• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

ThaiKien

Super V.I.P
các bạn có thể cho mình hỏi 1 câu có lẽ hơi ngoài lề chút được ko, nếu mình up Rom = PC chứ ko up bằng thẻ nhớ thì sau khi up dữ liệu trong thẻ có bị mất hết ko ?
Sau khi up rom, dữ liệu trong thẻ của bạn sẽ được giữ nguyên, dữ liệu trong máy mới mất.

NhatToai

Super V.I.P
các bạn có thể cho mình hỏi 1 câu có lẽ hơi ngoài lề chút được ko, nếu mình up Rom = PC chứ ko up bằng thẻ nhớ thì sau khi up dữ liệu trong thẻ có bị mất hết ko ?
Quá trình up ROM chỉ làm thay đổi OS/HDH của máy thôi,còn dữ liệu trên thẻ nhớ của bạn vẫn được giữ nguyên.

trunghieu13189

Cần giúp đở về HTC TOUCH HD ko xem đc clip fim

Ko hiểu sao lúc đầu mình way fim hay koi fim = Media ko bị gì hết.
Tự nhiên hôm nay mở clip way = đt lên koi lại,thì ko xem đc.nó hiện lên Media dc khoảng 2 3s....rùi nó văng ra ngoài luôn.AE ai biết xin giúp dùm mình nha...thanks nhiều

trunghieu13189

Các sư huynh ơi cho e hỏi...làm sao up dc RADIO cho HD bằng thẻ nhớ vậy?
Máy e xài RADIO 1.09.25.14 cũ quá...e muốn úp = thẻ nhớ lên...mà ko biết cách làm...Nếu có link nào chỉ dẫn thì giúp dùm e nhé...e đọc thấy chỉ bấm đồng thời 2 nút volum mà ko sao làm đc:(
Sẵn cho e hỏi sao e fomat cái thẻ thành FAT 32 mà nó báo lổi ko vậy:((
Thanks các AE forum:)

ancola66

Super V.I.P
Các sư huynh ơi cho e hỏi...làm sao up dc RADIO cho HD bằng thẻ nhớ vậy?
Máy e xài RADIO 1.09.25.14 cũ quá...e muốn úp = thẻ nhớ lên...mà ko biết cách làm...Nếu có link nào chỉ dẫn thì giúp dùm e nhé...e đọc thấy chỉ bấm đồng thời 2 nút volum mà ko sao làm đc:(
Sẵn cho e hỏi sao e fomat cái thẻ thành FAT 32 mà nó báo lổi ko vậy:((
Thanks các AE forum:)
Up RADIO thì cũng như up rom thôi. Bạn làm như sau :

*Format thẻ nhớ với định dạng FAT32 (Nên kiếm cái thẻ 512 hoặc 1G để chuyên up rom)
*Tải file RADIO về
*Đổi tên file thành : BLACIMG.NBH
*Chép vào thư mục ROOT của thẻ nhớ
*Tắt máy hoàn toàn (Nhấn nút Power cho đến khi xuất hiện Popup hỏi có đồng ý tắt máy thì nhấn YES )
*Nhấn giữ nút Volume DOWN rồi nhấn nhả nút Power
*Vẫn giữ nút Volume Down đợi đến khi màn hình hiện chữ "Loading..." thì buông nút Power Down
*Đợi nó load được file RADIO lên xong thì có thông báo nhấn nút POWER để UP
*Ngồi đợi đến khi nào nó báo Upgrade xong thì tháo nắp pin rồi chọt bút vào lỗ SR là xong

Chỉnh sửa cuối:

ichirumama

mình định đổi touch pro sang HD, ko biết cáp video của touch pro gắn vào HD có sử dụng chức năng TV out dc ko? Với lại Camera của HD có bị mờ mờ tối tối ko?? Bạn nào có hình chụp bằng HD thì up mình xem với. Touch Pro có bàn phím cứng nhưng cũng rất bực mình ko mấy nhạy.

