• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

vdung1972

Lỗi đơ màn hình này thường xảy ra với ELFin màu trắng, nếu bác dùng Touch2 mà màu vỏ trắng thì đúng rồi!

Trước hết hãy thử up 1 bản rom khác, nếu không được thì hãy tính phương án 2... Còn cách up rom, unlock, HardSPL... cho dòng này đã được hướng dẫn khá kĩ rồi bác cứ chịu khó đọc là làm được thôi! Còn mang ra ngoài thợ để sửa, Uprom thì thấy xa xôi quá! :D

Đã move bài vào đúng khu vực!

Đúng rồi bác ạ, con Touch II của bà xã mình màu trắng. Mình mua máy của người khác, khi mua máy đã thấy up lên bản 6.1 pro. Nếu đã up ROM khác rồi thì mình không cần unlock, HardSPL... nưa đúng không hả bạn.

Mình đã nhấn Camera + Soft Reset khi máy về chế độ Bootloader thấy IPL 2.20.002/ SPL 3.10.cmon. Như vậy con Touch II của mình có thể up được không, hay phải đưa IPL về 3.10. Cách đưa về như thế nào hả bạn, hướng dẫn mình kỹ chút được không. Mình chưa up ROM bao giờ. thanks

PhamHien

Vấn đề là mình ko muốn dùng phím power để mở thiết bị mỗi lần xài, (tại thấy nó muốn hư hay sao ấy). Vì thế nên mình chình When device off / Do not lock button trong phần Setting. Cái này theo mình hiểu là khi máy ở trạng thái Stand by thì ấn bất kỳ phím nào đều mở máy lên được. Nhưng nó ko mở lên được. Vậy mình hiểu sai hay làm sai cái j?
Tình trạng do mình chỉnh trên máy là:
-ROM Onyx 5 beta 42.
-turn off backlight (on tab battery power): 30s
-turn off device when not used: 1 minutes
Câu hỏi nữa là có cách nào mở máy mà cần ấn phím Power ko?

Bạn không hiểu sai cái gì cả! Việc chỉnh khoá phím (Lock buttons) và việc chỉnh tắt đèn, tắt máy sau bao nhiêu giay là hoàn toàn khác nhau!

Bạn đã chọn đúng chế độ When device off / Do not lock button. Như vậy có thể chạm phím bất kỳ đều bật nguồn. Còn nếu không được thì có thể do:
- Lỗi xung đột: Hard reset là hết
- Lỗi do ROM: up ROM khác! (lỗi này thường ít lắm)

tung2003us

Bạn không hiểu sai cái gì cả! Việc chỉnh khoá phím (Lock buttons) và việc chỉnh tắt đèn, tắt máy sau bao nhiêu giay là hoàn toàn khác nhau!

Bạn đã chọn đúng chế độ When device off / Do not lock button. Như vậy có thể chạm phím bất kỳ đều bật nguồn. Còn nếu không được thì có thể do:
- Lỗi xung đột: Hard reset là hết
- Lỗi do ROM: up ROM khác! (lỗi này thường ít lắm)
Mai rảnh sẽ HR xác định nguyên nhân rồi báo cáo lại anh em sau.
Nếu rom lỗi thì sẽ qua xda confirm lại.
:DThanks..

thanhtu7777

Cài Vietmap v17 lên HTC Touch Pro2 máy báo ko cài được "Installation of VietMap.HTCHD.090219.cab was unsuccessful."????

vdung1972

Mình đã cài thử 3 bản ROM khác rồi vẫn vậy, con này khi tắt màn hình đi, miết mạnh trên màn hình như ta lau mạnh tay vậy thì bật lên lại được, nhưng một lúc sau lại bị. Bệnh này không biết thay miếng cảm ứng có hết không bác PQ nhỉ. Thanks

langthangtimban

cho e hỏi tiếp nha
em có sim sinh viên
nghe nói nó có kết nối GPRS cho mình rùi
máy của em là HTC touch 1 cũng có GPSR rồi
nhưng sao em vào mạng không được
chỉ dẫn giúp em với
máy em dùng toàn là tiếng PHáp nên chỉ dẫn bằng hình càng tốt nha
mà làm sao đổi thành tiếng Anh được các bác
tiếng Pháp em mù tịt
thanks trước nha

PhamHien

cho e hỏi tiếp nha
em có sim sinh viên
nghe nói nó có kết nối GPRS cho mình rùi
máy của em là HTC touch 1 cũng có GPSR rồi
nhưng sao em vào mạng không được
chỉ dẫn giúp em với
máy em dùng toàn là tiếng PHáp nên chỉ dẫn bằng hình càng tốt nha
mà làm sao đổi thành tiếng Anh được các bác
tiếng Pháp em mù tịt
thanks trước nha

Trước hết, đê kết nối GPRS dù SIM của bạn đã đk rồi nhưng bạn vẫn cần cài đặt cấu hình cho máy theo mạng của bạn. có 2 cách cài đã giới thiệu rồi:
- cài thủ công
- cài tự động bằng phần mềm

Hiện giờ, máy của bạn chạy HĐH giao diện Pháp ngữ, đê thuận tiện khi sử dụng, bạn nên tìm hiểu cách unlock CID và sau đó nâng cấp sang tiếng Anh hoặc tiếng Việt nhé.

Posted via Mobile Device: Touch I

Chỉnh sửa cuối:

DungNv

Nhờ các bro xem dùm bệnh con Touch II của mình: Máy mới mua, cài Inesoft Phone 4.54 có vừng. Hiện tượng thỉnh thoảng bị có người gọi đến thì máy đổ chuông nhưng không thể nghe được, ấn vào nút xanh để nghe nhưng máy vẫn tiếp tục chuông, và nhiều lúc máy có sóng đầy đủ nhưng máy khác gọi đến thì báo không liên lạc được, phải soft reset thì mới nhận được cuộc gọi. Nhờ các bạn xem đó là lỗi gì, thank..!

duongthanhson

Nhờ các bro xem dùm bệnh con Touch II của mình: Máy mới mua, cài Inesoft Phone 4.54 có vừng. Hiện tượng thỉnh thoảng bị có người gọi đến thì máy đổ chuông nhưng không thể nghe được, ấn vào nút xanh để nghe nhưng máy vẫn tiếp tục chuông, và nhiều lúc máy có sóng đầy đủ nhưng máy khác gọi đến thì báo không liên lạc được, phải soft reset thì mới nhận được cuộc gọi. Nhờ các bạn xem đó là lỗi gì, thank..!

có thể do bản Inesoft của bạn lổi,bạn thử gở bỏ và cài đặt lại xem,nếu kg được thì up lại rom,cong cái vụ sóng có mà gọi kg được thì bạn up lại cái radio mới đi,bản radio mới nhất có trong diển đàn đó
http://pdaviet.net/showthread.php?t=24169

Chỉnh sửa cuối:

marionnet

Mình dag xai HTC touch 2. hôm nay vô tình lên vào trang web HTC, thấy trong đó có 1 sồ drivers mới, định down về xài thử. Nhưng nó bắt mình fai nhập S/N, khi mình nhập S/N từ mặt sau thân máy, thì nó báo là "this S/N is invalid with selected product", vậy là sao? Ko lẽ mình mua nhầm máy giả :(( Ai bik trả lời dùm mình với.

PhamHien

Mình dag xai HTC touch 2. hôm nay vô tình lên vào trang web HTC, thấy trong đó có 1 sồ drivers mới, định down về xài thử. Nhưng nó bắt mình fai nhập S/N, khi mình nhập S/N từ mặt sau thân máy, thì nó báo là "this S/N is invalid with selected product", vậy là sao? Ko lẽ mình mua nhầm máy giả :(( Ai bik trả lời dùm mình với.

Thực ra máy của mình khi nhập S/N xong cũng báo như vậy bạn ạ. Lỗi này không hiểu do đâu, mặc dù máy mình là máy mua chuẩn đợt đầu (HTC xuất sang Pháp). Có thể nó phân theo khu vực

tung2003us

Con touch 2 của mình sao lại LED BLUE sáng mãi. ko cách nào tắt dc. reset xong là bị thế. chả hiểu nổi. úp lại room cũng ko dc. ai có cao kiến j ko ạ?
Chỉ có tắt máy nó mới chịu tắt thôi.hix.ko lẽ chạm j trong đó.máy ko rớt j hết.:(.

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Con touch 2 của mình sao lại cháy LED xanh mãi. ko cách nào tắt dc. reset xong là bị thế. chả hiểu nổi. úp lại room cũng ko dc. ai có cao kiến j ko ạ?

Nháy liên tục hay chớp đều hả bạn? Đèn xang dương hay đèn xanh bluetooth? Nếu chớp đều là nó báo sóng thôi

tung2003us

Nháy liên tục hay chớp đều hả bạn? Đèn xang dương hay đèn xanh bluetooth? Nếu chớp đều là nó báo sóng thôi

Xanh dương, và sáng liên tục. tắt máy rồi mà chạm nút nguồn mở lên là nó sáng lên theo à.ko làm sao tắt nó dc.:((

tung2003us

vấn đề của mình ai cho giúp ý kiến j với.mình tắt máy ban đêm sáng mở lên thì đèn led xanh dương tắt, dc tí thì nó mở lên lại và sáng suốt ngày suốt đêm.ko sao tắt dc hết.

PhamHien

vấn đề của mình ai cho giúp ý kiến j với.mình tắt máy ban đêm sáng mở lên thì đèn led xanh dương tắt, dc tí thì nó mở lên lại và sáng suốt ngày suốt đêm.ko sao tắt dc hết.

- Up ROm mới cũng không hết phải không bạn? Vậy chắc có vấn đề về máy rồi

songokid

Máy của e mấy ngày nay sạc tì thấy nó hơi nóng ! Không biét có bị sao không ? để vậy lâu thì có sao không mấy anh ? Em xài HTC touch II

tung2003us

- Up ROm mới cũng không hết phải không bạn? Vậy chắc có vấn đề về máy rồi

Chả hiểu nữa. sáng sớm reset là nó bị. trong khi tối hôm trước ko làm j. chắc tại máy rồi. nản lòng chiến sĩ.

tung2003us

Có phần mềm nào có thể giúp máy tự mở ko? dòng này ko tự mở để đánh thức thì hơi bị kì.