• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

Damo4ever

Con này có bút hông nhỉ????8-|
Chức năng G-Sensor cho Stylus (Bút): Khi rút ra Bật màn hình sáng:
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd]
StylusOutStatus =1 :D
cái này lúc nào cũng có sẵn trong rom cả...rút ra tự mở phím và sáng màn hình

Touch Diamond 2 có bút, và máy em thì rút bút ra màn hình không sáng :D mod Anhphe nói đúng rồi.
Nhưng mà mod ơi, rút bút ra thì bất tiện hơn là bấm vào nút nguốn chứ ạ :(
Nếu k có biện pháp nào khác thì mod cho em cái phần mềm nào nhẹ thiệt nhẹ được không (pm nào k cần cài thêm CF 3.0 hay 3.5 nha mod)

Damo4ever

giờ chẳng ai xài Topaz sao mà box này vắng quá, đến đổi máy thôi hic :D

Dù rum vắng tẻo vắng teo
Lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân :D

Máy TD2 thiết kế đẹp và gọn gàng mà bạn. Mỗi tội hơi hao pin thôi hà ^^

Mod trả lời câu hỏi ở bài #141 dùm em với

bunni

Mất cảm ứng!

em đang xài 1 con Pure. Hôm qua e đang ngồi ăn nghe đt bình thường chụp hình bình thường thì tự dưng lúc sau bật lên nó mất cảm ứng! e chẳng sờ đc g2 trên mà hình cả Hảd rết cũng k đc. màn hình màu vẫn sáng đẹp bình thường. các Hard buttons cũng xài bình thường chỉ duy cán màn hình là k cảm ứng được! em chẳng hiểu tại sao vì chẳng va đập hay gì cả (trc đó e để nó trên bàn ăn và ngồi ăn bình thường). em không biết cái này là do những nguyên nhân gì và cách khắc phục ra sao nhưng mong mọi ng góp ý để e tìm ướng giải quyết! à mà lúc nãy e đi học về e bật lên thì nó lại touch đc chậm rì...rội lại hết đc! ko biết con này nó mắc chứng gì huhu...đêm ra em loàm choàm thế nào căn lại màn hình thì nó lại touch đc 1 tí ... rồi lại hết đc! em nghĩ đây là lỗi do phần mềm nhưng chưa hiểu lắm...mong mọi ng giúp đỡ em!

bunni

cứu cháu với...con Pure tự dưng mất cảm ứng...chẳng hiểu sao :-s mọi ng hiến kế giúp cháu thử!

PhongQuang

Super V.I.P
Nếu khởi động lại máy mà không được thì lỗi này chắc chắn là do cảm ứng chứ không phải phần mềm đâu. Nguyên nhân là do va đập hoặc bạn để máy trên bàn ăn bị nước vào. Cần phải đưa ra thợ để kiểm tra.

bunni

dạ em hảd rết k đc tại vì màn hình cảm ứng đâu có touch đc đâu anh...anh có tiệm nào uy tín giới thiệu dùm e, là con gái mà mang cái cục này ra tụi nó hét hò giá trên trời k hà. em ở tp hcm pác nào giúp e với :-s

ferrari90

Mọi người ơi! Dạy em cách chỉnh thông số GPS với. sao em vào google map mà nó bảo là ko tìm thấy GPS đâu cả:|"

AnhPheCT

Mọi người ơi! Dạy em cách chỉnh thông số GPS với. sao em vào google map mà nó bảo là ko tìm thấy GPS đâu cả:|"
Vào GoogleMaps trong mục Settings chọn cấu hình GPS chọn COM4 và tốc độ 9600, Bật use GPS. Kết nối Internet dò tìm thôi, Google Maps kết hợp với Net, GPS sẽ định vị chính xác nơi Bạn đứng!

kenjing

em xài Win 6.1 giao diện touch flo. ở tab browser có mấy 3 trang web đã được tạo sẵn là Youtube, vietnamnet và vnexpress. Em muốn xóa 2 trang sau đi mà mày mò hoài không biết cách xóa, trong khi những trang bookmark thứ 4 trở đi thì xóa dễ dàng. nhờ mod hướng dẫn giúp em

hoangdangdu

Đồng bộ dữ liệu với máy tính

Các bác cho em hỏi làm thế nào để đồng bộ dữ liệu của TD2 với máy tính bây giờ
Em dùng Win7 các bác ạ!
Cứ loay hoay từ hôm qua tới giờ mà chưa có cánh nào Up rom được
help me!!

Các bác cho em hỏi làm thế nào để đồng bộ dữ liệu của TD2 với máy tính bây giờ
Em dùng Win7 các bác ạ!
Cứ loay hoay từ hôm qua tới giờ mà chưa có cánh nào Up rom được
help me!!
Với Win 7 thì bạn cài Mobile Device Center nhé. Bạn cứ cắm cable kết nối TP2 với PC thì nó sẽ tự tìm MDC để download về...

hoangdangdu

Em đã làm thử rồi bác ạ, chỉ có chức năng usb thôi ạ. ( tức là khi cắm vào PC thì nó suất hiện 3 dòng để lựa chọn, em chỉ chọn được dòng thứ 2 - là dòng chức năng USB thôi ạ)
Kể mà bác nào cho em cái số để em gọi nhỉ, hay bác nào biết thì nháy máy cho em cái
số em 0977808010

kenjing

em xài Win 6.1 giao diện touch flo. ở tab browser có mấy 3 trang web đã được tạo sẵn là Youtube, vietnamnet và vnexpress. Em muốn xóa 2 trang sau đi mà mày mò hoài không biết cách xóa, trong khi những trang bookmark thứ 4 trở đi thì xóa dễ dàng. nhờ mod hướng dẫn giúp em

Có ai trả lời giúp em không ạ ?

duyson78

di chuyển đến tab internet -> menu -> remove favorit sohrcut -> tick chọn các phần tử bạn muốn xoá -> done (nếu có biểu tượng lock thì ko xoá được bạn nhé

HoangTrungkt

Mình mới mua một con máy nhưng thấy lạ quá : Chụp ảnh thì trong máy đề 2MB, còn bộ nhớ máy chỉ có 57.01MB nhưng tên tuổi nó rõ ràng là HTC diamond 2. Mình thấy lạ quá - bác nào biết chỉ cho mình với.

LuonGThanGtk

made in china
nhìn thấy con này rồi cũng chạy winmo nhưng tiếng trung thì phải giá hơn 2t

kenjing

di chuyển đến tab internet -> menu -> remove favorit sohrcut -> tick chọn các phần tử bạn muốn xoá -> done (nếu có biểu tượng lock thì ko xoá được bạn nhé

ý mình là cần xóa cái lock đó đó. trang vietnamnet thì đâu phải trong rom cài sẵn được nhỉ, vậy thì phải xóa được chứ. mình muốn thay bằng VNexpress