• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

prettyboy247

happy new year! Ae pdaviet! ae cho mình hỏi máy của mình khi cài theme hoặc phần mềm nếu máy báo '' phần mềm ko tương thích với đt của bạn, cố cài đặt có thể gây sự cố nghiêm trọng'' minh vẫn cài đc vào thẻ nhớ nhưng khi dùng máy rất hay ko nhận thẻ và hay bị đơ fải tắt nguồn tháo thẻ rồi lắp lại khởi động lại máy thì mới nhận thẻ! Có cách nào khắc phục ko mọi người?

tại ban cài ứng dụng ko được hỗ trợ cho dòng ê63 nên bị như vậy.vd như
theme của màn dọc s60v5 cài vào sẽ báo ko hỗ trợ vì màn dọc có ảnh màn hình khác với màn ngang của ể nên khi bạn áp dụng theme màn ngang sẽ bị nặng và chậm máy.nên tốt nhất ứng dụng nào báo k hỗ trợ thì bạn nên hủy cài đặt ko nên cài

hanvotinh

chào năm mới.các bạn cho mình hỏi với:mình mới mua lại con e63 nhưng có 1 số cái mình chưa hiểu lắm ,mong các bạn chỉ dùm
1 là hộp thư đến của nó chỉ hiện sdt chứ không hiện tên mà mình đã lưu ,dù lúc gửi tn báo cáo nó vẩn hiện là :Đã gửi :abc
2 là mình cài theme thì báo là tập tin bị lổi
thank vì đã đọc tin....

QuangNguyen198x

Bạn vào danh bạ xem đã copy từ sim sang chưa? Còn khi cài bị lỗi chắc là do file bạn tải về bị lỗi rồi ko fải tại máy đâu

tại ban cài ứng dụng ko được hỗ trợ cho dòng ê63 nên bị như vậy.vd như
theme của màn dọc s60v5 cài vào sẽ báo ko hỗ trợ vì màn dọc có ảnh màn hình khác với màn ngang của ể nên khi bạn áp dụng theme màn ngang sẽ bị nặng và chậm máy.nên tốt nhất ứng dụng nào báo k hỗ trợ thì bạn nên hủy cài đặt ko nên cài

oh vậy ah! Thank nha!

tiepmod

co le la file do bi loi.nhung phan danh ba minh van chua sua dc.cu nhan dc tin nhan la co them +849xxxx.no ko luu ten ng gui ban ah
minh vao bang di dong nen ko viet tieng viet co dau dc.thong cam nha

prettyboy247

co le la file do bi loi.nhung phan danh ba minh van chua sua dc.cu nhan dc tin nhan la co them +849xxxx.no ko luu ten ng gui ban ah
minh vao bang di dong nen ko viet tieng viet co dau dc.thong cam nha

bạn ktra hộ mình xem trên danh bạ của bạn liệu có 1so nào mà cùng 2 tên khác nhau ko?như thế nó sẽ ko nhận dạng được danh bạ đâu.bạn đã thử số khác chưa?bây giờ bạn thử luu số 1221 = 1 tên nào đó.sau đó bạn gửi tn đến 1221 mphi rồi chờ nó gửi lại xem có hiện tên ko?

hanvotinh

hồi trước mình cũng nghỉ là trùng danh bạ,nhưng lại không phải.
bất kỳ số nào gửi tin nhắn đều có thêm +84sdt nữa.khi gửi tn đi nó vẩn báo là :đã gừi abc mà.abc là 1 số mình lưu đó.
có khi nào bị lổi frimware ko bạn

prettyboy247

hồi trước mình cũng nghỉ là trùng danh bạ,nhưng lại không phải.
bất kỳ số nào gửi tin nhắn đều có thêm +84sdt nữa.khi gửi tn đi nó vẩn báo là :đã gừi abc mà.abc là 1 số mình lưu đó.
có khi nào bị lổi frimware ko bạn

bạn thử fomat máy xong lưu 1 số mới và gọi hay nhắn tin thử luôn,trước khi cài phần mềm xem có bị lỗi hiển thị +84 nữa ko?có thể do bị đụng phần mềm bạn cài với trình tin nhắn mặc định nên bị như thế,chúc bạn thành công

hanvotinh

mình bị mất pass của máy,nghe nói format lại dc nhưng danh bạ,tin nhắn ,ứng dụng mất hết phải ko bạn

thangnr

mình bị mất pass của máy,nghe nói format lại dc nhưng danh bạ,tin nhắn ,ứng dụng mất hết phải ko bạn

bạn mất pass thì đừng format, vì format xong là nó yêu cầu đòi pass mới sử dụng dc dt. còn về số +84 thì cóntheer bị trùng tên trong danh bạ như 1 số bạn nói, bạn thử ghi lại số người ấy, rồi xóa số ấy trong danh bạ rồi gọi thử xem có trùng số ai trong danh bạ ko. nếu bạn muốn xóa hết số trong danh bạ thì bạn vào danh bạ chọn options-mark/unmark-mark all rồi ấn delete là xong ko cần format dt đâu. chúc vui ^^

