• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

q3trung

[N95 8GB] Need help.....URGENT

Các bac cho hỏi: em có lượm được 1 con N95 8GB

Product code: 0548445
FCC ID: PDNRM-159
Model : N95-2 8GB
Type: RM-159

Made in Finland

Rõ ràng nó là N95 8GB mà sao Type lại là RM-159 ??? chứ không phải là RM-320???

Dùng NSU để update thì NSU lại nhận ra là RM-320, download update về được rồi nhưng update thì ko có hề hấn gì, điện thoại vẫn chạy bình thường một lát sau thì NSU báo failed (điện thoại vẫn ở chế độ chờ, không tắt hay sáng màn hình gì hết, y như ko có gì xảy ra vậy) <== vậy là thế nào? 8-|

Nói thêm, lúc dùng NSS xem product code thì thấy là 0563085, máy có tiếng Việt sẵn, GPRS/WAP/MMS đều OK hết chỉ mỗi WiFi là không bắt sóng được!!!!!!??????

Bác nào PRO cho xin chỉ giáo!!! :(

hhkkll

N95 sóg gps chán lắm. M dò đc nhưg yếu. Bạn phải trượt nắp, và phải đứg ngoài trời.

tuanninh123

do có 1 ảnh trong đó size qá lớn. bạn tìm xóa đi là đc ngay mà. :)

Em cũng format rồi up lại firmware ngon rồi và cũng làm theo như bác deptraiBN đã nói,xóa hết mấy cái quá cớ nhưng nó vẫn vậy.giờ cũng bó tay chắc máy bị virus rồi vì e cop nhiều dữ liệu từ máy tính vào bộ nhớ ngoài lắm.

hunghg

Member
Mình cài vietmap lâu rùi mà chưa bao h seach được tín hiệu là sao nhỉ? Chán không buồn dùng nữa. Mình cũng dùng N95 8g

Sao lại chán nhỉ. Mình dùng rất tốt chỉ một điều nếu để lâu sẽ nhanh hết pin.Một lần Mình đi từ Hà Giang về Hà Nội nhờ nó chỉ đường đi tiết kiệm được 30km đấy.nhưng gần về đến Hà Nội thì hết pin. Bạn nên dùng chương trình mới nhất ơ ngay trong diễn dàn và một điều là phải kiên trì khi bắt tín hiệu có lúc nhanh lúc chậm tùy tình hình thời tiết.Chúc Bạn thành công.

longntt105

chân sóng nằm ở trên main luôn nhưng có giao điểm gần nút galerry đó . đang tính câu dây đồng cho nó mạnh lên . đã thử rồi . khả năng bắt sóng GPS và Wifi đã mạnh cực ky`. ưu điểm là ko bung máy khi mod anten wifi còn GPS là bắt buôc. nhưng nhờ việc câu dây khéo xíu thì cũng ko sao. sẽ hd sau.

skyraider84

hàng nhái trung quốc rồi ! hoặc là phiên bản dành cho thi trường chian k có wifi ! mà bác nói bác lượm được ah ? lượm ở đâu thế ?

q3trung

Hàng nhái thì làm sao NSU nhận ra là RM-320? Mà N95 8GB dành cho thi trường china ko có WiFi mã không phải là RM-320 mới ác ??? Máy chạy Symbian, cài Ovi Store good lắm bác ạ!!!

hhkkll

Lấy cái code đó check xem nó ra rm nhiu bạn. Cái này lạ. Mà máy bạn dò wifi đc ko? Hay là ko thấy mục wifi đâu?

hhkkll

Kỉu này máy dò sóng ko ra rùi. Để đại sư nào rành hw mới xử đc wá.

q3trung

Mới change product code thành 0550457 rồi dùng NSU update lên v35.0.001 nhưng thằng em nó cũng ko biết WiFi là gì??? bắt sóng GPS thì tốt lắm, sài Google Maps rất OK!

hungdqk

bác nào bít thay cáp con n95 8gb chỉ em với. Máy của em hiện giừo thư thoảng tượt lên ko tự nhận cuộc gọi. Em thừa sợi cáp định thay vào xem sao vì máy cũng dùng hơn năm rùi chắc cáp cũng sắp hỏng rùi

hhkkll

bác nào bít thay cáp con n95 8gb chỉ em với. Máy của em hiện giừo thư thoảng tượt lên ko tự nhận cuộc gọi. Em thừa sợi cáp định thay vào xem sao vì máy cũng dùng hơn năm rùi chắc cáp cũng sắp hỏng rùi

Chời ah. Quăng ra tiệm, nó có đồ nó thay cho, trả tiền công. Nếu ở gần Biên Hòa- ĐN mang wa mình thay giùm cho.

hhkkll

Mới change product code thành 0550457 rồi dùng NSU update lên v35.0.001 nhưng thằng em nó cũng ko biết WiFi là gì??? bắt sóng GPS thì tốt lắm, sài Google Maps rất OK!

mang ra tiệm hay care nó test phần thu sóng xem sao :S

longntt105

cai bik mic n95-8g zin hay xịn bao nhiêu ko ? lỡ làm hư mà thay vào cái khác sao nó nhỏ quá .

tiephien1

Mình cài vietmap lâu rùi mà chưa bao h seach được tín hiệu là sao nhỉ? Chán không buồn dùng nữa. Mình cũng dùng N95 8g

N95 sóg gps chán lắm. M dò đc nhưg yếu. Bạn phải trượt nắp, và phải đứg ngoài trời.
bạn vào phần "dữ liệu GPS" đến khi nào bắt đươcj sóng GPS thì VM cũng bắt được GPS. nếu có GPRS và thời tiết bình thường thì không quá 30s là bắt được, vào ĐÂY để biết thêm chi tiết về A-GPS của N95 nhé.
không hiểu làm sao từ hồi up FW lên 35 thì GPS bắt lâu hơn????
Em cũng format rồi up lại firmware ngon rồi và cũng làm theo như bác deptraiBN đã nói,xóa hết mấy cái quá cớ nhưng nó vẫn vậy.giờ cũng bó tay chắc máy bị virus rồi vì e cop nhiều dữ liệu từ máy tính vào bộ nhớ ngoài lắm.
bạn 4m thẻ và up lại FW cho máy xem có khắc phục được không. sau khi up xong thì không cài pm nào nữa và cóp 1 số ảnh vào thẻ nhớ rồi vào bộ sưu tập xem có load được không? chọn cái máy tính nào "sạch" một chút cho an toàn. :D
thân!

chân sóng nằm ở trên main luôn nhưng có giao điểm gần nút galerry đó . đang tính câu dây đồng cho nó mạnh lên . đã thử rồi . khả năng bắt sóng GPS và Wifi đã mạnh cực ky`. ưu điểm là ko bung máy khi mod anten wifi còn GPS là bắt buôc. nhưng nhờ việc câu dây khéo xíu thì cũng ko sao. sẽ hd sau.
thấy FW 35 của N95 bắt GPS kém quá, đang định Fix lại GPS cho nhanh và mạnh hơn. bạn có thể chia sẻ cho mọi người cùng biết được không? có thêm hình minh họa bạn nhé. thank!
tiện thể cho mnihf hỏi có bạn nào có cách Fix cơ trượt của N95 lâu dài một chút không. mình fix = băng dính đen đựoc tầm 2 thắng là lại pải fix lại. hic!

Status
Không mở trả lời sau này.