• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

songokid

mình up rom bằng phiên bản chính thức trên trang web của HTC áh..

link đây : http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=88&cat=2&dl_id=421

còn vấn S/N thì các bác sử dụng cái S/N này là down dc : HT831G609985

Down về nhưng không cài được bảng này ! Chỉ cài được bảng 6.0 trên trang HTC AU thôi dù máy mình đã unclock CID hết rồi !cài được tất cả các ship rom của bác Phạm Quang trên diễn đàn , chả hiểu sao nữa ? Có ai bị giống mình không vậy ta ? Hình như máy mình xuất qua AU nên không cài được mấy bảng rom cho asia phải không các bác ? Có ai có thể chỉ giáo mình thêm không ?

PhamHien

Có phần mềm nào có thể giúp máy tự mở ko? dòng này ko tự mở để đánh thức thì hơi bị kì.

Tự mở là thế nào hả bạn? Ý bạn là giống Nokia hay SS khi sáng ra nó báo thức và yêu cầu "bạn có mở máy luôn không" phải không?

Khi bạn tắt máy ở chế độ Standby thì có báo thức, SMS, cuộc gọi...máy đều tự mở mà thôi. Kể cả khi đnag ở chế độ "Im lặng" máy vẫn có thể đổ chuông to đó

tung2003us

Tự mở là thế nào hả bạn? Ý bạn là giống Nokia hay SS khi sáng ra nó báo thức và yêu cầu "bạn có mở máy luôn không" phải không?

Khi bạn tắt máy ở chế độ Standby thì có báo thức, SMS, cuộc gọi...máy đều tự mở mà thôi. Kể cả khi đnag ở chế độ "Im lặng" máy vẫn có thể đổ chuông to đó

Ý mình là khi tắt máy (tắt máy hoàn toàn - power OFF/Shut down..) thì có chương trình nào làm nó power ON dc ko? thay vì phải ấn nút khởi động thì nó sẽ tự mở theo giờ mà ta định trước đó.

langthangtimban

cho hỏi HTC Touch 1 hỗ trợ xemnhuwngx loại file video gì
em nghe nói nó hỗ trợ wmv mà sao em có một file avi quay bằng máy canon
chuyển sang wmv thì k dc
tốc độ Kb/s mấy thi máy đọc dc
thanks a lot

Last edited by a moderator:

phamthule

Bác Phạm Hiền ơi.
Con touch 1 của em cắm sim Viettel vào sao nó không nhận mạng. Phải làm thế nào hả bác.

babykent

bác quang giúp em, em up rom 6.5 v80 sao dô cái Audio Booster để chỉnh âm thanh ko được
nó hiện lên: audio bosster only works when headset is plugged into the device. plug in a head set and press Retry to continue
nhưng em restry cũng y chang thế, mà cắm phone dô lại chỉnh được

AnhPheCT

bác quang giúp em, em up rom 6.5 v80 sao dô cái Audio Booster để chỉnh âm thanh ko được
nó hiện lên: audio bosster only works when headset is plugged into the device. plug in a headset and press Retry to continue
nhưng em restry cũng y chang thế, mà cắm phone dô lại chỉnh được

Câu tiếng anh nói lên tấc cả rồi đó bạn!! Đại khái :" Audio Bosster chỉ làm việc khi gắn tay nghe vào thiết bị, gắn tay nghe nhấn "thử lại" để tiếp tục"

thanhvlh

Các ban cho mình hỏi: HTC Touch II và HTC Touch 3G có hàng nhái không? Cách phân biệt hàng nhái với hàng xịn? Mình đang phân vân định mua 1 trong 2 chú này mà chưa quyết định được. Thanks!

babykent

ủa thế có chương trình gì chỉnh để nghe loa ngoài ko anh, thấy cái đó chỉnh 3D với bast nghe hay ghê cơ

PhamHien

Các ban cho mình hỏi: HTC Touch II và HTC Touch 3G có hàng nhái không? Cách phân biệt hàng nhái với hàng xịn? Mình đang phân vân định mua 1 trong 2 chú này mà chưa quyết định được. Thanks!

