• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

JS_AnhTuan

Active Member
Mình 4mat máy và xóa mấy folder hệ thống trong máy, thì ko bị nữa, nhưng sau khi cài các pm vào là bị.

cute09

Định quất 1 em n73 nhưng nghe k ổn lắm.Có lẽ quất n77 vậy.Hic,sinh viên nghèo k có tiền nên toàn chơi 2nd.

zidane89

Định quất 1 em n73 nhưng nghe k ổn lắm.Có lẽ quất n77 vậy.Hic,sinh viên nghèo k có tiền nên toàn chơi 2nd.

N73, ngoại trừ cấu hình hơi yếu thì có gì không ổn hả bác?

zidane89

Máy nào cũng có "tuổi thọ công nghệ của nó", cũng như N95, N82; N73 cũng từng làm mưa làm gió trên các diễn dàn Symbian một thời. Trong cái thời điểm này, bác mua N73, N77(hai em này cấu hình same same nhau, cùng sử dụng joystick, CPU 220, Ram 64M, free ram ~21M, N77 thêm DVB-H nhưng hết thời bù lại N73 có camera 3.2MP với ống kính Carl Zeiss) mà còn chê cấu hình thì sao không mua hẳn N95 8G hay N82 đi. Còn về vấn đề độ bền thì mình nghĩ "của bền tại người", nhất là mua hàng 2nd thì sao đảm bảo độ bền cao nhất trong khi N73 ra đời cũng khá lâu rồi.

cute09

Trước cứ tg n77 k có joystick,hm qua xem lại ảnh thì k phải.Vậy thôi,n73 với n77 k quất em nào hết.Gom tiền làm e khác vậy.

N73ME lúc mới ra mình mua cũng gần 10tr,gần 4 năm rồi xài vẫn ổn, tuy cấu hình yếu nhưng mẫu mã rất manly, nhiều lúc muốn tiễn đi lắm mà hơi tiếc các mẫu ra sau này toàn kiểu dáng đồng bóng..!?

Faint

N73ME lúc mới ra mình mua cũng gần 10tr,gần 4 năm rồi xài vẫn ổn, tuy cấu hình yếu nhưng mẫu mã rất manly, nhiều lúc muốn tiễn đi lắm mà hơi tiếc các mẫu ra sau này toàn kiểu dáng đồng bóng..!?

Bác nói đúng ý em quá, muốn tiễn em này quá nhưng mấy lần không đàn lòng, nó gắn bó với em 3 năm nay rùi, tuy RAM có hơi yếu nhưng mà chạy rất ổn định, từ lúc mua đến giờ chưa phải sửa lần nào cả
Mà nhân tiện cho em hỏi luôn trước đây em có cài cả opera mini 4.2 với 5.0 cùng 1 lúc không sao nhưng giờ em chỉ cài được 1 cái, còn muốn cài thêm cái nữa nó toàn bắt chép đè lên, thế là sao ạ, có ai biết cách lam thế nòa để cài 2 cái 1 lúc không

Bác nói đúng ý em quá, muốn tiễn em này quá nhưng mấy lần không đàn lòng, nó gắn bó với em 3 năm nay rùi, tuy RAM có hơi yếu nhưng mà chạy rất ổn định, từ lúc mua đến giờ chưa phải sửa lần nào cả
Mà nhân tiện cho em hỏi luôn trước đây em có cài cả opera mini 4.2 với 5.0 cùng 1 lúc không sao nhưng giờ em chỉ cài được 1 cái, còn muốn cài thêm cái nữa nó toàn bắt chép đè lên, thế là sao ạ, có ai biết cách lam thế nòa để cài 2 cái 1 lúc không

ko được đâu bạn ơi, bản 5.0 lúc trước là bản beta, bây giờ đã ra bản 5.1 chính thức rồi,nên ko thể cài cả 2 cái được, mà mình thấy bản 5.1 này hoàn thiện lắm rồi đâu cần đến bản 4.2 cũ rít nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hailong259

Trước cứ tg n77 k có joystick,hm qua xem lại ảnh thì k phải.Vậy thôi,n73 với n77 k quất em nào hết.Gom tiền làm e khác vậy.

n73 đc cái chụp ảnh đẹp, màn hình lớn, vote cho n73

JS_AnhTuan

Active Member
Anh em cho em hoi em cai phan mem doc ebook isilo vao con n73me .khi doc cac file pdb,prc ,txt thi bi loi fone qua troi.bi ma hoa kinh khung.anh em ai da tung trai giup em khac phuc duoc no cang don gian ma hieu qua.thank nhjeu
nếu bạn đã up fw mới nhất sẽ có font tv đầy đủ.bạn vào xóa hết các font trong resource trong thẻ nhớ đi là được. rút thẻ nhớ kd máy xong cho thẻ vào. bật rompatcher open4all lên vào và xóa là ok. nếu không được thì cài bộ font tv vào xem sao

Faint

ko được đâu bạn ơi, bản 5.0 lúc trước là bản beta, bây giờ đã ra bản 5.1 chính thức rồi,nên ko thể cài cả 2 cái được, mà mình thấy bản 5.1 này hoàn thiện lắm rồi đâu cần đến bản 4.2 cũ rít nữa.

Công nhận là đã hoàn thiện rồi nhưng không hiểu sao máy mình dùng bản 5.1 này vẫn giật tung lên, nhiều khi còn không tải được trang web, toàn phải bấm tải lại, ức chế đừng hỏi luôn, mà nào có dám cài nhiều cái gì cho nó đâu co chứ

hailong259

Công nhận là đã hoàn thiện rồi nhưng không hiểu sao máy mình dùng bản 5.1 này vẫn giật tung lên, nhiều khi còn không tải được trang web, toàn phải bấm tải lại, ức chế đừng hỏi luôn, mà nào có dám cài nhiều cái gì cho nó đâu co chứ

cái này do ram máy bác ít quá, bác coi thử chạy phần mềm ẩn nào không?, nếu muốn ngon thì 4mat lại cái rồi cài đồ lại, xóa bớt tin nhắn đi