• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

thuanngotau

Con của em cũng vậy luôn. Đã thử hết các loại Rom và Radio, không có tác dụng gì cả!!! Buồn vô cùng.

yehyeh

cái này chắc là bệnhchung của htc touch... e cũg dính nó ...
Sẵn tiện ... bác nào biết ở tp.hcm chỗ nào sửa phần cứng của htc ( con e bị hư jack cắm sạc/sync với lại chỗ gắn thẻ nhớ lun .... hix hix) pm cho e với

thuanngotau

Em ở HP, nếu bác nào biết chỗ sửa uy tín vụ này pm giùm em với (trên HN cũng được, em sẽ lặn lội lên đó). Cả tuần nay đang mất ăn mất ngủ vì em nó cứ searching... sóng mãi mà không thấy :((.

tuyetan

Thử thế này nhé!

Mình đã từng bị như các bạn! Mình xài sim Mobifone
Lúc đó mình còn lên cả của hàng Mobifone đòi đổi sim nữa vì sim các mạng khác thì không sao! Họ đổi sim mới mình bỏ vào cũng bị lỗi, họ cho vào máy khác thì ok. Mình nghĩ là lỗi do máy mình. Mình cũng up rom lại cả radio và tất cả các thứ nhưng vẫn hông được!
Cuối cùng các bạn biết làm sao không!
Thật đơn giản!
Hãy tắt máy!
Để thật lâu chừng hơn 10 phút càng tốt!
Bật máy lên!
Chỉ còn mừng mà thôi!
Và ngại ngần gì nữa mà không nhâm nhi một ly cafe cho bỏ lo lắng. Và rồi..
Cám ơn một tiếng nhé! Có sao đâu!!!

PhamHien

Em ở HP, nếu bác nào biết chỗ sửa uy tín vụ này pm giùm em với (trên HN cũng được, em sẽ lặn lội lên đó). Cả tuần nay đang mất ăn mất ngủ vì em nó cứ searching... sóng mãi mà không thấy :((.

Mình mời bạn qua chỗ mình nhé! Cafe giao lưu, trao đổi máy móc, mình xem giúp luôn!

Cách chỗ bạn chừng 40 km

Hiển 0904240410

thuanngotau

Cảm ơn bác, khi nào thu xếp được thời gian em sẽ qua bác. Nói vậy chắc bác ngụ ở HD rồi.

xenosensi

Đang Dùng Bình thường tự nhiên bị mất rung (HTC ELF)

máy em đang dùng bình thường độc nhiên trưa hôm sau em mới ngủ dậy thế là máy ko rung nữa. vào trong máy chỉnh lại cài đặt để ở chế độ rung rồi nhưng vẫn ko thấy rung gì nữa hết. ai biết giúp dùm em với....
1 vấn đề nữa là tự nhiên máy em nó báo là bộ nhớ của máy em dùng quá nhìu, cần xóa bớt. nhưng em ko thêm gì vào trong máy cả , trong máy ko có cái ảnh nào cũng ko có cái video nào cũng ko ghi âm luôn, ko có nhạc luôn. anh em biết giúp dùm với. thx.........phải chăng em phải up lại rom, hoặc nâng cấp rom. máy em mua từ trước đến giờ chưa up rom lần nào, nói chung là chưa làm gì hết...

thienvu533

Mình mới mua cái máy ELF cho thằng bạn, và cũng bị hiện tượng trên. Không biết có bác nào có cách giải quyết triệt để chưa? Xin chỉ giáo với!

PhamHien

máy em đang dùng bình thường độc nhiên trưa hôm sau em mới ngủ dậy thế là máy ko rung nữa. vào trong máy chỉnh lại cài đặt để ở chế độ rung rồi nhưng vẫn ko thấy rung gì nữa hết. ai biết giúp dùm em với....
1 vấn đề nữa là tự nhiên máy em nó báo là bộ nhớ của máy em dùng quá nhìu, cần xóa bớt. nhưng em ko thêm gì vào trong máy cả , trong máy ko có cái ảnh nào cũng ko có cái video nào cũng ko ghi âm luôn, ko có nhạc luôn. anh em biết giúp dùm với. thx.........phải chăng em phải up lại rom, hoặc nâng cấp rom. máy em mua từ trước đến giờ chưa up rom lần nào, nói chung là chưa làm gì hết...

1. lỗi mất rung chắc do xung đột gì đó
2. Lỗi báo thiều bộ nhớ có thể do chương trình chạy ngầm, rác...

Hãy Hard Reset máy là hết nhé bạn!

