• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

kodut

mọi người cho em hỏi là E72 có dùng dc bộ tai nghe của Nseries ko? như bộ tai nghe có cả mấy nút điểu chỉnh next, rồi volumn cho nghe nhạc ý?

Thêm nữa.. em thấy camera ở sau nhô lên 1 tý.. vậy có dễ bị xước ko?

TruBic

Well-Known Member
con này chỉ có 192mhz thui,chậm hơn cả N82 206mhz , bọn nokia toàn lừa đảo thui , mình đau nhất là vụ N82 quảng cáo là cpu 2x hơn 300mhz mà tốc độ chỉ có 206 !
Posted via Mobile Deavice
lúc đầu mìmh cũng nghĩ như các bạn, như sau khi dùng bản phone info 2.4 thì mới thấy thông tin đúng như nhà sản xuất đưa ra nè.

giacay

lúc đầu mìmh cũng nghĩ như các bạn, như sau khi dùng bản phone info 2.4 thì mới thấy thông tin đúng như nhà sản xuất đưa ra nè.

bạn cho mình xin chương trình này đi
Sau khi 4mat máy = *#7370# thì không chạy được chương trình Ovi Store, ai biết cách khắc phục chỉ dùm với. Mình 4mat 4 ngón ko được là sao vậy nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

giacay

ngoài ra còn chương trình nào để check nữa ko? Vì mình thấy ít ra có 2 chương trình check tốc đố 194MHz (SwissManager và Xplore), chưa chắc phone info này đã đúng :|

TruBic

Well-Known Member
ngoài ra còn chương trình nào để check nữa ko? Vì mình thấy ít ra có 2 chương trình check tốc đố 194MHz (SwissManager và Xplore), chưa chắc phone info này đã đúng :|
pó tay, nói như bạn nếu như ko tin pm này chính xác vậy bạn xin làm gì vậy???!!!

Tracy_Luong

1 topic rất hay và bổ ích cho NOKIA E72 !!!!!!!! TKS các Bro!!!!!
AE nào có gặp vấn đề gì về NOKIA E72 thì post lên chia sẻ cùng AE nhóa!!!!!!!!!!!!;;)

ngochung2009

Nếu như thông tjn do Nokia cung câp mà saj thì ai mà xài hả bạn,có lẽ nó đã sập tiệm sớm chứ ko fải là hàng đtdđ lớn nhât thế giới rồi.

gecko92

em đang định mua con này , xin hỏi các bác nó có cảm biến tự xoay màn hình ko ? Ko có thì xem ảnh chán lắm .
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
em đang định mua con này , xin hỏi các bác nó có cảm biến tự xoay màn hình ko ? Ko có thì xem ảnh chán lắm .
Posted via Mobile Device
máy này ko có cảm biến xoay ảnh như 5800, n82... Đâu bạn à!!!!,

doanquocgia

ko co cam bien thi chan rui ! tam biet em nay !

Ai nói là E72 ko có cảm biến nào
Trong phần cài đặt, có mục cài đặt cảm biến rõ ràng vậy mà ai bảo ko có
Cứ thử gọi điện lại rồi úp máy xuống coi có tắt chuông giống như 8800
Các bác check lại cái vụ nì đi

hhkkll

Ai nói là E72 ko có cảm biến nào
Trong phần cài đặt, có mục cài đặt cảm biến rõ ràng vậy mà ai bảo ko có
Cứ thử gọi điện lại rồi úp máy xuống coi có tắt chuông giống như 8800
Các bác check lại cái vụ nì đi

Posted via Mobile Device
Thế bạn xoay màn hình đc hok? Hok cài pm nha. Ngta nói cảm biến xoay màn hình đó, bạn đọc kĩ chưa?

TruBic

Well-Known Member
nếu mình ko nhầm thì hình như có pm xoay được màn hình mà
ah, mình đang nói chức năng mặc định của máy mà bạn, bạn có thể cho mình biết tên pm đó ko nè???

ngochung2009

ah, mình đang nói chức năng mặc định của máy mà bạn, bạn có thể cho mình biết tên pm đó ko nè???
Posted via Mobile Device
Phần mềm xoay màn hình đó tên là LandscapePro v3.0,nhưng nó là bản dùng thử not free.

hhkkll

Posted via Mobile Device
Phần mềm xoay màn hình đó tên là LandscapePro v3.0,nhưng nó là bản dùng thử not free.

Posted via Mobile Device
Nó là bản beta chứ hok fải là trial do đó hok có dụ 'not free'. Nhầm nhọt sang trồng trọt rùi. :D

TruBic

Well-Known Member
Các bạn ơi cho mình hỏi cái, mình thấy 1 số web bảo con E72 mặc định có cảm biến tự xoay màn hình và có cài sẵn pm chat yahoo mà sao mình ko thấy vậy các bạn??!!!!

meoluoios

E72 đúng là có tích hợp sẳn trình Chat gồm: Ovi, Yahoo !, Gtalk và MSN.. Ngoài ra còn có Gizmo5 và Vyke Mobile để call VoIP nữa bạn a.
Bác nào bảo E72 ko có cảm biến xoay màn hình là vứt đi vậy ?
Màn hình E72 là 320x240 ( ngang) thì cần xoay để làm gì vậy ạ ? N82, N78 nói chung là dòng N-Series là dòng màn hình đứng ( 240x320) nên mới cần phải xoay màn hình ngang tiện cho việc xem văn bản, media và web browser thôi.
Muốn kích hoạt chat thì trên màn hình chờ mặc định của E72 , bác nhấn vào mục : Set up Chat là nó sẽ tự động down về và install cho bác thôi..........
Mình xài thấy E72 rất ổn :) 3G Viettel quá ổn( mong là close beta cũng thế :D ) ... mỗi cái VietMap chạy ko ổn định cho lắm, 1 lúc là treo máy ( e xài bản crack cũ của E71 ) hix

Status
Không mở trả lời sau này.