ThaiKien

Super V.I.P
mình định đổi touch pro sang HD, ko biết cáp video của touch pro gắn vào HD có sử dụng chức năng TV out dc ko? Với lại Camera của HD có bị mờ mờ tối tối ko?? Bạn nào có hình chụp bằng HD thì up mình xem với. Touch Pro có bàn phím cứng nhưng cũng rất bực mình ko mấy nhạy.
Touch HD không có TV out bạn ạ. Chụp hình trên HD theo mình đánh giá là khá ổn, hơn Touch Pro2.

trunghieu13189

Mấy a ơi cho e hỏi...ROM và version máy của e như vậy là sao?
ROM và radio như vậy ổn chưa mấy a?
Sao e thấy máy vẫn hơi chậm...ko mượt lắm.
ROM version Mario Full WWE
ROM date 18/06/2009
Radio versin 1.09.25.14
Protocol version 52.49a.25.26U

ThaiKien

Super V.I.P
ROM date 18/06/2009
Radio versin 1.09.25.14
Bản này có radio khá cũ rồi. Nếu bạn muốn nhanh và ổn định thì có thể up những bản rom ship 1.5x đã được giới thiệu trong diễn đàn. Ngoài ra nếu muốn trải nghiệm rom 6.5 thì có thể up những bản rom của Man. PhamQuang.

trunghieu13189

Bản này có radio khá cũ rồi. Nếu bạn muốn nhanh và ổn định thì có thể up những bản rom ship 1.5x đã được giới thiệu trong diễn đàn. Ngoài ra nếu muốn trải nghiệm rom 6.5 thì có thể up những bản rom của Man. PhamQuang.

Nhìu Rom quá e đọc mỏi cả mắt mà vẫn ko biết ROM nào là oki nhất...E cũng muốn UP thử xem sao..Theo a thì bản nào là tốt nhất và oki nhất?

ThaiKien

Super V.I.P
Nhìu Rom quá e đọc mỏi cả mắt mà vẫn ko biết ROM nào là oki nhất...E cũng muốn UP thử xem sao..Theo a thì bản nào là tốt nhất và oki nhất?
Nếu bạn muốn dùng Rom gốc (6.1) thì thử bản 1.57.831.1 được giới thiệu tại đây. Bản này dùng khá nhanh, ổn định. Còn nếu bạn muốn sử dụng rom 6.5 thì thử dùng bản này xem, cá nhân mình thấy nó khá tốt.

IPHONE12

ROM date 18/06/2009
Radio versin 1.09.25.14

radia bây giờ ổn định nhất là 1.14 & 1.17 bạn à.còn bạn muốn máy mượt thì up Rom của TOPIX trong mục này có đấy

trunghieu13189

I/ up bằng thẻ nhớ (storage card).
1. Đổi tên file rom.nbh thành BLACIMG.nbh, Copy file BLACIMG.NBH (file rom) vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
2. Chắc chắn pin trong máy của bạn phải còn ít nhất là 30% .
3. Tắt nguồn máy . Lưu ý: Phải tắt nguồn hòan tòan bằng cách nhấn và giữ nút power cho đến khi hiện bảng thong báo thì nhấn Yes.
4. Đưa máy về chế độ boothloader bằng cách bấm và giữ nút volumdown + bấm và nhả nút power, khi có thong báo hiện lên bấm tiếp nút power để up ROM, nếu bấm nút volumdown thì hủy và thóat ra.
5. Qúa trình up diễn ra khỏang 3 phút khi xuất hiện dòng chữ completed thì lật đít máy chọt vào nút màu đỏ để soft reset.
Qúa trình up Rom hòan thành.
KO hiểu sao ko ko đưa máy về boothloader dc mấy anh ơi...ai biết thì chỉ dùm e cái nha:(
E đã down về file ROM

Các bác ơi cho e hỏi...e up thành công bản ROM 70 của bác Quang.Nhưng ko biết làm sao dể tắt GPRS đc...vào setting tắt xong là nó tự bật lên:(

