• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

Connection Setup trong PC hay device ạ ? em không rành, bro hướng dẫn kĩ dùm em.... T__T
em chỉ thấy trong device thì có USP to PC, Connection (nhưng mở ra thì là cài đặt mạng điện thoại), còn trong PC là Network connection, nhiều quá, em không biết chỗ nào.

Em vào active sync trong devide thì chữ Sync bên góc trái bên dưới lúc nào cũng bị mờ
Nó sẽ xuất hiện khi bạn cắm cable kết nối giữa PPC với PC đó, chọn ActiveSync rồi nhấn Done...

LuonGThanGtk

nhưng đánh dấu check "Never ask me again..." thì lần sau cắm sẽ ko hiện lên nữa mà phải vào setting/connection/USB to PC

Damo4ever

Cám ơn các anh đã giúp đỡ em nhiệt tình, nhưng tình hình là em vào địa chỉ Connection đó mà k có chữ Active sync nào cả. Khi cắm cáp thì nó chỉ cắm đầu sạc chứ không hiển thị gì, cũng không kết nối USB đc....hic

Em còn vài câu hỏi " hơi ngu ngu" nữa, mong các anh chỉ giáo:

1. Em xài win 6.1, touch flo 3D, có phần mềm nào cho em tùy biến tab không ạ ? (thêm tab đọc ebook hay tab icon các phần mềm chẳng hạn)

2. Có phần mềm nào giống như pBar của Phù đổng soft tương thích tốt với touch flo 3D không ạ ? Em xài pbar thấy hơi chậm một tí, và nút X nhỏ quá cũng khó xài cho TD2 vốn cảm ứng yếu ở các góc. Em chỉ cần hiển thị pin, thông tin về ram, và tắt hoàn toàn ứng dụng

3. Mod Anhphe có cho em phần mềm Nodata, nhưng tình hình là nó tắt không đc GPRS mod ơi. Em disable từ 3h mà 10h tối nó mới off (mà không biết có phải là do tác dụng của Nodata không nữa). Anh nào có phần mềm tắt mở được GPRS cho em xin.

Thanks so much

hanhtung

Các bác cho hỏi 1 chút nhé,em cài 3 phần mềm Diamond Beer V2,G-Trigger,ETP (http://www.4shared.com/get/HsM4oa-_/hot_new_cao_hinh_girl_xem_bini.html) vào máy em thì đều ok hết.Nhưng khi vào shorcut trong All Programs thì đều báo là
Error

An unexpeected har occurred in
DiamondBeer.exe.
Selec Quit and restar this
program,or selec Details for more
information.

This Application requires a never version
of the Microsoft(R).NET compact
Flamework than the vesion installed on
this device.

Em mới mua TD2 nên kô biết như thế nào cả,các bác giúp em với.Thank các bác nhiều

AnhPheCT

Các bác cho hỏi 1 chút nhé,em cài 3 phần mềm Diamond Beer V2,G-Trigger,ETP (http://www.4shared.com/get/HsM4oa-_/hot_new_cao_hinh_girl_xem_bini.html) vào máy em thì đều ok hết.Nhưng khi vào shorcut trong All Programs thì đều báo là
Error

An unexpeected har occurred in
DiamondBeer.exe.
Selec Quit and restar this
program,or selec Details for more
information.

This Application requires a never version
of the Microsoft(R).NET compact
Flamework than the vesion installed on
this device.

Em mới mua TD2 nên kô biết như thế nào cả,các bác giúp em với.Thank các bác nhiều

Máy Bạn thiếu .NetCF đấy!! Cài phiên bản .NETCF 3.5.xx vào nhé!! Tải ở bài 11:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?84981-Các-Ứng-dụng-cập-nhật-từ-Microsoft©-new!!!

