• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

PhamHien

Đấy hình như là chức năng tính hợp trong SMS/MMS của bản Rom bạn đang dùng, chức năng conversation nếu mình nhớ k nhầm. Cái này e chừng phải up bản Rom khác mới hết được

Cái này là dạng hiện thị tin nhắn Threading(kiểu chát) giúp theo dõi các SMS qua lại giữa hai người(ROM 6.1). Hoàn toàn có thể tắt bỏ bằng cách chỉnh Registry hoặc cài thêm driver

chipzin

Không biết con Touch của bác như nào chứ con của em nghe nhạc + xem phim + chơi games ngon lành, chả giật dẽo gì cả. Mà con máy của em có hơn 30 game lận. Em chơi Tom Raider mà còn ngon lành nữa là.

hitman2007

Chào cả nhà! Em có 1 câu hỏi và rất mong được mọi người trả lời giùm!
Em đang dùng HTC Touch P3450,hiện tại em không thể nào xóa được các file trong thẻ nhớ và kể cả những file có sẵn trong my document. Mỗi lần em xóa file nào đó,máy đều báo là file đang sử dung và không thể xóa(đã tắt hết các chương trình).Khi vào setting/delete program thì em không thấy hiện lên bất kỳ 1 soft nào mà em dã cài trước đó(trống trơn).

Chào cả nhà! Em có 1 câu hỏi và rất mong được mọi người trả lời giùm!
Em đang dùng HTC Touch P3450,hiện tại em không thể nào xóa được các file trong thẻ nhớ và kể cả những file có sẵn trong my document. Mỗi lần em xóa file nào đó,máy đều báo là file đang sử dung và không thể xóa(đã tắt hết các chương trình).Khi vào setting/delete program thì em không thấy hiện lên bất kỳ 1 soft nào mà em dã cài trước đó(trống trơn).
Thứ nhất thẻ nhớ của bạn có vấn đề, máy bạn dùng lâu mà không hard reset thì có nhiều hiện tượng lạ lắm.
nên format lại thẻ nhớ và Hardreset lại máy nhe.

Không biết con Touch của bác như nào chứ con của em nghe nhạc + xem phim + chơi games ngon lành, chả giật dẽo gì cả. Mà con máy của em có hơn 30 game lận. Em chơi Tom Raider mà còn ngon lành nữa là.

Vậy thì mua Touch II thôi. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Forever1Love

Các bạn giúp mình với, mình mới up rom cho con HTC của mình ( P3450 ) bản rom
HTC Touch WM6.1 - ROM v2.20.456.31B (ELF) ‎của chú Quang mới đưa, nhg không hỉu sao máy rất hay bị tình trạng tự nhiên restart lại máy rồi từ đấy, pin xuống dốc không phanh, có lần pin còn nguyên 100% mà trong tầm hơn 1 tiếng, hết sạch luôn. Lúc như thế mình kiểm đã dừng tất kả kác ứng dụng lại rồi, nhưng mà vẫn không hết, pin vẫn xuống. mình toàn phải tháo pin ra khỏi máy, đợi 15 20 phút mới dám lắp vào thì nó lại trở về bình thường. Mới mua máy nên không bít nó bị làm sao, mong mọi người chỉ mình cách sửa, sợ we @@

Forever1Love

hjzhjz sao không ai trả lời giúp mình vậy? nản wa, kàng ngày tần suất bị kàng tăng, nản, Help Me !

PhamQuang

Manager
hjzhjz sao không ai trả lời giúp mình vậy? nản wa, kàng ngày tần suất bị kàng tăng, nản, Help Me !

