• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

AlyCuong

Active Member
Tôi đang dùng nokia E 63, Hiện giờ máy đang bị lỗi kết nối với tính và rắc cắm tai nghe. Khi kết nối với máy tính qua cabe thi máy điện thoại vẫn báo nhận bình thường nhưng máy vi tinh thì ko thấy gì cả? tôi đã thử cắm sang máy tính khác , nhưng cũng vẫn thế. ko kết nối được với máy tính. còn về phần tai nghe thì cũng thía, cắm tai nghe vào thi máy vẫn báo nhận nhưng cũng ko nghe thấy gĩ cả,tôi cũng đã thử tai nghe khác rồi , nhưng cũng vẫn thế. mong các bạn giúp đỡ va tư vấn cho mình.

Format đi coi hết k bạn.

w0nderb0y

Tôi đang dùng nokia E 63, Hiện giờ máy đang bị lỗi kết nối với tính và rắc cắm tai nghe. Khi kết nối với máy tính qua cabe thi máy điện thoại vẫn báo nhận bình thường nhưng máy vi tinh thì ko thấy gì cả? tôi đã thử cắm sang máy tính khác , nhưng cũng vẫn thế. ko kết nối được với máy tính. còn về phần tai nghe thì cũng thía, cắm tai nghe vào thi máy vẫn báo nhận nhưng cũng ko nghe thấy gĩ cả,tôi cũng đã thử tai nghe khác rồi , nhưng cũng vẫn thế. mong các bạn giúp đỡ va tư vấn cho mình.

khôi phục cài đặt gốc thử xem, nếu không được hẵng format

vnt6688

vâng , em da thu het roi, nhung may van nhu cu, mong cac anh giup do,

Vâng. Em đã thử hết rôi , nhung máy vẫn lỗi tinh trạng như cũ

AlyCuong

Active Member
vâng , em da thu het roi, nhung may van nhu cu, mong cac anh giup do,

Vâng. Em đã thử hết rôi , nhung máy vẫn lỗi tinh trạng như cũ

Format rồi mà hok được, nghi bạn phải thử cách chạy lại FW quá.

donghai207

PHẦN MỀM CHO E63

Em mới dùng con e 63 nên không biết nó có thể xem video trục tiếp trên web được không. Em đã dùng thử opera rồi nhưng thằng realplayer thì không xem dựoc bằng wifi.vô gprs thi xem lúc được lúc không.Anh chị em nào biết thì giúp em với.Thank nhiều!

duyankhuong

cái này tui bị trên con e5 rồi.chỉ còn 1 cách thui.thay jat cắm khác là ok nha bạn,mình đã làm rồi.ok

vnt6688

em cũng đã thử thay rắc căm loa rồi. Nhưng vẫn như cũ. Máy vẫn chạy bt, khi cắm tai nghe hay cable thj vẫn báo nhận, nhưng đầu ra thì vẫn ko thấy gi?

vâng. Chạy FW thì em chưa thử, theo anh đây là lỗi phần cứng hay phần mêm.,?

nguyenxuancu

ai giúp đỡ

tình hình là con E63 của e bây h không nhận thẻ nhớ đc nữa,có ai biết tại sao ko,có phải nó bị hư khe cắm thẻ nhớ ko,nếu thay thì khoảng nhiu tiền

hunglove1

tình hình là con E63 của e bây h không nhận thẻ nhớ đc nữa,có ai biết tại sao ko,có phải nó bị hư khe cắm thẻ nhớ ko,nếu thay thì khoảng nhiu tiền
bạn thử lấy thẻ khác cắm vào xem có nhận không.nếu thẻ khác mà không nhân thì chắc khe cắm của bạn bị doãng rồi lá đồng không chạm vào nhau.tốt nhất mang ra hãng bảo hành nó sửa cho chưa đến lỗi phải thay đâu

truyền dữ liệu qua USB chậm rì à:(
tôi thấy nhanh mà có chậm đâu

nguyenxuancu

đã mua cả thẻ mới lun rồi,nhưng nó vẫn ko nhận thẻ nhớ,bó tay rồi,đem ra care mình ko chắc ăn lắm,sợ nó báo tới 1tr thì tiền đâu ra

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bạn thử lấy thẻ khác cắm vào xem có nhận không.nếu thẻ khác mà không nhân thì chắc khe cắm của bạn bị doãng rồi lá đồng không chạm vào nhau.tốt nhất mang ra hãng bảo hành nó sửa cho chưa đến lỗi phải thay đâu

đã mua cả thẻ mới lun rồi,nhưng nó vẫn ko nhận thẻ nhớ,bó tay rồi,đem ra care mình ko chắc ăn lắm,sợ nó báo tới 1tr thì tiền đâu ra

Chỉnh sửa cuối:

hunglove1

cóp file 500MB mà có đc 500kb/s. bik khi nào xong :-?
có 500Mb mà bạn đã kêu rồi.tôi cop fim 2g vào thẻ nhớ qua cáp usb toàn 4mb đến 5mb trên 1 giây.tôi dùng phần mêm TeraCopy cop nhanh luôn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

gì mà đến 1 triệu hả bạn ê63 có 3tr7 mà thay cái đấy tận 1 triệu tôi sưa ở hãng mấy lần toàn hết 200k bạn đã thử cập nhật lại Fw chưa

darkangel762

có 500Mb mà bạn đã kêu rồi.tôi cop fim 2g vào thẻ nhớ qua cáp usb toàn 4mb đến 5mb trên 1 giây.tôi dùng phần mêm TeraCopy cop nhanh luôn

ừh, mình cũng dùng Tera. thử nhiều file rồi nhưng cứ chậm rì thế @@ dùng đầu đọc thẻ nhớ thì nhah như ông :-s

hunglove1

ừh, mình cũng dùng Tera. thử nhiều file rồi nhưng cứ chậm rì thế @@ dùng đầu đọc thẻ nhớ thì nhah như ông :-s
uk.bạn thấy cái nào hay thì dùng.dùng đầu đọc thẻ cũng tiên đỡ lo virut máy

hunglove1

tình hình mình vừa 4mart 4 ngón không hiểu tại sao mà máy rất hay bị đơ và tự reset lại máy.mình xem ram thì toàn bị tụt rồi 1 lúc sau thì rớt nguồn luôn.trước khi 4mart máy dùng rất bình thường.ai hiểu lý do giúp đỡ anh em tý chút

phuctho

E xài nhiều đt có jack 3.5mm, e tính mua tai nghe iphone 4 không biết khi cắm vô đt khác có xài được các chức năng play,pause,next, volume không? mong các bro tư vấn hộ e, e xài e63 và n5800, con 5800 sau 1 time hư mịa nó cái tai nghe rồi, còn e63 tai nghe bt. Hay có tai nghe khác chất lượng ok mà có các tính năng tương tự giới thiệu giúp em, gấp gấp e nhờ người ship về.

toanR1988

help : flash xong e63 đòi nhập lock code

Tình hình là em flash xong máy e63, khi bật nguồn lên vào menu nó đòi nhập lock code. Nhập 12345 không được, không phải là pass thẻ nhớ, đã tháo thẻ nhớ và sim. Có bác nào biết giúp em với.

phuctho

lock code nếu nhập 12345 không ok thì do bạn đã đổi sang code khác rồi, ráng nhớ lại xem trước h có thay code lần nào chưa?