Last edited by a moderator:

ngphuongqt

Các bác ơi cho e hỏi...e up thành công bản ROM 70 của bác Quang.Nhưng ko biết làm sao dể tắt GPRS đc...vào setting tắt xong là nó tự bật lên:(

1. Nếu bạn không dùng GPRS thì disable nó đi bằng HDTweak.
2. NẾu vẫn dùng thì tạo 1 email account, mở inbox -> vào Tool\Option -> chọn email account -> Vào "Send/Receive Schedule" đổi "Automatic Send/Receive" thành "Manual". Mình làm theo cách này giờ máy không tự kết nối nữa. Bạn thử xem.

trunghieu13189

1. Nếu bạn không dùng GPRS thì disable nó đi bằng HDTweak.
2. NẾu vẫn dùng thì tạo 1 email account, mở inbox -> vào Tool\Option -> chọn email account -> Vào "Send/Receive Schedule" đổi "Automatic Send/Receive" thành "Manual". Mình làm theo cách này giờ máy không tự kết nối nữa. Bạn thử xem.
Thanks bạn...ngủ dậy 1 đêm sag nó tự động tắt GPRS lun rùi...:D
có bác nào đang xài ROM 70 của bác Quang ko?
Cho e hỏi sao e muốn cài cái owner mà kiếm hoài ko thấy nó nằm ở đâu hết.
AI biết chỉ dùm e với.......

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
có bác nào đang xài ROM 70 của bác Quang ko?
Cho e hỏi sao e muốn cài cái owner mà kiếm hoài ko thấy nó nằm ở đâu hết.
AI biết chỉ dùm e với.......
Có thể nó đã được để ẩn. Bạn vào Setting> Today cho chỉ hiện cả owner đấy ra ngoài màn hình và cài đặt.

totam

Các bạn,mình dùng HTC Touch HD,mới up lên Rom 6.5 ,lấy trên diễn đàn nầy,nhưng sao nó chạy chậm quá,có cách nào cho chạy nhanh hơn hay là mình up không đúng.Mong các bạn chỉ thêm.

ThaiKien

Super V.I.P
Các bạn,mình dùng HTC Touch HD,mới up lên Rom 6.5 ,lấy trên diễn đàn nầy,nhưng sao nó chạy chậm quá,có cách nào cho chạy nhanh hơn hay là mình up không đúng.Mong các bạn chỉ thêm.
Rom 6.5 chiếm dụng bộ nhớ nhiều hơn 6.1 cho nên với cùng một cấu hình thì không thể chạy nhanh như 6.1. Hiện nay có nhiều bản rom 6.5 cook chạy khá nhẹ nhàng, bạn nên tham khảo và lựa chọn bản rom phù hợp sẽ giảm thiểu được các lỗi và chạy nhanh hơn.

hieuvrgbl

dạo này PV mở ra các box thảo luận cho từng dòng máy, rất đáng hoan nghênh!!!.
Cá nhân em thì ko còn gì lạ lẫm với BS nữa.
Có bạn nào có thắc mắc hay hỏi đáp gì cứ post nhiệt tình đi, sự nhiệt tình đó sẽ được bù lại bằng sự nhiệt tình hơn nữa từ PV.

thế bác cho em cái mail đi em thắc mắc trực típ lun

tthhqq

Chào các bác trong pdaviet.net

Nhờ các bác giúp giùm, chuyện là mình mới mua hTC HD nhưng hay gặp trường hợp khi bấm power thì màn hình chỗ thanh toobar - biểu tượng cục pin hiện hình cục pin và 1/2 cục pin phía trước (mình có đính kèm theo hình) nhìn giống như ...một cục rưỡi, bấm vô hay chạy chương trình khác thì biểu tượng trở lại bình thường. Thật ra thì máy vẫn chạy bình thường nhưng nhìn rất bực mình.

Nhờ các bác chỉ mình cách khắc phục, cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.