• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

JS_AnhTuan

Active Member
giúp mình voi!
tớ cài tiếng viet cho N73 không đc
chi cho mình cách làm và các phan mèm cần thiết
thank

pm nick yh nguyentuan2005_ht mình chỉ cho. Hiện tại vothien12345 đã xóa hết các đường link. Mình còn giữa lại tất cả các pm đó.

JS_AnhTuan

Active Member
nhất thiết phải mang ra hàng hả bạn? các máy n73 khác có bị như thế này không? mình search trên mạng thì hình như 1 số máy bị thôi thì phải:(

fw lỗi rồi up lại fw đi bạn. Sử dụng phoniex hoặc jaf up offline là ok nhất. Kiếm cái cap nối chất lượng tốt để up tránh die phone.

tranhuutoan

fw lỗi rồi up lại fw đi bạn. Sử dụng phoniex hoặc jaf up offline là ok nhất. Kiếm cái cap nối chất lượng tốt để up tránh die phone.

ừm. hôm nọ mình đi mua cáp thì lắp vào máy tính nó không nhận. thui đành mang ra quán vậy, đã hết tiền thì chớ:((. dạo này nó lại kòn hay bị khởi động lại máy nữa, nản quá, không biết có phải tại cài nhiều phần mềm không.phomat kũng không hết

JS_AnhTuan

Active Member
ừm. hôm nọ mình đi mua cáp thì lắp vào máy tính nó không nhận. thui đành mang ra quán vậy, đã hết tiền thì chớ:((. dạo này nó lại kòn hay bị khởi động lại máy nữa, nản quá, không biết có phải tại cài nhiều phần mềm không.phomat kũng không hết

4mat rồi còn pm nào mà do pm hả b? Có khi do hư phần cứng cũng nên. Không nhận cáp à, mà b thử xem cap đó với máy khác xem. Nếu bt b tự up cũng đc.

tranhuutoan

4mat rồi còn pm nào mà do pm hả b? Có khi do hư phần cứng cũng nên. Không nhận cáp à, mà b thử xem cap đó với máy khác xem. Nếu bt b tự up cũng đc.
ý của mình là máy hay bị khởi động lại nên mình format máy sạch sẽ, nhưng rồi sau đó thỉnh thoảng vẫn bị khởi động lại máy. thôi mai mang ra quán vậy.thanks nhá:D

habaolinh

Super V.I.P
ý của mình là máy hay bị khởi động lại nên mình format máy sạch sẽ, nhưng rồi sau đó thỉnh thoảng vẫn bị khởi động lại máy. thôi mai mang ra quán vậy.thanks nhá:D
Bạn thử 4mat lại cả máy lẫn thẻ rồi dùng chay xem sao, nếu vẫn bị mang qua mình check cho.

tranhuutoan

Bạn thử 4mat lại cả máy lẫn thẻ rồi dùng chay xem sao, nếu vẫn bị mang qua mình check cho.
hôm nay mình mang ra quán thì ngta bảo là bị hỏng trung tần nên sóng 3G nó mới bắt kém như vậy, đang đợi thợ tìm xem có con n73 nào hỏng kô để thay, chắc mất tầm hơn 100k,nhưng lại phải đợi kô bít đến bao giờ nữa. Gjờ mình ở gần Ngã TƯ sở, quán kủa bạn ở đâu, nếu sửa thì nhanh kô

thuglife18

Well-Known Member
mọi người cho mìh hỏi sao cái pm best taskmanager gì đó 3.00 đó cài nữa chừng bị báo là ko cài đc vãi...hiện đang xài bản 2.04 (free) vs lại sau khi mìh 4mat máy + thẻ thì khi cài pm nunlock 2.00 thì nó hiện 1 cái dòng nhỏ báo regiter version gì đó , rùi lâu lâu vào x-plore hay vhome thì báo app erro màu đỏ hiện lên rùi tắt ...đã 4mat 4 ngón + thẻ vẫn bị

