• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

khoabonmat

Active Member
Em có nhầm đâu!! Em đang dùng con Qtek S200 và muốn nó nhanh hơn một chút thôi mà. Cái Xcpuscalar2007 dùng cho dòng Ti Omap mà em chưa biết cài thế nào cho nó chạy được

tốt nhất là bác nên up bản rom WM6 PDAMobiz 1.0 bản đó nhanh ổn định lắm.Program đến 51 MB nên xài rất nhanh.Bác nên cần thận khi xài mấy soft tăng tốc CPU.Không kéo là die đó.:D

B

Beelzebub

Guest
Em có nhầm đâu!! Em đang dùng con Qtek S200 và muốn nó nhanh hơn một chút thôi mà. Cái Xcpuscalar2007 dùng cho dòng Ti Omap mà em chưa biết cài thế nào cho nó chạy được

bác cài phần mềm rồi chỉnh các thông số lên 195, đánh dấu vào Save Settings on Start và Auto Start on Soft Reset là được mà

tubua

Các Bác ơi !
Bác nào phần mềm overlock phiên bản mới nhất ko? Em đa tìm rồi mà chẳng nhìn thấy o đâu cả. Bác nào có thì cho Em xin với (chạy ổn định tí nhé)! thank you!

boo

mấy bro ơi, em nghe nói NEO mà thay loa của O2 mini vào thì nghe lớn hơn và hay hơn, thay cũng đơn giản phải ko vậy mây bro?

Tuan1412

mấy bro ơi, em nghe nói NEO mà thay loa của O2 mini vào thì nghe lớn hơn và hay hơn, thay cũng đơn giản phải ko vậy mây bro?
bây giờ lấy đâu ra loa xịn cho bác chứ thay loa lô vào thì còn kém hơn ấy chứ cứ đẻ dùng như thế thôi

yangminchoo

Trước mình có nhờ bác HuuTien thay loa O2mini vào con Dopod818Pro (bị cháy loa) thì nghe trong hơn chứ không lớn hơn đâu. Nếu loa con Neo còn tốt thì bạn cứ xài đi, thay loa thì phải bung máy-> mất zin.

elmi

up up

Chình là phím volume đó! Khi có cuộc gọi đến bạn kéo volume cái là im re, bên kia vẫn nghe đỗ chuông bình thường. Còn muốn chặn cuộc gọi và tin nhắn thì mới phải dùng soft.

Bác yangmincho ơi. tôi thử rồi kéo nút volume xuống thì chỉ tắt rung thôi. chuông vẫn còn. tôi để cả rung và chuông mà. Bác có cách nào khác không

thanhnam

Mình dùng O2 Neo ( bản Room tiếng đức ) có chút thắc mắc muốn hỏi mọi người :
- Phím ghi chữ Ok trong vòng trắng bên dưới nút hủy cuộc gọi màu đỏ có tác dụng như nhau ( chẳng lẽ lại thừa tác dụng ) ?
- Chụp ảnh động rất nhòe ( có lẽ tốc độ chụp quá chậm - để chế độ ảnh 2M ) Tại sao lại kém thế?
Có ai có cao kiến gì xin chỉ giáo. Xin cám ơn

Mình dùng O2 Neo ( bản Room tiếng đức ) có chút thắc mắc muốn hỏi mọi người :
- Phím ghi chữ Ok trong vòng trắng bên dưới nút hủy cuộc gọi màu đỏ có tác dụng như nhau ( chẳng lẽ lại thừa tác dụng ) ?
- Chụp ảnh động rất nhòe ( có lẽ tốc độ chụp quá chậm - để chế độ ảnh 2M ) Tại sao lại kém thế?
Có ai có cao kiến gì xin chỉ giáo. Xin cám ơn
-về cái nút OK thì bạn vào mục Button trong Start>Setting để chỉnh lại!
-còn camera của PPC thì chỉ chụp đẹp trong điều kiện đầy đủ ánh sáng, nhiều khi chụp cảnh mà gió thổi, cây run còn thấy mờ huống chi bạn chụp ảnh động thì nhòe là phải rồi bạn àh! :)

TTC

Mình thay o camera cua neo có 2 chế độ kéo lên kéo xuống nhưng ko bít nó có gì khác biệt hay ko?

Con O2 Neo cua em chỉ có tiếng Đức.

Các bác chỉ em với.Em đang dùng con O2 Neo.Nghịch ngợm kiểu ji.Bị mất toàn bộ phần mềm.Giờ cài lại.thì toàn tiếng Đức.Xem hiểu chết liền.Kiếm ở đâu phần tiếng Anh cho nó giờ các bác

dOOyOusEE

Mình thay o camera cua neo có 2 chế độ kéo lên kéo xuống nhưng ko bít nó có gì khác biệt hay ko?
cái nút đấy để chỉnh lúc chụp gần (hình bông hoa,có chế độ phủ lưới,makro) hoặc lúc xa và bình thường (hình chấm,thường để mặc định)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~
à nhân tiện cho mình hỏi luôn là: Làm sao để cho nhạc chuông đến và rung từng hồi,mình ko hỉu sao khi để rung thì nó cứ rung 1 lèo,chẳng chịu nghỉ ngơi j,làm nhức hết cả tay hoặc để trên bàn thì nó cứ kêu rè rè, nhức đầu.
Ai bít cách hoặc soft nào chỉnh nhạc chuông có rung từng hồi thì chỉ mình với nhé ^^
Cảm ơn nhìu.

