• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

hlp

Muốn turn on máy chỉ bằng nút nguồn, cần giúp đỡ!

mình mới dùng touch pro, con này mình tìm mãi ko thấy chức năng khóa các phím khác, tại mình muốn nó chỉ bật khi mình bấm nút nguồn thôi, tìm trong phần buttton thì ko thấy cái tab để chỉnh nó như trong các dòng ppc khác, ai biết xin chỉ giúp, thanks

HuynhThanh

mình mới dùng touch pro, con này mình tìm mãi ko thấy chức năng khóa các phím khác, tại mình muốn nó chỉ bật khi mình bấm nút nguồn thôi, tìm trong phần buttton thì ko thấy cái tab để chỉnh nó như trong các dòng ppc khác, ai biết xin chỉ giúp, thanks

Bạn vô setting->system->K E Y lock->Lock all buttons except Power button là ok thui!:D

DucLong

Super V.I.P
Em gặp con HTC Touch Pro toàn tiếng Đức, anh em nào có bản ROM tiếng anh cho em xin! Thanks!

S/N HT839K023909
P/N 99HEY052-00 B

http://www.ppcvn.com/diendan/showpost.php?p=422682&postcount=1

nếu bạn muốn up rom mới nên kiểm tra máy xem đã Hard SPL chưa, nếu chưa thì phải làm bước này-đọc cách hướng dẫn và tải Tool về thực hiện :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32291
xong tải rom tiếng anh có ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46165

PDAMobile

Em có 1 thắc mắc khi dùng Touch Pro,các bác giải thích dùm em với.Số là em có cài phần mềm GScroll vào,sau khi cài có thể vuốt như hình bên dưới để thay cho phím 4 chiều

Như vậy là phần bên dưới màn hình cũng được HTC trang bị cảm ứng nhưng sao mặc định lại kô có phần nào sử dụng cái tính năng này nhỉ (ngoài trừ cái vòng tròn để phóng to/thu nhỏ hình),chẳng lẽ HTC trang bị cảm ứng rồi bỏ đó sao ???

P/S : Các bác nào hay đọc ebook thì nên cài cái phần mềm này vào,muốn qua trang chỉ cần vuốt 1 cái,đỡ phải bấm phím cứng,cứ nghĩ đến cuốn ebook mấy chục ngàn trang,nhân cho vài trăm cuốn ebook,đọc xong hết chắc hư luôn cái bàn phím quá :)

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Em có 1 thắc mắc khi dùng Touch Pro,các bác giải thích dùm em với.Số là em có cài phần mềm GScroll vào,sau khi cài có thể vuốt như hình bên dưới để thay cho phím 4 chiều

Như vậy là phần bên dưới màn hình cũng được HTC trang bị cảm ứng nhưng sao mặc định lại kô có phần nào sử dụng cái tính năng này nhỉ (ngoài trừ cái vòng tròn để phóng to/thu nhỏ hình),chẳng lẽ HTC trang bị cảm ứng rồi bỏ đó sao ???

P/S : Các bác nào hay đọc ebook thì nên cài cái phần mềm này vào,muốn qua trang chỉ cần vuốt 1 cái,đỡ phải bấm phím cứng,cứ nghĩ đến cuốn ebook mấy chục ngàn trang,nhân cho vài trăm cuốn ebook,đọc xong hết chắc hư luôn cái bàn phím quá :)

Trong chương trình đọc ebook đã tích hợp rất nhiều chức năng, trong đó có tự động cuộn trang(giống như chiếu phim), lật trang rồi mà

PDAMobile

Mấy cái tự động lật trang em thấy kô hay bằng tự mình lật,nhiều trang cần đọc kỹ,nhiều trang thì đọc lướt qua thôi :).Cái em thắc mắc là phải nhờ một phần mềm nào đó mới dùng được cái cảm ứng chỗ này,trong khi mặc định khi xuất xưởng kô có phần nào sử dụng tính năng này cả,hay HTC để dành cho người dùng tự phát hiện ra rồi tự viết phần mềm sử dụng nó nhỉ :D

hlp

Bàn phím bị lỗi

không hiểu sao con touch pro của em bàn phím không đúng, bấm số 1 thì hiện thanh menu, các phím số chả đúng j cả, cảm tưởng bàn phím như là của tytn ii vậy...bác nào có bị giống em ko? hay là do em cài bản rom 6.5 ?