Thử mấy cách sau:
- HR lại máy, sử dụng và kiểm tra xem sao?
Nếu vẫn vậy thì tiếp
- Up ROM khác sử dụng và theo dõi xem khác không?
Làm vậy để kiểm tra xem tại máy, PIN hay ROM đó.
Tuy nhiên mình có thể khẳng định, ROM không gây "tần suất mất PIN" quá vậy đâu. :D
Khả năng nhiều là tại thỏi PIN.
Với bản ROM bạn nói trên, mình dùng cho P3450 (như của bạn), 2 ngày là bình thường, gọi nhận gọi và vào GPRS khá nhiều đó.

Forever1Love

Vâng, để cháu thử xem thế nào. Chú cho cháu hỏi thêm 1 điều nữa, tự nhiên hum nay máy cháu no bị lag, toàn phải chỉ xuỗng dưới khoảng 3mm thì mới đúng chỗ mình cần, vậy là do lỗi làm sao vậy? Đầu tiên cháu tưởng do máy cài nhiều wa nên lag, thử restart lại máy nhưng vẫn bị, cháu mới bắt đầu dùng nên không biết nhìu, chú chỉ giúp cháu với.
THANKS !

Chỉnh sửa cuối:
Vâng, để cháu thử xem thế nào. Chú cho cháu hỏi thêm 1 điều nữa, tự nhiên hum nay máy cháu no bị lag, toàn phải chỉ xuỗng dưới khoảng 3mm thì mới đúng chỗ mình cần, vậy là do lỗi làm sao vậy? Đầu tiên cháu tưởng do máy cài nhiều wa nên lag, thử restart lại máy nhưng vẫn bị, cháu mới bắt đầu dùng nên không biết nhìu, chú chỉ giúp cháu với.
THANKS !
Chà chà... Bạn thực hiện bước căng lại màn hình như sau: bạn vào setting/system/Screen chọn Align screen. Sau đó chọc chính xác vào tâm dấu cộng, nó chạy tới đâu thì chọc tới đó...xong

Forever1Love

Chà chà... Bạn thực hiện bước căng lại màn hình như sau: bạn vào setting/system/Screen chọn Align screen. Sau đó chọc chính xác vào tâm dấu cộng, nó chạy tới đâu thì chọc tới đó...xong

0t'0t', sao lạ vậy nhi? kả ngày hum wa cứ vào đó làm mãi mà không đc :-??, tưởng là do cài nhiều soft hay là bị vì lo j khác, @@ rồi không hỉu sao khi đọc bại kủa bạn làm lại phát nữa lại đc, bó tay, có phải nó sợ bạn không nhi? :-?

PhamHien

cái này là căn chỉnh lại màn hình để điểm cảm ứng cho chuẩn mà bạn!

depzai

máy của mình không hỉu sao kứ nt 1 lúc thì bắt đầu cái bàn phím nó bị lag, nghĩa là ấn 1 từ thì nó phải mất 1 it thời gian để load lên y, hjzhjz, khó nói wa, chẳng bít nói thế nào, nói chung là khi nt nhập từ bàn phím nó chậm lắm. đầu tiên mình tưởng do cài nhiu bàn phím khác, nhìu soft nhưng không phải, khi Clear Storage, ko cài cái rì hết, tháo thẻ nhớ ra nhưng lại nt 1 lát thì bắt đầu chậm? vậy là bị làm sao nhi? nhưng chỉ bị chậm với cái bàn phím Keyboard thôi, với các bàn phím khác ( Transcriber, block Recognizer, letter Recognixer, VNKeyboard )thì không sao ka? Các bạn jup minh với @@
THANKS !

Forever1Love

máy của mình không hỉu sao kứ nt 1 lúc thì bắt đầu cái bàn phím nó bị lag, nghĩa là ấn 1 từ thì nó phải mất 1 it thời gian để load lên y, hjzhjz, khó nói wa, chẳng bít nói thế nào, nói chung là khi nt nhập từ bàn phím nó chậm lắm. đầu tiên mình tưởng do cài nhiu bàn phím khác, nhìu soft nhưng không phải, khi Clear Storage, ko cài cái rì hết, tháo thẻ nhớ ra nhưng lại nt 1 lát thì bắt đầu chậm? vậy là bị làm sao nhi? nhưng chỉ bị chậm với cái bàn phím Keyboard thôi, với các bàn phím khác ( Transcriber, block Recognizer, letter Recognixer, VNKeyboard )thì không sao ka? Các bạn jup minh với @@
THANKS !

