• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC 7 MOZART.

hoatdong

Máy mình sạc pin là tự động khởi động dù trước đó mình đã tắt máy để sạc pin, không biết đó là bình thường hay là bị lỗi, nhờ mọi người cho ý kiến ???? cám ơn.

Taki7610

Unlock_GSM
Máy mình sạc pin là tự động khởi động dù trước đó mình đã tắt máy để sạc pin, không biết đó là bình thường hay là bị lỗi, nhờ mọi người cho ý kiến ???? cám ơn.

Update bản rom khác xem còn bị không, thử pin và sạc khác, không hết thì kiểm tra main bạn.

tonken

máy của mình cũng như vậy chắc bình thường

loumeiyin

Update bản rom khác xem còn bị không, thử pin và sạc khác, không hết thì kiểm tra main bạn.
Ông chẳng biết tí gì về HTC Mozart cả mà bày đặt để chữ ký hoành tráng ghê.
HTC Mozart khi tắt máy hẳn, hễ mà cắm cáp kết nối với máy tính hoặc cắm sạc thì nó sẽ mở lên lại. Chuyện rất bình thưởng, chả hư cái gì cả.
PS: Tui nhớ chính xác hôm Offline winphoneviet ở cafe HD Saigon ông có đến và mang theo một con Surround, ông nói vì lý do đang up rom bị mất kết nối với máy tính và khởi động bị đứng ở boot logo. Trường hợp đơn giản thế mà ông cũng kg xử lý được mà lại đem đến cho anhthai admin bên winphoneviet đưa về bootloader rồi up lại Rom ship Nodo. Hài vãi chưởng.

Chỉnh sửa cuối:
hic ms tậu được cái mozart về mà chẳng biết sử dụng... mấy pro giúp em vs . khi em ms mua máy về. em cắm cáp úb máy vs con láp. sao đó nó chạy cái gì em chẳng hiểu. lúc ấy em cũng không được nhìn bở ông anh cùng phòng cắm vào. từ sau lần đấy em cắm vào chỉ thấy hiện lên sạc chứ chẳng làm sao kết nối 2 máy vs nhau... 1 cái nữa là em chẳng thể cài nổi game gì... em toàn vào macketplace. doaw nhưng chẳng được. toàn hiện lỗi. iúp em sử dụng con này vs mấy a ơi... không thì phí mất con máy smartphone

hic ms tậu được cái mozart về mà chẳng biết sử dụng... mấy pro giúp em vs . khi em ms mua máy về. em cắm cáp úb máy vs con láp. sao đó nó chạy cái gì em chẳng hiểu. lúc ấy em cũng không được nhìn bở ông anh cùng phòng cắm vào. từ sau lần đấy em cắm vào chỉ thấy hiện lên sạc chứ chẳng làm sao kết nối 2 máy vs nhau... 1 cái nữa là em chẳng thể cài nổi game gì... em toàn vào macketplace. doaw nhưng chẳng được. toàn hiện lỗi. iúp em sử dụng con này vs mấy a ơi... không thì phí mất con máy smartphone
Để kết nối máy và cài ứng dụng hay game thì PC phải cài Zune (bản mới nhất), WP7 SDK v7.1 và tool cài file .xap (khuyên dùng TOMXapInstaller) nhé.

Taki7610

Unlock_GSM
Ông chẳng biết tí gì về HTC Mozart cả mà bày đặt để chữ ký hoành tráng ghê.
HTC Mozart khi tắt máy hẳn, hễ mà cắm cáp kết nối với máy tính hoặc cắm sạc thì nó sẽ mở lên lại. Chuyện rất bình thưởng, chả hư cái gì cả.
PS: Tui nhớ chính xác hôm Offline winphoneviet ở cafe HD Saigon ông có đến và mang theo một con Surround, ông nói vì lý do đang up rom bị mất kết nối với máy tính và khởi động bị đứng ở boot logo. Trường hợp đơn giản thế mà ông cũng kg xử lý được mà lại đem đến cho anhthai admin bên winphoneviet đưa về bootloader rồi up lại Rom ship Nodo. Hài vãi chưởng.

