• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

elmi

Mời các bác hỗ trợ về dòng máy Neo Prophet

Em vừa đọc trong thớt nói về dòng máy O2 Neo. Thấy các bác có nói rằng tốc độ của em Neo là 200 OMAP 200 thì tương đương với Intel 400 không biết có đúng không? Và có bác còn nói có thể tăng tốc độ của Neo lên 234 hay 275 bằng cách dùng phần mềm "OmapClockPlus" kô biết có được không. Đã bác nào test chưa cho em xin phần mềm OmapClockPlus với.
B/R

Lamson

Well-Known Member
Mọi người cho hỏi : NEO của mình nếu như Soft reset lại thì thấy pin sụt đi khoảng 2-3% gì đó vậy có hảnh hưởng gì không.và nếu HR nhiêu ngoài việc hại thời gian ra thì máy có hại gì không?
cảm ơn nhiều

HBK

Mọi người cho hỏi : NEO của mình nếu như Soft reset lại thì thấy pin sụt đi khoảng 2-3% gì đó vậy có hảnh hưởng gì không.và nếu HR nhiêu ngoài việc hại thời gian ra thì máy có hại gì không?
cảm ơn nhiều

Soft reset lại thì thấy pin sụt đi khoảng 2-3% : điều này chưa nói lên gì cả (ý của bạn hỏi có phải là cục pin của bạn bị gì chăng:-? )
HR : lại thì không hại gì cả bạn à,nó chỉ làm quay về mặc định của máy thôi mà
Chúc vui:D

Lamson

Well-Known Member
Cảm ơn nhiều vì mình cứ sợ là HR thì giống như format toàn bộ ổ cứng của PC sau đó cài đặt lại, mà format ổ cứng nhiều thì không tốt. còn việc sụt pin đúng là mình muốn hỏi cục pin có sao không

anhmt

Em vừa đọc trong thớt nói về dòng máy O2 Neo. Thấy các bác có nói rằng tốc độ của em Neo là 200 OMAP 200 thì tương đương với Intel 400 không biết có đúng không? Và có bác còn nói có thể tăng tốc độ của Neo lên 234 hay 275 bằng cách dùng phần mềm "OmapClockPlus" kô biết có được không. Đã bác nào test chưa cho em xin phần mềm OmapClockPlus với.
B/R

Đúng rồi đó bạn, omap 200 thậm chí nhanh hơn intel 400 (đó là cảm nhận của mình). còn dùng phần mềm omapclockplus giúp cho tốc độ tăng nhưng bạn nên ít dùng thôi và cao nhất nên để 260 thôi, vì dùng như vậy về lâu dài là rất hại chip đó. còn phần mềm bạn search sẽ ra mà, trong danh mục phần mềm có đó.
Thân!

ozean

Các bạn chỉ mình cách lên NET qua kết nối cape với PC,mình đg dùng bản ROm WM 06

Nemmatlanh

Các bạn chỉ mình cách lên NET qua kết nối cape với PC,mình đg dùng bản ROm WM 06

Cách lên Net thì điều kiện trước tiên là PC của bạn có kết nối Net.Bạn Syn PPC với PC,sau đó vào ActiveSyn trên PC,vào File>>>>>>Connections Setting,bạn để mục This Computer is connected to: Bạn để là The Internet.Thế là được thôi nhé.Chúc vui!

HBK

Cảm ơn nhiều vì mình cứ sợ là HR thì giống như format toàn bộ ổ cứng của PC sau đó cài đặt lại, mà format ổ cứng nhiều thì không tốt. còn việc sụt pin đúng là mình muốn hỏi cục pin có sao không

Muốn biết pin máy bạn có sao không thì : bạn sạc đầy pin 100%,mở chương trình nghe nhạc và làm cho màn hình sáng liên tục (khoảng 10 --> 15 phút).Nếu khi đó pin máy của bạn giảm % nhiều (khoảng 20% trở lên) có khả năng pin của bạn bị chai

Chúc vui:D

AnhChang1102

Cho mình hỏi . Mình dùng Qtek S200 bây h không thể nào Turn Off máy được @-) Mỗi lần chọn Turn Off nó chỉ như để chế độ tắt màn hình thui :(

Huycl2507

Cho mình hỏi . Mình dùng Qtek S200 bây h không thể nào Turn Off máy được @-) Mỗi lần chọn Turn Off nó chỉ như để chế độ tắt màn hình thui :(

Các dòng PPC đâu có chế độ tắt hẳn bạn.Turn off = stand by trên PC thôi.Muốn tắt hẳn chỉ có cách tháo pin ra:D

DucLinh

Các dòng PPC đâu có chế độ tắt hẳn bạn.Turn off = stand by trên PC thôi.Muốn tắt hẳn chỉ có cách tháo pin ra:D
Đối với các dòng PPC khác thì ko nhưng riêng dòng Prophet và Wizard thì có chế độ đó bằng cách ấn và giữ phím Power khoảng 5 giây sẽ có thông báo tắt hản máy.

