• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

khuengokhue

bạo vào realplayer r vào cài đặt,luồng,mạng,chọn
mạng là wifi là được.
mình đã làm điều này rồi đó chứ.nhưng đâu có được.
Bác nào có pm wefi cho mình xin .link đính kèm trong diễn đàn die hết rồi.

yumikenshi

có pác nào giúp em với em up fw mới nhất cho con e63 của em sau khi up FW bản mới nhất.hòan thành tất cả may đã khoi động xong lên màn hình hết nhưng nó lại đòi code nhập zô máy.em nhập 12345 nhưng ko dc.up lại fw lần nữa nhưng ko dc.ko bít làm thế nào ai bít giúp với.thank tất cả
em cũng bị như bác.up lại 3 lần mà vẫn vậy.mới đầu định hạ fw nhưng k hạ được. sau dùng jaf lấy lại pass.thế là ok

prettyboy247

có pác nào giúp em với em up fw mới nhất cho con e63 của em sau khi up FW bản mới nhất.hòan thành tất cả may đã khoi động xong lên màn hình hết nhưng nó lại đòi code nhập zô máy.em nhập 12345 nhưng ko dc.up lại fw lần nữa nhưng ko dc.ko bít làm thế nào ai bít giúp với.thank tất cả

nhập 5 hay 6 số 1 bạn nhé

taunguyen90

Nếu bạn đã copy vào thẻ nhớ thì bạn lấy thẻ nhớ đó gắn vào e63, vào mục danh ba-tùy chọn-copy-từ thẻ nhớ la ok.êNếu bạn đã copy vào thẻ nhớ thì bạn lấy thẻ nhớ đó gắn vào e63, vào mục danh ba-tùy chọn-copy-từ thẻ nhớ la ok.ểNếu bạn đã copy vào thẻ nhớ thì bạn lấy thẻ nhớ đó gắn vào e63, vào mục danh ba-tùy chọn-copy-từ thẻ nhớ la ok.êNếu bạn đã copy vào thẻ nhớ thì bạn lấy thẻ nhớ đó gắn vào e63, vào mục danh ba-tùy chọn-copy-từ thẻ nhớ la ok.

trannguyenthuy

Cooc cooc. Xin hỏi, có ai ở nhà hok?
Em hỏi tý, nhà mình có ai chơi game Ngũ Đế hok? Nếu có, cho em hỏi sao máy em chơi toàn bị văng ra khi di chuyển qua map khác. Không thể load map trơn tru như người ta được, ram trống vẫn 70mb bộ nhớ máy 71mb. Ai biết các khắc phục xin giúp mình với. Cảm ơn!

phuctho

hik mấy bác ai biết giúp em vs, e xài e63 lâu zồi, lúc nãy tin nhắn tới nó báo không mở tn được (tn của thằng bạn không phải virus hay gì đâu) xong đứng máy, e tắt máy khởi động lại xong,thì máy nó bị điên, thẻ nhớ vẫn nhận bt, nhưng toàn bộ soft đã cài trên thẻ nhớ dek thấy nơi đâu, dữ liệu trên thẻ vẫn bt, e đã scan disk + quét virus thẻ nhớ. ai biết chỉ giúp em với, e vô mục cài đặt vẫn thấy tên các soft bt cả.

yeudesong87

AE biết con E63 mình bị gì ko vậy? Mình đã up FW bằng fonix rồi nhưng up xong vẫn khởi động ko lên đc! Cứ dừng ở chỗ màn trắng có chữ nokia là lại tắt rồi lại chớp vài lần chữ đấy rồi tắt hẳn :(

Chỉnh sửa cuối:

vuong234

Member
chương trình web mặc định của máy mình (E63) không vào được mục diễn đàn! Ai biết chỉ cho minh với!

yeudesong87

Help E63..................... Ko restart dc!!!! ( Có picture )

:( Tình hình là thế này! Con e63 yêu quí của mình nó tự lăn đùng ra! Cứ khởi động lên là chỉ vào tới chữ Nokia là đen màn hình 3s rồi lại sáng trắng chớp vài lần nữa là e nó tắt hẳn! Đã thử chạy bằng jaf và cả phonix đều báo ok. Nhưng vẫn chỉ lên đến chữ nokia! Sau khi chạy lại thì em nó ntn:

AE ai biết thì chỉ mình với nhé! Vì mình đã mang cả ra tiệm cho chạy bằng hộp JAF cũng chỉ lên đến chữ nokia...........8-|

prettyboy247

Pro làm theo cách này xem nhé
Chắc hẳn kô ít anh em bị lỗi
Phone start-up failed. Contact the retailer. rùi đúng kô???mọi người bảo tại sim và linh tinh khác...cách khắc phục là chạy Flash,formart,4 ngón...nhưng tớ biết chắc lỗi này là do hiện tượng anh em dùng mẹo tăng speed của máy bằng cách dùng to do note...29-01-2005.Lỗi này khi tháo thẻ nhớ ra sẽ hết...đút vào lại bị...vậy nên bạn nào bị thì tháo thẻ ra...bật máy...vào to-do view xóa 2 cái to do note bạn tạo ra roài cho thẻ vào...sử dụng bt.

yeudesong87

Pro làm theo cách này xem nhé
Chắc hẳn kô ít anh em bị lỗi
Phone start-up failed. Contact the retailer. rùi đúng kô???mọi người bảo tại sim và linh tinh khác...cách khắc phục là chạy Flash,formart,4 ngón...nhưng tớ biết chắc lỗi này là do hiện tượng anh em dùng mẹo tăng speed của máy bằng cách dùng to do note...29-01-2005.Lỗi này khi tháo thẻ nhớ ra sẽ hết...đút vào lại bị...vậy nên bạn nào bị thì tháo thẻ ra...bật máy...vào to-do view xóa 2 cái to do note bạn tạo ra roài cho thẻ vào...sử dụng bt.
ko đc bận ah

thang_ga_com

Có bác nào có file font mặc định của máy e63 không ? cho e xin mới. hôm trước nghịch lỡ tay xóa đi rồi. Trong thư mục C:\DATA\Fonts :D thank các bác

prettyboy247

Có bác nào có file font mặc định của máy e63 không ? cho e xin mới. hôm trước nghịch lỡ tay xóa đi rồi. Trong thư mục C:\DATA\Fonts :D thank các bác

thế bạn đã đổi font khác chưa.font mặc điijnh ko thể xoá đi đc ban nhé.trừ khi bạn đổi sang font khác xong rồi xoá.hoặc bạn fomat lại là đc.hoặc dùng pm font changer để sử dụg font mặc định là ok

tolun2

Các bác có ai giúp mình không, mình cài FreeFSWP vào máy của mình mà bây h không gỡ ra được. Máy báo không thể xóa tập tin :|
Bả này là bản việt hóa của pác nào trog 4rum ak:|...

phuctho

mình cài soft trên thẻ nhớ, h muốn đổi thẻ khác mà không muốn cài soft lại từ đầu, có cách nào không? copy disk to disk nó có ok không vậy? sợ soft bị lỗi.

tolun2

Copy là ok r mà bạn. Không thì cùng lắm gơ4 ra, rùi kiếm sòt đó mà cài lại là ok.:D
Mà chép ra thì tốt nhất chép ra PC:D

caotanlong

cho em hỏi, e63 của em loa trong khi đàm thoại thì nghe nhỏ, ra đường nói chuyện nghe rất khó, máy lâu lâu vào menu thì bị đơ, em phải làm sao để khắc phục, FW của máy là 510.21.010

Khoaaa

Cho mình hỏi E63 fw 510 hack bằng helloOx hay cook fw vậy? xài v5 lâu quá ko cập nhật bên v3 :D

aloChat

Cho mình hỏi E63 fw 510 hack bằng helloOx hay cook fw vậy? xài v5 lâu quá ko cập nhật bên v3 :D

Có thể cả hai bạn à, nếu bạn lấy cer trước tháng 9 thì có thể hack bằng HelloOX mới nhất, còn sau này thì hình như chỉ dùng với ver 2.03 mà thôi, nhưng khuyên bạn nên tự cook firmware sẽ là giải pháp tốt nhất (add file installserver.exe do patch installserver của RP+ không dùng được).