• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

thangbom

Nói chúng cá nhân đánh giá GPS của HD dùng vậy là khá ổn, nếu chỉ phục vụ nhu cầu đi lại đơn giản thì ok rồi. Cũng hay phải đi nhiều nơi thì thấy hài lòng.
Tớ up rom 1.17 thì thấy ổn hơn, wifi cũng nguội hơn (vẻ 1.14 nóng lắm, tức hao pin hơn). Đã thử GPS ở Vietnam (ĐBSCL, TPHCM, miền Đồng, miền Trung), Châu Phi (Nam Phi, Mozambique), Tây Âu (Pháp, Bỉ, Đức), Bắc Âu (Thụy điển, Phần Lan) đều ổn các bác ạ...

imj

Member
các bạn ơi cho mih xin phần mền để tắt màn hình với, chỉ tắt màn hình thôi ko cần kèm theo turn off và reset vì kèm theo thì phải đợi lâu . Thanks

ancola66

Super V.I.P
các bạn ơi cho mih xin phần mền để tắt màn hình với, chỉ tắt màn hình thôi ko cần kèm theo turn off và reset vì kèm theo thì phải đợi lâu . Thanks
Của bạn đây :D Copy vào máy sau đó tạo shortcut cho nó là OK chỉ có 5K :)). Chí vào là màn hình tắt lun :))

thanhthanhthanh

các bác giúp mình với,up xong bản rom 6.5 V65 của bác Quang sao HD cua minh khi nhận cuộc gọi không đô chuông củng không rung.khi nào chỉnh sang chế độ chỉ rung thì nhận cuộc gọi nó rung.tuy đa vào phần âm báo chỉnh cẩn thận nhiều lần rồi.có ai biết hay bị trường hợp tương tự xin hướng dẫn dùm.cám ơn

tthhqq

Xin hỏi hTC HD có máy "nhái" (copy) hay không?

Chào các bác,

Cho mình hỏi hTC HD có hàng "nhái" (hàng copy, hàng fake) không vậy các bác?

Trước đây mình có đọc một bài của một bác trên diễn đàn là hTC HD không có hàng fake.

Sáng nay, mới đọc một bài của một bác trên 5giay là hTC đã có hàng nhái. Mình rất phân vân vì mình đang tính mua một chiếc hTC HD (nhân tiện nhờ các bác chỉ giúp cửa hàng nào bán hTC HD uy tín nhé - mình muốn mua hàng xách tay)

Cảm ơn các bác

Quang - 0909266588

justice

cho em hỏi về vấn đề update thời tiết Weather trong giao diện Touch Flo. hôm nay (18:43 ngày 28 tháng 9) mà em update thời tiết cho HCM thì nó báo là 20:43 ngày 19 tháng 9, Hà Nội thì báo 19:43 ngày 25 tháng 9, có mỗi Melbourne là báo đúng ngày 28 tháng 9 nhưng sai giờ (04:13). Bác nào biết cách fix chính xác giờ và ngày của cái Weather này thì chỉ em với

Giờ trong máy HD và trong PC em là giống nhau và giống với giờ hiện tại

caothanhhai

Các bác cho hỏi có cách nào giải quyết vấn đề Contact của máy chỉ lưu được 1 số Mobile/contact ( email thì thoải mái)
Ai bây giờ chẳng có hơn một số Mobile ....
Thanks

doquangduc

Well-Known Member
Tớ up rom 1.17 thì thấy ổn hơn, wifi cũng nguội hơn (vẻ 1.14 nóng lắm, tức hao pin hơn). Đã thử GPS ở Vietnam (ĐBSCL, TPHCM, miền Đồng, miền Trung), Châu Phi (Nam Phi, Mozambique), Tây Âu (Pháp, Bỉ, Đức), Bắc Âu (Thụy điển, Phần Lan) đều ổn các bác ạ...

Rõ rùi, Bản 1.14 là dở nhất mà, Bác này đi nhiều nơi ghê :D:D:D

HoangVanC34

Các bác cho hỏi có cách nào giải quyết vấn đề Contact của máy chỉ lưu được 1 số Mobile/contact ( email thì thoải mái)
Ai bây giờ chẳng có hơn một số Mobile ....
Thanks

Ta mới dùng nhiều số, Tây chắc trung thành 1 số nên chỉ viết PM có 1 số thôi =))

doanvanvinhtho

Memory

Chào các bác!
Em có một vấn đề chưa rõ về memory của TouchHD :-/, trong cấu hình của HTC thì ROM là 512, RAM là 288, nhưng khi vào phần memory thì chỉ thấy: storage 308,35 và program là 189,43. Vậy đây có phải là memory của ROM không, còn RAM thì ở đâu??
Mong các bác giải thích giùm! Thanks all.

