? Các máy sau 1 thời gian dùng hay bị hiện tượng này, bạn thử HardReset lại xem sao nhé (sẽ mất dữ liệu đấy, sao lưu ra thẻ nhớ nhé, nhưng nó nhẹ máy có thể nhận kết nối được).

vuvanhai

Bạn đã thử kết nối với 1 PC khác chưa!? Các máy sau 1 thời gian dùng hay bị hiện tượng này, bạn thử HardReset lại xem sao nhé (sẽ mất dữ liệu đấy, sao lưu ra thẻ nhớ nhé, nhưng nó nhẹ máy có thể nhận kết nối được).
e có thử ở 2 laptop và 1 máy bàn nhưng đều không được ạ.
e đã thử Hard Reset bằng cách Tắt máy, bấm và giữ đồng thời 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN, rồi bấm nút POWER. nhưng không được, nó toàn bật luôn máy lên thôi.
còn ấn power và volume down thì nó ra 4 vạch màu và hiển thị thông tin SPL-1.56.OliNex.
e đến điên đầu với nó mất, giờ máy cứ đơ đơ.

TranMinhMan

Super V.I.P
e có thử ở 2 laptop và 1 máy bàn nhưng đều không được ạ.
e đã thử Hard Reset bằng cách Tắt máy, bấm và giữ đồng thời 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN, rồi bấm nút POWER. nhưng không được, nó toàn bật luôn máy lên thôi.
còn ấn power và volume down thì nó ra 4 vạch màu và hiển thị thông tin SPL-1.56.OliNex.
e đến điên đầu với nó mất, giờ máy cứ đơ đơ.

Nhấn giữ Vol up và Vol down + Power (chỉ cần nhấn 1 cái thui) là đúng rùi đó bạn Còn cách kia là vào Bootloader. Phải cố gắng cô lập xem có phải bị phần mềm ko thì mới kiểm tra tới phần cứng được.

vuvanhai

Nhấn giữ Vol up và Vol down + Power (chỉ cần nhấn 1 cái thui) là đúng rùi đó bạn Còn cách kia là vào Bootloader. Phải cố gắng cô lập xem có phải bị phần mềm ko thì mới kiểm tra tới phần cứng được.
e đã vào được

sau đó ấn vol down thì nó lại khởi động lại, ấn vol down 2 lần thì nó lại vào Botloader.

TranMinhMan

Super V.I.P
e đã vào được

sau đó ấn vol down thì nó lại khởi động lại, ấn vol down 2 lần thì nó lại vào Botloader.

Bạn ơ! Bạn vọc máy mà ko đọc xem màn hình nó báo gì sao!?X_X "This operation will delete all your personal data, and reset all settings to manufacture default. Press VolUp to restore manufacture default, or press other keys to cancel". Thông báo rõ ràng quá mà bạn, muốn format (HR) thì nhấn tiếp phím VolUp chứ có phải phím VolDown đâu bạn, nhấn phím khác thì nó khởi động lại là đúng rùi.:(( Tìm hiểu và vọc nhiều trước khi up Rom bạn nhé!;;)

vuvanhai

Bạn ơ! Bạn vọc máy mà ko đọc xem màn hình nó báo gì sao!?X_X "This operation will delete all your personal data, and reset all settings to manufacture default. Press VolUp to restore manufacture default, or press other keys to cancel". Thông báo rõ ràng quá mà bạn, muốn format (HR) thì nhấn tiếp phím VolUp chứ có phải phím VolDown đâu bạn, nhấn phím khác thì nó khởi động lại là đúng rùi.:(( Tìm hiểu và vọc nhiều trước khi up Rom bạn nhé!;;)
sorry bác, e đã Hard Reset được rồi nhưng vẫn không kết nối được với pc bác ạ.

TranMinhMan

Super V.I.P
sorry bác, e đã Hard Reset được rồi nhưng vẫn không kết nối được với pc bác ạ.

