• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC 7 MOZART.

dinhtuananh123

chỉ cho mình cách lấy code đó ở đâu vậy bạn,hay mình phải mua,hiện giờ mình đang ở nga có lấy code được ko?

newbiesg

Mozart giờ đang gọi điện muốn endcall luôn thì được , nhưng mà nghe máy (màn hình tự động chuyển sang chế độ tối) rồi bỏ ra (màn hình sáng trở lại) thì mình lại ko endcall được , các chức năng khác thì cứ lỳ ra gần như là trơ , ấn phím back rồi Windows mấy phát ,kick lại cuộc đang gọi thì mới endcall được. Sau đó máy dùng bình thường !Mới mua được 9 ngày , jb rồi up lên nodo n gon lành rồi mà giờ mình thấy có cái lỗi này mong anh em chỉ giúp nhé !

thi up len mango di ban... len di thi se it bi treo may' voi may' loi? linh tinh minh dang xai thay cung ok! "mango bang moi nhat nhe'"

duvuthacu261

[hỏi]những thứ cần làm khi mua htc mozart

mình mới có em htc mozart. Mình hoàn toàn biết phải bắt đầu từ đâu, làm gì để có thể tải nhac. Cài game, phần mềm cho wp7. Mình thấy các 4rum về vđề jailbreak máy như ipod nhưng mình k bít phải làm gì, cái nào làm đc, cái nao k dùng đc (vì mình thấy có n cách lắm). Hum qa ra Nhật Cường thì bnó ngồi 3h k unlock đc :(. Ai có kinh nghiệm dùng giúp mình vs

blackdoor

Manager
mình mới có em htc mozart. Mình hoàn toàn biết phải bắt đầu từ đâu, làm gì để có thể tải nhac. Cài game, phần mềm cho wp7. Mình thấy các 4rum về vđề jailbreak máy như ipod nhưng mình k bít phải làm gì, cái nào làm đc, cái nao k dùng đc (vì mình thấy có n cách lắm). Hum qa ra Nhật Cường thì bnó ngồi 3h k unlock đc :(. Ai có kinh nghiệm dùng giúp mình vs
Trước hết máy tính cần phải cài Zune và Windows Mobile Device Center 6.1.
- Để tải nhạc và video vào máy thì cần cắm Mozart với PC và sync qua Zune.
- Để unlock thì cách đơn giản nhất là chạy HSPL cho máy rồi up ROM cook vào, các ROM này đều đã có full unlock rồi.
- Cài phần mềm thì dùng TOM Xap Installer.
Các vấn đề này đều đã có topic thảo luận trong khu vực kỹ thuật WP7.

lionelnlex

Lỗi update 80180048 từ Rom ship 7.0.7004.0

Máy mình đã chạy lại Rom ship nhưng khi update qua Zune thì lại bị báo lỗi này các bác ạ - mã lỗi: 80180048 . Các bác có kinh nghiệm chỉ em với. Máy em là hàng Orange UK. Rom UK. Đang chạy 7.0.7004.0 và em muốn lên Rom mới nhất ạ.
( à, máy này là em mới mua lại, lúc vào boot loader thì có hiện dòng chữ sercurity unlocked - em ko rõ cái này lắm chắc là mở khóa bootloader rồi, ko biết có ảnh hưởng gì tới việc update qua zune ko)

Taki7610

Unlock_GSM
Máy mình đã chạy lại Rom ship nhưng khi update qua Zune thì lại bị báo lỗi này các bác ạ - mã lỗi: 80180048 . Các bác có kinh nghiệm chỉ em với. Máy em là hàng Orange UK. Rom UK. Đang chạy 7.0.7004.0 và em muốn lên Rom mới nhất ạ.
( à, máy này là em mới mua lại, lúc vào boot loader thì có hiện dòng chữ sercurity unlocked - em ko rõ cái này lắm chắc là mở khóa bootloader rồi, ko biết có ảnh hưởng gì tới việc update qua zune ko)

Dòng sercurity unlocked giúp bạn trở về rom ship dễ dàng hơn, nếu máy đang ở 7004 bạn nên HSPL để cài ROM Cook để cài các app và game dễ dàng hơn.

Taki7610

Unlock_GSM

Dòng sercurity unlocked giúp bạn trở về rom ship dễ dàng hơn, nếu máy đang ở 7004 bạn nên HSPL để cài ROM Cook để cài các app và game dễ dàng hơn.