HuynhThanh

Chào các bác!
Em có một vấn đề chưa rõ về memory của TouchHD :-/, trong cấu hình của HTC thì ROM là 512, RAM là 288, nhưng khi vào phần memory thì chỉ thấy: storage 308,35 và program là 189,43. Vậy đây có phải là memory của ROM không, còn RAM thì ở đâu??
Mong các bác giải thích giùm! Thanks all.

Đơn giản như dzầy bạn nhé! Memory là bộ nhớ của máy 512MB, phần storage bạn thấy là máy sử dụng một phần bộ nhớ cho program, phần 308,35 là phần còn lại! Còn Ram chuẩn của máy là 288MB, nhưng trong quá trình hoạt động ram sẽ bị giảm đi bạn à! Tùy từng bản rom mà hao bộ nhớ ram từ 30-70%, hoặc có thể hơn nữa!

tthhqq

Thắc mắc về kết nố mạng của hTC HD

Chào các bro, các cao thủ HD

Mình chuẩn bị mua hTC HD nhưng thấy nhiều nơi quảng cáo khác nhau (về kết nối mạng) với dung như:

Kết nối mạng GSM 850/900/1800/1900 MHz, UMTS 900/2100 MHz, GPRS/EDGE class 12, HSDPA 7.2 Mb mỗi giây.

Kết nối mạng GSM 850/900/1800/1900 MHz, UMTS 900/2100 MHz, GPRS/EDGE class 10, HSDPA 7.2 Mb mỗi giây.

Như vậy có hai loại class 10 và class 12 hả bro (khác biệt của class 10 và 12 có nhiều không? Vì mình thấy giá bán class 12 mắc hơn mấy trăm ngàn.

Cảm ơn các bro

thanhthanhthanh

nhờ các bác giúp hộ mình .HD của mình chạy bản rom 6.5 v67 của chú Quang.gặp tình trạng khi vào File Explorer .mở một file nào đó rồi kéo từ trên xuống chút là nó bị treo.xong là không nhận thẻ nhớ luôn.mất tiêu thẻ nhớ ,phải reset lại nó mới nhận lại thẻ nhớ.ai biết bị gì xin chỉ dùm.thanx

sukutisa

Em cugnx vừa mới mua 1 con htc xong nhưng em cũng chưa biết sài cái gì cho nó ngon lành thấy các bác bảo sài 6.5 với 6.7 vậy cái nào ngon hơn cái nào

sukutisa

mới m,ua nên em cũng ko biết sài thế nào cho hết tính năng với các thứ ra sao. Vô đọc có ngay bài này thank bác trứoc

justice

cho em hỏi về vấn đề update thời tiết Weather trong giao diện Touch Flo. hôm nay (18:43 ngày 28 tháng 9) mà em update thời tiết cho HCM thì nó báo là 20:43 ngày 19 tháng 9, Hà Nội thì báo 19:43 ngày 25 tháng 9, có mỗi Melbourne là báo đúng ngày 28 tháng 9 nhưng sai giờ (04:13). Bác nào biết cách fix chính xác giờ và ngày của cái Weather này thì chỉ em với

Giờ trong máy HD và trong PC em là giống nhau và giống với giờ hiện tại
tình hình là em update thời tiết qua wifi ở quán cafe thì giờ rất chính xác nhưng không hiểu update qua Active Sync với PC thì lại báo giờ và ngày sai :( các bác am hiểu giúp em với. giờ và ngày trong PC em luôn chính xác

tình hình là em update thời tiết qua wifi ở quán cafe thì giờ rất chính xác nhưng không hiểu update qua Active Sync với PC thì lại báo giờ và ngày sai :( các bác am hiểu giúp em với. giờ và ngày trong PC em luôn chính xác

Bác chọn trên PPC là GMT +7 chưa.

doquangduc

Well-Known Member
Em cugnx vừa mới mua 1 con htc xong nhưng em cũng chưa biết sài cái gì cho nó ngon lành thấy các bác bảo sài 6.5 với 6.7 vậy cái nào ngon hơn cái nào
Úi. Có cả 6.7 à?:-?:-?:-?, Lần đầu nghe thấy à, Chỉ có 6.1 và 6.5 thui bạn à? Bạn thích đẹp thì 6.5, thích mượt thì 6.1. Bạn tìm Rom trong FR và Up, nhớ làm theo hướng dẫn nhé, không thì HD die đó.

nghiadt1087

làm ơn cho mình hỏi

các bạn có thể cho mình hỏi 1 câu có lẽ hơi ngoài lề chút được ko, nếu mình up Rom = PC chứ ko up bằng thẻ nhớ thì sau khi up dữ liệu trong thẻ có bị mất hết ko ?

Status
Không mở trả lời sau này.