Nếu vậy thì bạn hãy thử up Rom lại xem sao nhé!? Trước khi mang e nó đi kiểm tra phần cứng.
- Trước khi up Rom bạn phải kiểm tra xem máy bạn đã HSPL chưa? Nếu chưa thì tìm hiểu thêm và down HSPL về cài tại đây. Hiện tại bản HardSPL 1.56.OliNex là tốt và mới nhất.
- Khi HSPL xong bạn có thể up bất kỳ Rom nào bạn muốn và kiểm tra xem e nó còn bị ko?

vuvanhai

Nếu vậy thì bạn hãy thử up Rom lại xem sao nhé!? Trước khi mang e nó đi kiểm tra phần cứng.
- Trước khi up Rom bạn phải kiểm tra xem máy bạn đã HSPL chưa? Nếu chưa thì tìm hiểu thêm và down HSPL về cài tại đây. Hiện tại bản HardSPL 1.56.OliNex là tốt và mới nhất.
- Khi HSPL xong bạn có thể up bất kỳ Rom nào bạn muốn và kiểm tra xem e nó còn bị ko?
e đã thử down về nhưng ko làm gì được, nó toàn báo báo lỗi thôi vì máy đt ko kết nối được với pc mà.

có cách nào up room mà ko cần kết nối với pc ko bác ?
Úp qua thẻ nhớ bạn nhé... Bạn format thẻ với định dạng FAT32 rồi đổi tên file RUU_signed.nbh thành BLACIMG.nbh rồi copy vào thẻ nhớ (bạn để ở thư mục gốc của thẻ nhớ, không để vào bất kỳ folder nào nhé), sau đó bạn đưa máy về Bootloader (tắt máy hoàn toàn sau đó nhấn và giữ phím Volume Down + Power) rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình...

vuvanhai

Úp qua thẻ nhớ bạn nhé... Bạn format thẻ với định dạng FAT32 rồi đổi tên file RUU_signed.nbh thành BLACIMG.nbh rồi copy vào thẻ nhớ (bạn để ở thư mục gốc của thẻ nhớ, không để vào bất kỳ folder nào nhé), sau đó bạn đưa máy về Bootloader (tắt máy hoàn toàn sau đó nhấn và giữ phím Volume Down + Power) rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình...
bác có thể nói rõ hơn được không ạ ? e nghe bác nói nhưng mà mơ hồ quá.

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

hjx, e đã up được rom thành công bằng cách up qua thẻ nhớ nhưng vẫn không kết nối được với pc.
đến nản luôn.
Sao lại không kết nối được với PC? bạn dùng windows nào?
1. Nếu là windows XP bạn phải Download Active Synce 4.5 sau đó cài vào máy. Khởi động lại Windows sau đó cắm điện thoại với PC bằng dây USB làm theo hướng dẫn là được.
2. Nếu là windows Vista hoặc win7, bạn cắm dây USB vào máy, hệ thống sẽ tự động Scan thiết bị sau đó nó tự download về và cài (máy phải kết nối với internet), bước này chậm vì nó phải download về sau đó mới cài bạn nên chờ đợi. 1 số trường hợp nó không tự cài đặt bạn hãy download bản Windows Mobile Device Center 6.1 từ microsoft. nếu windows của bạn là bản 32 bit thì download tại đây , nếu là bản 64 bit thì bạn download tại đây. tuy nhiên microsoft sẽ yêu cầu bạn xác định bản quyền trước khi download. Nếu máy bạn không có bản quyền bạn có thể search Windows Mobile Device Center trên yahoo để tìm bản khác download. Sau đó cài vào máy tính và nối với điện thoại, hệ thống sẽ tự động kết nối. Nếu không được bạn có thể thay thử cable USB hoặc thử trên hệ thống máy nào đã có kết nối với PPC chạy Windows Mobile với 1 máy khác, nếu cũng không kết nối được nữa thì bạn cần đưa đến nơi sửa chữa để kiểm tra lại máy của bạn. Chúc bạn thành công

Status
Không mở trả lời sau này.