• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

phecvit

Mình sài o2 zinc.Nghe các bạn bạn nói nó thuộc dòng HERMES .Mình có thể úp rom 2006 của o2 HERMES được không?bạn giúp mình nhé

Mình sài o2 zinc.Nghe các bạn bạn nói nó thuộc dòng HERMES .Mình có thể úp rom 20heo mì06 của o2 HERMES được không?bạn giúp mình nhé
Nếu mình nhớ ko lầm con O2 Zinc ko thuộc dòng Hermes, nó ko phải do HTC sản xuất mà là do ASUS, cho nên, bạn ko thể up rom của HTC Hermes cho nó được !

Chỉnh sửa cuối:

Baonc

mình đang xài con HTC TynT. Mình unhide extROM rồi nhưng không thể nào ghi hoặc xóa file được
giúp mình với

TuanQuang

mình đang xài con HTC TynT. Mình unhide extROM rồi nhưng không thể nào ghi hoặc xóa file được
giúp mình với

bạn unhide rồi unlock sau đó Soft reset thì mới đc ban ah.chúc vui

bkav3003

hiện nay tại việt nam có dòng ppc nào tốt hơn hermes ko các pác,tiêu chí là nhỏ gọn tốc độ mạnh,có bàn phím werty,chạy ổn định

TuanQuang

hiện nay tại việt nam có dòng ppc nào tốt hơn hermes ko các pác,tiêu chí là nhỏ gọn tốc độ mạnh,có bàn phím werty,chạy ổn định
có lẽ dòng winzard là có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.bàn phím qwerty nhỏ gọn và tốc độ khá nhanh.bạn tìm hiểu thêm nhé.chúc bạn tìm đc loại máy vừa ý.

Utxd

có lẽ dòng winzard là có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.bàn phím qwerty nhỏ gọn và tốc độ khá nhanh.bạn tìm hiểu thêm nhé.chúc bạn tìm đc loại máy vừa ý.

Đã dùng qua 2 con này rồi, Wizard không nhanh bằng Hermes đâu

Baonc

bạn unhide rồi unlock sau đó Soft reset thì mới đc ban ah.chúc vui

mình xài Black 3.0, dùng Pim My Black để mount and unlock sau đó reset nhưng vẫn không copy được. Nó báo là cannot copy, write protected
giúp mình với

luongcau

Không biết em này có WM6 chưa các bác nhỉ, Có đứa em đang dùng và nhờ mình up WM6 nhưng không dám nhận vì chưa dùng. AI biết chổ up không, xin chỉ dùng.

Nemmatlanh

Không biết em này có WM6 chưa các bác nhỉ, Có đứa em đang dùng và nhờ mình up WM6 nhưng không dám nhận vì chưa dùng. AI biết chổ up không, xin chỉ dùng.

Dòng này có Rom 2k6 rồi.Bạn sang box UpRom để biết cách Up nhé.Thân!

eragon8687

Mình có chú Dopod CHT 9000. Bị lệch cảm ứng . Chú này thay cảm ứng có được không vậy các bác . Thay ở đâu và bao nhiêu tiền vậy ạ . Bác nào biết chỉ hộ em cái nhé . Thanks

Nemmatlanh

Mình có chú Dopod CHT 9000. Bị lệch cảm ứng . Chú này thay cảm ứng có được không vậy các bác . Thay ở đâu và bao nhiêu tiền vậy ạ . Bác nào biết chỉ hộ em cái nhé . Thanks

Thay được đó bạn,nhưng bạn không nói bạn ở đâu thì làm sao mà biết để chỉ cho bạn được :-??.Nếu bạn ở HN thì mang qua 586 Đường Bưởi của hàng điện thoại Thanhha của TrialMod Thanhha_2602 nhé,hoặc mang ra 88A Trần Hưng Đạo nhé.Chúc vui!

Nemmatlanh

Mình ở HN-Nếu thay thì tầm bao tiền hả bác

Mình nghĩ nếu thay cảm ứng không thì độ mấy trăm thôi.Mình vừa ở quán anh Thanhha_2602 về đây.Bạn có thể mang lên đó đi,586 đường Bưởi.Anh Thanhha_2602 rất nhiệt tình và có trách nhiệm.Chúc vui!

sonca247

Các bác cho hỏi một chút, đã ai gặp hiện tượng này chưa: mình dùng SB X01HT, khi turn off máy bằng nút bấm, hay bằng soft, hay để thời gian tự tắt máy, thì khi bật máy lên thì máy không động đậy gì, đèn báo sóng đt vẫn nhấp nháy, có điện thoại gọi đến người gọi vẫn có tín hiệu nhưng máy thì nằm im không cục cựa gì cả. Muốn dùng lại toàn phải soft reset lại.
Bác nào biết chỉ giùm ạ, không biết là do xung đột phần mềm hay sao nữa?
Máy mình cài các phần mềm của Resco, Spb, Lịch Phù đổng, Tcpmp,Mobireader, Phatpad.

Nemmatlanh

Các bác cho hỏi một chút, đã ai gặp hiện tượng này chưa: mình dùng SB X01HT, khi turn off máy bằng nút bấm, hay bằng soft, hay để thời gian tự tắt máy, thì khi bật máy lên thì máy không động đậy gì, đèn báo sóng đt vẫn nhấp nháy, có điện thoại gọi đến người gọi vẫn có tín hiệu nhưng máy thì nằm im không cục cựa gì cả. Muốn dùng lại toàn phải soft reset lại.
Bác nào biết chỉ giùm ạ, không biết là do xung đột phần mềm hay sao nữa?
Máy mình cài các phần mềm của Resco, Spb, Lịch Phù đổng, Tcpmp,Mobireader, Phatpad.

Mình nghĩ máy bạn đã bị đụng soft,dùng SPBPlus hay bị đụng soft lắm,soft này mình đã cho nó vào dĩ vãng từ lâu rồi,bạn thưr dùng soft khác thay thế như Iluncher xem sao nhé.Còn bệnh của máy bạn muốn giải quyết thì mình nghĩ bạn thử Remove SPBPlus,hoặc HR hoặc Up lại Rom xem sao nhé.Thân!

swordfishjp

các bác cho hỏi: tui đang xài X01HT.chọn qua manner mode thì nghe nhạc ko nghe tiếng được,còn mở volume lên,cắm phone vô rồi mà tiếng chuông vẫn phát ra loa ngoài,nhiều lúc đang họp mà cứ vậy ngại quá.có cách nào khắc phục được để cho nghe nhạc qua phone được mà vẫn để vibrate được ko. cám ơn nhiều

kukingkong

Chào các bác,

Tôi vừa đem về 1 con TyTN hàng châu Âu (WM 5.0 tiếng Pháp). Do chưa kịp unlock bên đó nên về xài ko được. Các bác chỉ giúp nơi nào unlock ở TP.HCM có uy tín (ko luộc đồ) & giá cả vừa phải.

Máy tôi dùng boot loader 1.6, nghe nói phải downgrade xuống 1.4 mới làm tiếp được. Mới vọc qua vài phần mềm, còn khúc này tôi ngại làm quá, cũng hơi run nữa. Đưa béng ra dịch vụ cho xong.

ROM: 1.23.163.5.
Date: 18/6/2006.

Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bác,

Tôi vừa đem về 1 con TyTN hàng châu Âu (WM 5.0 tiếng Pháp). Do chưa kịp unlock bên đó nên về xài ko được. Các bác chỉ giúp nơi nào unlock ở TP.HCM có uy tín (ko luộc đồ) & giá cả vừa phải.
Vụ này bạn phải qua box unlock chứ, sao lại post vào đây bạn nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.