• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG CHARMER

Status
Không mở trả lời sau này.
các bac ơi!bản ROm mới của dòng charmer tải ở đâu vậy,chạy có ổn định không?co bản ROm WM6 không ah?tôi dùng T_mobile MDA compact II up lên ROm 06 có sợ bị treo máy không?em muốn nhờ các bác tư vấn giúp xem co nên up ROm lên WM 6 không ah?
Bạn muốn tìm bản ROM mới thì phải qua box Up Rom chứ bạn, lộn rồi nhé! :)

ntky

Mình set tự động tắt màn hình sau 30s (system-->backlight-->battery power--> turn off backlight if device not uses for : 30s ) nhưng chẳng hiểu tại sao máy cứ set 10s hoài.Mấy huynh có cách giải quyết nào không vậy?

Thank nhiều nhiều.

Mình set tự động tắt màn hình sau 30s (system-->backlight-->battery power--> turn off backlight if device not uses for : 30s ) nhưng chẳng hiểu tại sao máy cứ set 10s hoài
Bạn xem lại trong máy bạn có cài chương trình chuyển đổi profile nào ko (PhoneAlarm, Pocket Zen Phone...chẳng hạn), nếu có thì chính là do nó gây ra đó, vào trong phần mềm chuyển profile đó chỉnh lại là xong! :D

ntky

Bạn xem lại trong máy bạn có cài chương trình chuyển đổi profile nào ko (PhoneAlarm, Pocket Zen Phone...chẳng hạn), nếu có thì chính là do nó gây ra đó, vào trong phần mềm chuyển profile đó chỉnh lại là xong! :D
Em không dùng soft nào có chức năng giống như Mod nói cả,có cách giải quyết nào khác không vậy Mod?Em vọc hoài mà chẳng được.

Thanks nhiều nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em không dùng soft nào có chức năng giống như Mod nói cả,có cách giải quyết nào khác không vậy Mod?Em vọc hoài mà chẳng được.

Thanks nhiều nhiều.

Kỳ lạ thiệt nếu vậy bạn thử HS lại xem có bị như vậy không nhé (trước khi HS nhớ backup lại chương trình sau đỡ phải cài lại). Thân!!!!

Kỳ lạ thiệt nếu vậy bạn thử HS lại xem có bị như vậy không nhé (trước khi HS nhớ backup lại chương trình sau đỡ phải cài lại). Thân!!!!

Thanks nhiều nhiều.
Trước đây bạn có bị như vậy ko hay là mới đây thôi? còn một soft có thể gây tắt backlight là Pocket Music do chế độ tiết kiệm pin của nó, bạn có cài soft đó ko? Nếu ko có thì chỉ có cách HR thôi, nhưng mà chỉ cần backup up những thông tin cá nhân như lịch hẹn, danh bạ, tin nhắn...thôi chứ đừng full backup nhé, nếu full backup rồi sau khi HR bạn restore lại thì nó vẫn...như cũ! :D

ntky

Trước đây bạn có bị như vậy ko hay là mới đây thôi? còn một soft có thể gây tắt backlight là Pocket Music do chế độ tiết kiệm pin của nó, bạn có cài soft đó ko? Nếu ko có thì chỉ có cách HR thôi, nhưng mà chỉ cần backup up những thông tin cá nhân như lịch hẹn, danh bạ, tin nhắn...thôi chứ đừng full backup nhé, nếu full backup rồi sau khi HR bạn restore lại thì nó vẫn...như cũ! :D
Em không dùng Pocket Music Mod à? Chắc em đành chịu vậy thôi, HR mà không dùng full backup thì HR rồi phải cài lại soft mất thời gian nhiều quá.

Thanks Mod nhiều nhiều.

hdanhbka

Ôi, cái này em cũng từng bị, đang định HR thì có WM6, em up luôn, thế là OKIE:)))))

ntky

Em dùng Resco 2007 V6.0 để gởi file qua Bluetooth không được,PPC search được những máy đang kết nối Bletooth nhưng khi chọn send thì PPC báo lỗi là không kết nối được, có huynh nào gặp tình trạng như thế chưa vậy?Có khi nào là do phần cứng không mấy huynh?Xin chỉ giáo cho em với nhé.

