• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

tohoai90

Bác nào cho em hỏi :) chừ mình lấy nguồn từ cổng USB thông qua chân sạc. để sạc cho máy N73 có được không hè? ko biêt out put của usb là mấy nhỉ! sạc em hỏng ko co tiền mua sạc mới :(

spyhunter88

Các bạn cho mình hỏi với, con N73 của đứa em mình. Thế nào mà có ông khóa được không cho vào mạng qua GPRS / 3G nữa, dù đã config thông số đúng rồi. Mà lúc cần kết nối nó chỉ hiện cái biểu tượng đang chuẩn bị kết nối (dấu chấm chấm chứ không phải là dấu liền như khi đã kết nối xong) rồi về như ban đầu không có kết nối dữ liệu, chả thấy có một thông báo gì. Tài thật. Mà nó bảo là lúc ông ấy chỉnh là dùng một sim khác, mình nghĩ không phải tại ông ngắt dịch vụ từ phía sim mà khóa kiểu quái gì ấy. Bó tay. Không thấy có app lạ nào chạy, restart mấy lần cũng chịu. Mà máy hình như còn không hack.

JS_AnhTuan

Active Member
Bác nào cho em hỏi :) chừ mình lấy nguồn từ cổng USB thông qua chân sạc. để sạc cho máy N73 có được không hè? ko biêt out put của usb là mấy nhỉ! sạc em hỏng ko co tiền mua sạc mới :(

tốt nhất là mua sạc mới đi b. Tiếc cái sạc mà ko may toi nguồn thì có đáng ko b.

tohoai90

@giuse29111985 : chế xong oy :D sài ngon!

Hỏi anh em câu nữa ! phím 5 chiều N73 nhiêu nhĩ! ra tiệm thay thì bao nhiêu? không biết ở Vinh có ai giúp mình đc không hè :)

hailong259

Cho Mình xin Fontrouter LT phù hợp cho n73 với, mấy bản mình down về cài đều khởi động lên màn hình trắng bóc

JS_AnhTuan

Active Member
@giuse29111985 : chế xong oy :D sài ngon!

Hỏi anh em câu nữa ! phím 5 chiều N73 nhiêu nhĩ! ra tiệm thay thì bao nhiêu? không biết ở Vinh có ai giúp mình đc không hè :)

ngoài tiệm giá 150k tới 250. Nhưng ko ổn lắm .mình phải thay mỗi tháng 1 cái nè. Mua 100k về tự thay. Vào care 500k nhưng là hàng zin.

ngocsuongvn

Cần các cao nhân giúp gấp! phím 5 chiều N73

Các bác ơi! Khách mang em chú N73 ME bảo thay phím 5 chiều. Em khò quá tay nên lột hết chân trên Main, giờ không bít hàn chân vào đâu nữa và cũng không có sơ đồ để nhìn. Các cao nhân cho em xin sơ đồ hình ảnh câu lại với ạ! Khách hành em từ chiều tới giờ, đi tới đi lui đến chục lần... Hu hu! :((

habaolinh

Super V.I.P
Các bác ơi! Khách mang em chú N73 ME bảo thay phím 5 chiều. Em khò quá tay nên lột hết chân trên Main, giờ không bít hàn chân vào đâu nữa và cũng không có sơ đồ để nhìn. Các cao nhân cho em xin sơ đồ hình ảnh câu lại với ạ! Khách hành em từ chiều tới giờ, đi tới đi lui đến chục lần... Hu hu! :((
Mua bo phím mới. Ai hơi đâu thay phím làm gì.

JS_AnhTuan

Active Member

cái đó khò khó lắm. Mình cũng thử nhưng ko đc. Phải thay phím mới nè.

trandat2404

bộ vỏ N73 Mới là nhiu vậy các bro ? và thay ở chỗ nào thế ?

cho mình xin giá vs, nếu riêng cái bàn phím N73 thì nhiu tiền. thay, sửa ở đâu các bro cho bít với :D

JS_AnhTuan

Active Member
bộ vỏ N73 Mới là nhiu vậy các bro ? và thay ở chỗ nào thế ?

cho mình xin giá vs, nếu riêng cái bàn phím N73 thì nhiu tiền. thay, sửa ở đâu các bro cho bít với :D

ở sài gòn thì thiếu gì mà phải hỏi hả bạn. Thiếu gì cửa hàng. bộ vỏ khoảng 200k . Phím ngoài khoảng 30k. Nhưng giá mỗi chỗ 1 khác.. Bạn tìm xem.

trandat2404

ở sài gòn thì thiếu gì mà phải hỏi hả bạn. Thiếu gì cửa hàng. bộ vỏ khoảng 200k . Phím ngoài khoảng 30k. Nhưng giá mỗi chỗ 1 khác.. Bạn tìm xem.

chẹp, ý mình là hỏi nơi thay hàng xịn, uy tín đó. mình tham khảo rùi. 50 / nguyên bộ vỏ. 30k cái bàn phím. mua cái bàn phím mới mà sao bấm cứng ngắc, đau tay quá =(

MinhThang

Manager
chẹp, ý mình là hỏi nơi thay hàng xịn, uy tín đó. mình tham khảo rùi. 50 / nguyên bộ vỏ. 30k cái bàn phím. mua cái bàn phím mới mà sao bấm cứng ngắc, đau tay quá =(

N73 tìm đâu ra đồ zin nữa hả bạn, còn nói xịn thì không biết nổi đâu.

JS_AnhTuan

Active Member

50 k đâu phải bộ vỏ chắc nguyên mặt trước à. Muốn xịn vào care đi b.

thuglife18

Well-Known Member
930k/ nguyên bộ vỏ của care. còn 50k hàng trung quốc, tất tần tật từ a tới z. mình tham khảo tại đường 3/2 w10 :x

nếu bạn mún thay đồ sữa chữa uy tín gì đó thì có thể ra đg 3/2 đi thẳng hoài đụng cái ngã tư bên tay trái có cái dịch vụ Hồng Ngọc đó . thử vào đó xem sao. có ai giúp mìh cho xin cái link Hướng dẫn hack smart movie 4.15 và cái ct lấy key đc ko vậy

quyvuong888

mấy bác cho e hỏi. máy e đang sài bt, tự nhiên hôm nay nó báo lỗi: Disk error - cannnot complete Retry or data will be lost. thế nào sao vậy. e đã thử mọi cách vẫn ko đc.
thử Format 4 ngón vẫn bị. 4mat trên đt thì ko đc. 4mat trên PC thì ko có đầu đọc
ai bít chỉ e với.

clack_16

cái vụ sử dụng n73 như 1 modem để kết nối internet thì sao nhờ..cái này hay lắm...
không ai đề cập tới cả..

chymchyk

tình hình là rất ban căng ai chỉ cho e cái
máy e h tự nhiên cắm usb vào máy tính là máy dt bị đơ luôn, kô hiên lên cái gì cả mặc dù e đã 4mat 4 ngón và cả thẻ nhớ, ai biết giúp e vơi,

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

ai chỉ giúp e cái, máy dt cứ cắm vào máy tính là bị đơ toàn tập luôn, kô có cả tìn hiệu j :((

Chỉnh sửa cuối: