• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Phoenix

Mình thử tìm rồi mà không thấy, SR bao nhiêu lần vẫn thấy thông báo đó. :-/

Nếu không được thì bạn thử cài SKTool, sau đó cài lại Imusic rồi dùng SKTool remove đi (cái này remove hoàn toàn luôn đó), chúc thành công!

bluesight

cám ơn pro Đức Linh and manager hic hic! mặc dù đã tận tình cứu chữa nhưng màn hình con O2Neo của mình cũng đã về nơi an nghĩ cuối cùng rồi! giờ mình đang cần cái màn hinh O2Neo khác (dopod 818) ai có máy chết main chết cảm ứng thì pm cho mình nghen! hic hic đang te tua tơi tả tàn tạ nè! Thanks!

tubua

Yeah, đúng vậy đó, con của mình cũng vừa bị tịt loa ngoài xong. Vác ra hàng thì bảo bị bẩn giắc cắm phone, tháo ra vệ sinh một lúc là xong, bây giờ dùng ngon rồi. Tiện thể hỏi luôn, mình tí toáy cái gì ko biết mà bây giờ cứ bật lên là thấy thông báo "cannot execute \storage card\program files\ready\iMusic\iMusic.EXE" là sao vậy.
Thông báo đó xuất hiện là do trong StartUp vẫn có một phần iMusic vẫn chạy chưa đc xóa hết . Bác hãy vào Windows\StarUp rồi xem có cái gì liên quan đến flie chạy của iMusic ko ,rồi xóa đi, SR lại ( chắc chắn là ko xuất hiện thông báo đó nữa đâu). Chúc vui

vucaotri

Mấy đại ca cho em hỏi tại sao con Neo của em nhạc chuông tin nhắn hầu như ko có tín hiệu gì hết, ko rung báo tin như lúc trước nữa mặc dù em đã chỉnh chế đô rung. Help !!!! Thank

Nemmatlanh

Mấy đại ca cho em hỏi tại sao con Neo của em nhạc chuông tin nhắn hầu như ko có tín hiệu gì hết, ko rung báo tin như lúc trước nữa mặc dù em đã chỉnh chế đô rung. Help !!!! Thank

Bạn làm như sau:
StartMenu,rồi setting,rồi Pérsonal,rồi Sound & notification,bạn vào đó chọn mục NewTextMessage,rồi để Vibrate and Ring.Rồi xem lại trên núm volum đã để on chưa nhé.Thân!

h2_viethoang

Các bác cho em hỏi con neo của em đã up rom 4.0.0.0.4 PDAViet rồi nhưng sao khi nhận cuộc gọi đến rất hay bị treo (Khi có tín hiệu gọi đến nó bắt đầu rung treo luôn k làm gì được, cứ rung mãi cho đến khi SR lại). Các chức năng khác dùng bình thường không sao cả. Gọi đi, gửi và nhận sms bình thường.
Các bác cho em hỏi lỗi này là lỗi gì vậy? Khi bắt đầu xuất hiện lỗi này thì SR nó cũng không clean recent used program luôn.
Mong được chỉ giáo. Cám ơn nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi con neo của em đã up rom 4.0.0.0.4 PDAViet rồi nhưng sao khi nhận cuộc gọi đến rất hay bị treo (Khi có tín hiệu gọi đến nó bắt đầu rung treo luôn k làm gì được, cứ rung mãi cho đến khi SR lại). Các chức năng khác dùng bình thường không sao cả. Gọi đi, gửi và nhận sms bình thường.
Các bác cho em hỏi lỗi này là lỗi gì vậy? Khi bắt đầu xuất hiện lỗi này thì SR nó cũng không clean recent used program luôn.
Mong được chỉ giáo. Cám ơn nhiều.

