• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho mình hỏi là theme của e 63 chỉ được 24 theme trong giao diện phải hok???có cách nào tăng dc hok???mình cài theme mới thì trong giao diện lại mất đi 1 theme..mong các bạn giúp đỡ

Làm gì có chuyện cài theme này mất theme kia. :O
Máy cài bao nhiêu theme thì nó đều còn đó chứ mất đi đâu. theme có thể cài trên cả thẻ nhớ và bộ nhớ máy nên tha hồ cài miễn còn bộ nhớ là được. Cài nhiều chỉ tổ năng máy thôi

khanhdbp

cho mình hỏi là theme của e 63 chỉ được 24 theme trong giao diện phải hok???có cách nào tăng dc hok???mình cài theme mới thì trong giao diện lại mất đi 1 theme..mong các bạn giúp đỡ

kái này, là ko có nha, mong bạn kiểm tra lại coi.
Mình thì cứ thik theme nào,là cài theme đó,và xoá luôn kái theme cũ đi,cho nhẹ máy, cài xong,ko làm j, để, chỉ tổ nặng máy thôi bạn ak.

pekuon

Mình cũng vậy, dùng có 1 theme, cho đỡ nặng máy. Và dùng theme của piazo, không thay icon, nên rất nhẹ.

boy_hue86

Sạc pin cho E63

Mình nghe nói máy này có thể sạc pin bao lâu cũng được (để sạc qua đêm luôn, máy đã tắt nguồn) mà ko sợ chai pin vì mấy máy đời mới có chế độ tự ngắt sạc pin khi pin đầy.Mấy chuyên gia xin đánh giá về vấn đề này với.

NBLam

Mình cũng vậy, dùng có 1 theme, cho đỡ nặng máy. Và dùng theme của piazo, không thay icon, nên rất nhẹ.

Làm thế nào để xóa bớt mấy theme mặc định hả các bác?

pekuon

Mình nghe nói máy này có thể sạc pin bao lâu cũng được (để sạc qua đêm luôn, máy đã tắt nguồn) mà ko sợ chai pin vì mấy máy đời mới có chế độ tự ngắt sạc pin khi pin đầy.Mấy chuyên gia xin đánh giá về vấn đề này với.
Theo lý thuyết thì như vậy, nhưng trong sách hướng dẫn nokia cũng kêu là nên rút sạc khi pin đầy mà. Có lẽ do sau khi đầy thì pin sẽ tự xả, và khi tụt xuống thì nó lại xạc tiếp, như vậy ảnh hưởng đến pin, làm cho pin mau bị chai.

Hình như mình có đọc bài về cách xóa theme mặc định, nhưng không nhớ ở đâu nữa. Mình vẫn để theme mặc định chỉ cài thêm 1 theme nữa thôi.

271761431

tất cả những theme mặc định đều không cài ở ổ C mà là cài ở ổ Z. vì vậy tất cả những dữ liệu mà đã cài trên ổ Z là bạn không thể xóa được đâu.chúc bạn may mắn

khanhdbp

Theo nguyên lý of tớ, thì dùng sạc mA nhỏ, sạc qua đêm, và tắt nguồn, chả có ảnh hưởng j hết. Vì khi sạc đầy, nó tự ngắt. Nhưng khi pin xả, do truyền dữ liệu, hoặc bắt sóng bình thường, cũng hao pin. Nên khí hết 1 vạch, nó sẽ sạc tiếp,nếu ta tắt máy, thì pin sẽ ko hao, và dĩ nhiên,sẽ ko sạc nữa, và pin sẽ ko trai.
Về nguyên lý thì thế. Nhưng chưa bao giờ, mình thấy, sạc đầy, để đấy, pin hao đi 1 vạch, là nó tự động sạc cả. Ko tin, các bác thử xem, chưa bao giờ, em thấy kái tình huống đó luôn :(

BuuPhucCT

Well-Known Member

Pin thì chỉ nên sạc đầy rồi rút sạc. Dù có mạch quản lý sạc nhưng sạc lâu rất dễ chai pin.

condandatcang

có ai biết xóa cái chương trinh Chat mặc định của máy không em nhớ là đọc ở đâu nhưng quên mất rồi cứ remove rồi rs lại máy nó lại xuất hiện thế mới điên.

khanhdbp

Nhờ mod del hộ.
Dạo này mạng 3G viettel cứ sao sao ý, post bài, toàn bị lỗi laod trang,nên toàn bị lặp bài :(

khanhdbp

có ai biết xóa cái chương trinh Chat mặc định của máy không em nhớ là đọc ở đâu nhưng quên mất rồi cứ remove rồi rs lại máy nó lại xuất hiện thế mới điên.

đây nha bạn, đã có bác chia sẻ bên topic fw mới of E63 rồi mà :D

Bạn nào muốn xóa cái chương trình chat mặc định của nokia mà cứ khởi động lại là nó lại hiện lên thì hãy xóa thư mục preinstall theo đường dẫn dứoi đây là ok ngay:

Chúc vui :D

khanhdbp

Lại nhờ mod xoá, đợt này, mạng chán quá, toàn bị load lỗi, gây ra lặp bài ntn :(

katimor

e muốn lấy file .mp4 làm nhạc chuông. Khi nào có người gọi đến thì nó chạy file đó. Có ai biết k?

khanhdbp

xoá thư mục preinstall theo đường dẫn nào vậy?sao mình k thấy đường dẫn đến thư mục đó.

bác đừng có nói là bác chưa hack đấy nhé :D
Bác thử open4all lên coi, và xoá nó đi, rồi vào menu, lắp đặt, vào icon em nó, xoá đi. Là lần sau khi khởi động lạ, nõ sẽ hết phiền phức :D