• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

latu2006

Làm thế nào để kích hoạt từ chối lịch sự khi có cuộc gọi đến (tắt chuông và rung khi có cuộc gọi đến)?

1 câu khác: Trong setting->personal->Phone. Khi chọn "vibrate and ring" thì nó vibrate liên tục luôn, ko ngắt quãng như vibrate ở các chế độ khác. Kiểu này thì mau hết pin và nguy cơ rớt điện thoại xuống đất rất cao T_T. Ai giúp giùm

Utxd

Làm thế nào để kích hoạt từ chối lịch sự khi có cuộc gọi đến (tắt chuông và rung khi có cuộc gọi đến)?

1 câu khác: Trong setting->personal->Phone. Khi chọn "vibrate and ring" thì nó vibrate liên tục luôn, ko ngắt quãng như vibrate ở các chế độ khác. Kiểu này thì mau hết pin và nguy cơ rớt điện thoại xuống đất rất cao T_T. Ai giúp giùm

1. Thường thì khi có cuộc gọi nhấn phím âm lượng nó sẽ ngắt chuông và rung

2. Rung liên tục hay rung ngắt quãng do bài nhạc chuông, thử tìm bài khác xem

Phoenix

1. Thường thì khi có cuộc gọi nhấn phím âm lượng nó sẽ ngắt chuông và rung

2. Rung liên tục hay rung ngắt quãng do bài nhạc chuông, thử tìm bài khác xem

PPC có bộ phận rung khác với dòng điện thoại thông thường (Samsung hay Nokia ... là rung từng hồi ngắt quãng), cái mô tơ nó rung liên tục mà anh Út ơi.
@latu2006: Bạn nên chọn chế độ Vibrate then ring thì sẽ an toàn hơn
Còn khi có cuộc gọi đến bạn chỉ cần gạt nút âm lượng (tăng hoặc giảm) thì nó sẽ ngắt chuông và rung ngay.

nguyen126

chào các bạn,
Mình đang dùng Atom Exec,và Sync voi PC bằng Active Sync 4.1.0 build4841
Nhưng không hiểu sao sync voi PC chỉ duoc 2 mục: Sync và Explorer thôi,còn không convert được Contacts và Mesages?
Hay tại vì mình dùng bản cũ quá.Chương trình này mình lấy từ đĩa CD đi theo máy

chào các bạn,
Mình đang dùng Atom Exec,và Sync voi PC bằng Active Sync 4.1.0 build4841
Nhưng không hiểu sao sync voi PC chỉ duoc 2 mục: Sync và Explorer thôi,còn không convert được Contacts và Mesages?
Hay tại vì mình dùng bản cũ quá.Chương trình này mình lấy từ đĩa CD đi theo máy

AS bây giờ đã tới bản 4.5 rồi, qua topic Thảo luận sử dụng AS tham khảo thêm bạn nhé!

nguyen126

mình dùng Atom Exec,mấy bữa nay máy ko gửi tin nhắn được.Soạn tin nhắn SMS ,gửi,nó cứ ra ngoài Outbox mà nằm,chẳng động tĩnh gì cả.Một hồi lâu lại báo là ko gửi được tin nhắn.
Các bác chỉ giúp e fix cái lỗi này với.Đã SR,HR ko ặn thua.
Đang tính upRom,từ seeO2

mình dùng Atom Exec,mấy bữa nay máy ko gửi tin nhắn được.Soạn tin nhắn SMS ,gửi,nó cứ ra ngoài Outbox mà nằm,chẳng động tĩnh gì cả.Một hồi lâu lại báo là ko gửi được tin nhắn.
Các bác chỉ giúp e fix cái lỗi này với.Đã SR,HR ko ặn thua.
Đang tính upRom,từ seeO2
Ko gửi tin nhắn được có thể là do lỗi của mạng, có khi bạn đã vô tình đổi số trung tâm nhắn tin, hoặc là dùng chức năng chặn cuộc gọi quốc tế thì thỉnh thoảng cũng ko nhắn tin được, bạn kiểm tra lại nhé!

nholong

Em tìm mãi rùi,mờ cả mắt ...Đành post bài nhờ các bác vậy..Com Atom Exec của em toàn bị lỗi tin nhắn đôi..Tức là gửi 1 tin nhắn đi,lúc sau nó còn tự tiện khuyến mại thêm cho ng nhận 1 tin nhắn nữa và giống hệt cái lúc trước..Hik..Còn vụ tin nhắn đến thì quá chậm luôn ! Có tin nhắn lúc 12h mà tận 6h30 em mới nhận đc..Nhiều khi em vào Inbox ngó thì nó báo có 3 cái tn tới 1 lúc..Đau đầu quá các bác ơi !!Hikkk

Tuan1412

nó bị nhắn 2 tin một lúc là do xung đột với các phần mềm tạo các shortcut ra ngoài màn hình today vd như pocket plus,cách khắc phục thì vào đây nhé
http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=331
còn cái vụ tin nhắn đến chậm phần nhiều là do mạng ít khi do xung đột phần mềm lắm bạn ạ,mấy mạng di động ở việt nam vẫn chuối như thế mà

nguyen126

vậy nếu do lỗi mạng thì mình phải fix lại như thế nào vậy bạn.
Mình dùng sim của Mobi,hôm nay lên trang web của Mobi để log-in thì được báo sim của mình bị khoá 1 chiều;mặc dù mình mới nạp card hôm wa,còn rât nhiều tiền trong tài khoảng.Cũng nghĩ đến vấn dề do mạng.Vậy mình phải làm sao?
Mới up-Rom xong,gui SMS cũng chẳng được.Đổi sang máy khác thì lại báo là không cornect được với server,mặc dù gọi vẫn Ok

vậy nếu do lỗi mạng thì mình phải fix lại như thế nào vậy bạn.
Mình dùng sim của Mobi,hôm nay lên trang web của Mobi để log-in thì được báo sim của mình bị khoá 1 chiều;mặc dù mình mới nạp card hôm wa,còn rât nhiều tiền trong tài khoảng.Cũng nghĩ đến vấn dề do mạng.Vậy mình phải làm sao?
Mới up-Rom xong,gui SMS cũng chẳng được.Đổi sang máy khác thì lại báo là không cornect được với server,mặc dù gọi vẫn Ok
Vậy thì chắc ăn là mobifone nó cắt chiều nhắn tin đi của bạn rồi, giờ bạn gọi lên tổng đài, kêu nó kiểm tra rồi mở lại cho bạn, luư ý là nó sẽ hỏi bạn một vài số đt mà bạn thường hay gọi/nhận để chắc chắn bạn là chủ thuê bao, chuẩn bị sẵn để khỏi mắc công ú ớ bạn nhé ! :D

ductan

con Atom của mình Sạc = Usb của máy PC thì OK dùng sạc ngoài cắm mãi nó kg vào Phải lấy pin ra bỏ vào lại đợi máy chạy xong cắm sạc ngoài thì mới sạc được,Không biết nó bị gì ?? Rom mình đang chạy bản 20060426B1WWE

TuanQuang

con Atom của mình Sạc = Usb của máy PC thì OK dùng sạc ngoài cắm mãi nó kg vào Phải lấy pin ra bỏ vào lại đợi máy chạy xong cắm sạc ngoài thì mới sạc được,Không biết nó bị gì ?? Rom mình đang chạy bản 20060426B1WWE

vậy cái này là do sạc rồi , bạn kiểm tra lại xạc hoặc dùng sac khác thử xem nhé.
Nếu vẫn ko được thì thử HR xem sao.

Last edited by a moderator:

ductan

vậy cái này là do sạc rồi , bạn kiểm tra lại xạc hoặc dùng sac khác thử xem nhé.
Nếu vẫn ko được thì thử HR xem sao.
Lần đầu mình nghĩ do sạc hỏng ,thay 1 cái sạc khác và tình cờ phát hiện nó chỉ sạc được khi tháo pin ra lắp lại ( còn sạc = PC thì OK ).Còn máy mình cũng HR để cài lại rồi .Kg biết sao nữa .Các cao thủ vào giúp mình với.Mình lại nghĩ đến Rom lỗi nhưng sau khi check thì thấy bản Rom mình đang chạy cũng là bản mới và ổn mà.Làm sao bi giờ ????:-/

Nemmatlanh

Lần đầu mình nghĩ do sạc hỏng ,thay 1 cái sạc khác và tình cờ phát hiện nó chỉ sạc được khi tháo pin ra lắp lại ( còn sạc = PC thì OK ).Còn máy mình cũng HR để cài lại rồi .Kg biết sao nữa .Các cao thủ vào giúp mình với.Mình lại nghĩ đến Rom lỗi nhưng sau khi check thì thấy bản Rom mình đang chạy cũng là bản mới và ổn mà.Làm sao bi giờ ????:-/

Cái này theo mình nghĩ đã liên quan đến phần cứng nhiều hơn là phần mềm rồi,có thể do nguồn của PPC của bạn đã có vẫn đề.Bạn thử cách nữa là thử bằng 1 cục Pin khác vào xem sao.Nếu thay Pin khác vào mà được thì thay Pin đi,nếu thay Pin khác vào mà vẫn không được,thì nếu ở HN thì mang lên 586 Đường Bưởi,cửa hàng điện thoại Thanhhà của Mod Thanhha_2602 của PV mình đấy.Anh ấy tay nghề tốt lắm đó.Bạn mang lên đó bảo anh ý kiểm tra máy cho nhé.Chúc vui!

ductan

Cái này theo mình nghĩ đã liên quan đến phần cứng nhiều hơn là phần mềm rồi,có thể do nguồn của PPC của bạn đã có vẫn đề.Bạn thử cách nữa là thử bằng 1 cục Pin khác vào xem sao.Nếu thay Pin khác vào mà được thì thay Pin đi,nếu thay Pin khác vào mà vẫn không được,thì nếu ở HN thì mang lên 586 Đường Bưởi,cửa hàng điện thoại Thanhhà của Mod Thanhha_2602 của PV mình đấy.Anh ấy tay nghề tốt lắm đó.Bạn mang lên đó bảo anh ý kiểm tra máy cho nhé.Chúc vui!
Thank anh nhiều nhưng mình ở xa quáKg phải ở Hà Nội .Mà hôm qua mình lại phát hiện ra chắc nó do sạc anh ạ.Vì nếu mình lại dùng bộ sạc Pin (loại sạc = pin tiểu 4 viên ) thì máy vẫn nạp sạc vào ngon lành :D Hy vọng kg đến nỗi hỏng phần nguồn ( vì sạc usbpc và sạc travel vẫn ngon lành chỉ có sạc ngoài là tèo thui ---Mà sạc ngoài của mình là zỏm kg phải sạc của O2 "dòng sạc cũng 5v&1A )

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thank anh nhiều nhưng mình ở xa quáKg phải ở Hà Nội .Mà hôm qua mình lại phát hiện ra chắc nó do sạc anh ạ.Vì nếu mình lại dùng bộ sạc Pin (loại sạc = pin tiểu 4 viên ) thì máy vẫn nạp sạc vào ngon lành :D Hy vọng kg đến nỗi hỏng phần nguồn ( vì sạc usbpc và sạc travel vẫn ngon lành chỉ có sạc ngoài là tèo thui ---Mà sạc ngoài của mình là zỏm kg phải sạc của O2 "dòng sạc cũng 5v&1A )

Nếu vẫn sạc qua bộ sạc và sạc qua USB vẫn được thì chắc chắn không phải là do nguồn. Tốt nhất bạn kiếm một cục sạc khác (sạc zin thì tốt nhất) cắm vào kiểm tra lại là biết ngay lỗi ở đâu. Bạn vào trong box mua bán hình như cũng có người bán phụ kiện sạc này đấy. Bạn qua đó tham khảo nhé. Thân!!!

trungdungpac

Chào các bạn,
Cho mình hỏi là tại sao con Atom của mình chỉ cài đặt được các file cab:) còn các file exe mình tải ở trên forum của PDAviet thi lại không cài đặt được:(. Ai biết xin chỉ giáo. Cám ơn nhiều.=D>

Chào các bạn,
Cho mình hỏi là tại sao con Atom của mình chỉ cài đặt được các file cab:) còn các file exe mình tải ở trên forum của PDAviet thi lại không cài đặt được:(. Ai biết xin chỉ giáo. Cám ơn nhiều.=D>
Trước khi chạy file exe thì bạn phải sync PPC của bạn với PC rồi chạy file exe là nó tự động cài vô PPC cho bạn luôn! (file exe là file setup để chạy trên PC chứ ko phải chạy trên PPC đâu bạn nhé!) :D

Nemmatlanh

các bạn à..thỉnh thoãng cái Atom life của mình cứ hay bị trắng xóa hết cã màn hình,từ khi up cái rom 6 thì chỉ bị có hai lần...trình trạng như thế là bị gì vậy ? có cách nào để sữa chửa không...

Theo như bạn nói thì sau khi bạn UpRom khác thì hiện tượng đó đã được giảm đi đúng không?Nhu vậy thì có thể là do máy của bạn bị đụng soft hoặc lỗi Win.Bạn cứ Up Rom,vừa nghịch Rom vừa để tìm thuốc chữa bệnh.Đến khi nào gặp được Rom nào không còn bị hiện tượng đó nữa thì thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.