• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

doanquocgia

Các bro cho mình hỏi là cái loa E72 nghe thế nào, của mấy bác có cảm thấy hơi nhỏ ko?E thấy so với E71 thì nó nhỏ hơn

NguyenTu

Super V.I.P
Các bro cho mình hỏi là cái loa E72 nghe thế nào, của mấy bác có cảm thấy hơi nhỏ ko?E thấy so với E71 thì nó nhỏ hơn

Nghe bình thường bạn, có điều chuông hơi nhỏ so với E63 và E71

NS6

2 tay 2 súng có sao đâu:)):)):)):))

Bác Khoa bùn cười, 2 con đó khá là khác biệt mà. Mí lị em đang xài N78, chả nhẽ lại bán đi?
@Bác Tú: thêm con đó là 2 tay em 5 súng đó bác =.="

thinh30

Bạn nào test thử googletalk chưa?

Bạn nào test thử googletalk chưa?
chất lượng như thế nào?
Tks

NguyenTu

Super V.I.P
sau một thời gian test thử, một tin buồn cho những ai thích PM ghi âm cuộc gọi trên e 72 vì tất cả các PM hiện nay đều để lại tiếng Bip khi ghi âm, hiện chưa tìm ra cách khắc phục

01686539527

tiện đây em cũng hỏi xíu
em có nghe phong phanh là con E72 này cái phím của nó là phím điều khiển bằng chuột quang
có phải thế ko nhỉ :-?

vanninh1978

sau một thời gian test thử, một tin buồn cho những ai thích PM ghi âm cuộc gọi trên e 72 vì tất cả các PM hiện nay đều để lại tiếng Bip khi ghi âm, hiện chưa tìm ra cách khắc phục

Bạn vào quản lý fai xóa fai Bip đi là ok liền

NguyenTu

Super V.I.P
tiện đây em cũng hỏi xíu
em có nghe phong phanh là con E72 này cái phím của nó là phím điều khiển bằng chuột quang
có phải thế ko nhỉ :-?

đúng, phím 4 chiều ở giữa, có thể dùng cả phím cứng và phím quang

Bạn vào quản lý fai xóa fai Bip đi là ok liền

không hiểu bạn bảo xóa j? mình đã dùng Xplore tìm khắp trong system/apps/TotalRecall roài, có thấy file Bip nào đâu bạn?:-/:-/:-/

Last edited by a moderator:

maximux3000

uhm đúng rồi cứ beep beep hoài buồn ghê, ghi âm chán

có ai biết cài đặt gtalk ko, lúc đầu mình chọn yahoomessenger ko chọn mấy cái kia bây giờ chọn mà ko thấy

Last edited by a moderator:

doanquocgia

Các bro cho e hỏi là e tìm hoài cái thằng Flash Lite trên E72 ko tài nào thấy được
Sau khi cài đặt bản 3.1 thì có báo là cài đè lên bản 3.0 theo máy
Hiện tại thì e mở lên 1 số file flv thì ko được
Hay do e cài thằng UC Player thì bị nó chiếm ưu tiên
Nên hiện giờ vô file flv là tự động nó mở lên bằng thằng UC Player

Kojiro

Super V.I.P
Các bro cho e hỏi là e tìm hoài cái thằng Flash Lite trên E72 ko tài nào thấy được
Sau khi cài đặt bản 3.1 thì có báo là cài đè lên bản 3.0 theo máy
Hiện tại thì e mở lên 1 số file flv thì ko được
Hay do e cài thằng UC Player thì bị nó chiếm ưu tiên
Nên hiện giờ vô file flv là tự động nó mở lên bằng thằng UC Player

FlashLite mình nhớ chỉ dùng để xem file swf thôi, còn flv thì bạn dùng SM (nhớ ko rõ) hoặc Core thử xem, còn UC thì Mod CaoMinh xem được flv cả 200MB đó bạn à.

vuthaonguyen

Ứng dụng cho E72

Mình định mua con nokia E72 có hệ điều hành là :Symbian OS 9.3, Series 60 v3.2 UI.
Mình tìm mãi trên diễn đàn mà không thấy có khu vực nào dành cho hệ điều hành này, các bạn làm ơn cho mình hỏi là có thể dùng các ứng dụng của Symbian OS 9.1 Series 60 v3 và Symbian OS 9.2 Series 60 v3 cũng như các ứng dụng cho dòng S60v3 để cài đặt trên máy này không.
Rất mong các bạn chỉ giúp, vì mình sợ mua rồi mà không tìm được ứng dụng cho nó !
Thanks !

NguyenTu

Super V.I.P
Mình định mua con nokia E72 có hệ điều hành là :Symbian OS 9.3, Series 60 v3.2 UI.
Mình tìm mãi trên diễn đàn mà không thấy có khu vực nào dành cho hệ điều hành này, các bạn làm ơn cho mình hỏi là có thể dùng các ứng dụng của Symbian OS 9.1 Series 60 v3 và Symbian OS 9.2 Series 60 v3 cũng như các ứng dụng cho dòng S60v3 để cài đặt trên máy này không.
Rất mong các bạn chỉ giúp, vì mình sợ mua rồi mà không tìm được ứng dụng cho nó !
Thanks !

OS 9.1, 9.2, 9.3 dùng chung soft được bạn nhé,

vuthaonguyen

Tức là nó có thể sử dụng tất cả các soft của s60v3 à bạn, hay chỉ là các soft s60v3 cho Symbian Os 9.1, và Os 9.2 thôi!thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.