• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

ngochienle

n73ME , không cài được pm menu editor bất cứ phiên bản nào , máy mình đã hack
mình thử cài bản MenuEditor 3.05_SymPViet_VH vào được nhưng khi click vào icon nó cứ bị out là sao mấy bác ?
còn bản MenuEditor.v1.0.Unsigned.Allfiles-OPDA , và bản Menu Editor Mod v1.1.2 thì nó báo lổi cập nhật mặt dù mình đã xóa tất cả các bản trong máy ra rồi
vậy có ai đã sử dụng thành công pm này trên n73me chưa và cài bản nào phù hợp với nó xin chỉ giúp

Mình cũng gặp hiẹn tượng giống y hệt bạn này. Mặc dù đã gỡ ra và cài lại các bộ python khác nhau cũng chẳng ăn thua. Thậm trí dùng cả chiêu 4 ngón vài lần vẫn không thanhg công. Chắc là N73 ME không chạy được Menu Editor

giacmobennguoi

Help! Hack Nokia N73

Ban nào hack thành công N73 có thể hưong dẫn cho mình đươc không. Cảm ơn rất nhiều.

truongchinhdn

ban nao tham gia trong dien dan biet va su dung duoc gioi han thoi gian cuoc goi 10 phut cho dien thoai nokia n73 cho minh xín.cam on rat nhieu

datvietdatviet

N73 trên navifirm có tiếng việt rồi ấy .hôm bữa dow về quăng vào ổ C cài lại win mất sạch.giờ ko cài đc navifirm bực thật

dongsongvang

ban nao tham gia trong dien dan biet va su dung duoc gioi han thoi gian cuoc goi 10 phut cho dien thoai nokia n73 cho minh xín.cam on rat nhieu
Bạn hack máy đi, sau đóm tìm phần mềm Auto Hangup 1.1.3 về cài vô là ngắt được cuộc gọi thôi. Nếu không tìm được pm mình gửi cho

TomRyan8891_2009

N73 trên navifirm có tiếng việt rồi ấy .hôm bữa dow về quăng vào ổ C cài lại win mất sạch.giờ ko cài đc navifirm bực thật

FW tích hợp tiếng Việt là bản FW version mấy và code mấy vậy bác ? tìm trên navi không thấy ...

mafiavn

Giúp tớ hack phone em N73

Mình mò hoài ko đc cái flie cer và key nên nhờ các bạn giúp mình với , rất cảm ơn các bạn
Seri : 353641016091302
mình tìm key và cer 3 ngày rồi! chắc khùng lun quá! có thử qua mấy cách hack ko cần key và cer nhưng ko thành công, ai dùng N73 chỉ mình với, với lại mình ko có cab của em nó để kết nối pc suiteX-(X-(X-(X-(X-(

17091993

Mình mò hoài ko đc cái flie cer và key nên nhờ các bạn giúp mình với , rất cảm ơn các bạn
mình tìm key và cer 3 ngày rồi! chắc khùng lun quá! có thử qua mấy cách hack ko cần key và cer nhưng ko thành công, ai dùng N73 chỉ mình với, với lại mình ko có cab của em nó để kết nối pc suiteX-(X-(X-(X-(X-(

may ban da fomat lan nao chua/neu chua thi mih giup dc con roi thi mis

phangtho

Cái n73 của mình giờ trượt xuống để chụp ảnh như nó bị lỏng hay sao toàn phải giữ có cái pm nào để chụp ảnh cho máy này k mấy bác??

meyeu14

quái lạ sao mà em không cài được cái x-plore nhỉ? chỉnh ngày tháng vẫn certified error?

NVkute

quái lạ sao mà em không cài được cái x-plore nhỉ? chỉnh ngày tháng vẫn certified error?

sr .con n73me cua mjh k co tieg vjet.caj n73 no khog cho update kjeu do dau.chac trog may pan caj xplore roj dung k?pan remove no dj thj caj duoc caj phjen ban?moj ljen

0989427658

mình mới up lại FW . mấy hôm mới tìm được bản Hack nè!đảm bảo Ok!
Cách hack cũ mà mới.

Đây có thể xem là cách hack cũ tuy nhiên được tác giả giới thiệu có thể hack được các máy OS9.3 như N96, N78...

