• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

hieunt

Chúc mừng bác LyLac tai qua nạn khỏi nhá. Em có một vấn đề nhỏ muốn hỏi các bác đây. Em cài WM6 Ver3.30V, nhưng bây giờ không dùng được chương trình CardExport mặc dù đã thử rất nhiều phiên bản của CardExport. Có lẽ CardExport chưa hỗ trợ cho dòng ROM này. Vậy các bác có cao kiến gì về vụ này không, có chương trình hay cách nào để thay thế được CardExport không, để mỗi lần cắm em PPC vào PC đỡ phải cài ActiveSync, phiền phức lắm. Cám ớn các bác trước nhé.

P/S: Vụ này em đã post hỏi trên topic UPROM nhưng không thấy động tĩnh gì cả. Hic hic :(

Vấn đề này bạn qua box thảo luận các thể loại kết nối nhé post linh tinh ai trả lời cho bạn.

Last edited by a moderator:

LYLAC

các bác cho em xin phần mềm đánh tiếng việt với>>>

em tìm trên pdaviet.net mãi không tìm thấy phần mềm đánh tiếng việt trên PPC đâu cả,.bác nào có phần mềm đánh tiếng việt, tốt và tiện lợi không cho em với,.
em xin cảm ơn nhé.

em tìm trên pdaviet.net mãi không tìm thấy phần mềm đánh tiếng việt trên PPC đâu cả,.bác nào có phần mềm đánh tiếng việt, tốt và tiện lợi không cho em với,.
em xin cảm ơn nhé.
Bạn qua topic Lingvosoft hoặc Tổng hợp các phần mềm Việt bên box phần mềm bạn nhé, có soft mà bạn cần đó!

TuanQuang

Huhu......Em mới đổi con cingular 8525 muốn uprom wm6 nhưng khi em ở chế độ bootload,cắm dây sync thì pc báo ko sync đc nên ko chạy file uprom đc,nhưng trong khi đó khi máy chạy trong win thì vẫn sync đc bình thường.
Bác nào làm ơn cứu em với ạ.......
Với lai em thấy máy em ipl là 1.01,spl là 1.04 và không có đuôi .ds phía sau thì ko biết có up đc ko ạ.
Vô cùng cám ơn các bác.........

bạn nhớ trong Connection setting thì bạn phải bỏ Allow usb connection đi nhé.hoặc bạn kiểm tra lại dây Sync và ổ USB của bạn xem sao.

eragon8687

Các bác cho em hỏi là con Dopod của em bị lệch cảm ứng . Bây h em không biết là nó do máy hay là do tấm kính cảm ứng của em bị hỏng . Cái này làm sao em kiểm tra được hả các bác . Mong các bác chỉ cho em cái . Thanks :D

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi là con Dopod của em bị lệch cảm ứng . Bây h em không biết là nó do máy hay là do tấm kính cảm ứng của em bị hỏng . Cái này làm sao em kiểm tra được hả các bác . Mong các bác chỉ cho em cái . Thanks :D

Bạn thử vào StartMenu>>>>>>>>Settings>>>>>>>>System>>>>>>>>>Screeen>>>>>>>>gerneral>>>>>>>AglignScreen,bạn thử căn lại màn hình xem sao nhé.Nếu mà nó hết thì không sao,nếu nó không hết thì mình nghĩ bạn nên đem ra hàng để xem có phải bị sao không nhé :D

mthanh0707

Huhu.........
Các bác ơi mình đang up radio cho con cingular8525 của mình giữa chừng thì bị cúp điện(căm thù nhà đèn quá đi...:mad: ),softreset lại thì máy vô được wellcome của windows rồi đứng cứng ngắc luôn ko chịu vô win nữa.
Mình đã thử up lại rồi rồi nhưng khổ nỗi pc lại báo lỗi,vì theo mình biết là dòng hemes uprom hoặc radio đều phải chạy file SSPL-HERM trên ppc,để nó chạy chế độ bootload và nó có đuôi .ds ở spl (chế độ botload bình thường thì ko có đuôi này ở spl),nhưng giờ ko vô win trên ppc đc nên khi chạy bootload bình thừong bằng cách bấm ok-power-sr thì nó lại báo lỗi khi up hoài.:confused:
Ko biết bậy giờ phải làm sao đây các bác ơi,làm ơn cứu giúp mình với...........

