• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

khoadtvn

hic con neo em hôm trước bị hư loa mới thay xong hôm nay lại bị hư cái jack tai nghe,bác nào biết chỗ nào thay jack tai nghe ko, lên chỗ kia nó đòi 250k mắc quá, em đang túng tiền hichic,chắc lẽ chịu sống chung với cái fone câm nín à,các bác giúp em với

Nemmatlanh

hic con neo em hôm trước bị hư loa mới thay xong hôm nay lại bị hư cái jack tai nghe,bác nào biết chỗ nào thay jack tai nghe ko, lên chỗ kia nó đòi 250k mắc quá, em đang túng tiền hichic,chắc lẽ chịu sống chung với cái fone câm nín à,các bác giúp em với

Dùng Neo ghét mỗi cái hay gây lỗi vặt :D .Chuyên đời hỏng loa ngoài,rồi đang nghe nhạc mà rút tai nghe ra là y rằng hỏng Jack cắm tau nghe.Hixhix!Thay mấy cái này mình cũng đi hỏi một vài nơi roài.Giá nó cũng khoảng 250k đấy.Bạn ở HN thử mang lên 88A Trần Hưng Đạo xem sao nhé.Thân!

khoadtvn

ừ mình cảm thấy chán con neo quá, ko biết sao nó hay bị lỗi vặt thế ko biết nữa, lại tốn tiền nữa rồi :(

BinladenVN

Xin hỏi các bác đã có ai bị tình trạng này chưa ??
sau khi up room lên W6.0 thì mình ko thể nào cài đặt hình nền đc..(bình thường mình dzô picture chọn hình muốn làm hình nền rồi set as background)
Nhưng bây giờ vẫn thao tác như cũ, thoát ra màn hình today, reset lại máy mà màn hình vẫn trơ trơ ra, tức wé.
Mong chơ cao thủ nhào dzô giúp với (các room, phần mềm khác thì up và xài bình thuờng)

O2XDAEXEC

Lỗi này thường do 1 vài phần mềm trong ExtRom không phú hợp với Rom, cách khắc phục dễ nhất là sau khi HR lại thì không cho cài ExtRom.

Sao em thấy hiện tại máy em chẳng thấy cái Ext_Rom đâu cả,chỉ thấy cái Storage Card ah,kỳ vậy?

Utxd

Sao em thấy hiện tại máy em chẳng thấy cái Ext_Rom đâu cả,chỉ thấy cái Storage Card ah,kỳ vậy?

ExtRom mặc định nó ẩn mà sao thấy được :D. Muốn xoá ExtRom thì có 2 cách: hoặc là up ExtRom trắng vào hoặc là Unlock nó rồi xoá hết đi. Thử dùng tool unlock ExtRom của Wizard này xem, mình nghĩ là được đó, sau khi cài thì SR lại nhé.

thanhsu73

ExtRom mặc định nó ẩn mà sao thấy được :D. Muốn xoá ExtRom thì có 2 cách: hoặc là up ExtRom trắng vào hoặc là Unlock nó rồi xoá hết đi. Thử dùng tool unlock ExtRom của Wizard này xem, mình nghĩ là được đó, sau khi cài thì SR lại nhé.

Em mới cài thử ExtRom này lên thì thấy tổng của nó là 9,93MB Dùng khoảng 6,30MB phần còn lại là trống. Vậy cho em hỏi trong đó nó chứa những tập tin gì? nếu lở xóa đi thì có ảnh hưởng gì không? sao mình thấy nó lạ wá.

Utxd

Em mới cài thử ExtRom này lên thì thấy tổng của nó là 9,93MB Dùng khoảng 6,30MB phần còn lại là trống. Vậy cho mình hỏi trong đó nó chứa những tập tin gì? nếu lở xóa đi thì có ảnh hưởng gì không? sao mình thấy nó lạ wá.

Bạn đã biết dung lượng của nó mà không thấy nó có những tập tin nào à ? Thường nó chứa những tin tin .CAB và 1 vài tập tin cấu hình để tự chạy sau khi HR. Mục đích chính của nó thường dùng để Fix 1 vài lỗi nào đó của Rom do đó nếu dùng ExtRom của Rom này xài cho Rom khác rất dễ sinh lỗi (cụ thể là nó báo thiếu file gì đó mà các bạn thường hay gặp phải). Nếu không cần thiết có thể xoá nó, còn không thì tự cook nó để tạo riêng cho mình 1 ExtRom riêng :D

thanhsu73

Bạn đã biết dung lượng của nó mà không thấy nó có những tập tin nào à ? Thường nó chứa những tin tin .CAB và 1 vài tập tin cấu hình để tự chạy sau khi HR. Mục đích chính của nó thường dùng để Fix 1 vài lỗi nào đó của Rom do đó nếu dùng ExtRom của Rom này xài cho Rom khác rất dễ sinh lỗi (cụ thể là nó báo thiếu file gì đó mà các bạn thường hay gặp phải). Nếu không cần thiết có thể xoá nó, còn không thì tự cook nó để tạo riêng cho mình 1 ExtRom riêng :D

Cho hỏi nữa nha nếu mình muốn thêm 1 or 2 file.cab vào có được không? nếu được thì xin chỉ cách nha. mình đang dùng NEO ExtRom có đúng của neo không? thanks

Utxd

Cho hỏi nữa nha nếu mình muốn thêm 1 or 2 file.cab vào có được không? nếu được thì xin chỉ cách nha. mình đang dùng NEO ExtRom có đúng của neo không? thanks

Mình chưa trực tiếp thực hiện trên Neo nhưng về cơ bản Neo và Wizard rất giống nhau, bạn xem ở đây rồi thực hiện theo thử xem

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=279&postcount=2

Ngoài cách này ra thì không thêm cũng như không xoá các file CAB có sẵn được đâu.

