• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

leepek

bạn vào trang này mà xem miếng dán này. Miếng dán cho e 63 chỉ 25k.rồi làm 1 cái gương ốp vào,nhìn vừa đẹp vừa chống xước

http://thuonggiado.vn/

Chỉnh sửa cuối:

ahgnaoh_h2t

Bạn nào cho mìh cái này,mình sẽ hướng dẫn làm sim free 3G mobifone(nhưng chỉ mobile internet thôi nhớ)

Mình sẽ chỉ cách qua yahoo hoặc gặp trực tiếp tại: Sohot-Phố nhà thờ í- cạnh đó có quán trà đá,chúng ta ngồi đó và làm sim ^^

Có phải cái để nhét vô tai không bạn,giống tai nghe chùm tai phải không,qua đây mình cho,nhưng mìng ở hơi xa,ở đh mỏ điạ chất ấy

leepek

KO phải. cảm ơn bạn. Hình như mỗi con E 63 có.

Là cái cao su,bé bằng đầu đũa để đút vào lỗ cắm tai nghe í. Tránh bụi và nhj`n đỡ chướng mắt.

boy_hue86

Đến cửa hàng của Viettel, nhân viên bỏ pin mới vào cũng vậy. Máy bật ko lên, sạc cũng ko được. Lúc máy còn 1 cục pin thì mình vẫn xài bình thường, mình thử xài cho hết pin xem sạc đươc ko nhưng cũng vô dụng.Lúc hết pin cắm sạc vào thì hiện lên một nấc pin nhưng ko thấy dấu hiệu sạc, bật máy lên thì vẫn được.được khoảng 10s thì máy tự tắt.sau một đêm (ko đụng vào máy),sáng dậy thì bật máy ko lên nữa.chằng biết sao.

Sau một tuần gửi cho cửa hàng Viettel Ninh Thuận đưa vào sài gòn bảo hành, nhận lại máy nhân viên ở đây nói là bị lỗi thẻ sim. Thấy hơi lạ nhỉ, mấy bác chuyên gia đánh giá về việc này xem

ahgnaoh_h2t

KO phải. cảm ơn bạn. Hình như mỗi con E 63 có.

Là cái cao su,bé bằng đầu đũa để đút vào lỗ cắm tai nghe í. Tránh bụi và nhj`n đỡ chướng mắt.

À,cái cao su nhỏ nhỏ để đút vào Jack cắm tai nghe cho đỡ bụi ấy à,có cần thiết không bạn,Cái đó sinh ra cho có thôi,chứ ai mua về đều vứt hết.Hôm nọ mình ra xem con Ê63 black ,nhân viên đưa máy cho mình xem mà mình tháo vứt đâu,nhân viên cũng không nói gì cả,dễ tính thế.

leepek

À,cái cao su nhỏ nhỏ để đút vào Jack cắm tai nghe cho đỡ bụi ấy à,có cần thiết không bạn,Cái đó sinh ra cho có thôi,chứ ai mua về đều vứt hết.Hôm nọ mình ra xem con Ê63 black ,nhân viên đưa máy cho mình xem mà mình tháo vứt đâu,nhân viên cũng không nói gì cả,dễ tính thế.

Thế khi nào bạn lấy hộ mình 1 cái ^^

leepek

Bây giờ máy mình tự nhiên chậm. Mình muốn 4mat máy thì nên 4mat như nào nhỉ

-*#7370#
Hay 4mat 4 phím. Mà 4mat 4 phím con e 63 này như nào í nhỉ.. Thanks

NguyenTu

Super V.I.P

-*#7370#

dùng cách 1 cũng được đó bạn: *#7370#

ahgnaoh_h2t

Thế khi nào bạn lấy hộ mình 1 cái ^^
Bạn vui tính thế >:)

-*#7370#
cứ 4mat ngón cho triệt để bạn à (tắt nguồn rồi ấn đồng thời * + 3 phím gọi + phím nguồn ,như máy mới xuất xưởng luôn,trừ cái vỏ máy :D

condandatcang

khuyên bạn tốt nhất đừng 4 mat 4 bốn ngón vì nhiều máy sau khi 4 mat 4 ngón sẽ không hack lại đc nếu mấy có vấn đề cứ cắm vào cho nó chạy lại firmware hơi mất time 1 tí nhưng đc cái 1 công đôi ba việc :D

condandatcang

4 mat theo kiểu *#7370# chỉ đưa cài đặt của máy về tình trạng ban đầu thôi chứ muốn sạch máy thì phải 4 mat 4 ngón

thien13311

Active Member
khuyên bạn tốt nhất đừng 4 mat 4 bốn ngón vì nhiều máy sau khi 4 mat 4 ngón sẽ không hack lại đc nếu mấy có vấn đề cứ cắm vào cho nó chạy lại firmware hơi mất time 1 tí nhưng đc cái 1 công đôi ba việc :D

hack vĩnh viễn thì 4mat bằng 4 ngón vẫn không mất hack bạn nhé. :))

Xem

Cho hỏi ngô nghê chút: mình thấy cái E63 mới mua đi vào trong Installations/ AppMgr/ Option/ Setting/ SoftwareInstallation nó cho chọn Signed hoặc All. Như vậy có phải nếu chọn All thì cài cái gì cũng được khỏi cần phải hack không nhỉ?

271761431

Cho hỏi ngô nghê chút: mình thấy cái E63 mới mua đi vào trong Installations/ AppMgr/ Option/ Setting/ SoftwareInstallation nó cho chọn Signed hoặc All. Như vậy có phải nếu chọn All thì cài cái gì cũng được khỏi cần phải hack không nhỉ?

không đâu bạn ơi. cái đó chỉ giúp bạn cài đươc 1 số ứng dụng và theme thôi. Không phải cái nào cũng cài được đâu ban ơi. Tốt nhất là nên hack phone đi

khanhdbp

Chả hiểu sao, bác nào mới, cứ nghe thấy hack phone, là cứ ngại nhờ. Giống mình hồi trước :))
Nhưng hack rồi,mới biết sự thuận tiện mà nó mang lại :D

hhhfdq

cho mình hỏi là theme của e 63 chỉ được 24 theme trong giao diện phải hok???có cách nào tăng dc hok???mình cài theme mới thì trong giao diện lại mất đi 1 theme..mong các bạn giúp đỡ