qap204

camera của con này chụp anh tĩnh mới đẹp, ảnh động bác để chế độ sport xem sao. chụp ảnh bằng con này phải đưa lên máy tính mới thấy đã, chứ nhìn trong máy thì bt lắm. Theo tớ thấy, chụp ảnh trong nhà thì vào setting, set camera ở chế độ night mode hoac floucender gi gi đấy là ngon lành, ngoài trời thì daylight.....Tớ ức nhất con này là kéo volume máy xuống thấp nhất đễ đỡ có keypad tone lạch cạch thì mất luôn cả ringtone cua text message (được cái con này rung dư dội nên cũng đỡ).Có ai có cách khắc phục không? VỚi cả có cậu nào biết cách set mp3 làm ringtone con này thì chỉ giáo nhé.thankiu vinamiu

Nemmatlanh

camera của con này chụp anh tĩnh mới đẹp, ảnh động bác để chế độ sport xem sao. chụp ảnh bằng con này phải đưa lên máy tính mới thấy đã, chứ nhìn trong máy thì bt lắm. Theo tớ thấy, chụp ảnh trong nhà thì vào setting, set camera ở chế độ night mode hoac floucender gi gi đấy là ngon lành, ngoài trời thì daylight.....Tớ ức nhất con này là kéo volume máy xuống thấp nhất đễ đỡ có keypad tone lạch cạch thì mất luôn cả ringtone cua text message (được cái con này rung dư dội nên cũng đỡ).Có ai có cách khắc phục không? VỚi cả có cậu nào biết cách set mp3 làm ringtone con này thì chỉ giáo nhé.thankiu vinamiu

Bạn muốn tắt tiếng cạch cạch khi chọt vào màn hình thì không cần tắt Volume đâu.Bạn chỉ cần vào StartMenu,setting,Notification & Sound,bạn bỏ dáu tíc đầu tiên và 2 giấu tích cuối cùng đi là được,nhớ để nguyên 2 dấu tích ở giữa nhé.

Còn muốn dùng mp3 làm ringtone thì bạn sang Box phần mềm ứng dụng tìm và Down soft Vitoringtone hoặc mp3ringtone về dùng nhé.Chúc vui!

kodut

ai dùng dopod 818pro cho bít làm sao mà save data trước lúc tắt máy dc ?
và làm sao mà tui đã đặt dung Vietnamese keyboard rùi mà tắt máy đi thì lại phải chỉnh lại ...kứu kuws

yangminchoo

ai dùng dopod 818pro cho bít làm sao mà save data trước lúc tắt máy dc ?
và làm sao mà tui đã đặt dung Vietnamese keyboard rùi mà tắt máy đi thì lại phải chỉnh lại ...kứu kuws

Prophet chỉ tắt màn hình thôi chứ có tắt máy được đâu bạn?
Nếu bạn soft reset thì thoát ra tất cả các ứng dụng dang chạy là nó tự động save data thôi mà.
Bàn phím vietkeyboard phải chọn mỗi khi xài thôi. Mình cũng bị thế nhưng hình như chưa có cách khắc phục:(

Bàn phím vietkeyboard phải chọn mỗi khi xài thôi. Mình cũng bị thế nhưng hình như chưa có cách khắc phục:(
bạn dùng SKTools, vào mục Input Method, chọn phần mềm bàn phím mà bạn muốn chọn làm mặc định, nhấn và giữ bút rồi chọn Set as Default, khởi động lại máy là xong thôi bạn! Chúc bạn thành công!

Lamson

Well-Known Member
Trước đây tìm mãi hướng dẫn sử dụng NEO bằng tiếng anh không được( sách hướng dẫn toàn tiến đức) , kiếm được hướng dẫn sử dụng của Prophet bằng tiếng anh, cũng có nhiều điều cần tham khảo, bác nào quan tâm thì xem chơi đỡ phải tìm kiếm
ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-manuals/
mình cũng tạo ra bản để đọc được trên PPC

Chỉnh sửa cuối:

kodut

SKTool là gì hả bác ,nói kĩ thêm đi ..
Và hỏi thêm 1 chút,là em có 1 con tai nghe của máy V3 có đầu cắm vào máy qua cổng USB [hay cổng sạc ]của máy dopod 818pro ,liệu có thể dùng thay tai nghe của máy dopod dc ko ?

Utxd

SKTool là gì hả bác ,nói kĩ thêm đi ..
Và hỏi thêm 1 chút,là em có 1 con tai nghe của máy V3 có đầu cắm vào máy qua cổng USB [hay cổng sạc ]của máy dopod 818pro ,liệu có thể dùng thay tai nghe của máy dopod dc ko ?

SKTool là 1 phần mềm, qua box phần mềm xem nhé.

Còn tai nghe có nghe được hay không thử sẽ biết, mình đoán khả năng là không cao hơn :D