Trước khi làm các bạn cần đổi ngày hệ thống về 15-05-2007.

Thực hiện:

Down file trong link này về
Code:
http://www.megaupload.com/?d=YWLTQALL

hoặc

http://rapidshare.com/files/14173825..._3.01.zip.html

hoặc

http://www.mediafire.com/?x0d1n3243my
Trong file down về có 6 file:

- 1 file video để hướng dẫn
- 2 file text hướng dẫn bằng tiếng Anh
- Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.sis
- Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis
- Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis (đừng quan tâm đến cái này nha)

Dựa vào bảng dưới để lựa chọn được file .sis cần thiết cho máy mình

Code:
Pre-FP1 devices:
-------------------
Nokia N77
Nokia E61i
Nokia E65
Nokia N93i
Nokia N91 8GB
Nokia E62
Nokia E50
Nokia 5500
Nokia N93
Nokia N73
Nokia N80
Nokia N71
Nokia N92
Nokia E70
Nokia E60
Nokia E61
Nokia 3250

FP1 devices:
---------------
Nokia 6124 classic
Nokia N82
Nokia N95-3 NAM
Nokia E51
Nokia N95 8GB
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia 6121 classic
Nokia 6120 classic
Nokia 5700 XpressMusic
Nokia 6110 Navigator
Nokia E90 Communicator
Nokia N76
Nokia 6290
Nokia N95

FP2 devices
-------------
Nokia 5320 XpressMusic
Nokia N78
Nokia N96
Nokia 6210 Navigator
Nokia 6220 classic

Specific devices
-------------
Nokia 3250 v4.14
Nokia 3250 v4.60
Nokia 5500
Nokia E50
Nokia E51
Nokia E61
Sau khi cài file .sis theo đúng dành cho máy mình thì máy sẽ có các ứng dụng sau:
- CapsOn
- CapsOff
- HelloCarbide
- X-plore (cài này chưa full )

Chú ý khi cài file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis, lúc nó chạy sẽ kêu bạn chọn máy bạn thuộc FP1,FP2 hay PreFP1. Vậy dựa theo bảng trên các bạn bỏ dấu tick trước cái không phải thuộc máy mình rồi cài tiếp tục nhé.

Tiếp tục thực hiện các bước:

1.- Mở X-plore rồi nhấn số "0" xem có 4 cái tick sẵn chưa (nó tự tick, nếu chưa tick thì tự làm, 4 cái tick trước các dòng bắt đầu bằng chữ Show...)

2.- Đừng thoát X-plore bằng cách: đang mở Xplore nhấn phím Menu nó sẽ thoát ra ngoài rồi mở hellocarbide

3.- Vào hellocarbide nhấn Options, chọn Menu1 rồi nhấn Yes (chương tình tự thoát)

4.- Vào lại X-plore, vào c:\hack.rar, nhấn Open, nhấn số 4 rồi di chuyển thanh sáng tới c:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin)

5.- Restart lại máy.

6.- Xong! Bây giờ các bạn tha hồ mà cài các ứng dụng không cần sign.

Xong các bước trên thì ta có thể gỡ Xplore trên ra, cài Xplore bản 1.22 full và RomPatcher để sử dụng

Đây là cách được up vào ngày 1/9, hôm nay mới up fw nên test cho anh em luôn và thấy kết quả tốt. Anh em nào chưa hack thì làm thử, anh em nào hack rồi thì tham khảo, anh em nào có máy mới dùng OS9.3 thì test xem có được không.

Lưu ý là sau khi làm hết các bước thì nhớ chỉnh lại giờ hệ thống và cài bản Xplore full vào mà dùng nhé
-------------------------------
[you] ongtrungducmx25
Mình đã hack phone thành công với N73

Nguồn: http://pdaviet.net

0989427658

vậy bạn cho mình xin bản hack đó nha!
minh hack bản này cũng ok nhưng nhiều công đoạn quá
Thanks bạn trước nha

Phongtkhd

Ai day mjnh cah hackph0ne n73 v0j, cuu mjh nhe, 01634293721 hoac hung_dao_high_school@yahoo.com, tkanks nhju nhju nhe