• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
đang phân vân giữa em E71 và em E72 ,các bác cho em cao kiến :((

E72 ngoài nhược điểm loa ngoài nhỏ hơn E71 ra thì mọi thứ còn lại đều ăn đứt E71 từ chip xử lý, bộ nhớ cho đến jack cắm tai nghe

stolenlove

E72 đên em thấy nó thay cái lắp lưng màu đen giống e71 đen thì nhìn đẹp hơn nó để khác màu k đc thuận mắt cho lắm

BuuPhucCT

Well-Known Member
E72 đên em thấy nó thay cái lắp lưng màu đen giống e71 đen thì nhìn đẹp hơn nó để khác màu k đc thuận mắt cho lắm

Thiết kế của E72 tuy không xuất sắc như E71 nhưng cái quan trọng là tính năng có nhiều cải tiến quá OK so với E71. Một mobile tốt phải dung hòa giữa thiết kế và tính năng

BuuPhucCT

Well-Known Member
Con này RAM yếu quá, đang định đổi sang con X6, không biết các bác có ý kiến gì không?

Xin thưa là X6 và E72 đều có RAM là 128MB. Dung lượng này dư sức để chạy PM vì PM của SYM không chiếm quá nhiều RAM như WM. Nếu cài nhiều PM thì lâu lâu dùng PM để giải phóng RAM thì máy sẽ chạy mượt thôi

hantinhtu_baby

Con này RAM yếu quá, đang định đổi sang con X6, không biết các bác có ý kiến gì không?

E72 ram ko yếu đâu bạn.
Nếu bạn hay chạy nhiều ứng dụng cùng lúc,thì E72 khả năng xử lý đa nhiệm tốt hơn X6.
X6màn hình rộng+cảm ứng sẻ rất hao ram,cụ thể ram X6 ổn định ở mức45-50mb.nhưng bù lại X6 giải trí hay hơn.

thanhduc_iit

Xin thưa là X6 và E72 đều có RAM là 128MB. Dung lượng này dư sức để chạy PM vì PM của SYM không chiếm quá nhiều RAM như WM. Nếu cài nhiều PM thì lâu lâu dùng PM để giải phóng RAM thì máy sẽ chạy mượt thôi

E72 ram ko yếu đâu bạn.
Nếu bạn hay chạy nhiều ứng dụng cùng lúc,thì E72 khả năng xử lý đa nhiệm tốt hơn X6.
X6màn hình rộng+cảm ứng sẻ rất hao ram,cụ thể ram X6 ổn định ở mức45-50mb.nhưng bù lại X6 giải trí hay hơn.

RAM free chỉ khoảng 40MB lúc mới mở nguồn. Lướt web cứ báo full bộ nhớ, hjx

jackadandy95

máy bạn có vấn đề r, mình lướt web bằng wifi chưa bao h bị như vậy cả, trong khi máy chạy ẩn thêm isms free, ovi, (máy k cần khởi động lại) và mình cũng k cần dùng phần mềm quản lí ram hay giải phóng ram cả ;)

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nếu lướt web bằng Opera Mobile mà mở quá nhiều trang thì bị FULL memory là phải vì PM này toàn load FULL website như trên PC nên rất tốn RAM. Còn nếu xài Opera Mini thì lướt web ầm ầm. Máy tui RAM chỉ trống khoảng 30 MB mà xài thoải mái chả bao giờ FULL cả

thanhduc_iit

hì, dùng trình duyệt mặc định của máy mở các trang web PC, mở cùng lúc chỉ có Ola thôi thế mà nó báo FULL, rồi tắt các Ola

toan_829

e có đứa bạn gái định mua e71 hoặc e72 mà đang băn khoăn..các bác cho e ý kiến để e khuyên " hắn " với..thaks ( e k có ý spam :( )
ví dụ như ưu nhược,cái nào hay bị kêu ca hơn.. nếu là e e muc s ngay e72 kệ ngta kêu vì tiền to hơn,tính năng cũng hơn e71 mà :D

hailong259

k phải e72 là 256mb à, té cũng 128mb, chắc bản fw nó nặng quá nên tốn ram, mà nó khác gì e71 đâu nhỉ?

jackadandy95

mình said con này vừa nghe nhạc, vửa dùng shmessenger, vửa chơi game 3D HD, có khi nào bị full ram đâu nhỉ, kể cả khi lướt web cũng chưa bao h bị full cả, các bạn yên tâm, ngừoi ta thiết kế ra máy thì cũng phải tính toán cả rồi mà ;)

stolenlove

các bác sài E72 rồi cho e hỏi cái màn hình chờ của e72 nếu để chế độ date and time thì lúc màn hình chờ cái dòng đấy nó to hay nó bé vậy ? E71 sao em thấy nó bé tẹo à E63 nó hiển thị to đùng nhìn sướng k biết E72 như nào các bác cho e biết với thanks ,e cũng đang dành tiền mua 1 em đây nhưng đang phân vân e71 e72 quá hơn kém nhau khoảng hơn 1tr thoai,nhưng e nghe nói e72 fw hay lỗi chạy k ổn định = e 63 , hay các bác ý vọc nhiều quá nên đến nỗi =))

HuynhThanh

các bác sài E72 rồi cho e hỏi cái màn hình chờ của e72 nếu để chế độ date and time thì lúc màn hình chờ cái dòng đấy nó to hay nó bé vậy ? E71 sao em thấy nó bé tẹo à E63 nó hiển thị to đùng nhìn sướng k biết E72 như nào các bác cho e biết với thanks ,e cũng đang dành tiền mua 1 em đây nhưng đang phân vân e71 e72 quá hơn kém nhau khoảng hơn 1tr thoai,nhưng e nghe nói e72 fw hay lỗi chạy k ổn định = e 63 , hay các bác ý vọc nhiều quá nên đến nỗi =))

Đồng hồ ngoài màn hình chờ bạn muốn lớn hơn mặc định thì cài chương trình cClock là ok thui! Mình đang sử dụng E72 và E71, nhìn chung cả 2 chú này mình thấy rất ổn định. Về mẫu mã, giá thành, cũng như cấu hình thì E72 có phần nhỉnh hơn.

thanhduc_iit

mình said con này vừa nghe nhạc, vửa dùng shmessenger, vửa chơi game 3D HD, có khi nào bị full ram đâu nhỉ, kể cả khi lướt web cũng chưa bao h bị full cả, các bạn yên tâm, ngừoi ta thiết kế ra máy thì cũng phải tính toán cả rồi mà ;)

Bác thử mở 1ứng dụng rồi vào mở web xem sao? trang web nặng khoảng 5MB ý, nó sẽ báo RAM full thôi à

jackadandy95

Bác thử mở 1ứng dụng rồi vào mở web xem sao? trang web nặng khoảng 5MB ý, nó sẽ báo RAM full thôi à
bác nói cũng đúng, em nghĩ con e63 đc phát triền FW trc rất nhiều nên Ram sẽ đc quản lí tố hơn, còn con e72 này mới FW còn thấp mà. vs kả với nhu cầu sử dụng của em hiện tại, em dùng chưa lần nào bị full, trừ vừa nãy test theo cách của bác :D

nokia6288

E 63 các bác cứ thử vào trang cafef.vn xem có bị đẩy ra ko? Rất dễ bị đơ luôn! Còn các bác vào bằng E72 thì cứ mái thoải nhé, E 72 rất ít khi bị đẩy ra ngoài, còn E 63 thì chuyện đó là chuyện bình thường

Status
Không mở trả lời sau này.