Me too, can you helf me?

nova75c

Bệnh lạ của HTC Touch !!!

Tôi có một máy HTC P3450 .Bệnh lạ là sau khi bấm phím bật nguồn để tắt màn hình , nếu để một thời gian có khi khoảng 10 phút là không bật lên được nữa mặc dù gọi điện thoại đến vẫn đổ chuông.muốn dùng phải chọc bút reset để máy khởi động lại.Xin mọi người giúp đỡ.Tôi đã up các loại rom vào rồi mà không được , kể cả Rom original ! Bệnh này tôi gặp rất nhiều trên các máy Atom.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tôi có một máy HTC P3450 .Bệnh lạ là sau khi bấm phím bật nguồn để tắt màn hình , nếu để một thời gian có khi khoảng 10 phút là không bật lên được nữa mặc dù gọi điện thoại đến vẫn đổ chuông.muốn dùng phải chọc bút reset để máy khởi động lại.Xin mọi người giúp đỡ.Tôi đã up các loại rom vào rồi mà không được , kể cả Rom original ! Bệnh này tôi gặp rất nhiều trên các máy Atom.

nếu đã up lại cả rom mà vẫn bị thì chắc chắn máy của bạn bị phần cứng rồi mang qua thợ kiểm tra thôi thường thì đụng soft thì thường xảy ra vấn đề vậy nhưng chỉ cần HS là song còn mày của bạn đến up cả rom mà vẫn bị thì mang qua thợ thôi:D:D:D:D

metabolic

máy bác bị lỗi IC nguồn rồi, đem sửa gấp hoặc thay mới , chia buồn với bác :(

metabolic

bác up lại ROM đi, theo em thì tốt nhất là dùng bản ROM original (clear) là chuẩn nhất, sau đó thì cài thêm phần mềm ngoài theo í mình, phần mềm nhiều cái dùng thì thấy hay hay nhưng thật ra không tối ưu tí nào, bác nên nghiên cứu kĩ trước khi quyết định có dùng soft đó hay không, vì mỗi lần cài thêm 1 soft thì dung lượng RAM-ROM quý báu lại giảm đi

ngocthang35

HTC Touch I sóng rất yếu?

E dùng HTC touchI, sóng rất yếu (chứ không phải là tịt hẳn). Chỉ ở những nơi nào sóng khỏe thì mới dùng được, còn lại thì hầu như là no signal hay có sóng nhưng là báo ảo, thực hiện cuộc gọi không được. Các huynh cho lời khuyên với??? Bệnh này là do phần mềm hay phần cứng và cách giải quyết thế nào? Có phải là cần thay IC Sóng không ah? Hix :((

PhamQuang

Manager
E dùng HTC touchI, sóng rất yếu (chứ không phải là tịt hẳn). Chỉ ở những nơi nào sóng khỏe thì mới dùng được, còn lại thì hầu như là no signal hay có sóng nhưng là báo ảo, thực hiện cuộc gọi không được. Các huynh cho lời khuyên với??? Bệnh này là do phần mềm hay phần cứng và cách giải quyết thế nào? Có phải là cần thay IC Sóng không ah? Hix :((

Sóng yếu có thể do nhiều nguyên nhân, nhưng trước mắt cần xem:
- Bạn dùng DV điện thoại ở nơi phủ sóng kém?
- Phiên bản Radio thấp hoặc cũ, cần xem lại phiên bản Radio của máy.

Trước khi nghĩ tới chuyện thay hay kiểm tra IC phần sóng hay kiểm tra hai dữ kiện trên xem sao đã.