• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

blackstars_ls

có ai bị như em hem e72 của em bị rất nhiều bụi vào màn hình. rất mất mĩ quan. em đã dùng qua E66,E71,N81,5800,N79 .....
Nhưng ko máy nào bị như vậy cả :(( .
Có cách gia cố nào để ko còn bị thế nữa ko ạ :( . Hay ai biết chỗ hở nào khiến bụi vào nhiều thì bảo em với

romano81

có ai bị như em hem e72 của em bị rất nhiều bụi vào màn hình. rất mất mĩ quan. em đã dùng qua E66,E71,N81,5800,N79 .....
Nhưng ko máy nào bị như vậy cả :(( .
Có cách gia cố nào để ko còn bị thế nữa ko ạ :( . Hay ai biết chỗ hở nào khiến bụi vào nhiều thì bảo em với

Vấn để muôn thuở của E72 rồi bạn ơi. Chỉ có cách tự giữ gìn thôi.

thanhduc_iit

office có bản cập nhật tối hôm qua, cài mãi mà kô đc luôn báo lỗi Lỗi cập nhật. bác nào giúp với

winsec

e72 của em hay bị lỗi khi nhắn tin là soạn tin nhắn mới đôi khi không được,hay là vào trả lời hộp thư đến thì được nhưng những chữ thuộc hàng số thì nó hiển thị số không hiển thị chữ,Ví dụ bắm phím R thì hiển thị số 1,vào tuỳ chọn thì không thấy tuỳ chọn nhập, máy em đã hack phone rồi

hoangtube_911

Winsec : Mìh đồng ý với bạn, máy mình lâu lâu củng hay bị tình trạng tương tự mà không biết thế nào ! Mình sử sụng phần mềm Best taskman bản 2.4 Việt hóa ( bản, trình quản lý ứng dụng hệ thống vào mình rút ra được kinh nghiệm thế này. Khi bị treo máy mình giử nút home rồi vào trình Best taskman. Thấy ứng dụng Menu đang chạy, mặc định là khi nào nó củng chạy, bạn bấm nút xóa nó, nó sẻ nói đây là ứng dụng hệ thống , bạn cứ xóa hoạt động nó. XOng vào phần nhắn tin là bạn sẻ nhắn Ok, áp dụng khi bị treo máy hay bị treo 1 ứng dụng khác. Xong xuôi bạn thoát ra ngoài màng hình chính thì Menu lại như củ.... mà mỗi lần bị treo là cái đồng hồ ngoài biến mất tiêu ! Mình chán e72 nhất là chổ đó. Ai không biết cài Best Taskman chắc có nước khởi động lại máy, đang làm ăn mà thời gian là vàng bạc... chắc mình sẻ đổi máy khác, hay anh em này giúp đở kiến nghị lênh NOKIA, mình cảm ơn rất nhiều !

quabingo1

Mọi ng cũg bị như mình sao..kái kiểu dùng 2;3 tiếng là đơ...ngoài màn hình là mất giờ đó...ko biết mà cố tình vào phần nào đó thì đơ lun...ko làm đc jì..phải tắt nguồn..bất tiện quá..mình cứ tưởng thẻ mình 8G nặng,hay có virus ...đem quét,vẫn bị...tháo thẻ cũg bị...!chịu..chết...ai có cáck khắc phục chỉ mình với

stolenlove

đang dành tiền mua 1 em về chơi hè vào mấy web bán điện thoại thấy hoàng hà rẻ nhất xong đến nhật cường hơn kém nhau 10k =)) thế giới di động đắt quá hơn mấy trăm liền. còn mấy cái thằng pico nó kêu mua E72 KM thẻ nhớ 4G =)) (thẻ này theo máy mà ) bó chiếu các đại ca dùng e 72 rồi cho e ý kiến nhé .cho e hỏi luôn là fw mới nhất của e72 là bao nhiêu có hay bị lỗi k đọc tpc thấy mọi người kêu fw lỗi nhiều quá hà . thanks ^^

TuanSymbian

đang dành tiền mua 1 em về chơi hè vào mấy web bán điện thoại thấy hoàng hà rẻ nhất xong đến nhật cường hơn kém nhau 10k =)) thế giới di động đắt quá hơn mấy trăm liền. còn mấy cái thằng pico nó kêu mua E72 KM thẻ nhớ 4G =)) (thẻ này theo máy mà ) bó chiếu các đại ca dùng e 72 rồi cho e ý kiến nhé .cho e hỏi luôn là fw mới nhất của e72 là bao nhiêu có hay bị lỗi k đọc tpc thấy mọi người kêu fw lỗi nhiều quá hà . thanks ^^

Đừng mua E72, chuốc bực vào người, làm con E71 xám dùng cũng ok.

jackadandy95

những lỗi mình phát hiện được trên FW 31.23 E72

mình vừa sài đc em này 3 ngày phát hiện ra đc những lỗi sau:
_thứ nhất: khi vào menu, ấn phím tắt tới các biểu tượng ví dụ như phím 1, 2, *, #... các phím khác thì bình thường k sao, nhưng phím 7 và phím 8 k hoạt động
_thứ hai: khi quay phim, mình đặt chế độ đẹp nhất, lưu trên thẻ nhớ, thẻ nhớ còn trống rất nhiều. nhưng khi quay, quay đc 12, 13 giây đầu thì ngon ơ, đẹp, nhưng các giây sau thì bị giật khung hình, quay xong xem lại thì thấy những đoạn quay đấy bị vỡ hình. em đã thử trong mọi điều kiện ánh sáng r`
có ai bị như em k? hay có mỗi mình em bị thì hơi có vấn đề tí đấy :-s. mọi người giúp em xem khắc phục ntn nhá. hay đây là do lỗi FW, em đã format máy nhiều lần, up lại FW cũng vậy!
mong được mọi người giúp! thx!

