• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

mavach11

có ai biết tại sao dt Dopod 818 pro cua em khi truy cap internet bang GPRS cu duoc khoang 1phut la treo may ko?moi lan the em lai fai soft reset.híc

tubua

có ai biết tại sao dt Dopod 818 pro cua em khi truy cap internet bang GPRS cu duoc khoang 1phut la treo may ko?moi lan the em lai fai soft reset.híc
Chào Bạn ! Vấn đề đó có thể là lỗi của bản Rom rồi,chỉ cần tìm một bản Rom ngon là mọi vấn đề đc giải quyết hết. Hiện này dòng này có rất nhiều Rom ngon và ổn định. Bạn qua đây tham khảo và up Rom WM06 nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=8689
Mà hiện có 2 Rom đc đánh giá rất cao đó là: nếu chơi Games thì dùng bản Rom Pv 4.0.0.0.1 (nhiều Ram lắm),còn ít chơi Games thì dùng PV 4.0.0.0.3 thì máy sẽ chạy luột hơn và cũng ít bị treo vặt.
Chúc vui!

ca_inox

Cho mình hỏi thăm con neo của mình lâu lâu lại tắt loa ngoài, khởi động thì có loa ngoài lại. Lý do là sao mình ko hiểu. thanks.

NhatNguyen

Cho mình hỏi thăm con neo của mình lâu lâu lại tắt loa ngoài, khởi động thì có loa ngoài lại. Lý do là sao mình ko hiểu. thanks.

Tai nghe của dòng Prophet là một nhược điểm khó chịu, hay hư lặt vặt với khá nhìu nguyên do, có thể do bản rom (phần mềm) mà cũng có thể do phần cứng (các thứ như:lỗ Head phone, dây nguồn nối loa ngoài hở) nhưng bạn có thể yên tâm là loa "cu cậu" chưa hư đâu, yên tâm, bạn vui lòng qua tìm hiểu kỹ các bệnh bên Topic NÀY rồi đưa ra hướng giải quyết nhé :p
Chúc vui :D

silent_hill_hp

Yeah, đúng vậy đó, con của mình cũng vừa bị tịt loa ngoài xong. Vác ra hàng thì bảo bị bẩn giắc cắm phone, tháo ra vệ sinh một lúc là xong, bây giờ dùng ngon rồi. Tiện thể hỏi luôn, mình tí toáy cái gì ko biết mà bây giờ cứ bật lên là thấy thông báo "cannot execute \storage card\program files\ready\iMusic\iMusic.EXE" là sao vậy.

Tuan1412

Yeah, đúng vậy đó, con của mình cũng vừa bị tịt loa ngoài xong. Vác ra hàng thì bảo bị bẩn giắc cắm phone, tháo ra vệ sinh một lúc là xong, bây giờ dùng ngon rồi. Tiện thể hỏi luôn, mình tí toáy cái gì ko biết mà bây giờ cứ bật lên là thấy thông báo "cannot execute \storage card\program files\ready\iMusic\iMusic.EXE" là sao vậy.
o sao đâu anh ạ ngay hôm đầu em đã đoán nó bị giắc ở lỗ tai nghe mà anh,nó báo thế chẳng qua phần imusic anh đang để ở thẻ nhớ,chưa cài đặt vào máy mà để ngay trên thẻ dùng,dùng như thế có lợi vì imusic bị xung nếu cài nó vào máy thì o thể nào để dc mp3,wma làm nhạc chuông dc,vì nó là phần mềm của 2003 mà anh,anh dùng thử cái core player ấy vừa nghe nhạc vừa xem phim ngom lành:D

silent_hill_hp

Ngưng iMusic thì đã bị xóa, còn core player thì chưa đăng ký. Hix, xử lý sao giờ. Quan trọng là làm sao cắt được cái thông báo í, mỗi lần bật máy trông thấy cái thông báo í khó chịu quá.

Tuan1412

Ngưng iMusic thì đã bị xóa, còn core player thì chưa đăng ký. Hix, xử lý sao giờ. Quan trọng là làm sao cắt được cái thông báo í, mỗi lần bật máy trông thấy cái thông báo í khó chịu quá.
core player đâu cần phải đăng kí cứ cài đặt là dùng luôn mà anh,cái đó chắc em để trong thẻ nhớ anh chưa cài đặt lại thì sao dùng dc,core player o thể dùng ngay trên thẻ mà o istall dc đâu anh,đã xóa sạch imusic mà vẫn bị thông báo hả đơn giản SR lại thôi,file cab của core player em để trong thẻ đó anh phần :eek:rther đó anh vào đó íntall nó lên thôi,máy dùng ổn chứ anh

Phoenix

Thông báo lỗi trên là do cái shortcut của Imusic vẫn còn trong Programe file (mặc dù bạn đã xoá hay remove đi rồi). Cái này xử lý đơn giản. Bạn vào Windows>>Start Menu>>Programe rồi xoá cái shortcut đó đi là OK ngay thôi (cách SR lại không mất đi được đâu) Thân!

tubua

Core Player chưa đăng ký,thì Bác dùng khóa này nhé là ok ngay: Q8K6VL-K7J1U8-LGY7AK-15VX32-KRK2VV

bluesight

cai o2 Neo cua em no sao roi! bac nao help voi! xin da ta!

