• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

binh2122

n73 mở không lên nguồn fomat 4 nút vẫn ko được

chào các bạn con n73 của mình , hom qua mình tải phan mềm thay đổi pone trên diễn đàn , phần mềm có tên là

FontRouterMan - Thay đổi Font chữ s60v3

,sau khi cài xong vào phần mềm đổi pone thi máy bị đơ. Mình tháo pin ra mỏ nguồn lai thi không lên mà cứ treu chữ nokia mình tháo thẻ nhớ ra vẫn ko được sau đó mình fomat máy bằng 4 nut cũng ko đuoc mình giu 4 nut * +goi+3+nguon máy hien man hình đen roi tat giữ bao nhiêu lâu nó cứ hiện lên chữ nokia rồi tắt chứ không lên nguồn được mình fomat 4 nút hoai mà ko được chắt máy mình bị lỗi gì rồi bạn nào biết lí do thì chỉ mình cách khắc phục với.( xui quá chỉ vì cái phần mềm đó ma bị hư cái máy giờ ko tài nào mở máy lên được ).máy kì máy bị đơ như thế minh fomat =4 nút la được nhưng giờ thì ko được.

troly

Well-Known Member
chào các bạn con n73 của mình , hom qua mình tải phan mềm thay đổi pone trên diễn đàn , phần mềm có tên là

FontRouterMan - Thay đổi Font chữ s60v3

,sau khi cài xong vào phần mềm đổi pone thi máy bị đơ. Mình tháo pin ra mỏ nguồn lai thi không lên mà cứ treu chữ nokia mình tháo thẻ nhớ ra vẫn ko được sau đó mình fomat máy bằng 4 nut cũng ko đuoc mình giu 4 nut * +goi+3+nguon máy hien man hình đen roi tat giữ bao nhiêu lâu nó cứ hiện lên chữ nokia rồi tắt chứ không lên nguồn được mình fomat 4 nút hoai mà ko được chắt máy mình bị lỗi gì rồi bạn nào biết lí do thì chỉ mình cách khắc phục với.( xui quá chỉ vì cái phần mềm đó ma bị hư cái máy giờ ko tài nào mở máy lên được ).máy kì máy bị đơ như thế minh fomat =4 nút la được nhưng giờ thì ko được.

Bạn nạp lại FIRMWARE cho máy bằng Phoenix là được đấy.

binh2122

banj chi mình cụ thể đi mỏ nguồn không lên thì sao làm được bạn oi

ah mình thấy co hướng dẫn rồi để mình làm thử thank bạn nha

mà bạn oi máy không lên nguồn thì làm sao mà cắm cáp vao để chạy FIRMWARE cho máy bằng Phoenix bạn

Last edited by a moderator:

binh2122

các anh oi em làm đùng như cách hương dan nhung nhan thông báo cuối cùng la phone Searching for phone...Not found!!! dien qua lam 3 tiếng mà ko duoc ai giup em voi .em đã cắm day cáp rồi nhung vấn khong duoc em làm dúng nhu bai nay huong dan http://mobileworld.vn/forum/threads...d-v-Flash-Firmware/page59?p=113139#post113139 sao mà cuoi cùng lại nhan thong bao khong tim ra dien thoai chu troi

Viết tiếng việt có dấu khi tham gia diễn đàn. Các bài viết không dấu tiếp theo sẽ tự động bị xóa bỏ mà không cần thông báo!!!

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
các anh oi em làm đùng như cách hương dan nhung nhan thông báo cuối cùng la phone Searching for phone...Not found!!! dien qua lam 3 tiếng mà ko duoc ai giup em voi .em đã cắm day cáp rồi nhung vấn khong duoc em làm dúng nhu bai nay huong dan http://mobileworld.vn/forum/threads...d-v-Flash-Firmware/page59?p=113139#post113139 sao mà cuoi cùng lại nhan thong bao khong tim ra dien thoai chu troi

hãy viết tiếng việt có dấu để mọi người có thể hiểu được rõ rằng câu hỏi đó là điều tối thiểu nhất.
Vấn đề trên thì hãy xem lại xem đã đủ driver hay chưa.
nếu đã đầy đủ thì xem lại cách nhấn nút nguồn. 1 số dòng máy thuộc v3 thì chỉ cần nhấn 1 lần thay vì nhấn và giữ

duylinh27884

Moderator

Viết tiếng việt có dấu khi tham gia diễn đàn. Các bài viết không dấu tiếp theo sẽ tự động bị xóa bỏ mà không cần thông báo!!!