AnhChang1102

Nguyên văn bởi Huycl2507
Các dòng PPC đâu có chế độ tắt hẳn bạn.Turn off = stand by trên PC thôi.Muốn tắt hẳn chỉ có cách tháo pin ra
Không đâu bạn à :p Trước máy mình vẫn Turn Off được bình thường mà :">
Đợt vừa rồi cài lại Rom vẫn Turn Off được bt
Hôm kia đang nằm ngủ sợ bồ gọi nên tắt máy và đỡ để đỡ tốn pin luôn .Nào ngờ đang nằm ngủ thì bị gọi :(( Lúc thử lại thì đúng là tự dưng hok turn off được nữa ~X(
Có khi nào là do xung đột phần mềm nào đó hông nhờ . Máy mình hay cài các FM lắm >.<

Huycl2507

Hôm kia đang nằm ngủ sợ bồ gọi nên tắt máy và đỡ để đỡ tốn pin luôn .Nào ngờ đang nằm ngủ thì bị gọi :(( Lúc thử lại thì đúng là tự dưng hok turn off được nữa ~X(
Có khi nào là do xung đột phần mềm nào đó hông nhờ . Máy mình hay cài các FM lắm >.<

Sorry hồi chiều mình nhầm (do chia tay dòng này hơi lâu):D .Dòng PROPHET tắt máy được như bạn duclinh đã nói;;) (nhấn và giữ phím Power khoảng 5s,sẽ hiện thông báo,nhấn tiếp Ok nữa là xong)

Nếu vậy có thể bản Rom mới bị lỗi nên bạn không Turn Off máy được

Chúc vui

khoabonmat

Active Member

Bác xài bản rom nào mà turn off không được vậy.Hiện nay có bản rom mới là PDAMobiz Fix của bác Quang xài rất ổn và có thể turn off máy được.Chúc vui.

khoadtvn

Các bác ơi,lâu lâu con Neo của em nó bị mất tiếng (loa và jack bình thường) rồi có lại, ko biết bị gì nữa, chắc là hư trên board quá :(

khoabonmat

Active Member
Các bác ơi,lâu lâu con Neo của em nó bị mất tiếng (loa và jack bình thường) rồi có lại, ko biết bị gì nữa, chắc là hư trên board quá :(

Trường hợp của bác có khi gặp mà.Xuất hiện khi bác đang play game,nghe nhạc có cuộc gọi đến sau cuộc gọi quay lại chơi game tự nhiên mất tiếng tạm thời.Bác cứ bình tỉnh chẳng sao cà.Bác vào phone.Chọt chọt vài cái cho nó có tiếng xong thoát ra là mọi việc bình thường.:D

meoxu

Con Dopod 818 pro của mình thỉnh thoảng bị bệnh tự nhiên ko nhận thẻ, phải rút thẻ ra SR 1 cái rồi cắm vào thì lại OK. Không biết có ai biết là do đâu không?

Nemmatlanh

Con Dopod 818 pro của mình thỉnh thoảng bị bệnh tự nhiên ko nhận thẻ, phải rút thẻ ra SR 1 cái rồi cắm vào thì lại OK. Không biết có ai biết là do đâu không?

Bạn rút thẻ nhớ ra lau trùi lại chân đọc thể nhớ đi nhé.Mình nghĩ bạn để nó bẩn nên bị như vậy :D.Thân!

meoxu

Thẻ mình lại là RS MMC chứ ko phải SD nó mỏng hơn SD nên khi cắm cũng ko vừa khít, chắc đây cũng là 1 lý do :D

khoabonmat

Active Member
Thẻ mình lại là RS MMC chứ ko phải SD nó mỏng hơn SD nên khi cắm cũng ko vừa khít, chắc đây cũng là 1 lý do :D

Hôm vửa rồi cũng có bác phàn nàn rằng thè MMC có lúc đọc được có lúc không.Nên tui khuyên bác nên chuyển qua xài SD cho rồi.Vì giá rẻ và tính tiện lợi của nó.Nếu bác up rom mà không tương thích với thẻ thì khả năng máy nhận thẻ của bác là rất kém.Chúc vui.i