Langdang02

FW 500 cho E63 có bạn nào cài được phần mềm rung khi bên kia bắt cuộc gọi ko ta? Mình cài thử vibra call với freestyle đều ko dc nhỉ?

duyanhk3

Số là em đã hack E63 được 1 thời gian, sử dụng vẫn bt. Giờ em định cài lại mấy file sis thì không thấy đc nữa. Cái Rompart cũng không dùng đc nữa. Cài sis và sisx thì nó báo tập tin bị lỗi. Có bác nào gặp t.hợp này chưa ? Giúp em với chứ giờ vác đj up lại mệt quá

huyetthan

Mình cũng đã từng bị như bạn, nhưng mình dùng Hello OX. Sau đó cài lại ko đc, chuyển sang bản khác thì lại đc. Nếu bạn cũng dùng Hello OX để hack máy thì mình có thể góp ý như sau:
Sign cái Hello đó, cài đặt. Nếu đến Install root ... mà nó đơ thì tắt đi. Vào C, hay E gì đó, lâu rùi ko nhớ. Tìm folder Rom pach mở ra sẽ có file chạy trong đó. Cài file đó, nếu cài đc thì ra chạy lại cái hình con trâu của Hello OX là xong. Còn nếu bạn hack theo cách của kojiro thì nên liên lạc mail với bạn ấy để xin trợ giúp.
CHúc bạn thành công.

duyanhk3

Cảm ơn huyetthan, nhưng mình đang thắc mắc là các file sis và sisx mình cài k đc Nó báo "tập tin bị lỗi" Tạo hồi này mình đang update cái chat yahoo , rồi mình cài theme cũng bị lỗi tương tự mới phát hiện ra. Mình vừa cài thử helloox cũng bị ghj tập tin lỗi mất rùi, hic. Cái rompartch mình vẫn còn, chỉ là ko apppy đc cái open4all j j thôi. Các thư mục ẩn cũng vẫn mở đc lun, hic hic

ptanh93

em nhận tin nhắn thì ở From có tên người trong danh bạ + Reply cntr. defined
sau đó thì em Reply lại thì send bị lỗi. Nếu k chọn Reply mà soạn tn như bt thì k sao cả. Ai cho em biết cách khắc phục với ?

AndyCuong

Supper Moderators
FW 500 cho E63 có bạn nào cài được phần mềm rung khi bên kia bắt cuộc gọi ko ta? Mình cài thử vibra call với freestyle đều ko dc nhỉ?

bạn dùng phần mềm MCleaner 2.20 có chức năng này

thangnr

em nhận tin nhắn thì ở From có tên người trong danh bạ + Reply cntr. defined
sau đó thì em Reply lại thì send bị lỗi. Nếu k chọn Reply mà soạn tn như bt thì k sao cả. Ai cho em biết cách khắc phục với ?

bạn mình cũng bị lỗi này, hình như k phải do máy vì mình lắp sim nó vào máy mình cũng k reply dc ma dùng sim mình thì lại dc. k thì bạn bảo bạn bạn thử k dùng chức năng gửi lại qua cùng tổng đài xem(reply cntr. defined í). cái này cài đặt trong tn. ^^ chúc vui

ptanh93

bạn mình cũng bị lỗi này, hình như k phải do máy vì mình lắp sim nó vào máy mình cũng k reply dc ma dùng sim mình thì lại dc. k thì bạn bảo bạn bạn thử k dùng chức năng gửi lại qua cùng tổng đài xem(reply cntr. defined í). cái này cài đặt trong tn. ^^ chúc vui

Hic.Thế thì phải bảo bao nhiều người đây bạn.Cách này k khả thi lắm :((
K còn cách nào nữa sao ? :-?

VNTRANDIEP

Mình sử dụng phần mềm nhắn tin miển phí
Orekasep4free 2.0 mà cài vào máy được.
Tải cấu hình mới rất nhanh. Nhưng khi nhắn
tin cứ đơ đơ. Có bạn nào biết vì sao không.
Bản free cũng bị thế. Còn bản 1.xx sử dụng
rất tốt

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
cac pac cho em hoi cai fw moi nhat chua e63 la 500 co hack phone dc ko.em dang ol bang dt xin loi ca nha nha.