Damo4ever

Tình hình là em mới mua máy, là một newbie hoàn toàn, nên có những câu hỏi ngu ngu về việc Up Rom (các bác thông cảm, em đọc đi đọc lại nhiều topic trên diễn đàn rồi mà vẫn chưa thông, với lại thấy nhiều bác than là bị lỗi trong quá trình up, dễ có nguy cơ thành cục gạch nên em ái ngại quá, hỏi cho thông)

1. Rom ship là rom gốc của máy đúng không các bác, nó có nghĩa là rom nguyên thủy từ khi mới mua máy, rom do HTC cung cấp hay ý nghĩ gì khác nữa ạ ?

2. Up rom ship hay rom cook thì tốt hơn ? Sao em thấy trên diễn đàn giờ đang quay lại với rom ship đúng không ạ ?

3. Máy em hao pin quá, em mún up lên rom Win 6.5 ít hao pin, và bỏ hết những ứng dụng không cần thiết đi thì nên up bản room nào? câu này có liên quan đến câu hỏi thứ 2: ship hay cook)

LuonGThanGtk

bạn hỏi và cũng là tự trả lời chính câu hỏi của bạn rồi đó, ko bít thì phải hỏi ko hỏi bảo người ta dấu dốt, hỏi rồi bảo phải tìm trong 4r, mình cũng mới dùng WM như bạn thôi đa số là phải tự mày mò lấy mà thôi chứ hỏi nhiều khi người ta bận quá cũng chẳng trả lời nổi đâu, mà cứ như vậy topic nó loãng mất.

còn theo mình bạn nên up rom ship cho máy là tốt nhất chứ rom cook mình xài đôi khi nhìu lỗi quá, mà mình ko phải là người có thời gian nên cũng ko có đk tìm hiểu hay build rom cả, bạn cứ up rom ship 61 hay 65 đều đc chú ý thêm bản radio phù hợp với từng khu vực, cần thêm các ứng dụng hay phần mềm nào thiết thực thì hãng cài thêm vô máy

Chú ý vào những phần mềm chạy ẩn, độ sáng màn hình... thì mình nghĩ pin Diamond2 cũng ko phải là yếu đâu, bạn cứ dùng 1 thời gian đi sẽ thành thạo cơ bản ngay thôi mà.

Mình xin trả lời bạn như sau:

1. Rom Ship đúng là rom gốc của máy và sẽ có các bản rom Ship khác nhau tùy từng khu vực phân phối và nhà mạng phân phối, máy của bạn sẽ không úp được các bản rom Ship khác ngoài bản rom Ship của máy nếu không được HardSPL... Các bản rom Ship của từng khu vực mà HTC phân phối sẽ do HTC cung cấp, nếu mà máy do các mạng di động phân phân phối (có in logo của nhà mạng đó) thì các bản rom Ship này do nhà mạng đó cung cấp...

2. Rom cook thì cũng dựa vào rom Ship mà ra cả, rom cook sẽ được loại bỏ các PM không cần thiết hay không dùng tới trong rom Ship và cải thiện về ram và tốc độ, tích hợp thêm các PM giao diện và skin và các PM cần thiết khác...

3. Máy bạn hao pin do nhiều nguyên nhân như bản Radio bạn đang sử dụng không phù hợp với hạ tầng mạng di động nơi bạn đang sống làm máy bắt sóng yếu và hay dò sóng... Thứ hai do bạn sử dụng thôi, các chương trình khi bạn tắt bằng nút X ở góc phải màn hình sẽ không tắt hoàn toàn mà chạy ngầm, bạn nên vào Task Manager để tắt các chương trình đó đi... Thứ ba là khi máy kết nối các dịch vụ như 3G, EDGE, GPRS mà bạn sử dụng xong không tắt đi cũng sẽ gây hao pin... Ở PDAViet mình thì chắc không có bant Clean cho bạn dùng đâu bạn ạ, bạn chọn bản nào dùng thấy ổn là được...

Damo4ever

vào bootloader để xem thôi.....www..>!!!