Xem kỹ lại đi nhé,bạn nói máy bạn n73 là s60v3 mà bài hd bạn trích dẫn đưa link và làm theo là của s40 đấy nhé!

binh2122

em thử làm với phần mêm Phoenix cũng không được hình như em thấy mấy phần mềm đó ko nhận ra phone của em thì phải

duylinh27884

Moderator
em thử làm với phần mêm Phoenix cũng không được hình như em thấy mấy phần mềm đó ko nhận ra phone của em thì phải
Nếu dùng phonenix thì bạn qua đây xem người ta hd nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-firmware-nokia-s60v3-s60v5-bang-phoenix-2010
Và cũng nên đọc các comment trong bài đó vì cũng có người bị giống bạn và các bro khác cũng đã có hướg dẫn,và cũg nên kiểm tra xem sợi cáp của bạn có bị hư hỏg gì ko,hd thì đã có nếu vẩn ko tự làm đc thì chắc chỉ còn cách đem ra tiệm hay các trug tâm người ta chạy lại cho nhanh giá chỉ dao độg từ 20-50tiền tùy theo chỗ,nếu ở tphcm có thể đem ra trung tâm 24h bên 3 tháng 2.Lần sau có test font thì để font vào ổ E nếu có bị lỗi thì rút thẻ ra xóa font đi là xog!

moneybuner

Cho em hỏi sao máy em để lâu lâu ưa bị treo màn hình đen thui nhưng vẫn sáng đèn màn hình,vs đang chụp hình lại ưa bị văng ra lắm,xin các pro có kính nghiệm hướng dẫn dùm

duylinh27884

Moderator
Cho em hỏi sao máy em để lâu lâu ưa bị treo màn hình đen thui nhưng vẫn sáng đèn màn hình,vs đang chụp hình lại ưa bị văng ra lắm,xin các pro có kính nghiệm hướng dẫn dùm

Máy bạn cài nhiều ứng dụg ko?nếu nhiều thì xóa bớt các pm ko cần thiết đi thử xem hết ko.nếu đag dùg effects theme thì thử tắt nó và patch c2z đi rồi thử chộp hìh lại;;)

moneybuner

Máy bạn cài nhiều ứng dụg ko?nếu nhiều thì xóa bớt các pm ko cần thiết đi thử xem hết ko.nếu đag dùg effects theme thì thử tắt nó và patch c2z đi rồi thử chộp hìh lại
máy mới up FW mới chỉ cài có mỗi cái ola,opera :),mình cũng nghĩ như bạn mình hard reset ko đc nên mình up Fw mới luôn nhưng vẫn bị :-ss

duylinh27884

Moderator
máy mới up FW mới chỉ cài có mỗi cái ola,opera :),mình cũng nghĩ như bạn mình hard reset ko đc nên mình up Fw mới luôn nhưng vẫn bị :-ss

Thôg thì thì các lỗi do phần mềm có thể khắc phục đc chỉ cần format lại là hết mà bạn đã chạy lại FW mà ko hết thì chắc ko phải lỗi do phần mềm rồi bạn ơi,phần cứg thì chắc phải đem ra quán;;)

binh2122

máy anh cho em hỏi loại giây cáp gì để cứu dead phone mấy anh. máy em không lên nguồn chỉ hiện chữ nokia rồi tắt em cứu phone bằng phần mềm up fw phonex nhung làm hoài không được em có 1 dây cáp để tải nhạc không biết dây cáp đó có cứu phone được không mấy anh .em nge mấy đứa nói dây cáp nối vào 2 cây của chốt nguồn mới được còn dây cáp tải nhạc thì cứu dead phone không được có phải không mấy anh.

duylinh27884

Moderator
máy anh cho em hỏi loại giây cáp gì để cứu dead phone mấy anh. máy em không lên nguồn chỉ hiện chữ nokia rồi tắt em cứu phone bằng phần mềm up fw phonex nhung làm hoài không được em có 1 dây cáp để tải nhạc không biết dây cáp đó có cứu phone được không mấy anh .em nge mấy đứa nói dây cáp nối vào 2 cây của chốt nguồn mới được còn dây cáp tải nhạc thì cứu dead phone không được có phải không mấy anh.

Thì sợi cáp để chuyển dữ liệu qua lại giữa phone và pc lúc mua đt có kèm theo đó bạn;;)bạn qua đọc bài này có phần flash phone ở chế độ mất nguồn đó:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?48499-huong-dan-su-dung-Jaf-chi-tiet

binh2122

mình không biết dây cáp đó mấy mình mua lại mà. hôm truoc mình mua mấy có ra tiệm mua dây cáp tải nhạc dùng để đút vào lỗ tai tai nge phone đó có phai dây cáp để đút vô cái lỗ nge nhạc bằng dây phone ko bạn

duylinh27884

Moderator
mình không biết dây cáp đó mấy mình mua lại mà. hôm truoc mình mua mấy có ra tiệm mua dây cáp tải nhạc dùng để đút vào lỗ tai tai nge phone đó có phai dây cáp để đút vô cái lỗ nge nhạc bằng dây phone ko bạn

Bạn nói tải nhạc là dùg sợi cáp đó chép nhạc từ máy tính qua đt của bạn hay sao?chỉ cần pc nhận ra đt của bạn qua sợi cáp đó thì làm đc thôi mà

tranduythanh123

Ai Giúp em với dk không ạ

em đang sử dụng N73Me
V4.0850.43.0.1
12-12-2008
N73(12)

Em muốn hack phone. cài tiếng việt luôn ạ. nếu FW trên đã cũ thì mong mọi người huong dan luôn Up FW.
Chú Ý: máy em cắm thẻ nhớ không nhận(mặc dù thẻ nhớ cắm máy khác vẫn bình thường)
- không cài được x-plore. tóm lại là không cài được Pm. đuôi. sis.sisx
Thank Mọi người Trước