TuanQuang

Huhu.........
Các bác ơi mình đang up radio cho con cingular8525 của mình giữa chừng thì bị cúp điện(căm thù nhà đèn quá đi...:mad: ),softreset lại thì máy vô được wellcome của windows rồi đứng cứng ngắc luôn ko chịu vô win nữa.
Mình đã thử up lại rồi rồi nhưng khổ nỗi pc lại báo lỗi,vì theo mình biết là dòng hemes uprom hoặc radio đều phải chạy file SSPL-HERM trên ppc,để nó chạy chế độ bootload và nó có đuôi .ds ở spl (chế độ botload bình thường thì ko có đuôi này ở spl),nhưng giờ ko vô win trên ppc đc nên khi chạy bootload bình thừong bằng cách bấm ok-power-sr thì nó lại báo lỗi khi up hoài.:confused:
Ko biết bậy giờ phải làm sao đây các bác ơi,làm ơn cứu giúp mình với...........
Bây giờ bạn đem máy của bạn sang PC khác rồi up lại xem sao.cso thể PC của bạn bị lỗi nên ko up đc rom. bạn về boot rồi up lại nhé

eragon8687

Bạn thử vào StartMenu>>>>>>>>Settings>>>>>>>>System>>>>>>>>>Screeen>>>>>>>>gerneral>>>>>>>AglignScreen,bạn thử căn lại màn hình xem sao nhé.Nếu mà nó hết thì không sao,nếu nó không hết thì mình nghĩ bạn nên đem ra hàng để xem có phải bị sao không nhé :D

Mình AglignScreen rồi . Dùng 1 time nó lại bị :-s . Hix
Đang định thay tấm cảm ứng nhưng không rõ là do máy hay là do tấm cảm ứng nữa

Mình AglignScreen rồi . Dùng 1 time nó lại bị :-s . Hix
Đang định thay tấm cảm ứng nhưng không rõ là do máy hay là do tấm cảm ứng nữa
Cái này phải bung máy ra mới xác định được bạn ơi, nếu nhẹ thì thay cái kính, nặng thì phải thay màn hình!

bkav3003

chip samsung 400MHZ của hermes có chậm wa' ko ha? các bác.chip samsung 400MHZ thì bằng chip intel cở bao nhiêu MHZ hả các bác

Nemmatlanh

chip samsung 400MHZ của hermes có chậm wa' ko ha? các bác.chip samsung 400MHZ thì bằng chip intel cở bao nhiêu MHZ hả các bác

Chip SamSung 400Mhz không hề chậm đâu bạn ạ.Nó có thể sánh ngang với Chip Intel 520Mhz đó.Chúc vui!

sweetboy02125

Ca'c bạn co biết làm sao mà free up some Storage Memory 0? Mình cài co' vài programs ma'y của mình hết muốn chạy luôn. chạy như rùa.
Storage Memory:
Tôtal: 49.45MB In use:44MB Free: 4.45MB
Program Memory:
Total : 48.97MB in use: 23.71MB Free: 25.08MB

Thanksss

Ca'c bạn co biết làm sao mà free up some Storage Memory 0? Mình cài co' vài programs ma'y của mình hết muốn chạy luôn. chạy như rùa.
Storage Memory:
Tôtal: 49.45MB In use:44MB Free: 4.45MB
Program Memory:
Total : 48.97MB in use: 23.71MB Free: 25.08MB

Thanksss
Bạn cài SKTools vô rồi dùng chức năng Clean của nó nhé, nếu bạn có dùng Opera để duyệt web thì nên Clear Cache lại cho nhẹ máy bớt nhé bạn!

truongbich88

Các bạn làm ơn cho mình hỏi : Mình đang dùng Trion của Dopo , mình không về Bootloader được " Bấm giữ 2 phím OK +Power +Reset" ----> thì chỉ là reset chứ không vào BL được để xem 1.x để mình Uproom . Các bạn giúp mình với , cảm ơn rất nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn làm ơn cho mình hỏi : Mình đang dùng Trion của Dopo , mình không về Bootloader được " Bấm giữ 2 phím OK +Power +Reset" ----> thì chỉ là reset chứ không vào BL được để xem 1.x để mình Uproom . Các bạn giúp mình với , cảm ơn rất nhiều

Bạn nhớ giữ 2 phím OK +Power +Reset để vào bootloader nhưng phải giữ chặt một lúc khoảng mấy giây thì mới vào được hoặc có thể bạn giữ đồng thời không phải một lúc nên không vào được. Bạn thử lại bạn nhé. Thân!!!!

lamtuanphong84

Các bạn giúp mình với , mình đang dùng Dopo 838 Pro , xem phim WMV bằng Win Media thì không sao, khi cài Core hay TCMP xem Avi, DAT... đều bị giật tung màn hình lên, nhiễu hết cả màn hình kiểu như tivi không bắt được sóng bị nhiễu sóng . Mình đã Up bản room mới nhất của bác Quang nhưng tình hình vẫn không thay đổi . Nếu do máy thì tại sao vẫn xem được bằng WinMedia đuôi WMV. Không biết máy mình bị sao, mọi người giúp mình với

Nhân tiện có bạn nào đang dùng bản WM 05 mà chuông tin nhắn có giọng con gái đọc mặc định sẵn trong rôm cho mình xin với, hôm trước Up sang bản 06 quên chưa copy lại chuông đấy

Chỉnh sửa cuối:

lamtuanphong84

à , mình hiểu sao bạn không về BL được rồi, nhấn fim ok bên cạnh hông máy chứ không phải ok ở mặt , thử lại đi nhé

Status
Không mở trả lời sau này.