• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

TruBic

Well-Known Member
E72 hiện giờ cũng it lỗi nên chắc fw ra chậm hơn
nói chung là mình dùng thấy rất ít lỗi, ghét nhất lâu lâu nó treo máy rồi tự khởi động lại thôi nè. Và 1 điểm nữa là nếu phím điều hướng quang học nhạy thêm nữa thì thật tuyệt!!

doanquocgia

nói chung là mình dùng thấy rất ít lỗi, ghét nhất lâu lâu nó treo máy rồi tự khởi động lại thôi nè. Và 1 điểm nữa là nếu phím điều hướng quang học nhạy thêm nữa thì thật tuyệt!!

Ở trong phần cài đặt nó có phần tùy chỉnh độ nhạy phím quang học đó bác. Chỉnh mức cao nhất xem sao

TruBic

Well-Known Member
Ở trong phần cài đặt nó có phần tùy chỉnh độ nhạy phím quang học đó bác. Chỉnh mức cao nhất xem sao
ah, mình biết mà, mình chỉnh mức cao, nhưng thấy tốc độ lướt cuả nó vẫn chậm khi duyệt web bằng trình duyệt web mặc định và opera nè bạn.

sonottawa

Các pak ơi, sao cái E72 của mình cứ bấm vào THEME thì nó nhảy ra ngoài lại & ko sao đổi THEME dc, đó có fai do lỗi firmware ko hay là gì ?

Cám ơn

TruBic

Well-Known Member
Các pak ơi, sao cái E72 của mình cứ bấm vào THEME thì nó nhảy ra ngoài lại & ko sao đổi THEME dc, đó có fai do lỗi firmware ko hay là gì ?

Cám ơn
chú ý!: ko dùng font chữ màu khi viết bài nhé bạn!

của mình ko gặp lỗi như của bạn, bạn hãy format máy xem nếu ko được thì đúng là bị lỗi FW rồi đấy bạn!

nokia6288

Có bác nào biết chuẩn wifi của E72 là chuẩn B hay chuẩn G hoặc có thể mỹ mãn hơn là chuẩn N ko?

dateday

mình cũng đang dùng E72 !
có bạn nào biết cách zoom ảnh để phóng to ảnh ko'? hình như E72 ko có chức năng này thì phải !
vậy bạn nào biết có PM nào để xem phóng & thu ảnh ko? chỉ cho mình nhé !!!!

Chỉnh sửa cuối:

darkstolen

mình cũng đang dùng E72 !
có bạn nào biết cách zoom ảnh để phóng to ảnh ko'? hình như E72 ko có chức năng này thì phải !
vậy bạn nào biết có PM nào để xem phóng & thu ảnh ko? chỉ cho mình nhé !!!!

Bạn vào Media trong mục Image chọn ảnh muốn xem rồi dùng phím tăng giảm Volume bên phía phải của máy để Zoom in và Zoom out.

vietkid1

Bực cái là vào web browser của E72 gõ o nó ra ô, a nó ra â, n nó ra 2 chữ n thành nn luôn.

maximux3000

dạo này cũng bắt đầu nhiều ng dùng e72 rồi hén. Hiện giờ nó vẫn ít lỗi hơn so với các dòng khác nên cũng chẵng lâu để đợi FW mới

minhpn

Các bác cho hỏi tý: Sao máy tôi (E72) lại không định vị được nhỉ? Nó báo là not connect? Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

Cám ơn nhiều

AndyCuong

Supper Moderators
Các bác cho hỏi tý: Sao máy tôi (E72) lại không định vị được nhỉ? Nó báo là not connect? Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

Cám ơn nhiều

bạn dùng phần mềm nào định vị hả ?

minhpn

Thank bạn nhiều. Mình mới dùng VietMap nên chưa biết nhiều. Bạn cho hỏi vậy để dẫn đường trên bản đồ thì chọn chức năng nào vậy?

dateday

Thank bạn nhiều. Mình mới dùng VietMap nên chưa biết nhiều. Bạn cho hỏi vậy để dẫn đường trên bản đồ thì chọn chức năng nào vậy?

bạn chạy pm vietmap menu -> xem bản đồ -> chọn diểm khởi hành & điểm đến
- menu -> xem GPS ( trạng thái module 3POS là được )
tại menu chính phím bên phải trên cùng có chữ " dẫn đường " nhấp vào đó !

Status
Không mở trả lời sau này.