• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

Nemmatlanh

WindowMedia là Soft được tich hợp sẵn trong Rom rồi bạn ạ.Không có cách nào Remove được đâu.Chỉ có cách Build lại Rom và nhấc nó ra khỏi Rom thôi.Nhưng mình thấy nghe nhạc bằng Windowmedia hay đấy chứ?Thân!

lttung

WindowMedia là Soft được tich hợp sẵn trong Rom rồi bạn ạ.Không có cách nào Remove được đâu.Chỉ có cách Build lại Rom và nhấc nó ra khỏi Rom thôi.Nhưng mình thấy nghe nhạc bằng Windowmedia hay đấy chứ?Thân!

Do nó là tác nhân gây ra việc thường xuyên mất loa của em. Híc

slazenger

bác giải thích thêm cho em đc không ạ? máy của em cũng bị mất loa nhưng hình như k phải do winmedia đâu ^^ do khe cắm thẻ nhớ thì phải.

lttung

bác giải thích thêm cho em đc không ạ? máy của em cũng bị mất loa nhưng hình như k phải do winmedia đâu ^^ do khe cắm thẻ nhớ thì phải.

Em up lên bản ROm AUK 3.5 mới nhất, tình hình có vẻ ổn ổn. Bác thử đi

slazenger

hì, em nghĩ bệnh này nửa phần cứng nửa do ROM. cũng chẳng biết đường nào mà chữa cả. thỉnh thoảng UP ROM khác lại chạy bt, nhưng cũng thỉnh thoảng lại bị.

em đang dùng WM03SE thấy cũng rất ổn. k vấn đề gì sảy ra cả :D nghe gọi tít mù luôn ^^

cocolee81

Đó có thể nói là "bệnh nan y" khi up lên WM5 rùi bạn ah:D ."Bệnh tật" đầy mình luôn, nhiều lúc cũng thấy bực mình lắm, nhưng mà dùng WM5 cũng có cái hay của nó mà,bạn thử up bản AKU 3.5 xem sao. Mình dùng 1 tuần rùi mà chưa thấy bị mất loa lần nào cả:D,Thân;)

slazenger

hơ hơ, thế nhiều ng bị giống em ah ^^ a e ta lập hội " mất loa " đi :p

đành chấp nhận để xài WM05 vậy. em cũng đang cố gắng chung sống với nó. cũng đang xài 3.5 tuy nhiên có 1 vài vấn đề chưa giải quyết đc. đặc biệt là k dùng net = GPRS đc. thật là bực mình :((

slazenger

hì, bác nên chuyển về WM03SE dùng đi vậy. em thấy xài WM03 ổn lắm ^^

lttung

Các bác cho em xin cái link up rom 2003SE ngon nhất với. Em quay về với cái máng sứt thôi. Mệt mỏi vì cái bệnh mất loa của XDAII quá

slazenger

bác cũng nên dùng thử ROM AKU3.5 mới xem. em mới up ngày hôm qua dùng thấy cũng ổn lắm, chưa có vấn đề gì sảy ra cả :D

vanhoangvdb

Các bác cho em hỏi với.
Em dùng O22 đã up lên 2k5. Khi em nhắn 1 tin bằng máy của em thì sang máy người nhận nó lại thành 2 tin cùng 1 nội dung. Như vậy có bị tính tiền 2 tin hay ko các bác và làm sao để sửa lỗi này.
Mong các bác giúp đỡ em.
Cảm ơn các bác nhiều!

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi với.
Em dùng O22 đã up lên 2k5. Khi em nhắn 1 tin bằng máy của em thì sang máy người nhận nó lại thành 2 tin cùng 1 nội dung. Như vậy có bị tính tiền 2 tin hay ko các bác và làm sao để sửa lỗi này.
Mong các bác giúp đỡ em.
Cảm ơn các bác nhiều!

Máy của bạn chắc đang dùng Soft SPB Plus đúng không vậy?Dùng Soft này hay bị hiện tượng gửi 2 tin nhắn lắm bạn ạ.Mà tất nhiên là vẫn tính tiền 2 tin rồi :D :D :D .Bạn có thể vào đây để biết bệnh vào biết cách khắc phục nhé.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=331

MrDuong

Các bác ơi . O2 XDA II thỉnh thoảng lại không lên loa, cuộc gọi đến không có chuông, tin nhắn đến cũng không có chuông.....Rồi tự nhiên lại có, vậy thường là do gì ạ ?

-Do Rom ?
-Do có một phần mềm gì đó gây ra lỗi ?
-Do gần hết pin ?
-Hay do một lý do nào khác ??

Thanks

Cái này là lỗi rom bác a,em trước đây cũng bị,bây h tìm được bản rom ngon rồi thì ok!

MrDuong

Chỉ Giúp cách tăng Storage cho máy 02 XDA II (Dòng Hymalaya)

Tình hình là em mới dùng 02 nên chưa biết nhiều lắm về loại máy này,các bác chỉ giúp em cách tăng Storage cho máy của em vơi,chứ cái Storage của em có 14mb,dùng còn có 1mb nên máy chạy chậm quá.
Giúp em với!