Nhiều khi cùng một bản rom nhưng khi cài ra lại phát sinh các lỗi khác nhau vấn đề này bạn thử up lại rom đi mình nghĩ sẽ giải quyết được cả 2 vấn đề bạn đã nêu đó. Thân!!!

vucaotri

Bạn làm như sau:
StartMenu,rồi setting,rồi Pérsonal,rồi Sound & notification,bạn vào đó chọn mục NewTextMessage,rồi để Vibrate and Ring.Rồi xem lại trên núm volum đã để on chưa nhé.Thân!

Mình đã làm như bạn chỉ, nhưng vẫn ko được, ko bít lí do sao nữa, gọi đến thì chuông và rung cứ ầm ầm, còn tin nhắn đến thì cái đt nó im như chít. Ngay từ bản Rom gốc cũng bị. Vài tháng trước thì ko có hiện tượng đó. Khó hiểu ???? :-/

Nemmatlanh

Mình đã làm như bạn chỉ, nhưng vẫn ko được, ko bít lí do sao nữa, gọi đến thì chuông và rung cứ ầm ầm, còn tin nhắn đến thì cái đt nó im như chít. Ngay từ bản Rom gốc cũng bị. Vài tháng trước thì ko có hiện tượng đó. Khó hiểu ???? :-/

Theo như bạn nói thì phần cứng không sao cả.Bạn chắc chắn đã vào NewTextMessage và tích hết vào các dấu tích trong đó chưa?Tin nhắn đến có nhạc không?Bạn thử dùng đoạn chuông khác để Set chuông cho SMS thử xem sao nhé.Nếu không được nữa thì HR máy đi nhá.Chúc vui!

h2_viethoang

Nhiều khi cùng một bản rom nhưng khi cài ra lại phát sinh các lỗi khác nhau vấn đề này bạn thử up lại rom đi mình nghĩ sẽ giải quyết được cả 2 vấn đề bạn đã nêu đó. Thân!!!
Không được bác ơi. Riêng cái bản 4.0.0.0.4 em đã up đến 5 lần rùi, còn up lại thử các bản từ 1-3a nữa. Gọi đến nó vẫn rung ầm ầm mà chuông không kêu được, treo máy lun phải SR lại. Hix. Không bit phần cứng có bị sao không nữa..

TuanQuang

Không được bác ơi. Riêng cái bản 4.0.0.0.4 em đã up đến 5 lần rùi, còn up lại thử các bản từ 1-3a nữa. Gọi đến nó vẫn rung ầm ầm mà chuông không kêu được, treo máy lun phải SR lại. Hix. Không bit phần cứng có bị sao không nữa..

bệnh này là do rom hoặc do xung soft thôi bạn ah, bạn HR sau đó thử xem có bị ko nhé. sau đó bạn cài và thử tùng soft đẽem soft nào gây ra lỗi để loại bỏ nhé.chúc vui!

h2_viethoang

bệnh này là do rom hoặc do xung soft thôi bạn ah, bạn HR sau đó thử xem có bị ko nhé. sau đó bạn cài và thử tùng soft đẽem soft nào gây ra lỗi để loại bỏ nhé.chúc vui!

Thanks bác đã trả lời. Nhưng theo như bản cuối cùng dành cho Prophet .0.4 là bản được đánh giá là ổn định mà hơn nữa lại chưa ai bị lỗi thế cả. Quên em không nói em bị tình trạng trên khi chưa cài thêm soft nào cả ngoài mặc định của ROM.

TuanQuang

Thanks bác đã trả lời. Nhưng theo như bản cuối cùng dành cho Prophet .0.4 là bản được đánh giá là ổn định mà hơn nữa lại chưa ai bị lỗi thế cả. Quên em không nói em bị tình trạng trên khi chưa cài thêm soft nào cả ngoài mặc định của ROM.

vậy bạn nên up rom khac xem có bị vậy ko?????

tubua

Bác thử quay lại Rom wm05 xem hiện tượng đó còn xuất hiện lại ko nha??? (Rom trắng wm05 là Rom up step1 nhé) .Tôi thấy con của Bác bệnh lạ quá,thường chỉ cần HR hoặc up ROm khác là có thể khắc phục đc ngay. Hehe....Chúc vui...!