Hìh,sự việc không có gì lớn lao cả, vì thực tế mình không" chỉ chuyên xài 1 máy hay 1 dòng máy" nên nếu có phát sinh thêm bệnh khác của dòng máy đó mà mình chưa gặp thì mình chỉ nêu kinh nghiệm xử lí thôi chứ không bằng "1 user chuyên xài 1 máy hay 1 dòng máy riêng biệt". Anh Thái bên winphone là "người anh em" nên mình không chuyên sâu quá ở đây, mình hok phải "cao thủ" nên anh em "là nguồn kiến thức và giúp đỡ" rất quan trọng đối với mình. Không nên căn thẳng quá, vì sẽ có lúc bạn cũng sẽ phải nhờ người khác khi bị "dính chưởng". :D

blackdoor

Manager
dạ em ms tậu con mozart này mà không biết kết nối vs pc. bác chỉ em vs. thấy bảo phải down rom ship gì về cài ở pc hả bác.. thank bác trước

Bạn cài Zune và Windows Mobile Device Center 6.1 vào máy tính thì sẽ kết nối được.

Các bác ơi cho em hỏi tí a.:
1. em đã thực hiện đưa máy về bản rom 7004. xong em unlock, jaibreak theo các bước của bác Tom và hiện kết quả là unlock vĩnh viễn. nhưng sao em cài cái WP Device Manager thì nó báo:" HTC 7 Mozart T6898 is not registered. Your phone must be registered or unlocked in order to use Win Phone Device Manager" thế có phải là máy em chưa unlock thành công không ạ?
2. nếu máy em unlock, jaibreak thành công rồi thì em có nên up tiếp lên bản rom 7740 để dùng không ạ

các bác nào biết giúp em vs. không con moart này em chỉ biết làm cái bộ đàm mất

blackdoor

Manager
Các bác ơi cho em hỏi tí a.:
1. em đã thực hiện đưa máy về bản rom 7004. xong em unlock, jaibreak theo các bước của bác Tom và hiện kết quả là unlock vĩnh viễn. nhưng sao em cài cái WP Device Manager thì nó báo:" HTC 7 Mozart T6898 is not registered. Your phone must be registered or unlocked in order to use Win Phone Device Manager" thế có phải là máy em chưa unlock thành công không ạ?
2. nếu máy em unlock, jaibreak thành công rồi thì em có nên up tiếp lên bản rom 7740 để dùng không ạ

các bác nào biết giúp em vs. không con moart này em chỉ biết làm cái bộ đàm mất
Bác nên chạy HSPL cho nó, sau đó upROM cook vào, khỏi lo chuyện unlock vì ROM cook có sẵn full unlock rồi.

Anhyeuem_296

Cho em hỏi máy: máy em đã HSPL rồi em cài rom cook DFT V3 rồi mà sao khi em cài phần mềm đuôi xap từ máy tính nó hiện lên là : please make sure your phone was unlock, please make sure you connected device PC and Zune lauched try again... với lại sao máy em không sign in macketplace được nhỉ... hic khó hiểu quá

blackdoor

Manager
Cho em hỏi máy: máy em đã HSPL rồi em cài rom cook DFT V3 rồi mà sao khi em cài phần mềm đuôi xap từ máy tính nó hiện lên là : please make sure your phone was unlock, please make sure you connected device PC and Zune lauched try again... với lại sao máy em không sign in macketplace được nhỉ... hic khó hiểu quá

Dùng thử XAPDeployX thay cho TOMXAP Installer.
Sign in market là gì nhỉ? Ý bạn định hỏi gì đây?

hoatdong

Bác nào ở Đà Nẵng giúp mình hạ bootloader bằng gold card với, cảm ơn chầu cafe;;)

dinhtuananh123

các bạn cho mình hỏi,mình mua htcmozart ở nga khi về việt nam lắp sim việt nam vào có sài được không?

Taki7610

Unlock_GSM
đi ăn thôi ! đói quá !
______
(¯`v´¯)noi that 190
.`•.♥.•´ noi that fami
.¸.•´¸.•´¨)¸.•*¨)vách ngăn
•´ (¸.•´ .•´(¸¸•¨¯`*•.¸¸•¨¯`*→ ღ fami

chào bạn !

Lần sau mà "đói" nữa là đi nghỉ dài hạn nhe bạn.

các bạn cho mình hỏi,mình mua htcmozart ở nga khi về việt nam lắp sim việt nam vào có sài được không?

Được nhưng kèm theo "cái code" bác:D