wan_legend

Mọi người cho em hỏi em mới up fw mới nhất của n73 là 4.0850.43.0.1 mà cái themes mặc định của nó là màu xanh nước biển như mấy máy nokia bình thường ấy. Không phải là themes màu xanh lá cây của n73 nữa. Em phải up fw code nào thì có giao diện như cũ ạ???:-/ À mà em thấy cài cái fw này rùi nghe nhạc tiếng nhỏ hơn thì phải!!! Ai có cái codec hỗ trợ âm thanh tốt hơn cho n73 thì cho em xin. Em đang lưu luyến con này chỉ ở cái nghe nhạc thôi. Ram yếu quá.Chạy java quá mệt,mở ứng dụng đợi mãi...haiz..:(

habaolinh

Super V.I.P
Mọi người cho em hỏi em mới up fw mới nhất của n73 là 4.0850.43.0.1 mà cái themes mặc định của nó là màu xanh nước biển như mấy máy nokia bình thường ấy. Không phải là themes màu xanh lá cây của n73 nữa. Em phải up fw code nào thì có giao diện như cũ ạ???:-/ À mà em thấy cài cái fw này rùi nghe nhạc tiếng nhỏ hơn thì phải!!! Ai có cái codec hỗ trợ âm thanh tốt hơn cho n73 thì cho em xin. Em đang lưu luyến con này chỉ ở cái nghe nhạc thôi. Ram yếu quá.Chạy java quá mệt,mở ứng dụng đợi mãi...haiz..:(
bản FW mới nhất ko có code ME nên ko có theme màu xanh lá cây, bạn có thể down theme original về hoặc ra hàng nhờ họ downgrade cho cũng đc.

quyvuong888

cho hỏi N73 có hỗ trợ thẻ nhớ microSD ko hay chỉ miniSD thui. ngày trc mik dùng thẻ microSD 2gb cài các ứng dụng ngon. nhưng bị hỏng nên mik thay cái microSD 1gb nhưng ko cài đc ứng dụng à. cứ đến phần install là bị đẩy ra ngoài ko báo lỗi j. cài game vẫn đc

jaychan

Hướng dẫn cách cấu hình yahoo mail cho N73

Xin các bro chỉ giúp em cách cấu hình yahoo mail vào N73 ? thanks

wan_legend

Mọi người ai dùng phần mềm báo thức Nice Alarm thì cho em hỏi với. Em dùng phần mềm này được một thời gian thì không thêm được báo thức mới nữa. Tức là bật phần mềm lên kô có dòng add Alarm nữa. Gỡ ra rùi cài lại mà vẫn không được. 4mat máy rùi cài lại thì lại dùng được. Một thời gian lại bị. Ai dùng phần mềm này mà bị như thế biết cách nào khắc phục thì xin chỉ cho em với.. Hoặc nếu có phiên bản nào dùng ổn định thì cho em xin với. Thank mọi người nhiều

MDLuffy

Ai chỉ em cách hack n73 mà không cần dùng đến cáp usb không ạh, tại máy em không dùng được cáp nữa vì cái dít cắp cáp bị hư, ai chỉ em topic chỉ cách hac n73 mà không cần dùng đến cáp , ok em cảm ơn trước;;)

zidane89

quyvuong888

Ai chỉ em cách hack n73 mà không cần dùng đến cáp usb không ạh, tại máy em không dùng được cáp nữa vì cái dít cắp cáp bị hư, ai chỉ em topic chỉ cách hac n73 mà không cần dùng đến cáp , ok em cảm ơn trước;;)

ko có cáp thì sao cài đc phần mềm hack vào máy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ai být cách tháo vỏ N73 ko. cái màn hình của máy mik nó bị bụi ở bên trong. nhìn cứ lờ mờ khó chịu lứm. mik mún tháo ra để lau màn hình nhưng loay hoay mãi ko tháo đc. cứ như nó liền vs nhau ý

Chỉnh sửa cuối: