• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

cute09

Ucwed sài tốt lắm mà.Dùng mấy bản mới chạy rất ổn,dàn trang tốt hơn hẳn mấy bản cũ.

thonght

em cần thay phím 5 chiều vs phím số luôn máy N73,ai có chỉ em chỗ thay với,với lại cho em cái giá..Thanks
em ở TPHCM

JS_AnhTuan

Active Member
Phím n73 khoảng 250k , vào care của nokia là 500k. Nhưng phải chỗ tin tưởng quen biết b ah. M mới thay mà hư rùi nè.

DinhTuan

N73 của mình giờ hay bị lỗi đang xài thì thẻ nhớ không nhận được. đó là do lỗi thẻ hay do cực tiếp xúc của máy vả thẻ bị nhờn rồi mấy bạn?

JS_AnhTuan

Active Member
Bạn thử 4mat xem, có khi do hệ thống bị lỗi. Thẻ lỗi cũng hay chập chờn, nhưng nó hay làm treo máy. Ít khi do ổ nhận thẻ lắm, trừ khi nó ko giữ đc thẻ cố định

JS_AnhTuan

Active Member
Các pro search dùm mình xem fw mới nhất của n73 là fw nào vậy. Mình up fw của vothien12345 giờ lỗi quá. Thanhks

tranvanha92

Em dùng FW mới nhất của N73 bác nào chỉ e cách hack phone cái nhỉ.mới đâm đầu vào SB nên k biết cái rỳ cả. mà cho em luôn cách phân biệt N73 với N73 ME nhÉ ok thank bác trước..

Faint

Vấn đề của em không phải vấn đề của N73 mà là vấn đề của chung nhưng em đang dùng N73 nên post vào topic này cho tiện
Chẳng là phần mềm Free-isms đó, khi vào xem tin nhắn thì ở xung quanh bảng tin nhắn cứ có cài đường viền gạch rời ý, có cài đặt làm mất cái này được không ạ? Nếu được thì chỉ em cách với, có nó vào nhìn cứ ngứa mắt sao ấy

quyvuong888

cho mik hỏi nhưng ứng dụng nào có thể tắt đc trên N73. mình kiểm tra ram hiện tại là 5.6M trống. sau khi tắt thử 1 vài ứng dụng đang chạy thì nó lên đc 11.5M. nhưng còn 1 số ứng dụng khác thì mik ko dám tắt (...sever gì gì đấy) ko hiểu nó là cái j`. vì có lần tắt cái thì treo máy. lại phải khởi động lại. Mà mỗi lần khởi động lại thì các ứng dụng kia nó lại chạy. Ram lại còn có 5.6M. các bác khuyên em nên tắt những cái nào với

JS_AnhTuan

Active Member
Vấn đề của em không phải vấn đề của N73 mà là vấn đề của chung nhưng em đang dùng N73 nên post vào topic này cho tiện
Chẳng là phần mềm Free-isms đó, khi vào xem tin nhắn thì ở xung quanh bảng tin nhắn cứ có cài đường viền gạch rời ý, có cài đặt làm mất cái này được không ạ? Nếu được thì chỉ em cách với, có nó vào nhìn cứ ngứa mắt sao ấy

B thử vào cài đặt hệ thống, vô hiệu cái hoạt động cuộn đi xem sao. Nếu ko đc chắc phải remove cài lại thôi, nhưng phải dùng pm gỡ bỏ ưd hoặc 4mat rồi cài lại xem.

JS_AnhTuan

Active Member
Sao ram của b lại thấp vậy. b 4mat đi thôi. N73 kđ lên ram thường từ 15 tới 21mb. Nếu muốn thoát ưd ẩn thì những ưd ko có đuôi server b có thể thoát. cái phone gì đó ko đc thoát sẽ kđ lại máy, standby mode màn hình chờ, btnotifappsever là bluetooth và screensaver hình bảo vệ cũng có thể thoát nếu ko cần. Aknoapserver cũng có thể thoát.

N73 của mình dạo này mỗi ngày hay bị nhòe màu màn hình vài lần, mỗi lần khắc phục thì mình phải khởi động lại máy, hoặc khởi động camera rồi tắt đi là trở lại màu sắc bình thường, mình không biết là máy bị lỗi phần cứng hay lỗi phần mềm nữa ? xin các bạn chỉ giúp mình với...!

troly

Well-Known Member
N73 của mình dạo này mỗi ngày hay bị nhòe màu màn hình vài lần, mỗi lần khắc phục thì mình phải khởi động lại máy, hoặc khởi động camera rồi tắt đi là trở lại màu sắc bình thường, mình không biết là máy bị lỗi phần cứng hay lỗi phần mềm nữa ? xin các bạn chỉ giúp mình với...!

Cái này theo mình nghỉ thì bị phầm mềm thôi. Bạn 4mat máy thử, nếu không hết thì up lại fw.

tranvanha92

n73 ME của em đang bị hỏng loa..bác nào tư vấn cho em chỗ thay loa ngon kái. em ở Hà Nội. ở ngoại thành nên đj thay toàn gặp loa tàu..3 ngày thì bục..bác nào biết chỗ thay ngon thỳ giúp em kái nhé..cho em kái giá luôn..thks các bác