Thank you alot.

longnhi88

Em dùng Resco 2007 V6.0 để gởi file qua Bluetooth không được,PPC search được những máy đang kết nối Bletooth nhưng khi chọn send thì PPC báo lỗi là không kết nối được, có huynh nào gặp tình trạng như thế chưa vậy?Có khi nào là do phần cứng không mấy huynh?Xin chỉ giáo cho em với nhé.

Thank you alot.

Bạn thử gửi File = trình quản lý file mặc định của máy xem có đc ko,mình nghĩ do bản Resco lỗi thôi , thử dùng Resco 2006 xem sao???

t_mobile2006

tôi đang uprom lên 06,dang thao tác đến bứoc ruuupdate...chờ trong 10 phút,khi update đc 100% rùi thì kết lối giữa PC và PPC bị lỗi.bây giờ không vào đc WM,trên màn hình cứ hiện lên 3 soc đỏ xanh xanh,và cung không kết lối đc với PC.cứu tôi với

hdanhbka

đó là boot loader thôi bạn ạ, đừng quá lo, reset lại rồi cắm vô PC như thường, khi PC hỏi thiếu file thì bạn chỉ việc browse đến thư mục C:\Program files\Microsoft ActiveSync là xong,sau đó up lại như thường thôi mà. Chúc may mắn nha.

bkav3003

o2 mini có nhược điểm là ko có wifi nếu ta mua card wifi bỏ vào xài tôt ko và card wifi mắc ko các bạncos cần phải cài đặt gì thêm cho card wifi ko thanks

o2 mini có nhược điểm là ko có wifi nếu ta mua card wifi bỏ vào xài tôt ko và card wifi mắc ko các bạncos cần phải cài đặt gì thêm cho card wifi ko thanks
O2 mini thì phải qua topic HTC Magician chứ bạn, lộn rồi nhé! Card wifi khoảng trên dưới 1 triệu, gắn vào chỉ cần cài driver là xong, xài tốt!

namnguyen1146

Xin Mod dung xóa bài nhe,minh k thấy phần thảo luận cho dòng Chamer đâu cả nên mạn phép hỏi ở dây,máy minh là T-Mobil MDA Compact II co thông số sau
IPL 2.06
SPL 2.06.0000
có là6n mình nhờ cửa hàng UP ROM nến thông số bị như vậy.
Cho mình hỏi có cách nào cho 2 thông số này giống nhau k,tại minh UP lên WM6 mà k được.thanks

TuyetKy

Bác Up bản ROM gốc AK 2.6 của T Mobile là đúng rồi còn gì nên nó hiện đúng IPL và SPL như pác thấy thui. Còn WM 6.0 bác sử dụng cách thứ 2 dùng Shelltool đó. Chúc thành công

ntky

T-mobile tự nhiên tắt màn hình,bấm vào nút Power cũng không mở lên được,khi gọi đến thì máy gọi nhận được tín hiệu nhưng T-mobile thì nằm im,không động đậy gì cả.Tháo pin ra và khởi động lại thì trở lại bình thường.

Mấy huynh có biết đây là bệnh gì không vậy?

duongtran

có bác nào biết chỗ thay máy ảnh của Compact II không máy của em đang bị hỏng mà không biết thay ở đâu em đang ở hà nội tiện thể báo giá luôn cho em nhé

có bác nào biết chỗ thay máy ảnh của Compact II không máy của em đang bị hỏng mà không biết thay ở đâu em đang ở hà nội tiện thể báo giá luôn cho em nhé
Bạn PM cho Trial Mod Thanhha_2602 xem sao bạn nhé!

namnguyen1146

cho mình hỏi có cách nào thay đổi boot image cho dòng này k,chứ mình thấy chỉ có Tools cho wizard vả prophet,universial thôi,mod Hữu tiến nói dùng Tools cua Wizard cũng được nhưng lại k có hướng dẫn và lại là WM5,với lại mức độ rủi ro cao,k biết là chỉ bị lỗi bản rom hay máy die luôn.Nên sợ quá,Tại mình mới thay vỏ O2 nên muốn boot image hình giọt nước cho nó hợp thời đó mà,thanks

Status
Không mở trả lời sau này.