Nếu bạn ua mới chắc không có hàng nhái đâu bạn ạ. Cứ yên tâm à mua thôi. Đủ tem VOID là chuẩn

ủa thế có chương trình gì chỉnh để nghe loa ngoài ko anh, thấy cái đó chỉnh 3D với bast nghe hay ghê cơ

Bạn có thể dùng một số chương trìnhnghe nhạc khác không phải là WMP hay HTC Audio Mannager, các chương trình đó có thêm các chức năng chỉnh Equalizer khá mạnh, cả tai nghe và loa ngoài như pundle music chẳng hạn

babykent

thank anh, ah lun tiện cho em hỏi em up bản rom v8.1 vủa anh pham quang nhưng em lại ko biết đổi theme cho manila ở đâu (manila mặc định của rom). nó ko như hướng dẫn bên theme skin manila

PhamHien

thank anh, ah lun tiện cho em hỏi em up bản rom v8.1 vủa anh pham quang nhưng em lại ko biết đổi theme cho manila ở đâu (manila mặc định của rom). nó ko như hướng dẫn bên theme skin manila

Skin đó là cố định, chắc bạn chỉ có thể cài hình nền vào thôi.

tomy_nguyen2009

HTC p3450 chơi nhạc không ra tiếng !!!

mình mới nhận 1cây HTC p3450 .đang xài thì nghe nhạc bằng window edia không phát ra dc tiếng.mặc dù loa vẫn còn tốt(chuông vẫn reo).đã chỉnh hết volum.không bit bị gì luôn.a e chỉ giúp ?

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

mình mới nhận 1cây HTC p3450 .đang xài thì nghe nhạc bằng window edia không phát ra dc tiếng.mặc dù loa vẫn còn tốt(chuông vẫn reo).đã chỉnh hết volum.không bit bị gì luôn.a e chỉ giúp ?
Bạn thử tìm phần mềm HTC Audio manager cài vào xem có bị tình trạng tương tự không. Hoặc cắm tai nghe và chạy WMP xem có được không

babykent

bác phamhien cho em hỏi cái soft pundle music ở đâu sao search trên google cũng hẻm có

milo

Cho mình hỏi bản rom nào ok nhất cho htc touch I vậy?

Mình cũng đang cần một bản rom mới nhất và chạy good cho touch1 đây! Có bác nào trong diễn đàn giúp đỡ ko nhỉ. Thanks trước đấy!

PhamHien

Mình cũng đang cần một bản rom mới nhất và chạy good cho touch1 đây! Có bác nào trong diễn đàn giúp đỡ ko nhỉ. Thanks trước đấy!

Bạn nên tìm bản WM 6.1 ESS ver 45 LITE! bản naàychạy ổn định, nhẹ nhàng

huytuan10

Bác PhamHien ơi. ko hiểu sao con Touch 2 của cháu , cháu bật Camera nó có đường chạy thẳng từ trên xuống.nhìn rất khó chịu. ko biết có phải do camera ko hay do máy ạ ?.nếu sửa thì sửa ở đâu ạ ! cháu ở Hà Nội .
thanks bác !

PhamHien

Bác PhamHien ơi. ko hiểu sao con Touch 2 của cháu , cháu bật Camera nó có đường chạy thẳng từ trên xuống.nhìn rất khó chịu. ko biết có phải do camera ko hay do máy ạ ?.nếu sửa thì sửa ở đâu ạ ! cháu ở Hà Nội .
thanks bác !

Máy bạn chắc không có vấn đề gì đâu! Trước kia mình cũng bị mấy vạch đen chạy dọc màn hình khi bật máy ảnh. Nhưng mình Hard Reset thì lại bình thường. Bạn thử đi nhé. À, mình còn trẻ lắm :D