• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

HuuTien

Tìm không thấy thì mod nó thôi bạn ơi,cũng khá đơn giản mà :D:D:D

kukingkong

Xin chào,
Tôi đang dùng TyTn với WM05 tiếng Pháp, ROM v.1.23.163.5. Tôi mới chỉ cài sơ 1 vài soft thôi & cũng chưa hiểu cook ROM là gì cả. Xin hỏi nếu muốn dùng Wm05 tiếng Anh thì tôi phải làm gì, xin cám ơn.

Kobold1609

Xin chào,
Tôi đang dùng TyTn với WM05 tiếng Pháp, ROM v.1.23.163.5. Tôi mới chỉ cài sơ 1 vài soft thôi & cũng chưa hiểu cook ROM là gì cả. Xin hỏi nếu muốn dùng Wm05 tiếng Anh thì tôi phải làm gì, xin cám ơn.

Để dùng WM05 phiên bản tiếng Anh thì bạn phải UP lại ROM.Bạn vào đây đọc kĩ hướng dẫn từng bước UP ROM cho dòng máy của bạn nhé.Sau đó bạn download ROM về và tiến hành UP ROM nhé.

vietnvtn

Các bác ơi e đang sở hữu con T Mobile VARIO II mà nó bị lệch cảm ứng suốt cứ chọc nhiều chỉ khoảng 15 phút là lại bị lệch phải chỉnh lại. Ko biết có bác nào sử dụng con này mà bị vậy ko nhỉ? E thấy khó chịu quá mà ra bảo hành họ bảo dòng này bị thế phải chờ nâng cấp lên ko biết đúng không nữa. E muốn cho nó đi ở quá. ko biết có cách nào khắc phục ko nhỉ? hình thức và sử dụng nó thì quá ổn rồi. chỉ mỗi tội đó thôi. Có bác nào biết chỉ cách giúp e với.

d60pdp

Bác nào biết chỗ bán jack chuyển tai nghe từ USB ra 3,5mm cho dòng này ko ạ
Giống cái này http://shop.brando.com.hk/htcstereoconverter.php
cám ơn

Tôi nghĩ có thể tự làm, tương đối dễ và vật dụng thông thường, sừ dụng lại cable có micro và thay tai nghe bằng jack 3.5 mm. Các tham số được Matt nêu dưới đây:

HTC Hermes USB connector pin config
September 10th, 2006

I've been asked over and over again "what is the pin configuration of the USB connector on the SPV M3100" and what are the "TyTN connector pinout specs".

Rather than saying "I don't know" I decided to work it out!
Hermes USB Connector pins

The above diagram is of the EMU plug viewed end-on.

Enhanced Mini USB (EMU) connectors are double sided. One side carry's the USB signal data while the other carries audio signals. The pin config is as follows.

Data
# A = GND
# B = NC
# C = +DATA
# D = -DATA
# E = +5v

Audio
# 1 = +Mic
# 2 = +Right
# 3 = Switch
# 4 = Gnd
# 5 = Gnd
# 6 = +Left

You can find Enhanced Mini USB connectors on a variety of devices. The above config covers the USB configuration of the Orange SPV M3100, HTC TyTN, Vodafone v1605, HTC Oxygen devices and HTC Meteor devices and probably many more.

Use at your own risk though, play safe!

Matt
xem tại : http://www.tracyandmatt.co.uk/blogs/index.php/2006/09/10/htc_hermes_usb_connector_pin_config
và:
http://www.4winmobile.com/1-vt3146.html?postdays=0&postorder=asc&&start=0

d60pdp

Đã order cái HTC Stereo Converter w/microphone từ Brando. Khi nào nhận được sẽ thông tin cùng các bác về chất lượng âm thanh qua 3.5 mm-plug với các tai nghe khác nhau mà tôi có.

t_nguyen

@d60pdp : Bác order giúp e 1 cái luôn được ko ? cần lắm , cám ơn Bác trước

d60pdp

@d60pdp : Bác order giúp e 1 cái luôn được ko ? cần lắm , cám ơn Bác trước

Trước hết để chờ xem khi nhận được cái HTC Stereo Converter w/microphone của Brando xem chất lượng thế nào đã. Tôi sẽ cố làm một cái mini-review khi sử dụng.

Thế bác không thể order trực tiếp từ bên nhà được sao? VN gần HK hơn mà?

Chỉnh sửa cuối:

damphuc

Các bac ơi, hien em đang dùng con HTC TyTN 3G Phone, WM 5.0 version tiếng Nhật. Em muốn chuyển về tiêng Anh. Các bác giup em với. Bác nào có bộ cài thì gưi giúp em với.

Kobold1609

Các bac ơi, hien em đang dùng con HTC TyTN 3G Phone, WM 5.0 version tiếng Nhật. Em muốn chuyển về tiêng Anh. Các bác giup em với. Bác nào có bộ cài thì gưi giúp em với.

Ban chuyển sang bên Kỹ thuật UP ROM và tìm bài hướng dẫn UP ROM cho TYTN trong đó có bản ROM tiếng anh đó bạn.Link tại đây

hermes

Các bạn cho mình hỏi khi xạc pin cho Trion, nếu mình tắt màn hình hoặc mở thì đèn xạc chỉ đỏ khoảng 5-10 phút gì đó. Như vậy máy có xạc hay k?

Vì máy mới nên mình không rõ phải xạc bao lâu, mong các bạn chỉ giúp.

hermes

Mình vừa mua một T-mobile Vario II. Phím "Y' trên bàn phím khi ấn ra chữ 'Z' và ngược lại. Các bạn giúp mình cách khắc phục nhé. Chân thành cảm ơn.

boypluto

chỉ có chữ Y và chữ Z thì mình quen rồi. Nhưng đôi khi có 1 số dấu ví dụ như ! hoặc @ nó cứ đổi linh tinh cả, bực lăm. Cios cách nào khắc phục được không

Kobold1609

chỉ có chữ Y và chữ Z thì mình quen rồi. Nhưng đôi khi có 1 số dấu ví dụ như ! hoặc @ nó cứ đổi linh tinh cả, bực lăm. Cios cách nào khắc phục được không

Đấy là lỗi do ROM thôi boypluto,không có gì bực cả đâu,bạn sang bên khu vực UP ROM rồi down bản ROM khác về và UP là sẽ không có lỗi ngay đó mà =D> .Chúc vui!!!

boypluto

mình muốn dùng bản tiếng Nga, mà Rom tiếng Nga dành cho máy mình chỉ có 1 bản thôi nên đành phải chiu vậy. hichic

Status
Không mở trả lời sau này.