• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng ETEN (Glofiish) X500

vntrueloves

Bản Rom ổn định nhất hiện giờ là bản 354. Có bản 432 nhưng ít thấy mọi người sử dụng. Lỗi treo máy nhấn nút reset + power là lỗi phần mềm thôi bạn ơi. hình như là lỗi của WM06.
Version 354 và version 432 down ở đâu hả bác? Bác cho em đường link với. Em dùng bản 318 bị lỗi báo dung lượng pin.

moments

các bác cho em hỏi loa trong x500 của em sao nghe nhỏ quá.kg biết các bác có bị như vậy kg.có bác nào biết cách khắc phục kg giúp em với,

dung15

X-500 dùng tai nghe xịn tiếng nhỏ,bạn nên dùng 2,5-3,5

các bác cho em hỏi loa trong x500 của em sao nghe nhỏ quá.kg biết các bác có bị như vậy kg.có bác nào biết cách khắc phục kg giúp em với,

X-500 dùng tai nghe xịn tiếng nhỏ,bạn nên dùng chuyển 2,5mm-3,5mm nghe sẽ to hơn. Tôi dùng tai nghe Autisca+giắc chuyển nghe nhạc Winmediaplayer tốt

moments

X-500 dùng tai nghe xịn tiếng nhỏ,bạn nên dùng chuyển 2,5mm-3,5mm nghe sẽ to hơn. Tôi dùng tai nghe Autisca+giắc chuyển nghe nhạc Winmediaplayer tốt

Bác hiểu lầm ý em rồi, ý em nói là tai trong để đàm thoại mà bác

vmap

Chuyển ngữ cho Eten Glofish X500+

Các bác ơi hiện tại TW nó không bán con GLOFISH X500 nữa, nó chuyển sang X500+ rồi, bạn em hôm trước chuyển ngôn ngữ mãi không được. Cứ đến khi chuyển nó lại báo không thấy connect của Sync. Bác nào có kinh nghiệm vụ chuyển ngữ này bảo hộ em với. Nhìn cái màn hình toàn giun với dế bùn qué.

bongbin2218

bác up lại room là ổn thôi. vào trang www.glofish tải bản room về. đang ký bằng số IM của máy mình để lấy pass chạy. Bản 6.0 chạy ổn lắm

cinim

Em dùng M700 Wm06 khi có cuộc gọi tới mình không bắt máy thì nó báo có mised call là đúng rồi đằng này có cuộc gọi tới nhưng mình không muốn nghe ấn end call nó vẫn báo có cuộc gọi nhỡ,bác nào biết cách khắc phục xin hướng dẫn.Thanks

Em dùng M700 Wm06 khi có cuộc gọi tới mình không bắt máy thì nó báo có mised call là đúng rồi đằng này có cuộc gọi tới nhưng mình không muốn nghe ấn end call nó vẫn báo có cuộc gọi nhỡ,bác nào biết cách khắc phục xin hướng dẫn.Thanks

Các dòng khác cũng thế, có lẽ do WM6 mặc định nó như vậy bạn ơi!

cinim

Em cài pbar1.4 xong mỗi lần soft reset xong không thể tắt bật wifi dc mặc dù vẫn có thể tắt bật bluetooth.Phải vào wirlees manager bật wifi lên sau đó mới tắt bật wifi bằng pbar1.4 dc.Bác nào biết xin chỉ giúp.Thanks

vntrueloves

Em cài pbar1.4 xong mỗi lần soft reset xong không thể tắt bật wifi dc mặc dù vẫn có thể tắt bật bluetooth.Phải vào wirlees manager bật wifi lên sau đó mới tắt bật wifi bằng pbar1.4 dc.Bác nào biết xin chỉ giúp.Thanks

