• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

TuanQuang

Cám ơn Bạn Hungpdahl

Mình HR lai máy rồi mà không được.
Nhưng khi mình up lai rom thì báo lỗi 112: CE ROM UPDATE ERROR
Như vậy thì mình phải làm gi hả bạn. Giúp mình với

bạn copy cái này vào folder chứa room của bạn,sau đó up lại room là ok thôi.
chúc vui.

NghiaII

máy mình ky` ghê khi cắm thẻ nhớ còn kô thèm đọc bác neo` bít cách help me!!!mà speaker thi thỉnh thoảng cũng chập trờn,khi xạc pin bằng sạc thi khi full chỉ 94% còn khi sạc bằng usb lại ngon kỳ quá

kototetsu

máy mình ky` ghê khi cắm thẻ nhớ còn kô thèm đọc bác neo` bít cách help me!!!mà speaker thi thỉnh thoảng cũng chập trờn,khi xạc pin bằng sạc thi khi full chỉ 94% còn khi sạc bằng usb lại ngon kỳ quá

Bạn có cài SPB PLUS không, Hiện tại mình đang dùng WM5 và SPB PLUS thì đúng là khi nghe nhạc bằng WinMedia 10 ma close luôn trước khi stop thì bị mất tiếng phải reset lại máy đấy.

Mình nghĩ là do xung đột giữa WM5 và SPB PLUS.
Còn quả pin của bác thì bị trai rồi, có khi đi mua con mới. hi hi

NghiaII

Bạn có cài SPB PLUS không, Hiện tại mình đang dùng WM5 và SPB PLUS thì đúng là khi nghe nhạc bằng WinMedia 10 ma close luôn trước khi stop thì bị mất tiếng phải reset lại máy đấy.

Mình nghĩ là do xung đột giữa WM5 và SPB PLUS.
Còn quả pin của bác thì bị trai rồi, có khi đi mua con mới. hi hi

=D> cảm ơn bác em đang dùng SBP Plus nhưng em còn vấn đề nan giải hơn nhờ bác máy em kô đọc được thẻ nhớ :-?? nên bây h mọi thứ tập chung hết vô máy ==>hiện tượng bị full bộ nhớ diễn ra liên tục ah`bác cóa cách nèo help me:((

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

=D> cảm ơn bác em đang dùng SBP Plus nhưng em còn vấn đề nan giải hơn nhờ bác máy em kô đọc được thẻ nhớ :-?? nên bây h mọi thứ tập chung hết vô máy ==>hiện tượng bị full bộ nhớ diễn ra liên tục ah`bác cóa cách nèo help me:((

sao lai có hiện tượng ko đọc đc thẻ nhớ nhỉ.có lẽ do lỗi phần cứng rồi. bạn đã thử uproom chưa?

slazenger

bác thử vệ sinh lại khe cắm thẻ nhớ xem sao. máy em cũng lỗi. cứ cắm thể nhớ vào dùng 1tgian là nó bắt format. mà có làm sao đâu.

còn hiện tượng mất loa thì bác kiểm tra lại chỗ tiếp xúc giữa main và loa xem sao. hix, con máy em cũng bị mất loa. nhưng hiện nay chưa tìm ra cách khắc phục. bực mình lắm :(

Tana

Không biết thằng O2XDA II ( Rom ver: 2.06.00WWE - Radio: 1.18.00) của mình dạo này giở chứng ra sao mà cứ lâu lâu là tự động soft reset và cả hard reset. Không biết là lỗi phần HDH hay phần cứng nữa. Đã thử up rom lại vài lần rồi mà không hết. Có chiến hữu nào từng dính qua chưởng này xin chỉ giáo?

Bạn đã kiểm tra tình hình thẻ nhớ của mình chưa? thử kiểm tra ở các máy khác xem. Nhiều lúc nó tiêu rồi mà mình không biết đó. Mình cũng nhai 2 cái thẻ nhớ rồi... hehe. Chứ mình sài SBP Plus trước giờ chưa thấy qua vụ này.