thanhnam

Chào mọi người.
O2 NEO của tôi có hiện tượng : Khi đang sạc pin mà có cuộc gọi đến - màn hình sẽ sáng cho đến khi mình xem cuộc gọi nhỡ đó ... Điều này thật bất tiện khi minh không ở đó ( màn hình sẽ sáng khoảng 2 tiếng thì ... rất ảnh hưởng đến màn hình ), có ai bị hiện tượng này chưa nhỉ , cách giải quyết thế nào nhỉ ? ( máy của tôi vẫn dùng bản Room tiếng Đức )
Trân trọng !

Huycl2507

Chào mọi người.
O2 NEO của tôi có hiện tượng : Khi đang sạc pin mà có cuộc gọi đến - màn hình sẽ sáng cho đến khi mình xem cuộc gọi nhỡ đó ... Điều này thật bất tiện khi minh không ở đó ( màn hình sẽ sáng khoảng 2 tiếng thì ... rất ảnh hưởng đến màn hình ), có ai bị hiện tượng này chưa nhỉ , cách giải quyết thế nào nhỉ ? ( máy của tôi vẫn dùng bản Room tiếng Đức )
Trân trọng !

Thường khi vừa cắm sạc vào thì màn hình sẽ sáng.Bạn thử bấm và giữ nút Power tắt màn hình , xem có khắc phục được tình trạng như bạn nói không nha

Hy vọng giúp được bạn:D

Chúc vui

PhuongAnh

Thường khi vừa cắm sạc vào thì màn hình sẽ sáng.Bạn thử bấm và giữ nút Power tắt màn hình , xem có khắc phục được tình trạng như bạn nói không nha

Hy vọng giúp được bạn:D

Chúc vui

Cách này chưa khả thi lắm :D
Tốt nhất là vào mục Settings/Power và kéo thanh trượt của Backlight thấp xuống ở cột thứ 2 (cột Extenal Power)

tubua

Chào mọi người.
Trân trọng !
Đúng như phuong_anh đã nói : phải vào Start-> Settings->System->Backlight -> External power->Rồi tích vào Turn off backlinght if device is not used for ->Chọn thời gian mặc định để màn hình tự tắt khi đang sạc (hoặc dùng cáp). Chúc vui nha!

vucaotri

Theo như bạn nói thì phần cứng không sao cả.Bạn chắc chắn đã vào NewTextMessage và tích hết vào các dấu tích trong đó chưa?Tin nhắn đến có nhạc không?Bạn thử dùng đoạn chuông khác để Set chuông cho SMS thử xem sao nhé.Nếu không được nữa thì HR máy đi nhá.Chúc vui!

mình đã đánh dấu tất cả trong phần đó thử đủ mọi nhạc chuông nhưng khi tin nhắn đến thì con Neo của mình nó vẫn im thin thít. potay.de với nó luôn, nhiều lúc đơi tin quan trọng phải lâu lâu bật màn hình kiểm tra :( Mọi thứ đều ổn, chỉ có mỗi căn bệnh kì cục đó :-/

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã đánh dấu tất cả trong phần đó thử đủ mọi nhạc chuông nhưng khi tin nhắn đến thì con Neo của mình nó vẫn im thin thít. potay.de với nó luôn, nhiều lúc đơi tin quan trọng phải lâu lâu bật màn hình kiểm tra :( Mọi thứ đều ổn, chỉ có mỗi căn bệnh kì cục đó :-/

Mình nghĩ bạn có thể bị đụng phần mềm nên xuất hiện lỗi vậy bạn có dùng phần mềm nào để chỉnh nhạc chuông không??? nếu có bạn thử remove đi rồi copy thẳng nhạc chuông vào ring và window rồi set nhạc chuông bình thường. Thử xem còn bị tình trạng như vậy không nữa bạn nhé. Thân!!!!!