Con o2 neo của em tự nhiên màn hình không lên nữa! nó chỉ trang xóa, có những sọc xanh vàng đỏ li ti! em gắn vào PC thì thấy vẫn lên hình bình thường bên PC! dùng viết chọt thì cảm ứng vẫn bình thường!

Nếu sửa thì giá là bao nhiêu vậy các bác

Bạn phải post bài bằng tiếng Việt có dấu và phải vào đúng topic! Lưu ý bạn nhé!

Last edited by a moderator:

DucLinh

Con o2 neo của em tự nhiên màn hình không lên nữa! nó chỉ trang xóa, có những sọc xanh vàng đỏ li ti! em gắn vào PC thì thấy vẫn lên hình bình thường bên PC! dùng viết chọt thì cảm ứng vẫn bình thường!

Bệnh này theo mình khả năng tại Socket bị lỏng là rát cao,ko biết bạn ở đâu,nếu ở SG thì PM cho mình,hy vọng mình sẽ giúp được bạn.

Tuan1412

bệnh này là do tếp xúc với màn hình bị bẩn bỏ ra vệ sinh lại là ok mà;;),mang qua anh duclinh làm cho khỏi phải lo bạn ạ

bluesight

anh Đức Linh ở đâu? số điện thoại bao nhiêu? hic hic! Em đang trông ngóng ảnh nè! ai biết chỉ dùm!
Mà có khi nào nó hư màn hình luôn hong ta?
Hic hic! hết tiền òi đó!

Nemmatlanh

anh Đức Linh ở đâu? số điện thoại bao nhiêu? hic hic! Em đang trông ngóng ảnh nè! ai biết chỉ dùm!
Mà có khi nào nó hư màn hình luôn hong ta?
Hic hic! hết tiền òi đó!

Anh DucLinh ở SG nhé bạn và nếu bạn cần gì thì có thể PM cho anh Đức.Còn nếu ở Hn thì PM cho mình,mình chỉ cho chỗ sửa uy tín và đáng tin cậy.Mình nghĩ hiện tượng đó của bạn liên quan nhiều đến màn hình rồi đó.Chúc vui!

bluesight

Cho mình hỏi thăm nha! cái O2 Neo này có hàng Trung Quốc ko? làm sao biết thằng em mình là đồ xịn hay dỏm? nếu máy bị luộc đồ thì có triệu chứng gì không? Cám ơn các bác!

Nemmatlanh

Cho mình hỏi thăm nha! cái O2 Neo này có hàng Trung Quốc ko? làm sao biết thằng em mình là đồ xịn hay dỏm? nếu máy bị luộc đồ thì có triệu chứng gì không? Cám ơn các bác!

Tất cả các máy của HTC đều co Đài Loan sản xuất,mà Đài Loan thì gần TQ lắm :)).Nhưng mà theo mình biết thì hiện nay chưa co xuất hiện hàng giả đâu.Bạn dùng máy thấy ngon,không vấn đề gì va nó chạy WM là được nhé :D

NhatNguyen

Bạn yên tâm, tất cả điện thoại dùng màn hình cảm ứng của TQ không có hệ điều hành WDMobile đâu, nhìn vào là biết liền àh, huống hồ có lụm main khác thay vào vỏ thật thì cứ dực trên cách đó mà xác định :)
Thân !!!

Nếu muốn luộc thì cũng có cái để luộc như main, loa, pin, phím...nếu luộc main thì imei ko trùng máy; loa thì rè rè (hoặc nghe nhỏ hơn vì đồ lô mà), pin thì có thể nhìn là biết ngay; phím bấm thì bị lờn...nói chung là bạn ko nên đem đến chỗ lạ để sửa máy, còn anh em trên diễn đàn thì yên tâm bạn nhé!

silent_hill_hp

Thông báo lỗi trên là do cái shortcut của Imusic vẫn còn trong Programe file (mặc dù bạn đã xoá hay remove đi rồi). Cái này xử lý đơn giản. Bạn vào Windows>>Start Menu>>Programe rồi xoá cái shortcut đó đi là OK ngay thôi (cách SR lại không mất đi được đâu) Thân!
Mình thử tìm rồi mà không thấy, SR bao nhiêu lần vẫn thấy thông báo đó. :-/