Last edited by a moderator:

tiendat202

HR ntn?

may o2xda iis cua minh khi hadreset hiện lên bản thông báo về aligne screen.mình cũng tap lên màn hình nhưng chẳng biết làm thế nào để tiếp tục HR nữa.ai chỉ dùm minhhf với.chẳng ai hướng dẫn cái này thì phải?

TuanQuang

may o2xda iis cua minh khi hadreset hiện lên bản thông báo về aligne screen.mình cũng tap lên màn hình nhưng chẳng biết làm thế nào để tiếp tục HR nữa.ai chỉ dùm minhhf với.chẳng ai hướng dẫn cái này thì phải?

sau khi thông báo aglig screen thì bạn tiếp tục choọc vào hình dấu cộng ở giữa màn hình. dấu cộng chạy đến đâu thì bạn chỉ vào đó ( nhớ phải chỉ chính xác vào giữa dấu cộng nhé ) khi nào thoát đc thì sẽ hiện các phần tiếp theo.bạn tiếp tục làm theo hướng dẫn là đc.chúc vui

O2xdaII

sao lai có hiện tượng ko đọc đc thẻ nhớ nhỉ.có lẽ do lỗi phần cứng rồi. bạn đã thử uproom chưa?

về soft này mình thấy dùng cho 022 win03 thường bị vậy dùng có up rom lại thé nào cũng k đc đâu đừng up cho mất công , trừ up lên win05 thì được!

lamminhhien

Xin giúp giùm

Mình đang sử dụng O2i, không hiểu sao trên thanh taskbar, bên cạnh chữ Start, lúc nào cũng có biễu tượng O2. Làm cách nào để gỡ đi?
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp

Nemmatlanh

Mình đang sử dụng O2i, không hiểu sao trên thanh taskbar, bên cạnh chữ Start, lúc nào cũng có biễu tượng O2. Làm cách nào để gỡ đi?
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp

Đây là Thread cho dòng Himalaya cơ mf bạn?Lần sau nhớ post bài đúng chủ đề nhé.02i thuộc dòng Alpine nhé.'
Cái hình 02 đó nó chính lah chương trình 02Active đó bạn.Bạn muốn xóa được nó thì vaò add and remove program để óa nhé.Nếu xóa
lần đầu báo lỗi,thì bạn bỏ qua,SR lại ppc rồi vào xóa lại.Nếu vẫn không được thì bạn đành HR lại máy,rồi đợi đến chỗ chạy 3s,bạn chọc luôn vào nút reset máy là ok nhé.Thân!

Tuan1412

bác naod có cái camera.exe của con này cho mình xin với,máy của mình o thể up rom lại dc vì khi kết nối thì máy tính báo usb not recorise gi đó đại loại thế chỉ còn vào cách chạy phần camera thôi,mình đang dùng 2003 se

Chỉnh sửa cuối:

llsangll

Làm sao cài tiếng việt cho XDAII vậy, có thể hướng dẫn 1 tí ko mấy bro.

Nemmatlanh

Làm sao cài tiếng việt cho XDAII vậy, có thể hướng dẫn 1 tí ko mấy bro.

Muốn cài tiếng Việt cho PPC thì bạn phải dùng bộ VietLip để cài vào máy thì mới được.Bạn có thể sang Box Việt Hóa để tham khảo thêm về vấn đề này nhé.Chúc vui!

dkkd

Mấy bác ơi cho em hỏi 1 chút, em dùng O2 II, WM2003 các bác giúp em 2 câu hỏi sau đc kô ạ :
1- em muốn kết nối đến máy tính mà không cần phải cài active Sync ko,tức là có thể kết nối đến mọi máy tính khác mà không cần phải cài thêm phần mềm cho máy vi tính ấy, chứ em nghĩ đến máy tính nào mà cũn phải cài active Sync mới cop file đc thì mất công quá. Bạn em nó mách cho em là dùng phần mềm CARD EXPORT nhưng khi em cài vào nó toàn báo là not valid PPC :( ,
2- ko phải chỉ riêng file cardexport.exe mà còn nhiều soft khác như mấy cái để tạo short cut, mấy phần mềm để quản lí file ...em cũng ko cài đc( báo lỗi là not valid PPC) trước khi em hard reset thì mấy cái này vẫn cài tốt, sau khi HR ko hiu sao nhiều file .exe ko cài đc nữa, ko hiểu nó có yêu cầu j:(

