• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

habaolinh

Super V.I.P
tình hình là rất ban căng ai chỉ cho e cái
máy e h tự nhiên cắm usb vào máy tính là máy dt bị đơ luôn, kô hiên lên cái gì cả mặc dù e đã 4mat 4 ngón và cả thẻ nhớ, ai biết giúp e vơi,

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

ai chỉ giúp e cái, máy dt cứ cắm vào máy tính là bị đơ toàn tập luôn, kô có cả tìn hiệu j :((
Bỏ ra có đơ ko???

khuengokhue

Nhờ các pro giúp đỡ n73 không intall được pm.sisx

Nhờ mọi người giúp đỡ với.n73 của em sau khi cài theme efect thì không intall được pm.sisx mà trước đó chạy ok.bây giờ chỉ cài được.jar.aj biết thì chỉ giúp với.viết bài bằng điện thoaị nếu sai top hay có j thì mong mod bỏ qua cho.thank

quyvuong888

4mat E nưã chứ ! Nếu ko được nữa thì chạy pm thôi

đấy. 4mat E là 4mat thẻ nhớ đó. nhưng 4mat trên đt ko đc. trên PC thì cắm vô đầu đọc ko nhận. nếu đy chạy lại pm thì mất khoảng bn ạ. còn nếu mua thẻ 2gb mới thì khoảng bn ạ

sau khi bị hỏng thẻ 2gb. tui kiếm cái thẻ 1gb khác thay thế. nhưng chỉ cài đc 1 số pm cơ bản như yh!, opera thui. còn nhiều phần mềm ko chạy. nhưng game đuôi .sis thì lại cài đc. cho hỏi thế là sao.

JS_AnhTuan

Active Member
đấy. 4mat E là 4mat thẻ nhớ đó. nhưng 4mat trên đt ko đc. trên PC thì cắm vô đầu đọc ko nhận. nếu đy chạy lại pm thì mất khoảng bn ạ. còn nếu mua thẻ 2gb mới thì khoảng bn ạ

sau khi bị hỏng thẻ 2gb. tui kiếm cái thẻ 1gb khác thay thế. nhưng chỉ cài đc 1 số pm cơ bản như yh!, opera thui. còn nhiều phần mềm ko chạy. nhưng game đuôi .sis thì lại cài đc. cho hỏi thế là sao.

thẻ nhớ bạn mua không chính hãng nên lỗi. kiếm mua thẻ xịn mà cài bạn ạ./
Nhờ mọi người giúp đỡ với.n73 của em sau khi cài theme efect thì không intall được pm.sisx mà trước đó chạy ok.bây giờ chỉ cài được.jar.aj biết thì chỉ giúp với.viết bài bằng điện thoaị nếu sai top hay có j thì mong mod bỏ qua cho.thank

n73 ram thấp không nên dung theme efect bạn nhé, vì file c2z phải để trong ổ c mới tự chạy được nên rất dễ die máy.

datmaonline

thẻ nhớ bạn mua không chính hãng nên lỗi. kiếm mua thẻ xịn mà cài bạn ạ./

n73 ram thấp không nên dung theme efect bạn nhé, vì file c2z phải để trong ổ c mới tự chạy được nên rất dễ die máy.
Giờ lỡ xóa rồi thì làm sao bây giờ ???

jaychan

Nokia N73 Dead phone cần Help !!!

Chào các Bro , tình hình là hôm qua ngồi up firmware cho con N73 , chẳng may lỏng cáp làm dead phone luôn , bây giờ em Flash Dead phone bằng Phoenix , nhưng nó thường hay báo sai product code hoài . Do bị Dead phone , mình cũng không thể kết nối với NSS để sửa Product Code , Không biết bro nào gặp qua trường hợp để chỉ bảo cho em .
Thanks!

habaolinh

Super V.I.P
Chào các Bro , tình hình là hôm qua ngồi up firmware cho con N73 , chẳng may lỏng cáp làm dead phone luôn , bây giờ em Flash Dead phone bằng Phoenix , nhưng nó thường hay báo sai product code hoài . Do bị Dead phone , mình cũng không thể kết nối với NSS để sửa Product Code , Không biết bro nào gặp qua trường hợp để chỉ bảo cho em .
Thanks!
N73 nếu bị dead phone nên mang ra hàng vì boot = usb chuối lắm.

JS_AnhTuan

Active Member
Thanks!

mình cũng bị die 2 lần vì cái c2z, đủ mọi cách với phoneix, jaf vẫn bó tay. Chỉ có box chuyên dụng mới cứu đc b à.

quangn73

giúp mình voi!
tớ cài tiếng viet cho N73 không đc
chi cho mình cách làm và các phan mèm cần thiết
thank

tranhuutoan

giúp mình với, tình hình là kái n73me của mình không dùng được sóng 3G hay sao ấy, mình ở hà nội, nơi có full sóng 3G luôn, sim cũng đăng kí 3G rồi, bật chế độ mạng UTMS(chỉ dùng 3g) rồi, thế mà nó lại không hiện được cột sóng nào hết, lại phải chuyển qua chế độ DUAL MODE(dùng mạng kép ý), vào web toàn bằng GPRS, ức chế kinh khủng, không biết là tại gì nữa. Đặt cạnh kái E63 thì kái e63 full sóng 3g, máy mình thì chịu chết. ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với!!!
V 4.0839.42.2.1
27-09-2008
RM 133
nokia n73 (08)

prettyboy247

giúp mình với, tình hình là kái n73me của mình không dùng được sóng 3G hay sao ấy, mình ở hà nội, nơi có full sóng 3G luôn, sim cũng đăng kí 3G rồi, bật chế độ mạng UTMS(chỉ dùng 3g) rồi, thế mà nó lại không hiện được cột sóng nào hết, lại phải chuyển qua chế độ DUAL MODE(dùng mạng kép ý), vào web toàn bằng GPRS, ức chế kinh khủng, không biết là tại gì nữa. Đặt cạnh kái E63 thì kái e63 full sóng 3g, máy mình thì chịu chết. ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với!!!
V 4.0839.42.2.1
27-09-2008
RM 133
nokia n73 (08)

fomat lại máy xem thế nào bạn,có thể bị lỗi phần mềm rùi.

tranhuutoan

fomat lại máy xem thế nào bạn,có thể bị lỗi phần mềm rùi.

không phải đâu,mình phormat rồi mà vẫn vậy. không biết là máy mình có vấn đề về sóng 3g hay không, mới chỉ thấy lên được chữ 3g có 2 lần, nhưng chỉ được 2 vạch sóng, hiện lên đươc hơn 1 phút thì lại về gprs