Bác ơi, cái pbar này không tương thích với em Eten đâu, bác đừng cài làm gì cho mệt. Cài xong thì nó chạy b/thường. Nhưng chỉ được 1 lúc là nó trắng trơn, wifi thì chịu chết, ko bật được. Mà cái wifi của em Eten này làm sao đó, em cài các chương trình quản lý wifi đều ko được, chỉ chạy được chương trình mặc định của nó thôi, bác ah.

bongbin2218

THeo mình thì bác đừng cài thằng này, nếu muốn thấy rõ thì cài Pocket Plus đi co bản fix cho eten luôn đó.

cinim

Bác ơi, cái pbar này không tương thích với em Eten đâu, bác đừng cài làm gì cho mệt. Cài xong thì nó chạy b/thường. Nhưng chỉ được 1 lúc là nó trắng trơn, wifi thì chịu chết, ko bật được. Mà cái wifi của em Eten này làm sao đó, em cài các chương trình quản lý wifi đều ko được, chỉ chạy được chương trình mặc định của nó thôi, bác ah.
Đi đâu cũng gặp bác cả nhỉ:D:)).Cám ơn bác đã chỉ giáo.Chắc phải remove em nó thôi.Bác sử dụng PM nào gọn nhẹ có công năng như pbar ko hả bác.Pocketplus thì thế nào a.=D>

Đi đâu cũng gặp bác cả nhỉ:D:)).Cám ơn bác đã chỉ giáo.Chắc phải remove em nó thôi.Bác sử dụng PM nào gọn nhẹ có công năng như pbar ko hả bác.Pocketplus thì thế nào a.=D>

Đừng dùng SPB Pocket Plus bạn, nó đụng với rất nhiều soft, bị lỗi trùng tin nhắn...nếu cần task manager thì dùng HTC Task Manager nhé!

DHL

Xin cho hỏi pin sạc mãi mà không báo đầy là sao..?
Ai biết làm ơn chỉ dùm với...
Thx alot

bongbin2218

Xin cho hỏi pin sạc mãi mà không báo đầy là sao..?
Ai biết làm ơn chỉ dùm với...
Thx alot
Bác cho mình biết hiện nay bác dang sử dụng W.5 hay W.6? mình đã từng bị rồi, up room lại là hết thôi.

cinim

Dạo này anh em dùng eten nhiều nhỉ.Con M700 của em khi soft reset xong thì ram free là 26M nhưng mở vài ứng dụng xong mặc dù đã tắt hoàn toàn có dùng thêm phần mềm để free ram Oxios hibernate thế mà ram free còn khoảng 15-16M.Mất tận 10M.Wa chán chạy chậm chịu ko nổi phải soft reset lai.bác nào biết cách khắc phục ko ạ.Thanks

DHL

Bác cho mình biết hiện nay bác dang sử dụng W.5 hay W.6? mình đã từng bị rồi, up room lại là hết thôi.

Mình đã up lên W.6 (bản 5.2.318), cũng đã thử down lại W.5 và đã thử thay sạc.. nhưng máy vẫn nguyên hiện tượng đó..! (không biết có phải do phần cứng không nữa..?)
Mình nghe nói bản rom W.6 426 chất lượng ổn định và có thể khắc phục được nhược điểm đó nhưng không tìm đâu ra link.
Ai biết có thể mách đường chỉ lối dùm..!
Cảm kích bất tận!

khacduy1978

Well-Known Member
Mình đã up lên W.6 (bản 5.2.318), cũng đã thử down lại W.5 và đã thử thay sạc.. nhưng máy vẫn nguyên hiện tượng đó..! (không biết có phải do phần cứng không nữa..?)
Mình nghe nói bản rom W.6 426 chất lượng ổn định và có thể khắc phục được nhược điểm đó nhưng không tìm đâu ra link.
Ai biết có thể mách đường chỉ lối dùm..!
Cảm kích bất tận!

Bác vào địa chỉ www.eten-users.eu mà download nhé. Thân.

cinim

các bác cho em hỏi lun Eten M700 dùng rom nào thì tốt và ổn định nhất ạ.Rom em đàn dùng rom 052 0436 language WWE