• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

danh12

cám ơn anh hiều ạ đúng al2 sạc ngoài mới đúng pin còn sạc wa úb chỉ là pin đầy ảo thôi

thonghs28

Không biết ở HN thì có thể mua rắc kết nối của HTC touch với máy tính ở đâu được nhỉ? Mình tìm nhiều cửa hàng rồi mà đều không thấy có, ra cả thế giới di động cũng báo không có. Mỗi lần muốn cài soft lại phải tháo thẻ nhớ ra, bất tiện quá. Bạn nào biết chỉ mình với.

PhamHien

Không biết ở HN thì có thể mua rắc kết nối của HTC touch với máy tính ở đâu được nhỉ? Mình tìm nhiều cửa hàng rồi mà đều không thấy có, ra cả thế giới di động cũng báo không có. Mỗi lần muốn cài soft lại phải tháo thẻ nhớ ra, bất tiện quá. Bạn nào biết chỉ mình với.

Một số địa chỉ tại HN:
- Nhật Cường Mobile: Lí Quốc Sư
- Huyền Mobile: Đội Cung
Hoặc bác có thể hỏi trên diễn đàn này xem có ai có để lại! Loại cable này có rất nhiều mừ! Nên hỏi ở các cửa hàng sửa chữa và bán lẻ, hỏi trong siêu thị điện thoại người ta chỉ bán theo bộ thôi

danh12

em dùng jack kết nối máy tính motrola v3 thấy ngon ơ chỉ cái tội kiếm jack 3.5 cho touch ko thấy ở hcm

milo

em dùng jack kết nối máy tính motrola v3 thấy ngon ơ chỉ cái tội kiếm jack 3.5 cho touch ko thấy ở hcm
Bạn nói đúng, jack USB của Moto V3 & HTC Touch là một

milo

Tôi có một máy HTC P3450 .Bệnh lạ là sau khi bấm phím bật nguồn để tắt màn hình , nếu để một thời gian có khi khoảng 10 phút là không bật lên được nữa mặc dù gọi điện thoại đến vẫn đổ chuông.muốn dùng phải chọc bút reset để máy khởi động lại.Xin mọi người giúp đỡ.Tôi đã up các loại rom vào rồi mà không được , kể cả Rom original ! Bệnh này tôi gặp rất nhiều trên các máy Atom.
Nếu bạn có cài phần mềm S2U2 thì xem lại trong phần cài đặt "On External Power" bạn vô tình chuyển qua On tất cả.
Và bạn nên sài phần mềm Pocket power Manager để hạn chế dùng nút nguồn.

PhamHien

Chào cả nhà
Mình đang xài con HTC touch II, mình kết nối wifi được nhưng không thể connect vào web được, ai giúp mình cài đặt cái connection với?

Mình chỉ bật WF, search xong là vô, có cài đặt gì đâu!

heogayno1

Nghe đài FM trên HTC Touch Elfin

dạo qua XDA-developer thấy có cái rom cho radio thu sóng FM AM
tôi down về chạy thử nhưng ko thấy gì báo lỗi luôn:-?? ko upgrade được.
bác nào biết cách gì để nghe được sóng FM chỉ tôi với =D>

PhamHien

Muốn nghe FM thì bác phải tìm con nào đó cõ hỗ trợ FM thôi. Theo mình để thu FM thì trong phần cứng phải có bộ thu sóng để cộng hưởng được các sóng FM (tần số cỡ trên dưới 100MHz), trong khi đó Radio trong máy thông thường như Touch thích ứng với tần số khá chênh lệch với dải trên. Vậy làm sao bắt FM được nhỉ?!

mikhang

Các bác ơi, các bác cho em hỏi sao máy của em HTC Touch II thường nhắn tin một lần thôi nhưng người nhận nhận từ ba đến sáu tin nhắn? Em dùng mobile và em ở TPHCM ạ!
Thứ hai là sao em không setup email (em dùng mail của fpt) mà không được dù em làm đúng theo chỉ dẫn của sách hướng dẫn kèm theo?
Xin cám ơn trước!

