• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

dateday

bạn nào cho ý kiến về E72 ! sao mình thấy E72 chạy chậm thế ? không biết máy của các bạn có tình trạnh như mình ko?

dungcoffee

Mình đã cài nhiều phần mềm ghi âm cho máy E72, đã tìm được phần ghi âm Killermobile TotalRecall V4.01 không có tiếng bíp.(nhớ là bản V4.01 nhá vì mình cài V4.1 vẫn bị tiếng bíp)

maximux3000

Mình đã cài nhiều phần mềm ghi âm cho máy E72, đã tìm được phần ghi âm Killermobile TotalRecall V4.01 không có tiếng bíp.(nhớ là bản V4.01 nhá vì mình cài V4.1 vẫn bị tiếng bíp)

hay vậy hầu như tất cả pm đều bip , nếu của bạn ok thì wá tuyệt còn gì post lên anh em cùng test thử nào:-?

danhvnt

E mới tậu 1 em E72 brown, nhưng có 1 chi tiết em không hiểu xin hỏi các bác đã xài rùi: Sao dt của em cứ kết nối dữ liệu gói (hính như GPRS) hình 2 mũi tên đó, kg 1 tiếng đồng hồ vào kiểm tra thấy bị trừ tiền, em ngắt kết nối, làm theo các hướng dẫn trong sách vẫn không được. Chút xíu là nó kết nối lại à. Tốn tiền wá, các bác nào biết chỉ giúp em cách tắt cái này với. Thanks.

hhkkll

E mới tậu 1 em E72 brown, nhưng có 1 chi tiết em không hiểu xin hỏi các bác đã xài rùi: Sao dt của em cứ kết nối dữ liệu gói (hính như GPRS) hình 2 mũi tên đó, kg 1 tiếng đồng hồ vào kiểm tra thấy bị trừ tiền, em ngắt kết nối, làm theo các hướng dẫn trong sách vẫn không được. Chút xíu là nó kết nối lại à. Tốn tiền wá, các bác nào biết chỉ giúp em cách tắt cái này với. Thanks.

chắc bạn cài 1 ứng dụng đòi hỏi cập nhật dữ liệu nên nó kết nối gprs hay 3g. Bạn cần xác định đc do pm nào, setting lại hay remove đi. Hoặc ko xđ đc thì bạn 4mat máy nhé. Thân.

vanninh1978

chắc là bạn thiết lập hộp thư e-mail nên nó kiểm tra thư liên tục thì gprs hoặt động thui

amphonglaoquai

Làm thế này nhá,sau khi cài email mặc định trên máy trước khi thoát ra nhớ " Disconnect all " ,bởi vì mail là luôn online,mở mail ra đọc cũng tự động kết nối mạng rùi nên phải thoát nó ra trước đã.Mà nếu xài Gmail thì dùng luôn pm của Gmail đi

dungcoffee

Mình lại chưa biết cách post lên diễn đàn, bạn nào biết post gửi mail lên mình gửi phần mềm cho hoặc các bạn vào google tìm phần mềm ghi âm Killermobile TotalRecall V4.01 là có mà (nhớ phải sign trước khi cài). Mình cài chạy tốt mà. Các bạn lưu ý là khi ghi âm máy của mình cứ 15 giây lại nghe thấy tiếng bíp nhỏ đó là nó báo cho mình biết là đang ghi âm, chứ còn bên kia thì chẳng nghe thấy tiếng bíp nào cả.

quangninhcp

Bác nào cho em hỏi ,em copy văn bản từ máy tính vào mà nó ko đọc được,hix làm dữ liệu trên máy tính em coppy vào máy để tiện đi xa mở ra xem mà phần quickoffice ko đọc dc ,nghe nói dòng e này mạnh về ứng dụng văn phòng,soạn thảo văn bản mà như thế thì cùi miá quá,hix nản ghê.

hhkkll

Bác nào cho em hỏi ,em copy văn bản từ máy tính vào mà nó ko đọc được,hix làm dữ liệu trên máy tính em coppy vào máy để tiện đi xa mở ra xem mà phần quickoffice ko đọc dc ,nghe nói dòng e này mạnh về ứng dụng văn phòng,soạn thảo văn bản mà như thế thì cùi miá quá,hix nản ghê.

Đọc được chứ bạn. Bạn lưu văn bản dưới dạng gì vậy? OFF 2003 hay 2007 vì 1 số bản Quick Off quá cũ không hỗ trợ M.Off 2007

danhvnt

Hic, cái E72 của em, ngồi tại Q1 (Đường Đồng Khởi) mà sóng chập chờn lúc có lúc không. Không biết tại sao luôn, chắc ... chia tay mùa hạ em 72 này wá. Bác náo biết cách chỉnh chỉ em với.
Hình như em thiết lập Email xong là nó kết nối liên tục á. Bác nào chỉ em cách díconet cái nhé. Còn cái zụ 3G, em kg biet phải làm thế nào để xài nữa. Cuối năm ziệc nhìu wé nên chưa có thời gian ngồi ... phá E72 nữa, hic hic.

suddenboy

Mình gặp vấn đề này bác nào có kinh nghiệm về phần cứng giúp đỡ mình với. Mình dùng E71 (Chắc cũng như E72 thôi), nút nguồn có vấn đề hình như bị liệt, không nhấn được luôn, đã tháo ra xem nhưng đúng là bị nút. Bây giờ ko thể nào sử dụng nút này được, nếu muốn khởi động lại máy thì chỉ có cách tháo Pin, khi nào gắn Pin vào thì nó tự chạy luôn. không biết nếu để thế thì máy có sao không, cắm sạc vẫn bình thường không hiểu có ảnh hưởng gì đến máy không các bác, hay phải đi thay gấp cái nút nguồn. Mình lỡ tháo ra rồi (tháo mặt trước chứ chưa tháo Pin!) giờ không biết mang ra Nokiacare có được bảo hành không các bác, nếu thay nút nguồn thì lấy máy liền hay phải mấy ngày, đang lo quá bác nào có kinh nghiệm chia sẽ cho mình với nhé. Thanks

