• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

hbcovn

Dòng HERMES có hổ chợ WM6 ko các bác

dùng tốt là khác ấy chứ bác, bác đọc lại mấy bài đầu đi mọi người nói nhiều rồi mà

các bác cứu em với: em vào trong windows thấy cái file cài vista-black thế là em install nó :D:D, giờ nhìn màn hình đen thui xấu quá em vào Removeprogram mà không thấy nó để remove, bác nào biết cách chỉ em cách remove đi cái, mới dùng máy nên khổ thế, thanksssssssssssss các bác trước, ti quên em dugn cingular 8525

Last edited by a moderator:
các bác cứu em với: em vào trong windows thấy cái file cài vista-black thế là em install nó :D:D, giờ nhìn màn hình đen thui xấu quá em vào Removeprogram mà không thấy nó để remove, bác nào biết cách chỉ em cách remove đi cái, mới dùng máy nên khổ thế, thanksssssssssssss các bác trước, ti quên em dugn cingular 8525
Cái đó chỉ là cái theme thôi mà, bạn chỉ cần vào Start>Setting>Today chọn theme khác là được thôi bạn!

italymm

các a cho e hỏi.e có con softbank XO1HT mới gởi bên Nhật về.nó tiếng Nhật.giờ muốn cài len WM6 va tiếng anh thi phải làm sao?

Nemmatlanh

các a cho e hỏi.e có con softbank XO1HT mới gởi bên Nhật về.nó tiếng Nhật.giờ muốn cài len WM6 va tiếng anh thi phải làm sao?

Ban không chịu đọc kỹ bài gì cả.Ngay bài trên đã có link để bạn tham khảo rồi đó.Bạn qua box Rom để tham khảo cách UnlockCid để có thể Uprom được lên 2k6 và chuyển sang Tiếng Anh nhé.Thân!

Anbis

VarioII bị lệch cảm ứng thì có cách nào trị ko các bác ?

Anbis

Hiện tại mình dùng Cingular 8525, đã edit registry
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty]
"Layout"="197649"

Sửa được lỗi @! nhưng mà giờ . lại thành , và ngược lại :|
Làm sao để khắc phục giờ nhỉ ?

Nemmatlanh

Hiện tại mình dùng Cingular 8525, đã edit registry
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty]
"Layout"="197649"

Sửa được lỗi @! nhưng mà giờ . lại thành , và ngược lại :|
Làm sao để khắc phục giờ nhỉ ?

Cài Cab mình gửi kèm dưới đây lên PPC nhé,chắc là hết đấy :D

phuongpatience

Các bác cho em hỏi là có jack chuyển tai nghe cho MDA Vario II ko ạ ??? chứ nghe bằng tai của nó ko được tốt cho lắm , nghe xịt bass quá T____T . Bác nào bít thì chỉ chỗ mua cho em , giá thế nèo nha :d

Anbis

Có anh em nào dùng Hermes bị giống mình ko ?
Khi mà bật màn hình lên (wake up) thì màn hình lúc đó đúng ra phải là màn hình đứng, nhưng máy mình thỉnh thoảng lại thành màn hình ngang, khoảng 1-2s thì mới xoay lại thành màn hình đứng bình thường.

phuongpatience

Khi mà bật màn hình lên (wake up) thì màn hình lúc đó đúng ra phải là màn hình đứng, nhưng máy mình thỉnh thoảng lại thành màn hình ngang, khoảng 1-2s thì mới xoay lại thành màn hình đứng bình thường.

em cũng bị thế , mà thỉnh thoang thôi mới bị ^^!

tdchuong

Màn hình của bác bị xoay ngang nhiều khi do quá trình cầm máy bị lệch phần bàn phím. Khi kéo bàn phí ra ngoài thì màn hình tự động xoay ngang, đóng khít vào thì tự chuyển thành màn hình đứng trở lại.

PDAMobile

Cho em hỏi,sao O2 trion và HTC TyTn cùng dòng Hermes mà sao hình dáng khác nhau vậy (nhất là hình dáng các nút)

Sự thật là như thế nào vậy mọi người

Nemmatlanh

Cho em hỏi,sao O2 trion và HTC TyTn cùng dòng Hermes mà sao hình dáng khác nhau vậy (nhất là hình dáng các nút)

Sự thật là như thế nào vậy mọi người

2 con này cùng dòng Hermes,nhưng Hermes cũng có Hermes 100,Hermes 200 mà bạn :D.Trion là Hermes 100 còn TyTn là Hermes 200 đó.Dáng của Trion giống dáng của Cingular 8525,còn dáng của TyTn giống của Softbank X01.Nếu mà lấy thì bạn lấy TyTn hoặc Softbank đi,vừa nhiều nút dùng sướng,mà lại chữa được bệnh lệch cảm ứng màn hình nhé.Thân!

Anbis

2 con này cùng dòng Hermes,nhưng Hermes cũng có Hermes 100,Hermes 200 mà bạn :D.Trion là Hermes 100 còn TyTn là Hermes 200 đó.Dáng của Trion giống dáng của Cingular 8525,còn dáng của TyTn giống của Softbank X01.Nếu mà lấy thì bạn lấy TyTn hoặc Softbank đi,vừa nhiều nút dùng sướng,mà lại chữa được bệnh lệch cảm ứng màn hình nhé.Thân!

Lấy TyTN thôi :D chứ lấy X01HT mà vớ phải mấy em sau 04/2007 thì oải chết được, chưa kể ko up Radio được cũng xì cùn luôn :p
Em thấy như Cingular 8525 em dùng cũng 4 tháng rồi, chả thấy lệch cảm ứng :)

P/S : sao đang bàn Hermes mà có Neo vào đây nữa chèn :p

nouvo3264

Bạn dùng bao da có nam châm thì có thể bị xoay khi đưa qua nam châm.Hoặc lcus trươccs đang màn hình ngang,tắt đi thì bật lại nó vẫn ngang,phải một lúc mới trở về được dọc nếu như bàn phím đang thụt vào.

Anbis

Bạn dùng bao da có nam châm thì có thể bị xoay khi đưa qua nam châm.Hoặc lcus trươccs đang màn hình ngang,tắt đi thì bật lại nó vẫn ngang,phải một lúc mới trở về được dọc nếu như bàn phím đang thụt vào.

Hic, bộ nó bị ảnh hưởng từ hử bác ?
Em đang dùng bao da nam châm thật, nhưng nhớ trước đó hình như vẫn bị T_T thui thì bác có biết chỗ nào ở HCM làm bao da ko nam châm ko, để em đi đặt 1 cái :)

Status
Không mở trả lời sau này.