Nemmatlanh

Mấy bác ơi cho em hỏi 1 chút, em dùng O2 II, WM2003 các bác giúp em 2 câu hỏi sau đc kô ạ :
1- em muốn kết nối đến máy tính mà không cần phải cài active Sync ko,tức là có thể kết nối đến mọi máy tính khác mà không cần phải cài thêm phần mềm cho máy vi tính ấy, chứ em nghĩ đến máy tính nào mà cũn phải cài active Sync mới cop file đc thì mất công quá. Bạn em nó mách cho em là dùng phần mềm CARD EXPORT nhưng khi em cài vào nó toàn báo là not valid PPC :( ,
2- ko phải chỉ riêng file cardexport.exe mà còn nhiều soft khác như mấy cái để tạo short cut, mấy phần mềm để quản lí file ...em cũng ko cài đc( báo lỗi là not valid PPC) trước khi em hard reset thì mấy cái này vẫn cài tốt, sau khi HR ko hiu sao nhiều file .exe ko cài đc nữa, ko hiểu nó có yêu cầu j:(

Không thể kết nối PPC với PC mà không cần AS đâu bạn nhé.Vì nó là Driver của PPC mà,mà đã là Driver thì thiếu làm sao mà chạy được?Bạn cài cái CardExport mình gửi kèm xem sao nhé.Mình đã dùng trên 2k3 rồi đó.Nó biến PPC của bạn thành USB,nên không cần kết nối AS cũng có thể chuyển File từ PPC vào PC hoặc ngược lại cũng được,nhưng không thể đồng bộ PPC với PC như AS.Bạn không thể lên mạng bằng PPC thông qua PC được,hoặc một vài chức năng khác.
Những File Exe bạn đã cài,sau khi HR thì chỉ một số còn dùng được thôi(Bạn cài chúng trên thẻ nhớ),còn một số không chạy được đâu.Bạn phải cài lại từ đầu bằng File Cab hoặc File exe trên PC.Còn những Soft nào báo Invalid thì chắc do bạn không chọn đúng Soft cho đúng HĐH.Bạn nhớ 022 dùng Win 2k3 nhé.Hoặc nếu có Up lên 2k5,thì cũng xem chỉ dẫn mà chọn đúng Soft để Down nhé.Chúc vui!

dkkd

cám ơn Nemmatlanh nhiều, cho mình hỏi thêm 1 chút đc ko, muốn đổi nhạc tin nhắn thì làm thế nào vậy :p, mình tìm mãi ko thấy, mình down 1 vài soft về để làm việc này nhưng ko cài lên đc:(

cám ơn Nemmatlanh nhiều, cho mình hỏi thêm 1 chút đc ko, muốn đổi nhạc tin nhắn thì làm thế nào vậy :p, mình tìm mãi ko thấy, mình down 1 vài soft về để làm việc này nhưng ko cài lên đc:(
bạn chép file mà bạn muốn chọn làm chuông tin nhắn vào thư mục windows!
sau đó vào Setting>Sound & Notifications>Notifications, trong Event chọn Messaging New text message! chek vào mục Play sound, trong ô bên cạnh chọn file mà bạn vừa chép vào!
Hoặc là bạn có thể dùng một phần mềm chuyển đổi profile nào đó (PhoneAlarm, Pocket Zen Phone chẳng hạn) để chỉnh, tùy phần mềm mà bạn dùng mục New SMS có thể là SMS sound, New text massage...