HHGER

Cho mình hỏi, mình down bộ eBook Võ Lâm Ngũ Bá, nhưng ko đọc dc font tiếng Việt mặc dù máy đã cài font, các truyện khác đều xem dc rất tốt, không hiểu là do máy hay phải cài thêm chương trình nào khác.. Mong các tiền bối chỉ dạy

HuuTien

Cho em hỏi muốn hardreset dòng này thì bấm nút nào vậy mấy anh.
Bấm giữ phím camera+comm và reset vẩn giữ 2 phím trên cho đến khi xuất hiện dòng chữ "Press Send to restore factory default".trên màn hình,bấm phím gọi (mầu xanh) để chấp thuận HR :D

Lamson

Well-Known Member
Đơn giản thôi vì con O2neo nó hỗ trợ sẵn nhiều định dạng âm thanh làm nhac chuông mà,bạn dùng trình File Explorer có sẵn trên máy ý rồi tìm tới bản nhạc mà bạn muốn làm nhạc chuông,sau đó dùng bút chỉ vào đó và giữ nguyên cho tới khi hiện ra bảng menu (giống như chuột phải trên máy tính ý) rồi chọn dòng Set as ringstone :D
NEO của mình trước đây cũng làm như vậy, giữ vào tên đoạn nhac nó không hiện ra cái mục Set as ringtone, nhưng chẳng hiêu sao sau khi hard reset thì nó lại có mục đó

Đại ca utxd ơi! Nút Connection là nút nào vậy. Đã chỉ thì giúp em với. Thanks
Theo mình bạn cứ theo cách vào setinấnystem\clear storage rồi nhập 1234 là được khỏi phải suy nghĩ bấm phím nào trước sau, vì lúc đầu mình cũng bấm đau cả tay mà không HR được làm cách kia khỏe re, một phát ăn luôn, chỉ có điều backup lại những gì mình cần

Last edited by a moderator:

khoabonmat

Active Member
Cho mình hỏi, mình down bộ eBook Võ Lâm Ngũ Bá, nhưng ko đọc dc font tiếng Việt mặc dù máy đã cài font, các truyện khác đều xem dc rất tốt, không hiểu là do máy hay phải cài thêm chương trình nào khác.. Mong các tiền bối chỉ dạy

Bác đã cài font tiếng Việt thì phải xem được chứ(à quên bác phải cài vào main sau đó soft reset lại thì mới ăn chương trình).Nếu không được bác qua ra Phần mền ứng dụng down software về (Phần mền Ebook cho PPC).Mình đang xài Adobe Reader rất tốt.Nếu không down được bác lên google search là ra.

Lamson

Well-Known Member
Cảm ơn bác, nhưng cũng không được bác ạ. Mấy người quen của mình dùng O2Neo chưa thấy ai vào mạng qua AS được cả, chỉ vào qua wireless được thôi. Thôi, khỏi cập nhật thông tin thời tiết vậy.
Nếu muôn cập nhật thời tiết, sao phức tạp thế, tôi cài Spb Mobile shell khi nối Syn la thấy nó cập nhật luôn, hay giữ Up date ..city là nó update kể cả Wifi cung vậy, bạn thử xem
còn vào mạng qua AS thì mình vẫn vào được ( mình cũng dùng NEO) mà chỉ vào mạng chơi thôi vì ngồi ngay máy tính tại sao lại phải vào bằng O2 làm gì cho đau mắt,

Chỉnh sửa cuối:

wan

Em dùng Qtek S200 , ko hiểu sao khi so sánh độ sáng màn hình với 1 số máy khác ( O2 Atom , Cingular 8125 , Eten M600 ) thì thấy màn hình Qtek tối hơn , chỉnh sáng tối đa cũng chỉ bằng 1/2 của những máy kia . Ko hiểu có phải do màn hình có vấn đề hay đó là đặc trưng của dòng máy này ? ( em chưa có dịp so sánh với những dòng máy prophet khác , có lần liếc qua 1 em O2 neo thì thấy nó có "cảm giác" sáng hơn ^^ )

htdung

bạn nào có cái file background của O2 giọt nước không cho mình xin. Tnx

yangminchoo

Em dùng Qtek S200 , ko hiểu sao khi so sánh độ sáng màn hình với 1 số máy khác ( O2 Atom , Cingular 8125 , Eten M600 ) thì thấy màn hình Qtek tối hơn , chỉnh sáng tối đa cũng chỉ bằng 1/2 của những máy kia . Ko hiểu có phải do màn hình có vấn đề hay đó là đặc trưng của dòng máy này ? ( em chưa có dịp so sánh với những dòng máy prophet khác , có lần liếc qua 1 em O2 neo thì thấy nó có "cảm giác" sáng hơn ^^ )

Màn hình tối là do đèn background yếu đó . Cái này phải thay màn hình mới hết.