PhamHien

Các bác ơi, các bác cho em hỏi sao máy của em HTC Touch II thường nhắn tin một lần thôi nhưng người nhận nhận từ ba đến sáu tin nhắn? Em dùng mobile và em ở TPHCM ạ!
Thứ hai là sao em không setup email (em dùng mail của fpt) mà không được dù em làm đúng theo chỉ dẫn của sách hướng dẫn kèm theo?
Xin cám ơn trước!

1. Bạn xem trên máy có cài chương trình hỗ trợ gửi SMS không. Nếu có thì remove đi. Hoặc xem lại phần Options của SMS để hiệu chỉnh lại. Tuy nhiên, trong Options khhong có chức năng gửi nhiều tin một lúc(ngoại trừ tin nhắn > 160 kí tự). Và trường hợp hiên tượng bạn đưa ra cũng hiếm gặp. Phương án khả thi nhất là: bạn sao lưu dữ liệu sau đó Hard Reset một lần để loại bỏ các lỗi!

2. Để setup địa chỉ email: Máy của bạn phải được cài đặt cấu hình GPRS và đang trong vùng phủ sóng G. Hoặc bạn phải đang kết nối Internet qua cable Synch hoặc Wifi. Ngay sau khi bạn hoàn tất địa chỉ Email và nhập Password, máy sẽ tự động kết nối IE để hoàn tất việc đăng kí cũng như đăng nhập để tải về Email(nếu có). Vậy rất có thể khi đăng kí, máy của bạn đã không kết nối IE! Còn Email của nhà cung cấp nào cũng vậy thôi?!

ryanbui

Bạn à, muốn nghe FM thì máy phải có phần cứng hỗ trợ chứ. Giống như cài Google map mà máy không hỗ tợ GPS thì chỉ để xem bản đồ thui.

ryanbui

Một số địa chỉ tại HN:
- Nhật Cường Mobile: Lí Quốc Sư
- Huyền Mobile: Đội Cung
Hoặc bác có thể hỏi trên diễn đàn này xem có ai có để lại! Loại cable này có rất nhiều mừ! Nên hỏi ở các cửa hàng sửa chữa và bán lẻ, hỏi trong siêu thị điện thoại người ta chỉ bán theo bộ thôi
Bạn ra chợ trời mà mua, mình cũng vừa mua ở đó, có 10 ngàn một cái thôi.

ryanbui

Chào cả nhà
Mình đang xài con HTC touch II, mình kết nối wifi được nhưng không thể connect vào web được, ai giúp mình cài đặt cái connection với?
Bạn HR xem, nếu không được thì up lại rom là ok, up rom Shadow 2.1 ấy, mình thấy cái đó chạy ổn định và nhanh, hoặc là dùng rom của bác Phạm Quang cũng ngon.

lyductuong

Các anh cho em hỏi, em muốn mua 1 con HTC Touch II chính hảng ở TP.Hồ Chí Minh thì ở chổ nào bán vậy. Các anh cho em hỏi thêm con HTC Touch II chính hảng và con sách tay e nên chon mua con nào. Các anh thông cảm em ở Đồng Tháp nên không biết.

PhamHien

Các anh cho em hỏi, em muốn mua 1 con HTC Touch II chính hảng ở TP.Hồ Chí Minh thì ở chổ nào bán vậy. Các anh cho em hỏi thêm con HTC Touch II chính hảng và con sách tay e nên chon mua con nào. Các anh thông cảm em ở Đồng Tháp nên không biết.