DucLong

Super V.I.P
không hiểu sao con touch pro của em bàn phím không đúng, bấm số 1 thì hiện thanh menu, các phím số chả đúng j cả, cảm tưởng bàn phím như là của tytn ii vậy...bác nào có bị giống em ko? hay là do em cài bản rom 6.5 ?

bạn cài file cab này vào xong soft rết máy xem sao

DucLong

Super V.I.P
Chắc bác up lộn ROM dành cho Fuze rồi !!!

file fix trên để chỉnh sửa bàn phím cho HTC touch Pro. khi cook rom có nguồn gốc là fuze và up cho pro thì phải chỉnh lại bàn phím. các chức năng khác thì fuze và pro giống nhau.

jennydontcry

E đang dùng ROM V15,bình thường ở cửa sổ HOME góc dưới bên trái là phím mềm tắt của Phone,bên phải là phím mềm cho Action nhưng tự nhiên giờ phím mềm bên Action lại bị gán thành Programs(bấm vào đó thì lại ra cửa sổ như Programs).Bác nào biết cách đặt lại phím mềm đó về như cũ(action) ko chỉ em với,ngại HR máy quá.
Ko biết có phải do nghịch thằng CleanTemp nên bị như thế ko biết,hix hix

hlp

em úp rom khác vào bàn phím lại ngon rồi...thanks các bác

PDAMobile

Em mới up ROM Energy 1.4 ben XDA Developer,nhưng ROM đã bỏ đi bàn phím của HTC chỉ còn lại bàn phím chuẩn cho WM,em có cài thêm cái "HTC Diamond key" vô nhưng kô được,ai có file cab bàn phím HTC dành cho Touch Pro thì cho em xin với,thanks.

P/S : Làm sao bỏ chọn cái chế độ T9 nhỉ,do kô có bàn phím của HTC nên kô có cái nút ABC - T9 để tắt cái T9,em có vô Setting -> Input -> Word Completion bỏ chọn cái "Suggest words when entering text" nhưng vẫn kô được,lúc nhắn tín khó chịu với cái T9 quá ?

DucLong

Super V.I.P
Em mới up ROM Energy 1.4 ben XDA Developer,nhưng ROM đã bỏ đi bàn phím của HTC chỉ còn lại bàn phím chuẩn cho WM,em có cài thêm cái "HTC Diamond key" vô nhưng kô được,ai có file cab bàn phím HTC dành cho Touch Pro thì cho em xin với,thanks.

P/S : Làm sao bỏ chọn cái chế độ T9 nhỉ,do kô có bàn phím của HTC nên kô có cái nút ABC - T9 để tắt cái T9,em có vô Setting -> Input -> Word Completion bỏ chọn cái "Suggest words when entering text" nhưng vẫn kô được,lúc nhắn tín khó chịu với cái T9 quá ?
bạn tải file đính kèm cài vào máy.

PDAMobile

Bác longnguyen30 có cái bàn phím chuẩn HTC cho Touch Pro thì cho em xin luôn với !!!

huysmall

E đang dùng ROM V15,bình thường ở cửa sổ HOME góc dưới bên trái là phím mềm tắt của Phone,bên phải là phím mềm cho Action nhưng tự nhiên giờ phím mềm bên Action lại bị gán thành Programs(bấm vào đó thì lại ra cửa sổ như Programs).Bác nào biết cách đặt lại phím mềm đó về như cũ(action) ko chỉ em với,ngại HR máy quá.
Ko biết có phải do nghịch thằng CleanTemp nên bị như thế ko biết,hix hix

Bro có thể chỉnh lại trong phần setting Button đó. Dễ nhật là cài đặt Spb Pocket Plus vào để cài đặt.

PDAMobile

longnguyen30 ơi,mình cài vào xong soft-reset mà vẫm kô thấy cái bàn phím HTC đâu cả :(