• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

chanchanchan

em mới mua e63 và hack phone bằng hello0x2v2.02 thành công nhưng chưa hack vĩnh viên hom sau em 4ngón máy và hack lại băng hello0x2v2.02 ko dc và hello0x2v2.03 kũng ko dc ? Bác nào biết chỉ em với fw 500

4 ngón rồi thì phải up lại fw mới hack đc

ptanh93

Cho em hỏi cái ạ : em send file nhạc từ máy khác qua cái N63 bằng Bluetool, nó lưu vào mục tin nhắn. Em muốn chuyển cái file nhạc đó sang thẻ nhớ thì làm ntn ạ ?

zidane89

Cho em hỏi cái ạ : em send file nhạc từ máy khác qua cái N63 bằng Bluetool, nó lưu vào mục tin nhắn. Em muốn chuyển cái file nhạc đó sang thẻ nhớ thì làm ntn ạ ?

Để làm điều này dễ dàng, bạn phải dùng một trình quản lý File như Xplore, FExplore hay DynaFile truy cập vào hòm thư rồi move nó vào thẻ nhớ.

ptanh93

Để làm điều này dễ dàng, bạn phải dùng một trình quản lý File như Xplore, FExplore hay DynaFile truy cập vào hòm thư rồi move nó vào thẻ nhớ.

Nhưng cái file nhạc đó nằm ở trong ổ nào, thư mục nào ạ ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

à em làm đc rồi. thanhs anh zidane89 :d

Chỉnh sửa cuối:

QuangNguyen198x

máy sau khi format 4ngón nó mất hết cả các pm cài sẵn trong máy thì có lấy lại dc ko mọi người! Trước format *#7370# thì vẫn còn các pm đó

ongchua_nd

tui đang dung 1 máy e 63,mấy hôm nay tui tìm hiểu máy và để ý máy của tui,mỗi lần tui truy cập menu - kết nối - quản lý kết nối - kết nối hiện tại thì lun thấy báo viettel gprs (hiện đáng có ứng dụng nào đó sử dụng mạng ),tui đã tìm hết các ứng dụng trong máy,nhưng ko thể tìm ra đc ứng dụng nào đang ngầm cập nhật dứ liệu,giúp tui tìm ra với,làm thế nào

zidane89

tui đang dung 1 máy e 63,mấy hôm nay tui tìm hiểu máy và để ý máy của tui,mỗi lần tui truy cập menu - kết nối - quản lý kết nối - kết nối hiện tại thì lun thấy báo viettel gprs (hiện đáng có ứng dụng nào đó sử dụng mạng ),tui đã tìm hết các ứng dụng trong máy,nhưng ko thể tìm ra đc ứng dụng nào đang ngầm cập nhật dứ liệu,giúp tui tìm ra với,làm thế nào

bác thử vào: Cài đặt-> Kết nối-> Dữ liệu gói->Kết nối dữ liệu gói-> chọn là "Khi cần"

phuctho

bro ơi cho mình hỏi, khi tin nhắn được gởi đến mình lưu vào thư mục riêng và tạo thư mục mới. H mình move hết qua lại hộp thư đến rồi nhưng khi kết nối với pc để copy qua pc thì nó không thấy tin nhắn nào hết, kể cả lịch, danh bạ. H mình muốn lưu hết tin nhắn trên đt vô pc thì phải làm sao? Mình chọn lưu toàn bộ tin nhắn vô thẻ nhớ đt rồi chứ không lưu trên bộ nhớ máy. Thank

0909350164

hôm bữa rớt cái e63 vào nước, pin 1 nơi máy 1 nơi... đem sửa xài bt, mà cục pin mới mua lúc rớt vào nước ko có đem đi sấy... Giờ pin xài lên web tầm 1 ngày ah...vậy sao giờ bà con, pin có bị gì ko?

phuctho

kinh nghiệm khi rớt đt vô nước nên tắt nguồn liền lấy khăn lau khô sau đó đem vô thùng gạo ngâm trong đó khoảng 1-2 ngày lấy ra thổi sạch bụi là xài bt, pin mà xài tầm 1 ngày bro nên xả hết pin rồi sạc 8h liên tục xong để đt chế độ chờ nếu xài nghe gọi nt ít thì khoảng 2-3 ngày còn vào web thì hên xui tầm 1 ngày cũng có thể hết. Không bro mua pin mod đi, loại PIN GALILIO xài tầm 4-5 ngày chế độ chờ, giá cũng rẻ hơn pin chính hãng nữa.

t3kgcb

Hình như phải up lại fw mới hack được bạn à :(

Up lại FW đi bạn
Chúc bạn thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

*0000# nhưng k được bác ơi, có thiếu xót gì k vậy?:-?

*#0000# nhé bạn. Chứ không phải *0000# đâu.
Bạn kiểm tra lại xem.
Chúc vui.=D>

Chỉnh sửa cuối:

t3kgcb

Tình hình là dạo này con E63 của em lâu lâu lại bị đơ máy,không tắt máy được nên buột phải tháo pin ra,sau khi lắp vào lại thì máy báo thẻ nhớ bị lỗi, lúc đầu em cứ tưởng thẻ hư thiệt,nên mua một cái thẻ mới thời gian đầu ko sao nhưng sau lại bị lỗi đó,mặt dù vẫn úp fw bình thường,có ai biết là lỗi j ko

Bạn thử 4mat lại máy xem thế có được không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

Mình cài PM TTpod 3.70 chạy tốt , rồi mình xoá ( dùng Pyuninstaller) cài bản 3.80 En vẫn chạy tốt .
Rồi mình xoá cài bản 3.80 Việt hoá
Lúc đầu thì chạy đc ,mầy ngày sao thì vào nó báo "Lỗi Hệ Thống" . Mặc dù mình cài Patch4Run đầy đủ
Giờ mình cài lại bản nào củng vẫn bị "Lỗi Hệ Thống" !
Có bạn nào biết mình còn lỗi nào nửa ko ? giúp mình với

Bạn cài 2 bản nhé. máy tớ cũng như vậy. chạy 1 bản là bị lỗi, nên giờ phải dùng 2 bản mới chạy được.
Chúc thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

em mới mua e63 và hack phone bằng hello0x2v2.02 thành công nhưng chưa hack vĩnh viên hom sau em 4ngón máy và hack lại băng hello0x2v2.02 ko dc và hello0x2v2.03 kũng ko dc ? Bác nào biết chỉ em với fw 500

4mat rồi chắc phải nâng cấp lại FW. Vì bạn 4mat thì mất hết các chứng chỉ của FW nên không hack được nữa.

Chỉnh sửa cuối:

0909350164

e63 sao vao facebook = web nó khó vào quá...dùng snaptu thì có nhiều cái hạn chế ... bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với ...

trinhhongha90

vào nó hay báo no gate hoặc là no page hoài à

Cái này sửa đơn giản thôi à. trên PC bạn muốn vào đc facebook bạn phải đổi DNS,vậy trên điện thoại bạn cũng làm như vậy sẽ vào đc facebook bằng trình duyệt của máy rất OK, bạn vào Cài đặt/Kết nối/Điểm truy cập chọn điểm truy cập đang dùng và vào chọn sửa.sau đó chọn cài đặt nâng cao chọn sửa DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4, Dễ thôi mà

AndyCuong

Supper Moderators
Máy đã hack vĩnh viễn rồi thì fomat 4ngon có bị mất mát j ko mọi người?

máy đã hack vĩnh viễn 4mat 4 ngón mất hết phần mềm của mình cài , chỉ cần cài phần mềm mới vào , không cần hack nữa,