Xách tay hay chính hãng theo em cũng vậy! :p Em mua HTC Touch hàng xách tay từ Pháp, dùng cực ngon, rẻ nữa. Tuy nhiên không có ai đứng ra bảo hành.

minhcanvao

mình đang dùng htc touchII nhưng có 1 số cái muốn hỏi các pro,thứ nhất mình thấy touch II có chỗ rút sim ra mà không cần phải tháo pin,nhưng lúc rút sim ra thì máy mình cũng tự tắt phụt 1 cái :-/ minh ko biết lúc rút sim ra có cần phải làm động tác gì nữa không (ví dụ như tắt máy hay làm gì chẳng hạn) và có phải cứ rút sim ra là bị tắt máy không,nếu đúng thế thì người ta thiết kế rút sim ở bên hông chỉ để cho tiện thui ah??? thứ 2 mình thấy các máy khác đều mở đc windowmedia và vao phần libary là có file nhạc ngay,còn mình thì vao ko thấy đâu cả (mình đã update file nhạc trong máy nhưng vẫn kô đc,va muốn dùng đều phải mở theo cach libray/open file/ storage card ..... nói chung là phải chỉ đường đẫn cho nó) thứ 3 là thẻ nhớ của mình là 2G mình kiểm tra dung lượng các file của mình bằng cách cộng từng MB của các thư mục vào với nhau thì thấy có 800MB là cùng thế mà lúc kiểm tra dung lượng của thẻ nhớ thì thấy nó báo là đã dùng 1,5G là thế nào nhỉ??? ko biêt 700MB kia bay đi đâu rồi???? hay là thẻ nhớ của mình là thẻ nhớ lởm??? mà thẻ nhớ lúc mua máy thì đi cùng theo máy mà,các pro giúp e nhe,thank nhiều

PhamHien

mình đang dùng htc touchII nhưng có 1 số cái muốn hỏi các pro,thứ nhất mình thấy touch II có chỗ rút sim ra mà không cần phải tháo pin,nhưng lúc rút sim ra thì máy mình cũng tự tắt phụt 1 cái :-/ minh ko biết lúc rút sim ra có cần phải làm động tác gì nữa không (ví dụ như tắt máy hay làm gì chẳng hạn) và có phải cứ rút sim ra là bị tắt máy không,nếu đúng thế thì người ta thiết kế rút sim ở bên hông chỉ để cho tiện thui ah??? thứ 2 mình thấy các máy khác đều mở đc windowmedia và vao phần libary là có file nhạc ngay,còn mình thì vao ko thấy đâu cả (mình đã update file nhạc trong máy nhưng vẫn kô đc,va muốn dùng đều phải mở theo cach libray/open file/ storage card ..... nói chung là phải chỉ đường đẫn cho nó) thứ 3 là thẻ nhớ của mình là 2G mình kiểm tra dung lượng các file của mình bằng cách cộng từng MB của các thư mục vào với nhau thì thấy có 800MB là cùng thế mà lúc kiểm tra dung lượng của thẻ nhớ thì thấy nó báo là đã dùng 1,5G là thế nào nhỉ??? ko biêt 700MB kia bay đi đâu rồi???? hay là thẻ nhớ của mình là thẻ nhớ lởm??? mà thẻ nhớ lúc mua máy thì đi cùng theo máy mà,các pro giúp e nhe,thank nhiều

1. Đúng là khi tháo SIM thì máy sẽ tắt! Tốt nhất để tránh xung đột nên tắt máy rồi hãy tháo SIM. Khi insert SIM mới thì bật máy lên nó sẽ khởi động lại.

2. Nhạc mp3 của bạn lưu trên thẻ. Ban đầu vào WMP:
- Menu/Update Library...máy sẽ tự tìm các file nhạc có trên thiết bị và lưu thành Library luôn
- Menu/Library..chọn Storage Card(chứ không phải My Device). Lần sau mở lên nó tự đưa tới các file đã update

3. Bạn có thể cut tất cả các dữ liệu trên thẻ ra PC(thẻ trống) sau đó vào kiểm tra lại thẻ xem còn tình trạng trên không. Nếu vẫn còn có khả năng trên thẻ có một lượng dữ liệu bị ẩn (Hide). Cần cho nó hiện ra và Delete. Hoặc tốt nhất là Format thẻ rồi kiểm tra lại sẽ biết ngay dung lượng thực sự

minhcanvao

1. Đúng là khi tháo SIM thì máy sẽ tắt! Tốt nhất để tránh xung đột nên tắt máy rồi hãy tháo SIM. Khi insert SIM mới thì bật máy lên nó sẽ khởi động lại.