Tracy_Luong

các pác không để ý nhược điểm của các dòng từ Ê61-E71 nút điều khiển các hướng đó khi nhấn lâu ngày sẽ bị bong lớp sơn mạ kim loại ra chán ghê gớm....nhưng khi đến E72 có sự thay đổi ở nút điều hướng quang học ... tôi mới use có 1 tuần nhìn kỹ lại nút chọn giữa nó dễ bị trầy xước !!!!!!nhược điểm này của các dòng E of NOKIA đến giờ vẫn chưa khắc phục hoàn toàn!!!!!!!

darkstolen

Hic, cái E72 của em, ngồi tại Q1 (Đường Đồng Khởi) mà sóng chập chờn lúc có lúc không. Không biết tại sao luôn, chắc ... chia tay mùa hạ em 72 này wá. Bác náo biết cách chỉnh chỉ em với.
Hình như em thiết lập Email xong là nó kết nối liên tục á. Bác nào chỉ em cách díconet cái nhé. Còn cái zụ 3G, em kg biet phải làm thế nào để xài nữa. Cuối năm ziệc nhìu wé nên chưa có thời gian ngồi ... phá E72 nữa, hic hic.

XIn hỏi bạn đang dùng mạng di động nào? Mình có thấy bạn nhắc đến 3G, nếu là Mobil và Vina thì khi chuyển máy sang chế độ UMTS để sử dụng 3G thì sóng không được mạnh lắm. Nếu không có nhu cầu xài 3G mình thấy tốt nhất bạn nên để Network Mode là GSM ( Chỉnh trong Setting - Call ). Còn nếu bạn muốn dùng 3G thì nên để Dual mode ( Chế độ này tự động chuyển đổi giữa GSM và UMTS ). Còn vụ ngưng kết nối GPRS hay 3G thì ở màn hình Home Sreen bạn nhấn và giữ phím "Ngưng cuộc gọi" cho đến khi màn hình hiện lên chữ Disconect là được. HAVE FUN.

danhvnt

XIn hỏi bạn đang dùng mạng di động nào? Mình có thấy bạn nhắc đến 3G, nếu là Mobil và Vina thì khi chuyển máy sang chế độ UMTS để sử dụng 3G thì sóng không được mạnh lắm. Nếu không có nhu cầu xài 3G mình thấy tốt nhất bạn nên để Network Mode là GSM ( Chỉnh trong Setting - Call ). Còn nếu bạn muốn dùng 3G thì nên để Dual mode ( Chế độ này tự động chuyển đổi giữa GSM và UMTS ). Còn vụ ngưng kết nối GPRS hay 3G thì ở màn hình Home Sreen bạn nhấn và giữ phím "Ngưng cuộc gọi" cho đến khi màn hình hiện lên chữ Disconect là được. HAVE FUN.

MÌnh đang sử dụng mạng Mobi. Cái zụ kết nối thì mình xử đc rùi, vì mình để email ở chế độ trực tuyến, nên nó kết nối liên tục =)). Còn cái zụ sóng yếu, mình để chế độ Dual mode. lúc nó hiện chữ 3.5G thì sóng chập chờn, lúc nó kg hiện chữ đó thì sóng mạnh bình thướng. Có lúc gọi đến bảo máy tạm thời kg liên lạc đc. Không biết do máy hay do mạng nữa, mình đang lo wá.
Cám ơn bạn nhé. =D>

làm sao để E72 tự động lưu email vào thẻ nhớ ?

Tình hình là tôi nhận hàng ngày rất nhiều email, nhưng máy (E72) tự động lưu vào phone memory. Tôi không biết set up như thế nào để máy tự động lưu email mới vào thẻ nhớ. Bạn nào biết xin vui lòng chỉ dẫn. Xin cảm ơn trước.:(

Nynk_102

Tình hình là tôi nhận hàng ngày rất nhiều email, nhưng máy (E72) tự động lưu vào phone memory. Tôi không biết set up như thế nào để máy tự động lưu email mới vào thẻ nhớ. Bạn nào biết xin vui lòng chỉ dẫn. Xin cảm ơn trước.:(
Bác có thể thử cách này xem thế nào. Mở Nhắm tin lên, vào Tùy chọn , chuyển xuống Cài đặt , xuống dưới có dòng Khác bấm vào đó. Tìm đến Bộ nhớ đang dùng, chọn Thẻ nhớ. Hy vọng là đc.

maximux3000

các pác không để ý nhược điểm của các dòng từ Ê61-E71 nút điều khiển các hướng đó khi nhấn lâu ngày sẽ bị bong lớp sơn mạ kim loại ra chán ghê gớm....nhưng khi đến E72 có sự thay đổi ở nút điều hướng quang học ... tôi mới use có 1 tuần nhìn kỹ lại nút chọn giữa nó dễ bị trầy xước !!!!!!nhược điểm này của các dòng E of NOKIA đến giờ vẫn chưa khắc phục hoàn toàn!!!!!!!

bác khó tính thế cái nút đen thui mà căn mắt nhìn coi có trầy hay ko, cái nut 4chiều hiện giờ sài ok ko bị tróc si như e71 hay ê63 . Điều wan trọg là đã dc giải quyết rồi còn gì =))

Status
Không mở trả lời sau này.