• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.
bác có thể nói rõ hơn được không ạ ? e nghe bác nói nhưng mà mơ hồ quá.
hjx, e đã up được rom thành công bằng cách up qua thẻ nhớ nhưng vẫn không kết nối được với pc.
đến nản luôn.
Vậy có thể do cable USB của bạn hay chân miniUSB của máy bạn có vấn đề. Bạn đưa máy về Bootloader rồi cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình hiện chữ USB thì úp rom được. Nếu không hiện chữ USB thì có thể do cable của bạn, chân MiniUSB của máy bạn và cũng có thể do cổng USB của PC nữa. Còn nếu hiện chữ USB mà không kết nối được qua ActiveSync hay Mobile Device Center thì bạn gỡ AS hay MDC rồi cài lại...

vuvanhai

Sao lại không kết nối được với PC? bạn dùng windows nào?
1. Nếu là windows XP bạn phải Download Active Synce 4.5 sau đó cài vào máy. Khởi động lại Windows sau đó cắm điện thoại với PC bằng dây USB làm theo hướng dẫn là được.
2. Nếu là windows Vista hoặc win7, bạn cắm dây USB vào máy, hệ thống sẽ tự động Scan thiết bị sau đó nó tự download về và cài (máy phải kết nối với internet), bước này chậm vì nó phải download về sau đó mới cài bạn nên chờ đợi. 1 số trường hợp nó không tự cài đặt bạn hãy download bản Windows Mobile Device Center 6.1 từ microsoft. nếu windows của bạn là bản 32 bit thì download tại đây , nếu là bản 64 bit thì bạn download tại đây. tuy nhiên microsoft sẽ yêu cầu bạn xác định bản quyền trước khi download. Nếu máy bạn không có bản quyền bạn có thể search Windows Mobile Device Center trên yahoo để tìm bản khác download. Sau đó cài vào máy tính và nối với điện thoại, hệ thống sẽ tự động kết nối. Nếu không được bạn có thể thay thử cable USB hoặc thử trên hệ thống máy nào đã có kết nối với PPC chạy Windows Mobile với 1 máy khác, nếu cũng không kết nối được nữa thì bạn cần đưa đến nơi sửa chữa để kiểm tra lại máy của bạn. Chúc bạn thành công
THANKS BÁC!

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

e đã làm đủ mọi cách như bác nói nhưng vẫn không được ạ.
e có 2 máy 1 máy cài win xp và 1 máy cài win 7. có lẽ phải mang e nó ra quán thật rồi.

Có 1 số trường hợp rất vô lý nhưng đã gặp là nó chỉ kết nối được với chính dây USB kèm theo máy, với các dây khác nó cứ báo lỗi cổng USB (Có nhận thấy thiết bị cắm vào nhưng báo lỗi) bạn thử xem sao

vuvanhai

Vậy thì bạn hỏng chân MiniUSB rồi, ra tiệm thôi...
nhưng mà của e khi cắm cáp vào nó vẫn báo sạc pin trong máy ĐT bác ạ.
Có 1 số trường hợp rất vô lý nhưng đã gặp là nó chỉ kết nối được với chính dây USB kèm theo máy, với các dây khác nó cứ báo lỗi cổng USB (Có nhận thấy thiết bị cắm vào nhưng báo lỗi) bạn thử xem sao
dây USB của e là hàng đi kèm theo máy bác ạ.

nhưng mà của e khi cắm cáp vào nó vẫn báo sạc pin trong máy ĐT bác ạ.
Kết nối với PC hay truyền dữ liệu không liên quan gì tới sạc đâu nhé, nó là 2 đường riêng đó. Có thể mối hàn ở MiniUSB của bạn bị lỏng hay gãy đường truyền dữ liệu thôi...

dây USB của e là hàng đi kèm theo máy bác ạ.
Theo máy mà chẳng bị hỏng hả bạn...

vuvanhai

Vậy thì bạn hỏng chân MiniUSB rồi, ra tiệm thôi...

Kết nối với PC hay truyền dữ liệu không liên quan gì tới sạc đâu nhé, nó là 2 đường riêng đó. Có thể mối hàn ở MiniUSB của bạn bị lỏng hay gãy đường truyền dữ liệu thôi...

Theo máy mà chẳng bị hỏng hả bạn...
Vâng, thanks bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Vâng, thanks bác ạ.
mấy hôm nữa cho e nó ra Nhật Cường thôi vì vẫn còn tem Nhật Cường mà.
hay bác biết chỗ nào sửa nhanh mà giá cả tốt thì mách e với ạ.
Ở HN thì mình không biết mấy đâu. Nếu có tem NC thì cứ ra đó xem sao... Chắc tầm khoảng 50k thôi...

tanmeo87

Em mới dùng Touch HD nhờ các bác chỉ giáo:
1. Có bác nào dùng Rom 6.5 ổn định nhất và ít tốn pin cho em xin cái.
2. Sao máy em cài bản Rom khác nhưng ko nghe đc đài mình phải tải về radio ah.
Cám ơn các bác nhiều

tanmeo87

Thế cho em hỏi luôn về bản ship ROM 6.1 có bản nào mới mà chạy mượt ko bác

tanmeo87

Cám ơn bạn mình down về dùng xem thế nào. Sao mà máy mình hay bị lỗi ở phần chuyển động ngang của phần nhạc và hình ảnh. Lúc được lúc không có khi con bị "đơ' luôn. Chán quá ko bit do máy hay do bản Rom. Có ai góp ý kiến cho mình với mới dùng con này nên ko bit thế nào

tuananhvn2004

Vietmap R12 ?

Có người nào bị cài Vmap mà không tìm được địa chỉ không?
sao máy tui cài nhiều lần rồi mà cũng không tìm được địa chỉ? có ai biết lỗi gì không xin chỉ dùm thanks

StephenLuu

Các pác cho m hỏi chút:
1/Giao diện touchflo 3D v2.5 mình muốn thay đổi giao diện khác thì làm thế nào?
Cài themes mấy hôm nay mà thấy touchflo 3d ko thay đổi gì hết.
2/Mình nhấn Start vào MH tùy chọn (ko biết gọi là MH gì ^^). Thay đổi hình nền ở đây thế nào các pác, m chọn hình rồi chọn Set as Today background mà ko hiện thị hình được.

ngphuongqt

Chào các bác,

Chuyện là con Blackstone của em nó trở chứng bị lệch màn hình cảm ứng. Nó cứ nhảy lung tung, lúc lệch trên, lúc lệch dưới, rồi đôi lúc mất hẵn cảm ứng luôn. Chuyện xày ra sau khi up ROM v103 của bác PQ,tuy vậy, em đã thử nhiều bản ROM khác mà vẫn vậy. THế nên có lẽ không phải là do bản ROM rồi !

BÁc nào có cao kiến xin tư vấn giúp nhé ! Nếu không được mà cho nó nghỉ hưu non thì tội nghiệp !
Cám ơn các bác trước!

Status
Không mở trả lời sau này.