stolenlove

Đừng mua E72, chuốc bực vào người, làm con E71 xám dùng cũng ok.

hix lỗi nhiều thế cơ à e chưa có máy sài thử hôm gì ra cửa hàng điện thoại xem xem cũng thấy nó ổn ổn nhưng mà sài lâu nhiều lỗi phát sinh thế cơ hả a. thoai có khi làm con E71 đen cho nó vừa nhỉ.^^

thuytinhkim

hehe,xài rồi mới biết là chán,nó hay bị treo lém,nghe nhạc loa ngoài thì chán,nhỏ xíu,chụp hình thì nặng,tấm nào cũng hơn 1MB,nhưng được cái là đẹp,pin xài hơn 2 ngày,nghe nhạc trong tai nghe thi có thể sánh ngang X6 ak

thuytinhkim

Winsec : Mìh đồng ý với bạn, máy mình lâu lâu củng hay bị tình trạng tương tự mà không biết thế nào ! Mình sử sụng phần mềm Best taskman bản 2.4 Việt hóa ( bản, trình quản lý ứng dụng hệ thống vào mình rút ra được kinh nghiệm thế này. Khi bị treo máy mình giử nút home rồi vào trình Best taskman. Thấy ứng dụng Menu đang chạy, mặc định là khi nào nó củng chạy, bạn bấm nút xóa nó, nó sẻ nói đây là ứng dụng hệ thống , bạn cứ xóa hoạt động nó. XOng vào phần nhắn tin là bạn sẻ nhắn Ok, áp dụng khi bị treo máy hay bị treo 1 ứng dụng khác. Xong xuôi bạn thoát ra ngoài màng hình chính thì Menu lại như củ.... mà mỗi lần bị treo là cái đồng hồ ngoài biến mất tiêu ! Mình chán e72 nhất là chổ đó. Ai không biết cài Best Taskman chắc có nước khởi động lại máy, đang làm ăn mà thời gian là vàng bạc... chắc mình sẻ đổi máy khác, hay anh em này giúp đở kiến nghị lênh NOKIA, mình cảm ơn rất nhiều !

mỗi lần mà mình bị treo là mình bấm nút nguồn chọn chức năng tháo thẻ nhớ để nó tắt ứng dụng,cách này mình thường xài,nhưng từ khi hack phone cài free isms mình toàn xài nó không,nay máy mình cũng ít bị treo rồi

thuytinhkim

chắc phải chờ FW mới ra coi có giải quyết được hàng đống vấn đề của thằng E72 này không,chứ thiệt tình tui chán nó lắm rồi,mua được 1thang rưỡi mà muốn nghĩ xài cho xong

HuynhThanh

mình vừa sài đc em này 3 ngày phát hiện ra đc những lỗi sau:
_thứ nhất: khi vào menu, ấn phím tắt tới các biểu tượng ví dụ như phím 1, 2, *, #... các phím khác thì bình thường k sao, nhưng phím 7 và phím 8 k hoạt động
_thứ hai: khi quay phim, mình đặt chế độ đẹp nhất, lưu trên thẻ nhớ, thẻ nhớ còn trống rất nhiều. nhưng khi quay, quay đc 12, 13 giây đầu thì ngon ơ, đẹp, nhưng các giây sau thì bị giật khung hình, quay xong xem lại thì thấy những đoạn quay đấy bị vỡ hình. em đã thử trong mọi điều kiện ánh sáng r`
có ai bị như em k? hay có mỗi mình em bị thì hơi có vấn đề tí đấy :-s. mọi người giúp em xem khắc phục ntn nhá. hay đây là do lỗi FW, em đã format máy nhiều lần, up lại FW cũng vậy!
mong được mọi người giúp! thx!

Mình xài E72 cũng được vài tháng rồi, tất cả đều khá tốt, chưa thấy lỗi như các bạn nói! Vấn đề này bạn nên đem máy đến Care.

stolenlove

hehe,xài rồi mới biết là chán,nó hay bị treo lém,nghe nhạc loa ngoài thì chán,nhỏ xíu,chụp hình thì nặng,tấm nào cũng hơn 1MB,nhưng được cái là đẹp,pin xài hơn 2 ngày,nghe nhạc trong tai nghe thi có thể sánh ngang X6 ak

oài sài đc có hơn 2 ngày thế e dùng con N82 cũ của e còn hơn =)) nghịch ngợm tí cũng đc gần 3 ngày con này chip 600 hiện đại , hại điện quá hà định sắm 1 em dòng E về sài mà thấy nản quá :))

jackadandy95

oài sài đc có hơn 2 ngày thế e dùng con N82 cũ của e còn hơn =)) nghịch ngợm tí cũng đc gần 3 ngày con này chip 600 hiện đại , hại điện quá hà định sắm 1 em dòng E về sài mà thấy nản quá :))

bác yên tâm về pin của em này nhá, dùng rất ngon, em đang dùng r`, nếu k nghịch ngợm nk thì em đảm bảo bác sẽ dùng đc gần 4 ngày đó, chọn e72 mà dùng, k ân hận đâu

Status
Không mở trả lời sau này.