• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

doanquocgia

Kô có hồng ngoại là lại kô điều khiển đc tivi roai (chương trình em rất thích)
Em thấy bảo e72 dùng máy nóng nhanh, các bác cho em ý kiến với

Thiếu hồng ngoại là điều hơi tiếc, mà rõ ràng trên website khi đưa lại có, nhầm lẫn ghê
Nếu dùng wifi thì chắc chắn con nào cũng nóng, nhưng mình đã test với con E71, thì E72 ít nóng hơn E71

maximux3000

cuối cùng cũng tậu dc sau thời gian tìm kiếm cực khổ , sài rồi mới thấy ko tiết tiền đỉnh của chất lượng

NS6

Mình đang dùng N78 (S6v3 OS9.2), có nên tậu thêm con này ko nhỉ? Đang rất là fân vân về vụ này. Nghe nói E72 có cảm biến hướng để có thể xoay màn hình như N82 và N95, có đúng ko các đồng chí?
Hơi e ngại là có vẻ định dạng file nhạc có thể đọc đc của E72 hơi ít (trên web thấy ghi có mp3, wav, midi) và cam tuy 5 chấm nhưng ko fải ống CZ :( Như vậy chất lượng chụp ảnh e rằng ko khá hơn N78

NS6

Cái cảm biến chuyển động này đâu chỉ dành cho xoay màn hình. Như N95, 82 thì cảm biến này có thể dùng để chơi game theo kiểu...lắc lư như iPhone thì fải?:-?

maximux3000

chup hinh nghe nhạc ok bạn àh , tai nghe nhìn sang trọng hơn e71 nhiều, cầm dòng E sang hơn nhiều

doanquocgia

Đúng thiệt là camera, phải được ống kính CZ như dòng N thì chụp sẽ tốt hơn
Nhưng 5mpx như vậy là ổn rùi

maximux3000

tui thấy ống kính đó chụp béo lắm sài 5800 chụp cực kì bèo, còn cái này chụp bang đêm tốt ko thấy hột là good roài, thang n85 ống kính cz chụp có còn hột.

overkill

Member
cho em hỏi, em dung HelloOX2.03 để hack E72 nhưng không được, cài HelloOX2.03 nó cứ chạy unpacking file mãi thôi, bác nào giúp em mới

mình cũng bị giống bạn, lấy helloOX2.01 sign xong rồi chạy là được à

doanquocgia

Sau khi test 1 số ứng dụng thì e thấy:
_Thằng từ điển MDictPro 1.5 thì sau khi cài xong thì mở lên ko được, 3s sau là tự out
_Thằng từ điển Lexisgoo bản dành cho bàn phím Qwerty thì ko bấm được, lí do bàn khi nhập chữ, các phím 1,2...9 nó vẫn hiện là số chứ ko cho ra chữ

NguyenTu

Super V.I.P
Sau khi test 1 số ứng dụng thì e thấy:
_Thằng từ điển MDictPro 1.5 thì sau khi cài xong thì mở lên ko được, 3s sau là tự out
_Thằng từ điển Lexisgoo bản dành cho bàn phím Qwerty thì ko bấm được, lí do bàn khi nhập chữ, các phím 1,2...9 nó vẫn hiện là số chứ ko cho ra chữ

chưa test mấy cái từ điển như bạn nói, nhưng mình sài từ điển lạc việt tốt. lát test sẽ cho ý kiến

maximux3000

mà mấy cái từ điển đó có cần thiết sài ko, bạn sài lạc việt hay sài tất cả...mấy cái mới đôi khi chưa biết sài. Thằng từ điển MDictPro 1.5 cái này pm riêng mà đâu có tr6n máy làm hết hồn tưởng bị lỗi gì

NguyenTu

Super V.I.P
mà mấy cái từ điển đó có cần thiết sài ko, bạn sài lạc việt hay sài tất cả...mấy cái mới đôi khi chưa biết sài. Thằng từ điển MDictPro 1.5 cái này pm riêng mà đâu có tr6n máy làm hết hồn tưởng bị lỗi gì

đây là thảo luận sử dụng mà bạn, có thể cả soft không thích ứng nữa chứ. PM nó cần thiết hay không do cách dùng máy của mỗi người, mỗi người có một công việc khác nhau nên các PM được cài vào máy sẽ khác nhau mà bạn=D>=D>=D>

doanquocgia

Đúng rùi đó, đã thảo luận thì nên đầy đủ hết cho mọi người cùng chia sẻ với nhau, vì từ điển hiện là 1 phần mềm ko thể thiếu, đặc biệt với mình
E thử cái thằng lạc việt như bác Tu noi xem sao, hy vọng vớt được cái

maximux3000

cài pm ghi âm dt cho e72 cứ beep beep thử hết các loại mà vẫn beep cái ivcn cũng beep ai có loại nào ko beep ko

NS6

Như vậy các bạn có nghĩ là nên xài cùng lúc N78 và E72 ko? =.="

Status
Không mở trả lời sau này.