PhamHien

Có thể do 3 nguyên nhân:
1. Do mangg của SIM đó chập chờn. thử với SIM mạng khác để biết
2. Do bản Radio đã cũ: up các bản mới nhất để thấy sự thay đổi
3. Do phần cứng máy đã có vấn đề

like_mobile

tớ muốn cài từ điển pháp việt cho máy touch I ma mãi ko thấy cái nào phù hợp,các bác cho e xin đương link nào cho e cài với,cần gấp để học mà,hix:(:|

DungNv

Touch II hay bị tắt nguồn, cần giúp ạ....

Máy Touch II của mình bị trường hợp thỉnh thoảng tắt ngỏm, không rõ lý do làm sao, lại phải bật máy lên, nhiều lúc bao nhiêu người gọi cho mình không được. Bác nào biết chữa bệnh này giúp minh với... Thank..!

PhamHien

Máy Touch II của mình bị trường hợp thỉnh thoảng tắt ngỏm, không rõ lý do làm sao, lại phải bật máy lên, nhiều lúc bao nhiêu người gọi cho mình không được. Bác nào biết chữa bệnh này giúp minh với... Thank..!

1. Có khả năng do ROM bị lỗi nên nguồn không được duy trì
2. khả năng do pin kém hoặc tiếp xúc kém

bạn thử với bản ROM khác đi xem nhé. Đây cũng là bệnh thường thấy ở Touch

vinhph

(hỏi) nâng bộ nhớ máy

mấy bác ơi, e vừa up room con htc touch 1 của e từ wm5.0 lên wm 6.5, nhưng khi chạy chương trình thì máy hay báo là bộ nhớ không đủ, yêu cầu tắt bớt chương trình, trong khi e chỉ mở có 1 chương trình. vào kiểm tra memory thì thấy báo thông số sau:
- Storage: total: 43.92 mb, in use: 15.82 mb, free: 28.10 mb
- Program: total: 47.84 mb, in use: 43.98 mb, free: 3.86 mb

Mấy báo cho e hỏi giờ xử lý sao, và làm sao để nâng phần free của program và storage lên
Tks mấy bác nhiều, e đag đau đầu vụ này lắm ạh

milo

mấy bác ơi, e vừa up room con htc touch 1 của e từ wm5.0 lên wm 6.5, nhưng khi chạy chương trình thì máy hay báo là bộ nhớ không đủ, yêu cầu tắt bớt chương trình, trong khi e chỉ mở có 1 chương trình. vào kiểm tra memory thì thấy báo thông số sau:

Mấy báo cho e hỏi giờ xử lý sao, và làm sao để nâng phần free của program và storage lên

Bạn ơi! mình cũng sài con touch 1 như bạn. Theo mình biết thì "cơ địa" của con này là như vậy vì Ram quá ít mà lại chạy Win 6.5 nữa cho nên... Mình đang định tìm bản rom khác đơn giản hơn để tránh việc hết bộ nhớ chương trình. Free trong program phải từ 8mb trở lên thì mới không báo "bộ nhớ không đủ". Bạn nào đã trãi nghiệm một bản rom tốt cho HTC Touch 1 thì giới thiệu cho mình nhé!

PhamHien

Bạn ơi! mình cũng sài con touch 1 như bạn. Theo mình biết thì "cơ địa" của con này là như vậy vì Ram quá ít mà lại chạy Win 6.5 nữa cho nên... Mình đang định tìm bản rom khác đơn giản hơn để tránh việc hết bộ nhớ chương trình. Free trong program phải từ 8mb trở lên thì mới không báo "bộ nhớ không đủ". Bạn nào đã trãi nghiệm một bản rom tốt cho HTC Touch 1 thì giới thiệu cho mình nhé!

Đúng là Touch I RAM ít mà các bản ROM thường ưu tiên cho Touch II nên xáy ra tình trạng vậy. Tốt nhất các bạn nên tìm các bản LITE (rút gọn) maàcài cho nhẹ nhàng!

dd95

Em thay Rom gốc vào lại chạy ngon, ti nữa thì đi thay nguồn mất 450k........may quá!

thienkhang

Xin Rom ELF100

-Chào tất cả anh em trên Forum.
-Mình có 1 con HTC ELF100 boot:
IPL:2.21.0002
SPL:2.21.000
-Mình đã đã load nhiều rom cho con này nhưng không có rom nào boot như vậy hết, Up nhưng room khác thì lỗi. Không up được.
-Kính mong sự giúp đỡ của các anh em trên forum.

Trân trọng!