2. Nhạc mp3 của bạn lưu trên thẻ. Ban đầu vào WMP:
- Menu/Update Library...máy sẽ tự tìm các file nhạc có trên thiết bị và lưu thành Library luôn
- Menu/Library..chọn Storage Card(chứ không phải My Device). Lần sau mở lên nó tự đưa tới các file đã update

3. Bạn có thể cut tất cả các dữ liệu trên thẻ ra PC(thẻ trống) sau đó vào kiểm tra lại thẻ xem còn tình trạng trên không. Nếu vẫn còn có khả năng trên thẻ có một lượng dữ liệu bị ẩn (Hide). Cần cho nó hiện ra và Delete. Hoặc tốt nhất là Format thẻ rồi kiểm tra lại sẽ biết ngay dung lượng thực sự

-mình đã format lại thẻ nhớ và trong the chẳng có gì vậy mà thẻ vẫn báo là đã dùng 955MB vậy mình nghĩ có khi do thẻ lởm (bọn bán hàng bảo là thẻ của mình là thẻ 2G => đểu thật)
- mình bây giờ muốn xác định là máy của mình là dòng ELF hay ELFin thì làm thế nào
dây là phần thông tin của máy mình

-Version:
Rom version 2.20.707.1G WWE
Rom date 10/02/07
radio version 03.07.90

- hadware
CPU: OMAPP850
SPEED: 210
RAM SIZE: 128
FLASH SIZE: 256
DATA BUS: 16 BITS
STORAGE SIZE: 145.27 MB

-IDENTITY
Model No,: ELF0100
Platform: pocketPC
vậy máy mình là dòng ELF hay ELFin, sao luc mua thi người ta bảo là Touch II nhưng trong phần Identity của máy lại ghi là MODEL NO: ELF0100
liệu có sự nhầm lẫn gì hay không nhỉ,mình tưởng nó phải ghi là ELFin.... gì chứ,liệu người ta có hack được thông tin máy không nhỉ,như thay đổi Imei, thay đổi thời gian nghe và gọi của mấy,và thay đổi phần thông tin trong Hardwae được không nhỉ,mình thấy bảo restore lại máy là các thông tin của máy hiện ra đúng như ban đầu,thế restore lại máy kiểu gì,mà cái FLASH SIZE : 256 nghĩa là ghì vậy,mình không hiểu lắm flash size để làm gì
trong phần start/settinhgs/system/memory mình thấy trong phần main thấy program:
-total 107.68MB
in use: 33.19MB
free : 74,49MB
mấy cái này nghĩa là gì,mình có chạy trương trình nào đâu mà sao máy lại bảo use :33.19 MB rồi???
còn nhiều vấn đề muốn hỏi nữa về máy nhưng để phần sau hỏi tiếp :p mong các pro trả lời hộ e mấy cái mà e cứ thắc mắc bấy lâu nay mà chưa giải thích đươc, thank =D>

duongpham

Mình đang sài con HTC TOUCH được 01 năm, không biết sao bổng nhiên không điện thoại và người khác điện đến cũng không nhận được (thỉnh thoảng thì lại được) nhìn cột sóng vẫn đầy đủ, ko biết các bác đã gặp trường hợp này chưa và cho mình xin cách khắc phục luôn nhé
Mình đã thử up bản rom khác nhưng tình trạng vẫn không thay đổi, có hỏi một số cửa hàng thì bảo máy bị hỏng con công suất sóng gì đó, nhưng ko có đồ thay. mong các bác tìm cách khắc phục giúp cho, hic tình hình lạm phát quá nên không thể thay máy khác đc. tks