Bác nói vậy thì em chịu chết. Nhưng mà vào Bootloader rồi chữ gì cho biét là đã HardSPL, chữ nào chưa ?
Vui lòng nói kĩ dùm một chút nha bác

Bác nói vậy thì em chịu chết. Nhưng mà vào Bootloader rồi chữ gì cho biét là đã HardSPL, chữ nào chưa ?
Vui lòng nói kĩ dùm một chút nha bác
Đơn giản thôi mà. Bạn đưa máy về Bootloader và nhìn dòng SPL nếu có chỉ số là 1.33 OliNex hay 1.83 OliNex thì máy bạn đã được HSPL rồi... Cách làm bạn tham khảo tại đây

thinhsinh

giup e voi htc td2

e đang xài wm6.5,k hiểu sao giờ bị lỗi.khi bấm vao thanh start,kéo xuống
mấy cái icon.htc_muíc,htc_calendar,htc_people bị thành 1 cái bảng trắng kiểu
file bị lỗi trên pc ý.các bác có cách nào khắc phục giúp e.
Với 1 cái nữa là thanh zoom bar e không thể sử dụng được.hix k bít có fải bị
hỏng không.nếu hỏng thì thay mất ? money.
Mong các bác chỉ giáo giup e:(:(:(:(

namcaobk

"" Bootloader: Bấm giữ đồng thời 2 nút VOLUME DOWN và nút Kết thúc gọi (màu đỏ) ""
Sao máy TD2 của mình làm theo như vậy mà máy không vào được bootloader :9
Nhờ các bác chỉ giáo....:(

Các bác có thể nói rõ hơn tình tự làm để vào được bootloader dc ko ạ ? Lúc đó máy TD2 đã kết nối sync với laptop chưa ạ ? và TD2 lúc đó ở trạng thái mở máy hay tắt máy ạ ?

Cảm ơn các bác nhiều

Hoden

Super V.I.P
"" Bootloader: Bấm giữ đồng thời 2 nút VOLUME DOWN và nút Kết thúc gọi (màu đỏ) ""
Sao máy TD2 của mình làm theo như vậy mà máy không vào được bootloader :9
Nhờ các bác chỉ giáo....:(

Các bác có thể nói rõ hơn tình tự làm để vào được bootloader dc ko ạ ? Lúc đó máy TD2 đã kết nối sync với laptop chưa ạ ? và TD2 lúc đó ở trạng thái mở máy hay tắt máy ạ ?

Cảm ơn các bác nhiều

khi muốn vào bootloader thì máy tắt nguồn và không giống như bạn nói làm như vậy: ấn giữ phím volume down và ấn phím nguồn ( không phải phím kết thúc gọi mà đỏ như bạn nói)

namcaobk

Cảm ơn bạn Hoden nhiều, làm như bạn mới đúng, thế tại sao ngay bài đầu tiên của theard này lại viết là:

....có lẽ người viết đã viết nhầm....

Thanks

Damo4ever

máy diamond 2 khi mở máy lên cần bấm phim nguồn trên đỉnh máy hơi bất tiện. Có cách nào làm cho phím kết thúc cuộc gọi thành phím mở máy mà không cần xài xem thêm phần mềm không ạ (em sợ mấy cái pm chạy nền làm tốn pin lắm)? Em đã vào cài đặt button nhưng nó chỉ cho mình tùy biến hold button 1 mà thôi

AnhPheCT

máy diamond 2 khi mở máy lên cần bấm phim nguồn trên đỉnh máy hơi bất tiện. Có cách nào làm cho phím kết thúc cuộc gọi thành phím mở máy mà không cần xài xem thêm phần mềm không ạ (em sợ mấy cái pm chạy nền làm tốn pin lắm)? Em đã vào cài đặt button nhưng nó chỉ cho mình tùy biến hold button 1 mà thôi

Con này có bút hông nhỉ????8-|
Chức năng G-Sensor cho Stylus (Bút): Khi rút ra Bật màn hình sáng:
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd]
StylusOutStatus =1 :D

Hoden

Super V.I.P
Con này có bút hông nhỉ????8-|
Chức năng G-Sensor cho Stylus (Bút): Khi rút ra Bật màn hình sáng:
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd]
StylusOutStatus =1 :D

cái này lúc nào cũng có sẵn trong rom cả...rút ra tự mở phím và sáng màn hình