• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

doquangduc

Well-Known Member
vâng ah. win 6.5 v63

Thế thì đúng rồi. Hiện tại cái thanh Tab đó che gần hết thanh tab của SPB, không có cách nào làm mất đi được đâu. Vì nó là mặc định của bản Win đó rồi. Mình cũng đã Up lên bản V63 đó, nhưng khi dùng SPB thấy bất tiện quá, nên đành bỏ. Theo mình và nhiều người khi dùng 6.5 thì hay dùng TFL3D thui. Have fun.:D

lenbao

Remove một số tính năng không cần thiết trong Rom có sẵn

Bạn nào chỉ giáo giúp cách gỡ bỏ các ứng dụng đã có sẵn trong rom. Ví dụ muốn xóa chức năng HTC twitter thì làm thế nào? Rất mong các bạn chỉ giáo giúp

Thxs

justice

Các bác cho em hỏi về font hệ thống tiếng Việt với. Em đã làm theo hướng dẫn cài font tiếng Việt rồi, đầu tiên là clear storage, cài vnsysfont 499KB, sau đó cái Vietmap R12 nhưng nó vẫn hiện ra toàn ô vuông :(( Em mới cài 2 cái đó thôi, ngoài ra chưa cài gì hết. Mong các bác giúp em với

CongNam

Các bác cho em hỏi về font hệ thống tiếng Việt với. Em đã làm theo hướng dẫn cài font tiếng Việt rồi, đầu tiên là clear storage, cài vnsysfont 499KB, sau đó cái Vietmap R12 nhưng nó vẫn hiện ra toàn ô vuông :(( Em mới cài 2 cái đó thôi, ngoài ra chưa cài gì hết. Mong các bác giúp em với

Bạn phải cài phone Tahoma_Unicode có đính kèm trong phần mềm khi bản tải về.

CongNam

Bạn nào chỉ giáo giúp cách gỡ bỏ các ứng dụng đã có sẵn trong rom. Ví dụ muốn xóa chức năng HTC twitter thì làm thế nào? Rất mong các bạn chỉ giáo giúp

Thxs

Xóa ứng dụng trong Rom là chịu chết. Cái này phải Bung file Rom ra mới xóa được. :-??:-??

quocqvq

cho hỏi cảm ứng tắt màn hình khi nghe điện thoại

Các bác cho em hỏi làm sao nhận cảm ứng tắt màn hình khi đưa điện thoại lên tai.

ngphuongqt

Xem kinh nghiệm ở đây nè bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39062

Trước đây mình cũng bị như bạn (ROM.1.14.xxx), làm mọi cách vẫn không hài lòng lắm: Được Vietmap, System.. nhưng hiển thị ở TF3D thì pó tay! Mình đoán là bạn đang dùng ROM gốc. Sau đó mình Up lên bản ROM 1.59.841.5 thì chỉ cần cài vnsysfont (498Kb) là mọi thứ OK. Giờ mình dùng toàn ROM cooked, vẫn chỉ cài cái vnsysfont.

Cón nếu bạn dùng ROM của bác PQ thì đã tích hợp font unicode.

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi làm sao nhận cảm ứng tắt màn hình khi đưa điện thoại lên tai.
Cảm ứng tắt điện thoại trên HD là dùng G Sensor chứ không phải dùng mắt cảm biến như iPhone (Mắt cảm biến trên HD chỉ có nhiệm vụ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình) Vì vậy bạn phải cài một phần mềm tắt màn hình dựa vào G Sensor, Có nhiều phần mềm làm được việc này nhưng có lẽ nhẹ và nhạy nhất và khi đưa máy xuống thì màn hình lại sáng trở lại là phần mềm Touch in Call Screen Tweak v1.2
Bạn tải file đính kèm về bỏ đuôi .ZIP đi rồi cài đặt nhé :D

CongNam

Từ khi Up bản ROM v64 thì mình để ý thấy màn hình HD nó hiển thị không hết khung. Khi nhìn thẳng vào màn hình tất cả 4 cạnh đều bị như vậy, không biết màn hình nó vậy hay là do card màn hình bị lỗi gì không. Mình đã up lại Rom ship nhưng vẫn không hết được. Xin các bạn cho ý kiến, nếu bị lỗi thì cách khắc phục như thế nào.
Đây chỉ là ảnh minh họa, tình trạng như cái viền đen mình vẽ.

ngphuongqt

Từ khi Up bản ROM v64 thì mình để ý thấy màn hình HD nó hiển thị không hết khung. Khi nhìn thẳng vào màn hình tất cả 4 cạnh đều bị như vậy, không biết màn hình nó vậy hay là do card màn hình bị lỗi gì không. Mình đã up lại Rom ship nhưng vẫn không hết được. Xin các bạn cho ý kiến, nếu bị lỗi thì cách khắc phục như thế nào.

Bình thường thôi bạn, không phải lỗi đâu. Tại lúc trước bạn không để ý đó ;;)

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Bác tìm trong diễn đàn cái VNKeyb 2.0.5 ấy ( chọn bản wide nhé ), em đang dùng thấy ổn lắm. Have fun..

Bác cho hỏi dùng bộ phông tiếng Việt nào để có thể trả lời trên diễn đàn. Hiện tôi cài mấy phông lướt web, nhắn tin, mail thì OK nhưng cứ vào trả lời diễn đàn là toàn ô vuông.
Thanks

ancola66

Super V.I.P
Tất cả các màn hình phẳng (Không có gờ vỏ bao quanh) thì đều thế cả:D. IPhone cũng vậy :D. Chính cái gờ vỏ bao quanh ở những máy đời cũ đã làm chùm lên các cạnh màn hình nên bạn không nhìn thấy cái giới hạn màn hình đó :D

HuynhThanh

Con này GPS so với các sản phầm khác của HTC như Diamond, Touch Pro, Kaiser ...có mạnh hơn không các bác.

Con này nói về GPS mình thấy tàm tạm, thất thường lắm! Bữa bắt cực ngon, bữa trời trong mây tạnh mà search cả buổi trời! Bạn hay xài GPS thì đây không phải là lựa chọn tốt! Bạn nên xem xét các máy dòng Eten!

cuncon2008

Mình mới lấy con HD giờ muốn truy xem nó được xuất sang châu âu hay châu á. Các pác cho hỏi là làm thế nào biết con HD nó xuất sang châu âu hay châu á. Có phải qua Serial No. ko?

Con này nói về GPS mình thấy tàm tạm, thất thường lắm! Bữa bắt cực ngon, bữa trời trong mây tạnh mà search cả buổi trời! Bạn hay xài GPS thì đây không phải là lựa chọn tốt! Bạn nên xem xét các máy dòng Eten!

Mấy con Eten GPS ngon nhưng cái khoản Rom hơi chán, chắc phải kiếm con BT GPS mới mạnh được. b-)

ancola66

Super V.I.P
Mấy con Eten GPS ngon nhưng cái khoản Rom hơi chán, chắc phải kiếm con BT GPS mới mạnh được. b-)
Eten và HD đều dùng chung con chip GPS nên cũng xêm xêm thôi:D Quan trọng là thỉnh thoảng (Hoặc trước khi dùng GPS) thì chạy Quick GPS để nó update vệ tinh là OK ngay :D

ThaiKien

Super V.I.P
Nói chúng cá nhân đánh giá GPS của HD dùng vậy là khá ổn, nếu chỉ phục vụ nhu cầu đi lại đơn giản thì ok rồi. Cũng hay phải đi nhiều nơi thì thấy hài lòng.

Status
Không mở trả lời sau này.